ความทรงจำสีจาง ♥ หนูตา

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย ษิตา, 26 ธันวาคม 2011.

แท็ก: แก้ไข
  1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230

มานั่งตอบนั่งฟังกันอีกหน้านะคะ อิอิ

2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    new_mansum

ร้องได้เข้ากับอารมณ์เพลงเลยครับพี่หนูตา
    เพลงของปาล์มมี่ส่วนใหญ่หลายๆเพลง
    จะมีอารมณ์ประมาณนี้หมดเลยนะครับ
    สว่นใหญ่เน้นอารมณ์เพลง
    พี่หนุตาร้องได้อารมณ์เศร้ามากๆครับ

ขอบคุณจ๊ะน้องชาย..
    อธิบายแนวเพลงซะพี่ยิ้มเลยว่าพี่ก็พอได้กับเค้าเหมือนกัน ฮ่าๆ
    เดี๋ยวหยิบมาร้องอีกจั๊กเพลงเน้อ..เน๊าะ

kolopsky

อุตส่าห์หายาหม่องเตรียมเศร้าแระ ได้ยินเสียงหวานๆใสของคุณตาเคลิ้มเลยอดใช้รุย.....

ฮั่น!!
    ไม่เศร้าเลยดิ งั้นยืมยาหม่องหน่อยคุณกี้
    เศร้าเพลงเงารักอ่ะ อิอิ

VeggieGuy

เพิ่งเคยได้ยินครั้งแรกครับ
    จึงกล่าวได้ว่าเพราะที่สุดเท่าที่เคยฟังมา
    ฟังแล้วได้อารมณ์เศร้าเลยครับ สัมผัสได้ว่าคนร้องก็ร้องไปเศร้าไป

5555 เหมือนสวยที่สุดในบ้าน
    เพราะบ้านนี้มีผู้หญิงคนเดียว อะไรเงี๊ยะเลยอ่ะ
    ร้องแต่ไม่เศร้าอ่ะพี่เบิ้ม เพียงแต่เป็นเพลงที่ชอบ
    ร้องไปกังวลไปมากกว่า จะฟังได้มั๊ยเนี๊ยะ อะไรเงี๊ยะจ๊ะ
    ขอบคุณพี่เบิ้มนะคะ

urai ay อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Tawee gibb

หง่า !
    เหล่าฮูชอบตรานกแก้ว
    นกแก้วเท่านั้น
    หอมตลอดกาล
    หอมข้ามยุคสมัย
    หอมบาดใจ
    หอมละมุน

ชอบเพลงเศร้าเร๊อะ นู๋ตา
    เหล่าฮูฟังแล้วเศร๊า-เศร้า

555 ช่ายๆๆๆ ตรานกแก้วเท่าน๊านนนนหอมคงทน!
    เสียงเศร้าได้ใจอ่ะหนูตา ฮุ่ย
    ฟังแล้วหดหู่มารุย........วุ้ย!

เข้าทางแม่นกแก้วเลยดิ พี่ไร อิอิ
    เพลงเค้าเหม่อลอย ไม่ใช่หดหู่ซะหน่อย
    พี่ไรฟังแล้วหดหู่อ่ะดิ..ร้องทำม๊ายยน๊อ อะไรเงี๊ยะ

airthestar
    หนูตาเสียงใสจังคับ เสียงเหมือนเด็กเลยย น่ารักดีคับ ว่าแต่ตัวจริงจะน่ารักเหมือนเสียงมั้ยน่า อิอิ เป็นกำลังใจให้นะครับ
    ฮั่น !!!
    มีโยนคำถามไว้ให้ตอบอีก
    ขอบคุณจ๊ะแอร์ สำหรับกำลังใจ
    อ่านแล้วมีแฮงหลายๆเด้อค่ะ 5555

ขอบคุณอีกครั้งจ๊ะแอร์

---------
    ตอบหมดยังหว่า! ขึ้นๆลงๆจนเวียนศีรษะแล้วล่ะ 5555
    ขอบคุณทุกๆคนนะคะ เพลงนี้ร้องแบบไม่มั่นใจเลย
    แต่กำลังใจจากทุกคน ทำให้รู้สึกดี ^_^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2018
  3. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    ขอเพลง "กา" จ้า

อิๆๆ (ใหม่ล่าสุด)

4. ษิตา

1,230
    ตอนนี้ *กา* ไม่ใหม่แล้ว แต่จากบัดนั้นจนบัดนี้ ยังไม่เคยได้ลองร้องเลยอ่ะ เพลง *กา* หุหุ
    ลาล่าร้องเองเลยค่ะ ร้องได้เพราะอยู่แล้ว ^-^ ตอนนี้ปาล์มมี่ก็มีเพลงใหม่อีกแล้ว *แม่เกี่ยว* (ไม่คิดว่าตัวเองจะร้องได้ ฮ่าๆๆ)

----------------

แวะมาฟังเพลงนี้แล้วไหง๋เพลง * ยืม * ของวง out ผุดขึ้นมาในหัว
    อยากฟัง เพลง * ยืม* จัง ร้องเอง นี่่คงอีกนาน ^-^
    ((( ขุดนิดนึง เผื่อมีคนอยากร้องเพลงยืม )))

ตามใจเธอไม่ว่ากัน..เธอจะลืมรักฉันในวันก่อน เธอจะลืมจะทิ้งไปไม่ว่ากัน ^-^
    ลืมเนื้อ...
    เธอคงเดิน และก้าวไป จะเจอใคร ตั้งมากมาย รอยในใจ อาจลบไป ในวันหนึ่ง
    คนๆหนึ่ง ซึ่งรักเธอ แม้จะเจอใครสักเพียงไหน แต่รอยในใจ รอยนี้ยังมีอยู่.....เคลิ้ม..มมม
    ((ฮ่าๆ วันอาทิตย์ในวันที่มีตัวช่วยในชีวิตประจำวัน เลยมีเวลามาคลิกฟังเพลงแล้วเลยจิตปรุงแต่งไปทั่ว เพ้อๆ หุหุ ))

5. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    เสียงใสน่ารักเหมาะกับเพลงนี้มากมายจ๊ะน้องนู๋ตา^^

6. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

นู๋ตา เศร้าไป
    ฮืออออออออออออ
    เค้าอินนะ
    เธอร้อง พี่เศร้าอ่ะ จริง

เห็นสบู่โรเส็ด หายละ

7. bananaleaf

bananaleaf เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    กับบางใคร..ไม่ว่าจะผ่านไปนานเท่าไร..ก็ยังคงชัดเจนในความทรงจำเสมอ..จริงป๊ะ
    ฟังเพลงแล้วก็ทำให้นึกถึงสมาชิกหลายๆ ท่านในเวบพลังจิต ที่ไม่ได้ทักทายกันนานมากเลย
    เพราะมากค่ะ :)

8. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากเลยจ้า