***ความสำเร็จที่งดงาม...กับการจัดสร้างพระผงพระโพธิสัตว์อวโลกิเตศวร***

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย janepat2549, 8 พฤศจิกายน 2008.

1. หนึ่ง99999

หนึ่ง99999 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    น้องเจนครับ
    พี่ส่งขอมงคลไปให้ครับ
    ได้รับแล้วตอบด้วยครับ

2. janepat2549

janepat2549 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ...

3. วนากร

วนากร Active Member

13 สิงหาคม 2007
    ขออนุโมทนากับการทำกุศลของท่านเจนด้วยนะครับ ขอให้เจริญในธรรม ขอให้ธรรมรักษา ขอให้ธรรมคุ้มครอง ขอให้อยู่เขตแห่งธรรมตลอดกาล ไม่หลุดหลงไปสู่เขตแห่งอธรรม ขอให้เกิดปัญญาและรู้แจ้ง ขอให้ลุถึงวิมุตติญาณทัศนะ ขอให้บรรลุถึงที่สุดแห่งธรรมคือพระนิพพานเป็นที่สุดเทอญ ขอถามหน่อยนะครับ พอดีเพิ่งเช่าบูชาพระแม่และลูกศิษย์ท่านมาน่ะครับแล้วไม่รู้ว่าต้องตั้งองค์ที่เป็นเด็กผู้ชายกับเด็กผู้หญิงไว้ข้างไหนของพระแม่น่ะครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับ PM มาก็ดีนะครับ

4. วนากร

วนากร Active Member

13 สิงหาคม 2007
    มีลูกแก้ว บัวแก้ว แล้วก็ภาชนะมีฝาปิดที่มีรูปพระแม่อันนี้เรียกว่าอะไรจำไม่ได้ จะจัดยังไงอะครับ ลุกศิษย์ท่านรู้ตำแหน่งที่ตั้งแล้ว เหลือที่ว่านี่ละครับ

5. janepat2549

janepat2549 เป็นที่รู้จักกันดี

ตามแต่สะดวกและความเหมาะสมครับ...ทุกอย่างอยู่ที่ใจมากกว่าครับผม...

6. จิตสะอาดใจสงบ

จิตสะอาดใจสงบ สมาชิก

21 มิถุนายน 2008
    โครงการไปถึงไหนแล้วครับน้องเจน?...

7. janepat2549

ตอนนี้ผมกำลังรอจังหวะที่จะนำองค์พระไปอธิฐานจิตครับ...ตอนนี้ผมกำลังพิมพ์ภาพองค์พระโพธิสัตว์เพื่อแจกพร้อใชดพระผงอยู่ครับ...

8. ศรัทธาในพระองค์

ศรัทธาในพระองค์ Active Member

อนุโมทนาคะน้องเซียนน้อย

อยู่เพื่อทำความดีนี้เพื่อแม่ อยู่เพื่อแผ่อายุพระพุทธศาสนา
    อยู่เพื่อสร้างบารมีที่ทำมา อยู่เพื่อพาสรรพสัตว์ขัดจิตใจ

ขอบุญบารมี จงมีแด่ผู้เมตตาด้วยเถิด<!-- google_ad_section_end -->

9. กุนเชียง

กุนเชียง เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ผมก็มีโครงการอีกอันหนึ่งนะครับ คล้ายๆกับ พี่เจนพัฒน์ แหละครับ

แต่ผมจะปริ้นท์เอกสาร และซีดี รูปภาพ แจกตามที่ต่างๆ แล้วก็ให้ผู้มีจิตศรัทธา

ได้หยอดตู้ทำบุญ ผมก็ทำได้แค่นี้แหละครับ และผมก็จะมีโครงการอื่นๆ อีกมากมาย

ชีวิตผมก็ไม่ได้มีแค่ โครงการเดียว นะครับ ......

