ความคิด ความรู้สึก ที่คนอื่นรับรู้ได้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย จิตคิด, 2 พฤษภาคม 2018.

1. จิตคิด

จิตคิด สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ ดิฉันก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะเริ่มยังไง เพียงอยากรู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนกันหรือเปล่าแล้วจัดการกับมันอย่างไรค่ะ
    เริ่มที่ ความคิดแล้วความรู้สึกของดิฉัน คนอื่นสามารถเข้าใจและรับรู้ได้เหมือนกับว่าดิฉันได้บอกเล่าออกไป และดิฉันมั่นใจว่าไม่ได้คิดไปเอง เพราะตามรู้มาก็เกือบ 2 ปีแล้ว และที่เป็นอยู่นี้ก็ไม่ไปฝึกอะไรนะค่ะ เหมือนมันจะติดตัวมาหรือเปล่า พึ่งมาแน่ใจก็ช่วง 2 ปีมานี้ค่ะ