คาถาของท่านปู่พระอินทร์ช่วยในการสอบ

ในห้อง 'หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 17 กันยายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    <TABLE class=alt1 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD align=middle>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>

ถาม : หนูสวดคาถาพระอินทร์น่ะค่ะ สหัสสเนตโต จะสวดก่อนอ่านหนังสือแล้วอ่านเสร็จก็จะสวดอีก ๑ จบ แล้วคืนนั้นนอนแล้วหนูรู้สึกว่ามีคนมาบอกว่า ในฝันน่ะนะคะ เหมือนเราเข้าไปนั่งทำในห้องสอบเลย แล้วเป็นข้อสอบแบบสอบฟังค่ะ ภาษาอังกฤษ พูด ๆ มาหมดเลยแล้วเราก็ทำในนั้นในฝันน่ะค่ะ เป็นข้อสอบเดิมย้ำ ๆ ๒ รอบน่ะค่ะ พอตื่นมาจำไม่ได้เลยค่ะ คือแสดงว่ามีเทพมาหรืออะไร ?

ตอบ : คือจริงๆ แล้ว ตัวคาถาท่านปู่พระอินทร์นี่เป็นทิพจักขุญาณอย่างหนึ่ง ทิพจักขุญาณนี่ก็สามารถจะล่วงรู้เหตุการณ์ล่วงหน้าได้ แล้วอีกอย่างหนึ่งถ้าหากว่าเราทำคาถานี้คล่องตัวจริงๆ ท่านบอกว่าเวลารับกระดาษคำถามมาแล้วให้คว่ำลง ตั้งใจขอบารมีพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ พรหม เทวดาทั้งหมด มีท่านปู่พระอินทร์เป็นที่สุด ขอให้ทำข้อสอบนี้ได้ถูกต้องและก็ถูกใจกรรมการผู้ตรวจข้อสอบด้วย แล้วก็คว่ำกระดาษลง ตั้งใจว่านะโม ๓ จบว่าคาถานี้ ๓ จบพอพลิกขึ้นมาอ่านคำถามดู ถ้ายังทำได้ไม่หมดคิดว่าทำได้ไม่หมดก็คว่ำลงว่าคาถาซะอีก ๗ จบ คราวนี้รู้สึกอยากทำอย่างไรให้ทำอย่างนั้นเลย

เคยทดลองมาแล้วได้ผลดีมาก มันดีขนาดตอบตรงทุกตัวอักษรเลย ของพระนี่จะไม่มีช้อยให้เลือก ของพระมีแต่จงอธิบายความ แล้วจงอธิบายความนี่ ถ้าเจอ ๓ หน้ากระดาษ ๕ หน้ากระดาษ มันแย่เหมือนกันใช่มั้ย ? แต่ทีนี้ของเรามันแย่หนักกว่าตรงนั้นอีกก็คือว่า แย่ตรงที่มันดันตรงทุกตัวอักษร ถ้าเขาจับเราว่าเราลอกข้อสอบนี่เจ๊งเลย เถียงเขาไม่ออก คุณไม่ได้ลอกมันเขียนตรงได้ยังไงเยอะขนาดนั้นน่ะ ความรู้สึกมันชัดๆ เลยว่ามีพลังงานวิ่งปี๊ดลงตรงนี้ แล้วมันกระจายไปทั่วตัว โดยเฉพาะมือ มันสั่นเลยล่ะ ประเภทแทบจะบังคับไม่อยู่ ต้องประเภทใจเย็น ๆ ถ้าขืนเขียนไม่สวยเดี๋ยวเขาไม่อ่าน แล้วมันจะแย่จะเป็นอย่างนั้น ความรู้สึกเป็นยังไงว่าไปตามนั้น ข้อสอบไม่มียากเลย บางคนที่เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อถามหลวงพ่อว่า เด็กไม่อ่านหนังสือแล้วไปทำข้อสอบในลักษณะนั้นเด็กมันไม่โง่หรือ หลวงพ่อบอกว่าไม่ว่าข้อสอบออกอะไรเด็กมันก็ทำได้แล้วมันโง่มั้ยล่ะ เหลือเชื่อเหมือนกันนะ แต่ถ้าหากว่าเราได้อ่านซะหน่อยหนึ่ง มันจะเป็นการดีมากกว่า อันนี้ลองมาด้วยตัวเองได้ผลเกิน ๑๐๐%