10. ศรัทธาในพระองค์

ศรัทธาในพระองค์ Active Member

อนุโมทนาค่ะ

อยู่เพื่อทำความดีนี้เพื่อแม่ อยู่เพื่อแผ่อายุพระพุทธศาสนา
    อยู่เพื่อสร้างบารมีที่ทำมา อยู่เพื่อพาสรรพสัตว์ขัดจิตใจ

ขอบุญบารมี จงมีแด่ผู้เมตตาด้วยเถิด<!-- google_ad_section_end -->

11. famming

famming Active Member

ตอนนี้ไม่ทราบว่าปัจจัยครบ หรือยังครับ

12. janepat2549

ปัจจัยในการสร้างชุดพระผงตอนนี้ยังรับอยู่เรื่อยๆครับ ตอนนี้ผมกำลังพิมพ์ภาพองค์พระโพธิสัตว์อยู่และได้ซื้อเครื่องรางแบบจีนเรียบร้อยแล้ว...อาจจะแจกไปแค่นั้นก่อนส่วนซีดีกับหนังสือธรรมะคงต้องรอเหตุปัจจัยพร้อมถึงจะแจกครับผม...

13. janepat2549

ในตอนนี้ผมได้ซื้อเครื่องรางแบบจีนเรียบร้อยแล้วครับตอนนี้กำลังพิมพ์ภาพองค์พระโพธิสัตว์ให้ครบ1,100ภาพ จากภาพคือชุดพระผงที่ผมจะแจกคิดว่าจะแจกแค่นี้ก่อนส่วนซีดีกับหนังสือธรรมะคงต้องรอเหตุปัจจัยแล้วจะแจกอีกทีภายหลังครับ...ส่วนเรื่องการปลุกเสกพระที่หลายๆท่านได้สอบถามมา ผมได้แค่การอธิฐานจิตให้องค์พระพุทธเจ้า พระโพธิสัตว์ท่านได้รับทราบถึงจุดประสงค์เท่านั้นและคงจะไม่ได้นำองค์พระทั้งหมดไปให้ครูอาจารย์ท่านช่วยอธิฐานจิต จะนำเพียงไม่กี่องค์และฝากไว้เป็นกระแสพุทธานุภาพเท่านั้น ในส่วนตัวผมไม่ได้เน้นเรื่องความศักดิ์สิทธิ์ขององค์พระเลยเพราะการที่ผมทำพระแจกเพื่อต้องการเป็นพุทธานุสติ นำองค์พระโพธิสัตว์เป็นบุคคลาธิฐานมากกว่าและพระองค์ท่าน คือผู้รู้แจ้งแล้ว ผู้บรรลุแล้ว คงจะไม่มีใครไปปลุก ไปเสกท่านได้ ก็คงได้แค่อธิฐานจิตต่อพระองค์ท่านเท่านั้นครับ...ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ร่วมกุศลสร้างชุดพระผงพระโพธิสัตว์ จนใกล้จะสำเร็จด้วยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      147.2 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      148.7 KB
      เปิดดู:
      5,202
  14. janepat2549

阿彌陀佛身金色。อา มิ ถอ ฟอ เซิง จิน เซ่อ
    相好光明無等倫。เซียง เฮา กวง หมิง หวู่ เต่อ หลิน
    白毫宛轉五須彌。ไป่ เฮา วัน จง อู่ ซือ มี
    紺目澄清四大海。กำ หมุก เซิง ซิง ซิ่อ ต้า ไฮ่
    光中化佛無數億。กวง จง ฝ่า ฟอ หวู่ ซวู่ อี
    化菩薩眾亦無邊。ฮวา ผู่ ซ่า จง หยิน หวู่ เปียน
    四十八願度眾生。ซื่อ ซือ ปา เหยว ตู่ จง เซิง
    九品咸令登彼岸。จิ่ว พิน เซียน หลิง เติง ปี ไอย
    南無西方極樂世界大慈大悲阿彌陀佛 หน่าน หวู่ ซี ฟัง จี้ หลิน ซือ เจีย ต้า ซือ ต้า เปย อา มิ ถอ ฟอ

南無阿彌陀佛 หน่าน หวู่ อา มิ ถอ ฟอ
    南無阿彌陀佛 ...หน่าน หวู่ อา มิ ถอ ฟอ
    阿彌陀佛 อา มิ ถอ ฟอ
    阿彌陀佛... อา มิ ถอ ฟอ

