ความฝันที่แปลก

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Jariyanj, 15 กันยายน 2018.

1. Jariyanj

Jariyanj สมาชิกใหม่

15 กันยายน 2018
    สวัสดีคะ รบกวนผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำด้วยคะ
    คือเริ่มจากการฝันนี้ เป็นฝันที่ที่ต่อเนื่องกันมาตลอดนะคะ จะเว้นระยะก็ไม่เกินปีคะ
    ความใฝันนี้เป็นความฝันเกี่ยวกับในหลวง รรัชกาล ที่ 10 คะ ฝันนี้เกิน3 ครั้งแต่จะเล่าเท่าที่จะจำได้นะคะ ต้องบอกก่อนความ ในความเป็นจริงเราไม่ได้รู้สึกกลัวพระองค์ท่านนะคะ
    รู้สึกปกติ .... ขออภัยที่คำบางคำอาจจะไม่ได้ใช้คำให้ถูกต้องด้วยนะคะ

ครั้งนึง ฝันว่าอยู่ในที่นึง เป็นตึกสวยมาที่ๆนั้นมีดอกไม้เต็มไปหมด มีน้ำพุใหญ่ๆอยู่ตรงกลาง ระหว่างพื้นที่ทั้งหมด ในความฝันขณะนั้นรู้สึกเหมือนตัวเอง เป็นเด็กผญวัยสัก 15-17 ปี กำลังแอบใครสักคน อยู่ที่ด้านหลังของน้ำพุ แล้วจู่ๆก็มีคนเดินมาหาเหงยหน้าขึ้นมา ภาพๆนั้นคือ ในหลวงรัชกาลที่10 คะ ท่านเดินมายืนข้างๆมาพูดคุยด้วยแบบเป็นมิตรมากคะ และบอกเจอแล้วมาอยู่นี่เอง แต่ความรู้สึกตอนนั้น คือตกใจมากและกลัวมากก รู้สึกแต่ว่า ต้องหนีๆในความฝันตอนนั้นท่านบอกดีใจที่ได้เจอ แต่คือเรากลัวมาก ไม่ได้รู้สึกดีเลย แล้วก็ตกใจตื่นคะ ตื่นมาความรู้สึกยังกลัวอยู่เลยนะคะ

ระยะเวลาผ่านไปไม่นาน

ครั้งที่ 2 . ก็ฝันถึงพระองค์ท่านอีก ครั้งนี้ใันว่าอยู่ในสวยสักที่ๆนึง แล้วเราก็นั่งเล่นอยู่คนเดียวสักพัก พระองค์ท่านเดินมา แต่คราวนี้มากลับเด็กผชนะคะ วันประมาณ 5-6ขวบ
    ในความฝันเรากลัวมากกคพ พระองค์ท่านก็ลงมานั่งที่หญ้ากับเรา พระองค์ท่านทรงพูดคุยและดูเป็นมิตรเหมือนเคยคะ ท่านเล่นกับเด็กผชที่พามาด้วย ส่วนเราได้แต่นั่งคิดในใจและรองไห้ออกมา เค้าเจอเราอีกแล้วๆ เราจะหนีไปจากตรงนี้ยังไง เราต้องหนีแต่ในความฝันเราไปไหนไม่ได้คะ ไปไม่ได้คะ ความรู้กล้ำกลืนฝืนทนมาก แล้วก็ตื่นแบบน้ำตาเต็มหน้าและความรู้สึกกลัวเหมือนเดิม

ครั้งทึ่3. ในความฝันครั้งนี้เราอยู่ในตึกคะ
    ตึกนั้นมีคนใส่ชุดสีกากีเต็มไปหมด คนเยอะมากคะเหมือนกำลังมีงานอะไรสักอย่าง ตัวเราเองนั่งอยู่ที่พื้นในระหว่างทางเดินนั่งเรียงๆกัน เหมือนอยู่ในงานอะไรสัก ในขณะที่นั่งนั้น เราก็ก้มๆเงยๆคอยมองว่าพระองค์ท่านอยู่ในงานนี้ไหม เรากลัวเราไม่อยากเจอ จังหวะนั้นจู่ๆก็มีผญ วัยกลางคนแต่ชุดกากี2-3 มาจับเราแล้วบอกเจอตัวแล้วอยู่นี่ไง ความรู้สึกนั้นเรากลัวมากกคะมากกว่าครั้งแรกและครั้งที่2อีก เค้าจับเราออกจากแถวและจะพาเราไปไหนๆไม่ทราบระหว่างนั้นเราก็สะบัดมือหลุดคะ พอหลุดจากคนที่จับ เราก็ตื่นคะ ....ตื่นมาทั้งน้ำตาและกลัวมากคะเหมือนเดิม

ครั้งสุดท้าย ครั้ง4 และครั้งสุดท้ายคะ

ฝันว่าตัวเราหนังอยู่ใรตึกไม้ 2-3ชั้น
    ความรู้สึกเหมือนเป็นโรงเรียนนะคะ นักเรียนเยอะแยะเต็มไปหมด กำลังนังเรียงแถวอ่านโคลงหรือกลอน เนี่ยแหละคะ ส่วนตัวเราเองก็นั่งอยู่ในแถว ก็กำลังท่องคำกลอนที่จะออกไปอ่านอยู่ (ตอนตื่นยังจำคำอ่านได้อยู่เลยคะ ตอนนี้จำไม่ได้แล้วคะ ) ระหว่างที่กำลังท่อง รู้สึกมีคนมานั่งลงข้างๆเราก็หันหน้าไปมอง เป็นพระองค์ท่านคะ เราตกใจมาก กลัวมาก มือไม้สั่นไปหมด และพระองค์ท่านทรงหันไปพูดกับครูว่า ครั้งนี้ต้องเอาเราไปให้ได้แล้วนะ พลัดมาหลายครั้งแล้ว ครั้งนี้ต้องไป !!! พอท่านพูดจบ ก็คนมาอุ้มเราไปคะ เราทั้งร้อง ทั้งดิ้น และรู้สึกอับอายคนในโรงเรียนมากก

.......เหตุการณ์ต่อจากนี้ขอไม่เล่าต่อนะคะ ก็จะประมาณนี้คะ เท่าที่จำได้ล่าสุด

อยากทราบว่าความฝันแบบนี้มีผลต่อชีวิตอะไรที่ไม่ดีรึป่าวคะ รบกวนด้วยคะ

2. Fan Club

Fan Club สมาชิกใหม่