ถาม : แล้วตอนอ่านหนังสือความจำจะดีด้วยมั้ยคะ ?

ตอบ : ความจำจะดีด้วย ถ้าหากว่าเวลาที่เราจะสอบถ้าเราว่าคาถาว่าอะไร ถ้าจิตของเรานิ่งจริงๆ ความรู้สึกมันจะย้อนกลับไปถึงตำราที่เราอ่านย้อนทวนได้หมดเลย เหมือนเรากางตำราลอกเลย ค่อยๆ ทำซ้อมไว้ทุกวัน

ถาม : นั่งอยู่เฉยๆ ไม่อ่านได้มั้ยคะแต่ท่องคาถา ?

ตอบ : ก็ให้อ่านไว้ซะหน่อยเผื่อเหนียวไว้ จริงๆ แล้วที่อาตมาทำข้อสอบก็คือว่าปีนั้นป่วยหนัก พอป่วยหนักเสร็จไม่มีเวลาอ่านหนังสือ แล้ววิชาของพระหนังสือมันตั้งแค่นี้มันออกข้อเดียว (หัวเราะ) คุณอ่านมันอาจจะไม่ออก แต่ถ้าคุณไม่อ่านมันออกแน่ๆ

สนทนากับพระเล็ก สุธมฺมปญฺโญ
    เดือนเมษายน ๒๕๔๕
    ณ บ้านอนุสาวรีย์ฯ

.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มีนาคม 2013
  2. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

3. ปรมิตร

ปรมิตร เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2007
    อ้า จริงเหรอครับเนี่ย
    ผมเคยได้คาถานี้(ยาวกว่านี้เล็กน้อย)จากครูบาอาจารย์ เป็นพระป่าแก่ๆนะครับ ที่จังหวัดมหาสารคาม ตอนแม่พาไปกราบท่าน ไม่นึกว่าจะมีคนรู้จักแฮะ555
    ผมก็ใช้มาเรื่อยๆ ตั้งแต่ป.5 จนจบหมอเลยพอตอบMCQ ไม่ได้จะรู้สึกว่าต้องกาข้อนี้ๆ ข้อนี้ก็กาไป ถ้า เป็นข้อเขียนก็จะรู้สึกว่าต้องเขียนอะไรดี(แม้จะไม่ได้อ่านไปก็เพ้อไปได้เรื่อยๆ 555)
    ก็อ่านหนังสือไปทุกครั้งอยู่นะ แต่ก็ใช้ก่อนสอบ(ที่หลวงพี่บอกว่าคว่ำข้อสอบก่อน)ประจำมันชินอ่ะนะครับ
    รู้อยู่ว่าไม่เที่ยง ไม่ได้ยึดมากแต่ก็นะครับอย่างน้อยก็เสริมความมั่นใจดีอ่ะ 55

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กันยายน 2009
  4. Farfalle

Farfalle Active Member

อนุโมทนาค่ะ อิอิ เอาไปใช้มั่งดีกว่า อิอิ

ทั้งนี้ก็ต้องอ่านหนังสือไปด้วยนะ

5. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

อ่าฮะ

เยี่ยมเลยๆๆ

เริ่มสอบไฟนอลอังคารนี้แล้ว

6. Nirunta

Nirunta เป็นที่รู้จักกันดี

ใช้ได้จริงๆครับ

ผมใช้มานานแล้ว ประสบการณ์ล่าสุด ตอนสอบ quize แลปเคมี ข้อสุดท้าย ผมตอบไม่ได้ ท่องคาถา อยู่ๆ คำตอบ (คำตอบคือ สาร NaOH) ก็ผุดขึ้นมาในหัวเอง ทั้งๆที่ไม่มีหลักการอะไรเลย เป็นแค่ความรู้สึก มั่วไปเลยครับ

