คอนโดผีสิง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย yanjai_makmy, 4 สิงหาคม 2022.

1. yanjai_makmy

yanjai_makmy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีเพื่อน ๆ ทุกท่าน ห่างหายไปนานเลยคิดว่าจะไม่ต้องมาเจออะไรแบบนี้แล้วเชียวก็ไม่วายเจอจนได้ ด้วยความที่มั่นใจในตัวเองมากในระดับนึงเริ่มห่างหายการปฏิบัติ ถือศีล สวดมนต์ นั่งสมมาธิ คือไม่ทำเลย กินแต่เหล้า และมีเหตุให้ต้องย้านที่ทำงานจากภาคกลางไปอยู่ที่ระยอง เหตุมันเกิดตอนที่ไปทำงานนี่แหละ
    ผมก็เข้าใจว่าเมืองอุตสาหกรรมน่าจะหาที่พักไม่ยาก(เอาความมั่นใจมาจากไหน 555) จริง ๆ แล้วที่พักก็เยอะนั่นแหละแต่ผมว่ามันแพงกว่าภาคกลางอีกนะ ผมใช้เวลาขับรถหาที่พักทั้งวัน(หาตามงบที่มีตอนนั้น) แล้วก็ไปเจอห้องว่างที่ราคาตามงบพอดีเป็นคอนโดเก่า ๆ แล้วผมก็เข้าไปดูห้อง สภาพห้องที่คนดูแลเขาพาไปดูแต่ละห้องคือแบบไม่น่าจะมีคนอยู่มาเป็นชาติ และตัวเลือกมันก็น้อยมาก ๆ ผมเลือกห้องตรงบันไดชั้น 5 เพราะว่ามีหน้าต่างด้วย(ผมไม่ชอบห้องมืด ๆ) ด้วยสภาพห้องดู ๆ แล้วคงไม่มีคนอยู่มานานมาก ๆ แล้วแหละ เตียงก็หัก ผ้าปูที่นอนก็ไม่มี มีทีวี ตู้เย็น และแอร์เก่า ๆ มีอ่างอาบน้ำด้วย แต่ทุกอย่างสภาพถึงจะดูโทรม ๆ แต่ก็ยังใช้งานได้ดีอยู่ คืนแรกที่นอนก็ได้เรื่องเลย คือเวลาประมาณตี 1 ก็ได้ยินเสียงร้องไห้ในห้องน้ำ ผมมั่นใจมากกว่าเป็นเสียงผู้หญิงสาว เสียงเหมือนจะดังมาจากตรงอ่างอาบน้ำ แต่ผมก็ไม่สนใจนอนหลับต่อไป ประมาณ 30 นาที เสียงก็เงียบไปเอง แต่ ๆ เหมือนผมไม่สนใจเขาก็เลยมาหาผมที่เตียงแทน คือรู้สึกได้เลยว่าที่นอนมันยุบลงไปจนเรารู้สึกได้ ทีนี้แหละผมก็เลยท่องคาถากันผีเขาก็ออกไป แต่ไม่จบสักพักก็มาโยกเตียงผมแทน แต่ผมก็ไม่สนใจก็นอนต่อไป ช่วงเวลาที่เขากวน ๆ ผมก็จะเป็นช่วงตี 1 - ตี 3 และก็เป็นแบบนี้ทุกคืน แต่ผมก็ไม่สนใจอะไรก็ยังคงนอนปกติ ไม่สวดมนต์ ไม่ปฏิบัติอะไรทั้งนั้น 555(มั่นมาก)
