ความศักดิ์สิทธิ์ขององค์สมเด็จและรัชกาลที่4

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย tat_gun, 12 มิถุนายน 2006.

1. tat_gun

tat_gun เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2005
    ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่มีความนับถือและเลื่อนใสในคุณพระศรีรัตนตรัยเป็นอย่างมากเลยละครับ และไม่นานมานี้มีโอกาสได้มาศึกษาวิชาโหราศาตร์โดยที่ทุกๆคนก็จะรู้อยู่แล้วว่า " รัชกาลที่ 4 " เป็นพระบิดาแห่งวิชาโหราศาสตร์ไทย

และเเล้ววันนี้เองอะ ผมไปสอบ รด. มาตอนเช้า ใครจะว่าผมอ่อนแออก็มะสนหรอกนะ ตอนผมได้ไปสอบนี่วิ่ง 800 เมตร(2 รอบ ครึ่ง จิงๆ 3 รอบด้วยซ้ำ ) ที่ศูนย์ฝึก รด. วิภาวดี ดินแดงครับ

ตอนก่อนวิ่งก็อาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัยและอาจารย์ทุกๆท่านครับ จากนั้นก็ได้ออกวิ่ง
    ผมรู้สภาพสังขารของผมดีอยู่แล้วว่า " ไม่ไหวแน่ " แต่แล้วในที่สุดก็ไม่ไหวละ แต่ที่จะบอกก็คือว่า

" ในขณะวิ่งผมรู้ว่าไม่ไหวแล้วถ้าวิ่งต่อไปเป็ลมล้มลงไปแน่ และ วิ่งรั้งท้ายเป็นคนสุดท้ายเลย จึงรวบรวมสตินึกถึงคุณพระศรีรัตนตรัย และ ร.4 จานั้นก็มีกระแสลดพัดมาแรงมากๆ จากที่แดดจัดๆ ก็มีเมฆก้อนใหญ่มาบังจนแดดล่มไปหมด แล้วผมก็มีความชื่นใจขึ้นมาจึงได้วิ่งต่อมาเรื่อยๆจนเข้าเส้นชัย "

ที่จะบอกก็คือว่า อยากให้รู้ถึงความศักสิทธ์ ว่ามีอยู่จริง ถ้าหากเชื่อมั่นอย่าแน่แฟ้นในพระองค์ท่านครับ