สุดท้ายถูกด้วย แล้วก็ ประสบการณ์คล้ายๆแบบนี้ เกิดขึ้นหลายครั้งแล้วครับ
    คาถาดีจริงๆ

--------------------------------------------------------------
    คาถาพระอินทร์
    [FONT=&quot]สหัสสเนตโต เทวินโท ทิพจักขุง วิโสทายิ
    (ท่อง 7 จบ)

อีกอย่างคือเวลาอยู่ในห้องสอบ ให้ลองทำดูก่อน ว่าทำได้ไหม ถ้าไม่ได้ ก็ให้คว่ำกระดาษข้อสอบลง แล้วนึกถึงพระพุทธเจ้า นึกถึงพระอินทร์ ท่องนโม 3 จบ แล้วท่อง "สหัสสเนตโต เทวินโท ทิพจักขุง วิโสทายิ" 3 ครั้ง แล้วหงายกระดาษขึ้นมาดูข้อสอบว่าทำได้หมดไหม ถ้าไม่หมด คว่ำกระดาษไปใหม่ นึกถึงพระพุทธเจ้า นึกถึงพระอินทร์ ท่องนโม 3 จบ แล้วท่อง "สหัสสเนตโต เทวินโท ทิพจักขุง วิโสทายิ" อีก 7 จบ แล้วหงายกระดาษขึ้นมา คราวนี้ไม่ต้องดูแล้ว ให้ตอบตามความรู้สึก ผลก็เป็นไปตามนั้น
    [/FONT]
    [FONT=&quot]
    (จากหนังสือสมบัติพ่อให้ หน้า207 - 208)
    [/FONT]

------------------------------------------------
    อนุโมทนาครับ

[/FONT]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กันยายน 2009
  7. Nirunta

Nirunta เป็นที่รู้จักกันดี

[FONT=&quot]รวมคาถาช่วยเรียนเก่ง[/FONT][FONT=&quot]<o></o>[/FONT] [FONT=&quot]

คาถารวมจิต[/FONT]
    อิติ สัมมาสัมพุทธัสสะ มะมะ จิตตัง
    เมื่อใดที่จิตเกิดอาการฟุ้งซ่านขึ้นมา ให้ทิ้งคำภาวนาอย่างอื่นเสียให้หมด
    กำหนดลมหายใจเข้าออก ว่าคาถานี้ตามสบายๆ กำลังของสมาธิจะรวมตัวได้รวดเร็ว
    [/FONT][FONT=&quot]
    พระคาถาไหว้ครูอาจารย์ เพื่อส่งเสริมการเรียน[/FONT]
    ยันหา ธัมมัง วิชาเนยยะ สัมมาสัมพุทธะเทสิยัง สักกัจจัง [/FONT]
    [FONT=&quot]ตัง นมัสเสยยัง อัคคิหุตตังวะ พราหมโณติฯ

