คนที่อยากรู้ว่าญาติหรือคนที่เสียชีวิตไปแล้ว สบายดีหรือไม่..5ท่านเท่านั้นครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย กฐินหอม, 16 มกราคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. คาคะ

คาคะ เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2010
  2. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยคนคะ
    1.คุณพ่อ ชื่อ นายประทีป สุตะ เสียชีวิตที่ รพ.น่าน เป็นโรคเบาหวานและโรคแทรกซ้อนอื่นๆๆหลายอย่าง เสียชีวิตตอนอายุ 54 ปี (12 กพ.2543)
    2.คุณแม่ ชื่อ นางละมัย สุตะ เสียชีวิตที่ รพ.น่าน เสียชีวิตขณะกำลังจะคลอดน้อง ไม่ทราบรายละเอียดอื่นๆเพราะเสียตั้งแต่ตอน อ้อ อายุ 4 ขวบ
    3.คุณพ่อ ของแฟน ชื่อ นายสุพจน์ พันธุ์โยธี เสียชีวิตด้วยโรคปอด เสียชีวิตที่บ้าน ตอนอายุ 39 ปี (23 มีนาคม 2538)

ขอแวะมาจองคิวไว้ก่อน ไม่รีบ ไม่ด่วน รอได้ ถ้าเจอใครด่วนกว่า ลัดคิวได้เลยคะ
    .....ขอบคุณและอนุโมทนาด้วยนะคะ....

3. tangmae1

tangmae1 เป็นที่รู้จักกันดี

4. NikuSeed

NikuSeed เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2009
    คุณยายน่ะครับ ชื่อ นางบุญยัง คงเกิดผล
    ก่อนเสียชีวิต เส้นเลือดในสมองแตกทำให้เกิดเป็นก้อนเลือดกดทับเส้นประสาท ภายหลังผ่าตัด คุณยายท่านพูดไม่ได้ แขนขวาและขาซ้ายเป็นอัมพาท ขณะนั้นอายุได้ 77 ปี นอนอยู่โรงพยาบาล คาดว่ามองไม่เห็นและไม่ได้ยินแล้วด้วย
    ภายหลังเสียชีวิตขณะอายุได้ 78 ปี ด้วยอาการโลหิตเป็นพิษ

จริงๆผมก็อยากจะถามเรื่องตาด้วย แต่ตาของผมเสียไปขณะผมอายุได้แค่ประมาณ 6 ปี ยังไม่รู้ประสีประสาอะไร ไปวิ่งเล่นในวัดตอนไปงานศพอีกต่างหาก = ="

5. คุณบรรเจิด

คุณบรรเจิด เป็นที่รู้จักกันดี

นายละม่อม มุทราอิศ อายุ 76 ปี
    เสียชีวิตด้วยโรคมะเร็ง เป็นคุณตา ครับ

รบกวนด้วยครับ จะครบรอบวันเสียชีวิตแล้วครับ
    จะได้ทำบุญให้ท่านได้ถูกต้อง
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

6. นิรุณ

นิรุณ สมาชิก

19 กรกฎาคม 2009
    คุณพ่อ ฉอ้อน คงสืบชาติ เสียชีวิตด้วยโรคเบาหวาน เสียชีวิตเมื่อตอนต้นปี 2543 ครับ

เกิดปี พศ 2480 ครับ

7. เนตรนที

เนตรนที เป็นที่รู้จักกันดี

คุณพี่กฐินหายไปไหนค่ะ
    ไม่เคยเห็นมาคุยกับน้ำเลย ยังสบายดีมั้ยคะ
    เป็นห่วงนะคะ แวะมาส่งข่าวคราวกันบ้างนะคะ
    น้ำมีเรื่องมากมายอยากเล่าให้ฟัง
    ตอนนี้น้ำมีโอกาสได้รู้จักพระอาจารย์ท่านนึง ท่านน่าเลื่อมใสมาก
    อยากให้พี่กฐินได้รู้จักท่านเหมือนน้ำค่ะ เผื่อท่านจะช่วยชี้ทางสว่างให้พี่กฐินได้

8. จินตะ

จินตะ สมาชิก

12 กุมภาพันธ์ 2010
    ขออนุโมทนาบุญคะ

ขออนุโมทนาบุญคะ จะติดต่อคุณกฐินหอมได้อย่างไรคะ
    รบกวนด้วยนะคะ พ่อคะอายุ 52 ปี นายวิจิตร ปานทน เสียชีวิตวันที่ 6 กันยายน 2552 สาเหตุ ขับรถมอเตอร์ไซค์ไปทานกาแฟห่างจากบ้านประมาณ 5 นาทีไม่ถึงกิโลเมตร มีรถยนต์ชนท้ายมอไซค์คะ เสียชีวิตคาที่ คอหักคะ อยากทราบว่าท่านเป็นยังงัยบ้างนะคะ แต่รู้ว่าท่านเป็นห่วงลูกๆๆมากนะคะ
    รบกวนหน่อยนะคะ jittima_9@hotmail.com