พระมหาเมตตาธิคุณกรุณาธิคุณอมิตภพุทธเจ้าแห่งแดนสุขาวดี

พระฉวีวรรณขององค์พระอมิตภพุทธ ทรงมีแสงรัศมีเรืองรองสว่างไสวไม่สามารถเปรียบเทียบได้แสงรัศมี ของพระองค์สว่างไปทั่วทุกสารทิศ รัศมีไปทั่วเขาพระสุเมรุ ทั้ง 5 พระเนตรท่านกว้างใหญ่เสมือน 4 มหาสมุทรใหญ่ แสงพุทธานุภาพของพระอมิตภพุทธได้ปรากฏพระพุทธเจ้า และพระโพธิสัตว์จำนวนมาก ไม่สามารถประมาณการได้พระองค์โปรดเวไนยสัตว์มิมีขอบเขต ทรงตั้งปณิธาน 48 ประการ โปรดสัตว์โลกถึงฝั่งแดนสุขาวดีพุทธเกษตรที่มีดอกบัว 9 ขั้นให้สวดภาวนาพระนามพระองค์

ขอนอบน้อมแด่องค์พระเมตตากรุณายิ่งใหญ่อมิตภพุทธเจ้าแห่งดินแดนตะวันตกสุขาวดีพุทธภูมิ

นโมอมิตพุทธ

นโมอมิตพุทธ...

[MUSIC]http://audio.palungjit.org/attachment.php?attachmentid=21811[/MUSIC]

15. Nud

Nud เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2004
    พี่ได้วานให้คุณแม่ นาง เกิด เจนเลื่อย โอนไปให้แล้วนะค่ะ
    เมื่อวันที่ ๘ มิถุนายน โอน จำนวน ๒๐๐ บาท ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาชลบุรี ค่ะ สาธุกับน้องทุกประการนะค่ะ สาธุๆ ขอให้เจริญยิ่งๆขึ้นทั้งทางโลกและทางธรรมค่ะrat_wting;40(||)

16. janepat2549

ขออนุโมทนาด้วยนะครับ...หลังจากที่ผมพิมพ์รูปภาพครบ1,100ภาพแล้วผมจะค่อยๆทยอยแจกองค์พระไปนะครับ...

17. kunmeng

kunmeng เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009

อนุโมทนาสาธุกับคุณเจนพัฒน์ด้วย
    วันนี้ผมได้โอนเงินไปร่วมบุญด้วยแล้วครับ 200 บาท

ด้วยพระบารมีแห่งพระโพธิสัตว์กวนอิม
    ขอให้งานของคุณเจนพัฒน์สำเร็จลุล่วงไม่มีอุปสรรคใดๆครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

18. ทางสายธาตุ

ทางสายธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้เช้าที่หมู่บ้านพี่จะตั้ง พระพุทธรูปปางนาคปรก และ องค์พระแม่กวนอิม
    เป็นพระภูมิดูแลปกปักรักษาหมู่บ้านนี้ พรุ่งนี้จะถ่ายรูปมาฝาก
    ไม่รู้ทำไมดีใจจังที่ทางหมู่บ้านจะตั้งพระรูปของพระแม่กวนอิม ดีใจๆ

ทั้งๆที่พระภูมิหมู่บ้านไหนก็แล้วแต่ จะเป็นพระพรหมเป็นส่วนใหญ่
    ดีใจได้สถานที่สักการะพระแม่อยู่ใกล้บ้านมาก
    ตั้งใจว่าเมื่อตั้งแล้วจะเดินไปถวายสักการะท่านทุกวัน
    ช่วงนี้พี่ว่างเพราะภาวะเศรษฐกิจทำให้ต้องอยู่บ้านมากกว่าปกติ
    เป็นโอกาศทำบุญถวายพระพุทธเจ้าและพระแม่กวนอิม

พระแม่กวนอิมไม่ทิ้งลูกหลานแน่นอน ศรัทธาในพระองค์
    พระองค์คงกำลังจะประทานสิ่งดีๆบางอย่างให้อยู่ รอจังหวะเท่านั้นเอง
    บัดนี้ท่านก็เสด็จมาใกล้แล้ว ดีใจ

19. janepat2549

ขออนุโมทนาอย่างสูงยิ่งครับ...พระมหาโพธิสัตว์ทรงเมตตาหาที่สุดมิได้จริงๆ

20. janepat2549

ธรรมสวัสดีญาติธรรมทุกท่านครับ
    หลังจากที่ผมได้มีความคิดดำริที่จะสร้างกลุ่มเพื่อการปฏิบัติแลกเปลี่ยนความรู้ทางธรรม
    ผมจึงได้เริ่มตั้งกลุ่มชมรมตามลิงค์นี้ครับ