[/FONT][FONT=&quot]คาถาพระอินทร์[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT]
    [FONT=&quot](จากหนังสือสมบัติพ่อให้ หน้า207 - 208)[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]สหัสสเนตโต เทวินโท ทิพพจักขุง วิโสทายิ[/FONT][FONT=&quot](ท่อง 7 จบ)[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]อีกอย่างคือเวลาอยู่ในห้องสอบ ให้ลองทำดูก่อน ว่าทำได้ไหม ถ้าไม่ได้ ก็ให้คว่ำกระดาษข้อสอบลง แล้วนึกถึงพระพุทธเจ้า นึกถึงพระอินทร์ ท่องนโม[/FONT][FONT=&quot] 3 [/FONT][FONT=&quot]จบ แล้วท่อง[/FONT][FONT=&quot] "[/FONT][FONT=&quot]สหัสสเนตโต เทวินโท ทิพจักขุง วิโสทายิ[/FONT][FONT=&quot]" 3 [/FONT][FONT=&quot]ครั้ง แล้วหงายกระดาษขึ้นมาดูข้อสอบว่าทำได้หมดไหม ถ้าไม่หมด คว่ำกระดาษไปใหม่ นึกถึงพระพุทธเจ้า นึกถึงพระอินทร์ ท่องนโม[/FONT][FONT=&quot] 3 [/FONT][FONT=&quot]จบ แล้วท่อง[/FONT][FONT=&quot] "[/FONT][FONT=&quot]สหัสสเนตโต เทวินโท ทิพจักขุง วิโสทายิ[/FONT][FONT=&quot]" [/FONT][FONT=&quot]อีก[/FONT][FONT=&quot] 7 [/FONT][FONT=&quot]จบ แล้วหงายกระดาษขึ้นมา คราวนี้ไม่ต้องดูแล้ว ให้ตอบตามความรู้สึก ผลก็เป็นไปตามนั้น[/FONT][FONT=&quot]<o></o>[/FONT]
    [FONT=&quot]<o></o>[/FONT]
    [FONT=&quot]คาถาเรียนดีมีความจำเลิศ[/FONT][FONT=&quot]
    สักโก โอสะถัง พุทธโกสาจะ ธัมมัง ลังกายัง [/FONT][FONT=&quot]<o></o>[/FONT]
    [FONT=&quot]สีหะกะฬะภาสา พะหูลาภา พะหูปัญญา พะหูสิงเห ปะสิทธิเมฯ[/FONT][FONT=&quot]<o></o>[/FONT]
    [FONT=&quot]พระคาถาทำให้ปัญญาว่องไว[/FONT][FONT=&quot]
    ปัญญาจิตตัง สิเนหัง พันธัง สะวาหุมฯ ครบ ๓ จบ[/FONT][FONT=&quot]<o></o>[/FONT]
    [FONT=&quot]คาถาเสกหมากกินมีปัญญา[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]โอม เตระอุตตะมัง วะลังวะระ [/FONT][FONT=&quot]<o></o>[/FONT]
    [FONT=&quot]มาหาปัญโญ สะวาโหมฯ
    พระคาถาบริกรรมก่อนเข้าห้องสอบ สมองใส[/FONT]
    โอม ปุ ปะ ทะ ลุ ทัน ตา
    ปัญญาโมกขัง อะระหัง บังเกิดฯ[/FONT][FONT=&quot]<o></o>[/FONT]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]คาถาตะกรุดเปิดสมอง[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]นะโปร่ง นะปุ นะทะลุปัญญา[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT]
    พระคาถาอิติปิโสรัตนมาลา บทที่ 11
    [/FONT]
    [FONT=&quot]สัญจะยังปาระมิงสัมมา สังขารานังขะยังกัต๎วา
    สัญจิต๎วาสุขะมัตตะโน สันตะคามิงนะมามิหัง[/FONT][FONT=&quot]สำหรับบทนี้[/FONT] [FONT=&quot]ตำรับกล่าวชี้ ว่าดีจริงสำหรับเสกยา ปัญญาดียิ่ง สุดจะหาสิ่ง ใดมาเปรียบปาน[/FONT][FONT=&quot]
    <!--[if !supportLineBreakNewLine]-->
    <!--[endif]-->[/FONT][FONT=&quot]<o></o>[/FONT]
    [FONT=&quot]คาถาปัญญาดี[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]สุ จิ ปุ ลิ[/FONT][FONT=&quot] ([/FONT][FONT=&quot]หัวใจนักปราชญ์[/FONT][FONT=&quot])[/FONT][FONT=&quot]
    โอมปุปุ ทะลุปัญญา ปัญญาปุปุฯ[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ปุปุ ทะลุปัญญา พุทธชักมา พาคิดได้ [/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]อัธยังยะ สว่างวะดังดวงแก้ว
    [/FONT][FONT=&quot]โอม ปุปุ ทะลุปัญญาพุทธโลกานุกัมปกาติ
    [/FONT]
    [FONT=&quot]โอมปุปุ ทะลุปัญญา ทะลุโลกา ปัญญาปุปุ
    [/FONT][FONT=&quot]นะ ปะติ ปรุ ลุทันตา พุท ธะ รู ปา เอหิ ปัส สิ โถ[/FONT][FONT=&quot]<o></o>[/FONT]
    [FONT=&quot]คาถาพระสุนทรีวาณี[/FONT][FONT=&quot]([/FONT][FONT=&quot]คาถาเรียกความจำ[/FONT][FONT=&quot])[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]มุนินทะ วะทะนัมโพชะ คัพภะสัมภะวะ สุนทรี ปาณีนัง สะระณัง วาณี มัยหัง ปีณะยะตังมะนังฯ[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]นาง ฟ้า คือพระไตรปิฎก อันเกิดจากดอกอุบล คือพระโอฏฐ์ของสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าเป็นที่พึ่งพำนักของสรรพสัตว์ทั้งหลาย ขอจงยังใจของข้าพเจ้าให้เอิบอิ่มปรีดาปราโมทย์ รู้แจ่มแจ้งแทงตลอดจำได้ซึ่งพระไตรปิฏกทั้งโลกิยะและโลกุตระ หรือเรื่องราวทางโลก[/FONT][FONT=&quot]-ทางธรรม ให้ทวนกลับมาในห้วงสัญญา ด้วยเทอญฯ[/FONT][FONT=&quot]

