ครูบากฤษดา สุเมโธ วัดสันพระเจ้าแดง วัตถุมงคลรุ่น 3รอบ มหามงคล

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย TANAPATBANK, 3 พฤษภาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. TANAPATBANK

TANAPATBANK เป็นที่รู้จักกันดี

ยอดกฐินวัดสันพระเจ้าแดง ล่าสุดตอนนี้ รวมแล้วได้ 5,320,772 บาทครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Jintamuttha

Jintamuttha เป็นที่รู้จักกันดี

เอารูปมาร่วมแชร์ด้วยครับ ^^

ขนาดไฟล์:
      395.2 KB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      322.7 KB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      458 KB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      381.4 KB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      437.3 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      368.4 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      390.4 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      359.7 KB
      เปิดดู:
      73
      ขนาดไฟล์:
      340.8 KB
      เปิดดู:
      69
  3. TANAPATBANK

TANAPATBANK เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกท่าน....วันนี้ผมมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลรุ่นสามรอบของท่านครูบากฤษดา..มาเล่าให้ฟังครับสดๆร้อนเมื่อไม่กี่วันมานี้ครับ ......เรื่องมีอยู่ว่ามีน้องผู้ชายคนหนึ่งซึ่งเป็นน้องที่อาศัยในหมู่บ้านที่ตำบลห้วยยาบครับ ชื่อน้องเบล ครับ น้องเขาทำงานอยู่ที่อำเภอสันกำแพงครับ และต้องขับรถจักรยานยนต์ไปทำงานทุกวันเมื่อไม่กี่วันมานี้ น้องเบลเขาได้รับอุบัติเหตุครับ คือตอนกลับบ้านวันนั้นน้องเขาเลิกงานค่ำและขับรถด้วยความเร่งรีบ ขับอย่างเร็วครับคือ ขับด้วยความประมาทครับก็เลยแหกโค้งครับ ที่อำเภอสันกำแพงแถวหมู่บ้านป่่าไผ่ครับ และน้องเบลก็ไม่ได้สวมหมวกกันน๊อคด้วย รถมอเตอร์ไซค์ เลยแหกโค้งพุ่งไปชนกำขอบทางที่เป็นปูนซีเมนต์ครับด้วยการชนอย่างแรงทำให้ล้อหน้ารถ บิดเบี้ยวเลยครับ และที่ไม่น่าเชื่อคือ ยางล้อหน้าขาดเป็นสองท่อนเลยครับ ลองคิดดูเอาเองนะครับยางรถเหนียวแค่ไหนยังขาดสองท่อนแล้วผิวหนังคนจะฉีกขาดขนาดไหน.....แต่ด้วยบารมีของท่านครูบาที่ช่วยน้องเบลไว้ปรากฏว่าน้องเขาแค่ คอเคล็ด และมีรอยถลอกนิดเดียวเสื้อผ้าก็ขาดเหมือนกัน ไม่น่าเชื่อครับ น้องเบลบอกว่า พอรถแฉลบ น้องเบลก็ตั้งสติและกำดูที่คอปรากฏว่าสร้อยพระที่ห้อยรูปเหมือนท่านครูบา รุ่นสามรอบได้ขาดกระเด็นเลยด้วยความเเรงขณะชนและ หาจนเจอครับ...ไม่น่าเชื่อครับ ตำรวจและชาวบ้านที่มาช่วยและมาเห็นต่างตกใจเมื่อเห็นสภาพรถ แต่คนขับกลับแค่มีรอยถลอกครับ นี้ก็เป็นอีกประสบการณ์หนึ่งที่เกิดขึ้นจริง และผมก็ได้ฟังจากปากน้องเบลเล่า ผมเลยมาเล่าประสบการณ์ให้ทุกท่านฟังครับ ถ้าใครหรือท่านใดมีประสบการณ์หรือเหตุการณ์ ปฏิหารย์ ก็เล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นรุ่นสามรอบแต่เป็นประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของท่านครูบาและท่านครูบาครับ เผื่อมีพี่ๆที่มีประสบการณ์ มาร่วมแชร์และแลกเปลี่ยนประสบการณ์ ให้พี่ๆน้องๆในเวปรับทราบกัน ถ้ามีเหตุการณ์ ที่ตื่นเต้นจากทางชาวบ้านที่มาเล่าให้ฟังผมจะมาเล่าให้ฟังอีกครับ.....กราบสวัสดีทุกท่านครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤศจิกายน 2013
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้