คนมีองค์พญานาค ลูกหลานพญานาค จะมีลักษณะอย่างไร

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย พรสุนะโมโล, 17 พฤศจิกายน 2009.

1. Ajarn Pithak

Ajarn Pithak เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับท่านที่จะไปร่วมทอดผ้าป่า กับสายลูกหลานเสด็จพ่อศรีสุทโธนาคราช และเสด็จแม่ศรีปทุมมาเทวี หรือเสด็จแม่องค์อื่นๆ ประมาณเดือนมกราคม 2553 ถวายที่วัดอัมพวันวิทยาราม ต.เมืองเพีย อ.กุดจับ จ.อุดรธานี เดียวจะแจ้งกำหนดการให้ทราบอีกครั้งนะครับ ให้ทิ้งE-mail ไว้นะครับ หรือติดต่อผมทางอีเมล์ Pithak@live.com นี้นะครับ

ขออารธนาพระบารมีแห่งองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทั้ง 28 พระองค์ พระธรรมทั้ง 84000 พระธรรมขันต์ พระอริยะสงฆ์สาวก ในสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ พระบูรพาจารย์ทุก ๆ พระองค์ จงดลบันดาลให้ชาวลูกหลานองค์นาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราช แห่งเมืองบาดาลแก้วได้มีดวงตาเห็นธรรม ทุกท่านเทอญ <!-- google_ad_section_end --><O:p</O:p</O:p<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

2. อรมณีจันทร์

อรมณีจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2008
    ฝัน

ไม่ก็เจอจิงๆ

3. Ajarn Pithak

Ajarn Pithak เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับ

4. Ajarn Pithak

เชื้อมั่นในความศรัทธา และเอาหลักธรรมของพระพุทธองค์มาปฏิบัติครับ

5. NamfonBaanfa

NamfonBaanfa เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับเรื่องพญานาคเลยค่ะ.....เพิ่งจะได้ยินพระนามของ องค์พญานาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราช เป็นครั้งแรก เคยแต่กราบสักการะบูชาองค์พญานาคที่ชื่อ พญามุจลินทร์นาคราชเท่านั้นค่ะ

6. พรสุนะโมโล

พรสุนะโมโล Active Member

16 พฤศจิกายน 2009
    บูชายังไงเหรอครับ บูชาด้วยอะไรบ้าง ผมก็ศรัทธาองค์พญามุจลินทร์ แต่ไม่รู้ว่าจะบูชายังไง ทำได้แค่ระลึกถึงอย่างเดียว

7. tona2511

tona2511 Active Member

ยายผีป่าค่ะ..ใช้จิตดูหน่อยสิค่ะว่าหนามีเชื้อสายเดียวกับยายผีป่าหรือเปล่า..ช่วยเช็คดูให้หน่อยค่ะ

8. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    อยากทราบเหมือนกันค่ะ รบกวนด้วยนะคะ;k03

9. วรุณบุตร

วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2008
    ก็ปฎิบัติบูชานั่นหละครับ เจริญใน ทาน ศีล ภาวนา และถ้าเราจะเพิ่มอามิสบูชา ก็ควรขะมีพระพุทธรูปปางนาคปรก และ ตั้งขันน้ำโรยมะลิตั้งบูชา เปลี่ยนน้ำบ่อยๆ นะครับ

10. NamfonBaanfa

NamfonBaanfa เป็นที่รู้จักกันดี

คาถาบูชาองค์พญามุจลินทร์นาคราช

โองการพินธุนาถัง อุปปันนานัง พญาองค์เทพมุจลินทร์จะมหาราชา จะมหาลาภัง จะมหาโภคัง จะมหาเมตตา ทิสาภาเค เตปิตุมเห อโรคเย สุเคนจะ อะภิปูชะยามิ

11. king_6914

king_6914 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007

เป๊ะเลย ^_^
    อนุโมทนาค่ะ

ขอเชิญร่วมทำบุญ และลงช่ื่อรับวัตถุมงคลฟรี http://palungjit.org/threads/%5E_...**.214305/<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message -->

12. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    ครั้งหนึ่งกับเพชรพญานาคในฝัน