9. กฐินหอม

กฐินหอม เป็นที่รู้จักกันดี

...ขอพักชั่วคราวครับ เคลียปัญหาส่วนตัวครับ คงนานสักพักนึง เมลไว้ได้ครับ ต่อไปจะตอบทางเมล หรือทางpmนะครับ ตั้งใจว่าจะตอบให้ทุกคนครับ ถ้ายังเข้ามาดูก็จะทราบ เพียงแต่กำหนดไม่ได้ว่าเมื่อไหร่

10. กฐินหอม

11. กฐินหอม

ทะยอยตอบไปบ้างแล้วครับแต่ไม่ได้ตามลำดับครับ ....

....กามาวจรภูมิ หรือ ฉกามาวจร
    1 จาตุมมหาราช สวรรค์ที่มีท่านท้าวมหาราชทั้ง 4 เป็นผู้ปกครอง
    2 ดาวดึงส์ สวรรค์ที่มีเทวดา 33 องค์เป็นผู้เกิดก่อน มีท้าวสักกะ เป็นต้น
    3 ยามา เทวดาที่ชอบสวดมนต์
    4 ดุสิต ผู้บำเพ็ญบารมี ที่ชอบบวชมักเกิดชั้นนี้
    5 นิมมนรดี
    6 ปรนิมมิตวัสสวัตตี
    ....สวรค์ 6 ชั้น อธิบายคร่าวๆประมาณนี้ครับ

12. m@c

m@c เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาสาธุกับคุณกฐินหอมด้วย

ตามอ่านมาติด ๆ มีคนมาขอความช่วยเหลือตรึมเลย
    เราเองก็แอบถามให้ทำนายเรื่องอาหารที่อยากทาน
    รอคำตอบอย่างใจจดจ่อ (แต่ไม่ซีเรียสค่ะ)
    สาธุค่ะ

13. กฐินหอม

ขอบคุณทุกคนที่ให้กำลังใจนะครับ ขอให้มีแต่สิ่งที่ดีๆ โชคดีๆทุกๆคนนะครับ ขอบคุณครับ

14. linpeaw

linpeaw เป็นที่รู้จักกันดี

น้องชายค่ะ ชื่อ อนุมัติ ขวัญทอง อายุ สิบสามปี เป็นโรคตับค่ะ ท้องโตมาก

15. กฐินหอม

....ขออนุญาติหยุดกระทู้นี้ครับ
    ....กระทู้นี้ จุดประสงค์เพราะอยากรู้ว่าจะทำได้แค่ไหน ยังไม่แน่นอนครับ บางครั้งมั่นใจบางครั้งไม่มั่นใจ และยังขาดความรุ้ความเข้าใจ ประสบการณ์ที่จะให้คำแนะนำด้วยครับ
    ....การทำบุญอุทิศส่วนกุศล ให้คนที่ล่วงลับไปแล้ว เท่าที่ทราบไม่ว่าจะถูกไม่ถูกดีไม่ดียังไง ถ้าเจตนาทำบุญเพื่ออุทิศให้ ได้ผลเสมอครับ อย่างแรกผู้ทำบุญนั้นย่อมได้รับแน่นอน ส่วนผู้ที่ล่วงลับไปแล้ว ถ้ามีโอกาสโมทนาก้ได้รับถ้ายังไม่มีโอกาสก็ยังไม่ได้รับ ขึ้นอยู่กับบุญกรรมของบุคคลนั้นด้วยครับ

16. kongvong

kongvong สมาชิกใหม่

อยากจะรบกวน คุณกฐินหอม อีกคน

อยากจะรบกวน คุณกฐินหอม อีกคน คือผมพึ่งเสียหลานไปเมื่อไม่นาน โดยทางอุบัติเหตุ หลานผมชื่อ สาริกา กองวงษ์ อายุ 18 ปี เกิด 23 ธันวาคม 2534 เสียชีวิต วันที่ 29 มกราคม 2553(ถ้าจำไม่ผิด) ผมรักหลานคนนี้มาก อยากรู้ว่าตอนนี้เป็นยังไง ผมพยายามหาทางติดต่อกับดวงวิญญาณของหลานผมอยู่แต่ไม่รู้จะติดต่อด้วยทางไหน ผมพยายามหาบอร์ดในลักษณะนี้มานานแล้ว ถ้าคุณกฐินหอม จะหยุดกระทู้ ผมก้อไม่ว่า ...ขอขอบคุณที่อ่านข้อความของผม..

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้