    จุดพีค ผมนอนอยู่แบบนั้นกับผีมา 2 เดือนเต็ม ๆ ลืมบอกไปว่าห้องข้าง ๆ ผมทั้งข้าง ๆ และฝั่งตรงข้าม ถัดไป 3-4 ห้องจะไม่มีคนอยู่เลย คืนที่โดนหนักที่สุด นอน ๆ อยู่ไฟก็เปิดอยู่นะเพราะยังไม่ได้หลับคือนอนเล่น ผมวางกะละมังไว้ตรงประตูเข้าห้องน้ำอยู่ ๆ กะละมังมันกระเด็นกลิ้งออกมากลางห้อง คือมันเหมือนคนโยนออกมาเลย ผมก็นอนดูเฉย ๆ แต่ก็ไม่อะไร(ยังมั่นได้อีก 555) ตอนนั้นเวลาประมาณ ตี 1 กว่า ๆ ผมก็ไม่ได้ลุกไปเก็บกละมังนะนอนต่อสักพักหลับตาละ แต่ยังไม่ได้หลับก็ได้ยินเสียงผู้หญิงร้องเพลง ลา ๆ ๆ ๆ แล้วก็ได้ยินเสียงเดินเหมือนกึ่งวิ่งลงมาจากชั้น 6 คือร้องเพลงมาด้วย และร้องดังมากนอนในห้องยังได้ยินชัด ๆ เลย ผมจำเสียงได้เลยว่าเป็นเสียงเดียวกับคนที่ร้องในห้องน้ำทุกคืนแน่ ๆ ในจังหวะที่นอนฟังเสียงนางอยู่เสียงมาหยุดที่ประตู้เข้าห้องผม หลังจากนั้นแหละตัวแข็งปั๊กเลย(คิดในใจฉิบหายละ เล่นกูซะแล้ว) ทีนี้ก็เลยท่องคาถาไล่ผี(อ้าปากไม่ได้นะท่องในใจเอา) สักพักก็หลุดออกโล่งเลย แล้วก็ได้ยินเสียงคนเขาไปในห้องข้าง ๆ กับห้องผม(ห้องข้างๆเป็นห้องว่าง) เปิดประตูปึงปัง ตั้งแต่ตอนนั้นผมก็ไม่นอนมันละนั่งเล่นเกมส์ยันเช้าไปเลย เช้า 6 โมง ผมเก็บของทุกอย่างขึ้นรถออกจากตอนโดนั้นทันที 555 แบบว่าไปตายเอาดาบหน้าเลยไม่อยู่มันละ ปกติก็ไม่ได้หลับได้นอนเลยกว่าจะได้นอนก็เกือบเช้าทุกคืน คอนโดนี้ไฟจะตกบ่อยถ้ากลางคืนก็จะไม่ขึ้นลิฟเลย เพราะลิฟดับ และค้างบ่อยมาก แปลกที่กลางวันมันไม่เคยเป็นอะไรเลย 555 สรุปวันนั้นผมหาที่อยู่ใหม่ทั้งวันไม่ได้ไปทำงาน ก่อนจะได้ห้องใหม่ในช่วงเย็น 5 โมงเย็นเลย โชคดีที่ไม่ต้องไปนอนในปั๊มน้ำมัน 555 อยู่ที่ใหม่มานานละหลับสะบายห้องเย็นมากแม้ไม่มีแอร์เลย ผมเล่าให้เพื่อนที่ทำงานอยู่ระยองฟังมันบอกว่ามึงอยู่ได้ยังไง นั่นมันคอนโดผีสิงเขาโดนกันมาเยอะแล้ว 555
    *** ตอนที่ผมออกมาจากคอนโดผมก็โทรแจ้งนิติ เขาก็หลุดมานะทำไมห้องนี้ถึงไม่มีคนอยู่ได้เลยเข้ามาแปบเดียวก็ออก 555 ใครจะไปอยู่ได้แม๋ ถึงมันไม่ได้ทำอะไรกับการที่นอนไม่พอต้องไปทำงานทำการมันก็ไม่ไหวหรอกนะ

สุดท้าย ฝากเพื่อน ๆ ทุกคนที่สละเวลาเข้ามาอ่านนะครับ ก่อนจะเข้าพักที่ไหน สืบประวัติหน่อยก็ดีนะครับ ถามอาจารย์ Google ก่อนก็ได้เผื่อจะมีคนโพสไว้ สรุปคือผมก็ต้องกลับมาปฏิบัติเหมือนเดิม และช่วงเข้าพรรษาจะเคร่งเป็นพิเศษถือศีล 5 แอลกอฮอล์จะไม่แตะเลย