<!--[if !supportLineBreakNewLine]-->
    <!--[endif]-->
    [/FONT]<o></o>[FONT=&quot]หัวใจมุตโต (ปัญญาแตกฉาน)[/FONT]
    [FONT=&quot]มุตโต มุตตัง อะระหังพุทโธ สะหัสสะเนตโต เทวินโททิพพะจักขุงวิโสธายิ[/FONT]
    [FONT=&quot]ของพระอาจารย์มั่น[/FONT] [FONT=&quot]ภูริทัตโต บูรพาจารย์ฝ่ายกัมมฐาน[/FONT]
    [FONT=&quot]วิธี[/FONT] [FONT=&quot]ใช้ ตั้งจิตระลึกถึงคุณพระพุทธ คุณพระธรรม คุณพระสงฆ์ คุณบิดามารดา[/FONT] [FONT=&quot]คุณครูบาอาจารย์ คุณเทวดาคุณพรหม และหลวงปู่มั่นเป็นที่สุด[/FONT] [FONT=&quot]แล้วอธิษฐานดังนี้[/FONT] [FONT=&quot]ด้วยเดชะอานุภาพบารมีของพระทั้งหลายขอให้ข้าพเจ้ามีสติปัญญาผ่องใสสามารถ[/FONT] [FONT=&quot]เล่าเรียนหรือทรงจำความรู้ได้ว่องไวคล่องแคล่วแตกฉานแม่นยำ[/FONT] [FONT=&quot]สิ่งใดที่ยังไม่รู้ก็ขอให้รู้แจ้งโดยไว[/FONT] [FONT=&quot]สิ่งใดที่รู้แล้วก็ขอให้จำได้อย่างแม่นยำอย่าได้ลืมเลือนด้วยเถิด สาธุ[/FONT][FONT=&quot]<o></o>[/FONT]
    คาถาปัญญาดีโบราณ ของหลวงปู่มั่น[/FONT]
    [/FONT][FONT=&quot]([/FONT][FONT=&quot]ตั้งนะโม [/FONT][FONT=&quot]3 [/FONT][FONT=&quot]จบ[/FONT][FONT=&quot])[/FONT][FONT=&quot] อะอิงอ้อ อ้อสูตร อ้อเขียน อ้อเรียน อ้อมัด อ้อคัดหัวใจ อ้อไขเห็นดูก อ้อผูกเห็นเงา อ้อเกาเห็นยอด อ้อขอดเห็นใบ นะจำจิต โมจำใจ พุทจำไว้ ทาจำให้ อย่าให้หลงลืม นะโมพุทธายะ (ท่อง [/FONT][FONT=&quot]3 [/FONT][FONT=&quot]จบหรือ [/FONT][FONT=&quot]7 [/FONT][FONT=&quot]จบ)[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]คาถานี้หลวงปู่ทองฤทธิ์ วัดป่าฉันทนิมิต ซึ่งเดิมท่านเป็นคนปัญญาไม่ดี อายุ [/FONT][FONT=&quot]7 [/FONT][FONT=&quot]ขวบยังอ่านหนังสือไม่ได้ เขียนก็ไม่ได้อีก หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต เสกข้าวปั้นให้กินทุกวัน จนท้ายที่สุด หลวงปู่ทองฤทธิ์ กลายเป้นคนที่มีปัญญาฉลาดว่องไว ก่อนหลวงปู่มั่นมรณะภาพ ท่าเขยนใส่ใบลานลอดใต้ถุนให้ หลวงปู่ทองฤทธิ์[/FONT][FONT=&quot]หลวงปู่ทองฤทธิ์จึงเอาคาถานยี้มอบให้อาจารย์ชินพรทำตะกรุดอ้อป่อง[/FONT][FONT=&quot]<o></o>[/FONT]
    พระคาถาทะลุปัญญา(หลวงปู่มั่น)[/FONT]
    [/FONT][FONT=&quot]โอม ปุปุ ทะลุปัญญา พุทธรูปปะ เอหิ มะมะ[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]เป็นพระคาถา ทะลุปัญญา เป็นคาถาที่หลวงปู่มั่นใช้เสกข้าว กิน
    ท่านว่ามีปัญญา มาก เป็นพระคาถากินแล้วเจริญปัญญา แคล้วคลาดปลอดภัย
    [/FONT][FONT=&quot]<o></o>[/FONT]

