คลิป 15/9/55 รายการชั่วโมงเตือนภัย ดร.สมิทธ อ.ปราโมทย์ ดร.ก้องภพ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย natatik, 16 กันยายน 2012.

1. natatik

natatik เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กันยายน 2012
  2. คิดดีจัง

คิดดีจัง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับผม

เตือนกันบ่อยๆครับ

จะได้ระมัดระวัง

3. kiatp123

kiatp123 โมฆะแมน

ขอบคุณคุณติ๊กครับ บางคนไม่มีโอกาสได้ฟัง คุณติ๊กเอามาให้ฟังก็เป็นบุญคุณติ๊กฯที่ผมขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ตามความรู้สึกผมนะทั้ง ดร.สมิทธิ์ฯและดร.ก้องภพฯพูดไม่ค่อยเต็มปากเท่าใดนักนะเรื่องภัยพิบัติ สงสัยเขินหน้าไมค์มั้ง วันนี้ได้ข่าวมาว่าทางก๊วนโลกแตกเขานัด ดร.ก้องภพฯ กับคุณปิยะชีพฯ มาคุยอีกครั้ง แบบไม่ต้องมีสคริปท์ เอากันจะจะไปเลยแถวดอนเมือง ไม่รู้จบไปหรือยัง ลองตามๆข่าวหน่อยก็แล้วก้นเผื่อจะได้รู้อะไรดีๆเพิ่มขึ้น

4. thai123

thai123 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ คุณ natatik ที่ีเอามาให้ฟัง ตัวเองก็เพิ่งรู้จักว่ามีรายการวิทยุแบบนี้ วันหลังจะได้ฟังบ้าง

5. ttt2010

ttt2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    ขอขอบคุณที่ได้นำข้อมูลมาให้ได้ชมกันครับ

6. natatik

natatik เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ค่ะ ท่านพูดได้ไม่ค่อยเต็มปาก เนื่องจากการออกสื่อสาธารณะนั้นมีข้อจำกัด ไม่เหมือนกับ การเสวนาเฉพาะกลุ่ม

7. แสงสีขาว

แสงสีขาว เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆ ค่ะ สำหรับการเผยแพร่ข้อมูลดีๆ.....

จากความรู้อันน้อยนิดของมนุษยชาติ.....เวลาจะฟันธงว่าเกิดขึ้นจริง...มันก็ใกล้เวลาที่จะเกิด.....ดังนั้นขอให้ทุกท่านเตรียมตัวล่วงหน้า และตามข่าวให้ดี..หากมีจุดสังเกตที่ผิดปรกติจะได้เผ่นทัน(สำหรับท่านที่ต้องทำงานที่ กทม)...ขอให้ปลอดภัยทุกท่าน(f)

8. vb

vb เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ ถึงผมได้ฟังแล้วแต่ไม่ได้อัดไว้ จึงไม่สามารถนำมาเผยแพร่สู่เพื่อนได้ แต่ขอบอกช่องทางในการรับฟัง ถ้าทางอินเตอร์เนท ฟังออนไลน์ได้ทางเวปของมูลนิธิสภาเตือนภัยพิบัติแห่งชาติ หรือใครติดจานเล็กพวก ดีทีวี หรือทรู หรือจานยี่ห้ออื่นที่รับไทยคม ku band ได้สามารถรับฟังทางวิทยุดาวเทียม ลูกทุ่งเน็ตเวอร์ค และ บิ๊คเอฟเอ็ม ทุกวันเสาร์เวลาเที่ยงถึงบ่ายโมง ผมเองก็ติดตามทางช่องทางนี้ครับ

9. นพณัฐ

นพณัฐ เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    เลือกเสพข่าวด้วยสติ พิจารณาไตร่ตรองลงไป
    เพื่อให้เกิดประโยชน์อันควร ทั้งแก่ตนเองและผู้อื่น
    เตรียมตัว เตรียมใจ สิ่งทั้งหลาย เกิดขึ้น ดับไป เป็นธรรมดา

อนุโมทนา สาธุ ครับ

10. Spammer

Spammer เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2009
    ขอบคุณครับ

11. เด็กสร้างบ้าน

เด็กสร้างบ้าน เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณมากครับ ได้รับรู้ข้อมูลดีไเพื่อการเตรียมตัวที่ดีครับ

12. toplus99

toplus99 เป็นที่รู้จักกันดี

รายการวิทยุที่ให้สาระข้อมูลดีๆ จากผู้มีประสบการณ์ที่น่าเชื่อถือ มาวิเคราะห์เกี่ยวกับภัยพิบัติความเดือดร้อนแบบนี้....

แล้วรายการนี้มันจะมีนักการเมืองผู้มีหน้าที่รับผิดชอบโดยตรง มีใครเขาเปิดฟังกันบ้างไหมน๊า!

..หรือจะมีแต่พวกบรรดาเราๆ ท่านๆที่มานั่งฟังกันตาปริบๆ
    แล้วมานั่งบ่นว่า
    "...เอาไงดีฟะตู"

13. คมสันติ์

คมสันติ์ เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2011
    ขอบคุณครับ ดาวน์โหลดมาแล้ว จะตั้งใจฟังครับ

14. sylvenus

sylvenus เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2010
    ขอบคุณครับ....เพิ่งทราบว่ามีรายการที่น่าฟังอย่างนี้ด้วยครับ

15. ชุติรัตน์

ชุติรัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2011
    ขอบคุณที่นำข้อมูลดีมีสาระความรู้มาแบ่งปัน (good)(good)deeja__a

16. vb

vb เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้เลยนะครับ THAI TVD ทั้งทาง Thai TVD - ไทยทีวีดี สถานีเติมปัญญา หาความจริง และทางดาวเทียม NSS6 กำลังถ่ายทอดเวทีสัมนาที่ดุสิตธานี เรื่องภัยพิบัติอยู่ ลองชมดูนะครับ วันนี้มี อาจารย์รัตน์ ดร.ก้องภพ ดร.สมิทธิ์ ดร.เทพนม ด่วนครับ

17. ketchan

ketchan Active Member

ขอบคุณมากครับ ยังเสียดายอยู่ไม่ได้ไปฟัง ตอนนี้ได้ฟัง Online เลย :cool:

18. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    ไม่มีโอกาสไดฟัง รบบกวนผู้ที่ได้ฟังช่วยสรุปสาระเพื่อให้อีกหลายๆท่านได้ทราบด้วยจะเป็นพระคุณค่ะ

19. apichayo

apichayo เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ดูคลิปการเสวนาที่..http://palungjit.org/threads/คลิปกา...เตือนภัยและสร้างที่หลบภัยครั้งสุดท้าย.359801/

20. anisong

anisong Active Member

13 กรกฎาคม 2006
    คนรุ่นใหม่คงไม่มีคนเก่งมั้ง สงสัยประเทศไทยมีแค่2...3 คนมั้ง