ความยากที่ธรรมชั้นลึกแบบนี้ ฆราวาสผู้นุ่งขาวจะได้ฟัง บัดนี้ปรากฏเป็นของง่ายที่ได้ฟัง

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย zero2zero, 12 กุมภาพันธ์ 2021.

1. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    251
    ด้วยข้อจำกัดทางสติปัญญาทางโลกและทางธรรมของผม… ผมคิดว่าคุณพี่@หมูไม้ละ5 พิมพ์ชื่อผมผิดจาก รชฏ เป็น รชต อีกแล้วนะครับ (^_^) ผมรบกวนคุณพี่@หมูไม้ละ5 ช่วยกรุณาย้อนกลับไปอ่านพิจารณาโพสต์ #19 นี้ดูอีกสักครั้ง ณ จุดๆนี้จะได้หรือไม่ครับ? ขอบพระคุณครับ (^_^)

ผมชื่อจริงชื่อ รชฏ สะกดว่า รอเรือ ชอช้าง ตอปะตัก ครับ ชื่อเล่นผมชื่อ ชฏ สะกดว่า ชอช้าง ตอปะตัก ครับ หรือจะเรียกผมว่า Ray ก็ได้นะครับ ชื่อเล่นภาษาอังกฤษผมครับ… แล้วแต่คุณพี่จะสะดวกเรียกครับ (^_^)

Website ยุวพุทธฯตาม Link ที่ผมแปะไว้ให้… ผมอ้างอิงโพสต์แปะไว้ถูกต้องแล้วครับ… แต่อย่างที่คุณพี่@หมูไม้ละ5 พิมพ์ตั้งข้อสังเกตไว้คือมันไม่สามารถคลิ๊กเปิดจากกระทู้ใน Website พลังจิตนี้ได้จึงเกิด Error 404 Not Found ขึ้นครับ… คุณพี่@หมูไม้ละ5 ลอง copy Website ยุวพุทธฯตาม Link ที่ผมแนบแปะไว้ให้ไปเปิดนอก Website พลังจิตดู… เข้าได้แน่นอนครับ (^__^)

2. หมูไม้ละ5

หมูไม้ละ5 # shawty, set me free

3. ฐานธมฺโม

ฐานธมฺโม ทำลายเพื่อสร้างใหม่ ให้ดี ให้งาม..

วันก่อนโน้น เข้าไปโพสต์ในกระทู้ที่พูดเรื่อง "ธรรมเอกผุดขึ้น และ นามกาย"

มาวันนี้กระทู้บินซะแล้ว หายไปไหนไม่รู้..

สงสัยว่าหลบเข้าไปพักในนามกาย:)

4. หมูไม้ละ5

หมูไม้ละ5 # shawty, set me free

5. nilakarn

nilakarn เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้ กระทู้ เปลี่ยนที่บ่อย เพราะเค้ามีคนทำงานใหม่ๆ เข้ามา
    บางกระทู้ไม่เกี่ยวข้องกับหมวดไหน ก็อาจจะบินได้ตามระเบียบครับ
    เพราะไม่อย่างนั้น เวป มันจะหนักเกินไป ใช้งานได้ช้าสำหรับมือถือ