ปั่นกระทู้ เล่าสู่กันฟังขำๆนะคะ มีคืนนึงฝันว่าตัวเองได้เพชรพญานาคทรงกลมสีดำองค์ใหญ่ประมาณลูกบอลมั้งอะ แล้วเพชรพญานาคนั้นก็เปลี่ยนรูปทรงเป็นพญานาค(คล้ายสัณฐานพญานาค) แล้วอยู่ดีๆเพชรฯนั้นก็แตก เราร้องไห้มากแถบขาดใจ แล้วเศษเพชรฯนั้นก็กลายเป็นสัตว์ตามรูปแนบ แต่มีปีกอะคะ และก็มีปลาแต่เป็นปลาที่สวยมาก ในฝันเราก็พูดกับตัวเองว่าเราจะนำสัตว์เหล่านี้กลับไปยังที่ที่เค้าอยู่ให้ได้แล้วก็ตื่น
    ----------------------------------จบ-------------------------;aa47

ไฟล์ที่แนบมา:

13. IBEGINs

IBEGINs เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนกันค่ะ เวลาเข้าใกล้ตรงบรรไดวัด รูปปั้น อะไรคล้ายๆพยานาคจะรู้สึกกลัวมากๆ ไม่กล้าเข้าใกล้เลยค่ะ

14. Pompaka

Pompaka เป็นที่รู้จักกันดี

มีความเชื่อมั่นในสิ่งที่ศรัทธาครับ และศรัทธากับงมงาย มันคนละอย่างกัน

15. มนพร

มนพร Active Member

ข้าพเจ้ารักและบูชาองค์พ่อพญานาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราช และองค์แม่นางพญานาคิณีศรีปทุมมา แห่งคำชะโนด ท่านคือพ่อ แม่ ของข้าพเจ้าในอดีตชาติ

16. มนพร

เราได้ปฏิบัติธรรม และรักษาศีล เราจึงได้รู้สึกสัมผัสได้ เพราะเรามีความรู้สึกมานานแล้ว แต่พึ่งจะได้ปฏิบัติและได้รู้มาประมาณหนึ่งปีนี้เอง เราได้หลวงพ่อองค์หนึ่งท่านสอนในการปฏิบัติ เมื่อเราได้รับรู้ เราได้ถามท่านหนึ่งซึ่งได้สอนเราทางธรรมว่าสิ่งที่เราได้รับรู้หรือได้สัมผัสเป็นอุปทานทางจิต หรือว่าเป็นบุญกุศลที่เราได้รับ ท่านตอบเราว่าเป็นบุญกุศล เพราะเราได้ตั้งใจปฏิบัติธรรมในทางสายกลางตามหลักคำสอนของพระพุทธเจ้า และขอให้ปฏิบัติต่อไป ใครอยากคุยกับเราคุยได้นะpatty75111@hotmail.com

17. มนพร

เราอยากบอกว่าไม่ว่าท่านคนใดจะมีองค์อะไรก็ตาม อันนั้นถือเป็นบุญกุศล ชาตินี้เราได้เกิดมาเป็นมนุษย์ ควรกระทำความดี พยายามรักษาศีล มีเวลาไหว้พระสวดมนต์ ปฏิบัติธรรมโดยการนั่งสมาธิบ้าง เพราะทุกอย่างไม่ได้อยู่ที่องค์ ทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ที่ตัวของเรา จิตของเราเท่านั้นเป็นผู้กำหนด ถึงเรามีองค์ท่านอยู่ด้วย แต่ถ้าเราไม่ปฏิบัติดี ท่านก็อยู่กับเราไม่นาน เราไม่เคยได้ไปที่คำชะโนด แต่เรารู้สึกผูกพันมาก และสักวันหนึ่งเราจะต้องหาโอกาสไปที่คำชะโนดให้ได้ เราอยากไปยืนและรับรู้ความรู้สึกตรงนั้นจริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2010
  18. fay10

fay10 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    ฝ้ายก็เคยฝันเห็นค่ะ ตั้ง 2 ครั้ง

19. ลูกท่าน

ลูกท่าน เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2009
    หากถามเรื่องสัญญาเก่า เกี่ยวกับพญานาค ของผมนั้น มีบ้างหรือไม่
    ผมไม่แน่ใจครับ แต่เคยประสบเหตุการณ์แปลกๆ

20. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    เอาอย่างนี้คนไหนเคยเป็นพญานาคมาก่อน พอมาเกิดเป็นมนุษย์ จะมีพวกบริวาร งูชนิดต่างๆ เลี้อยเข้ามาหา มาแสดงความเคารพ มานอนเฝ้าบ้าง มาอารักขา ถ้าคนไหนงูมาหา ไม่กัด มานอบน้อมต่อคนนั้น มานอนขดข้างๆ มาพันแขน พันตัวคนนั้นอย่างนอบน้อม แสดงว่า คนนั้นเคยเป็นพญานาค มาก่อน พอมาเกิดเป็นคน พวกลูกน้องรู้ว่าลูกพี่อยู่ที่ไหน ก็แห่กันมาหามาอยู่ด้วย