[FONT=&quot]คาถาสารพัดนึก[/FONT][FONT=&quot]
    พระพุทธเจ้า ทานะปาระมี สีละปาระมี เนกขัมมะปาระมี ปัญญาปาระมี วิริยะปาระมี ขันติปาระมี สัจจะปาระมี อธิษฐานะปาระมี เมตตาปาระมี อุเบกขาปาระมี ทานะอุปปะปาระมี สีละอุปปะปาระมี เนกขัมมะอุปปะปาระมี ปัญญาอุปปะปาระมี วิริยะอุปปะปาระมี ขันติอุปปะปาระมี สัจจะอุปปะปาระมี อธิษฐานะอุปปะปาระมี เมตตาอุปปะปาระมี อุเบกขาอุปปะปาระมี ทานะปะระมัตถะปาระมี สีละปะระมัตถะปาระมี เนกขัมมะปะระมัตถะปาระมี ปัญญาปะระมัตถะปาระมี วิริยะปะระมัตถะปาระมี ขันติปะระมัตถะปาระมี สัจจะปะระมัตถะปาระมี อธิษฐานะปะระมัตถะปาระมี เมตตาปะระมัตถะปาระมี อุเบกขาปะระมัตถะปาระมี บารมี ๓๐ ทัศ
    อานิสงค์[/FONT][FONT=&quot] : [/FONT][FONT=&quot]สารพัดนึก[/FONT][FONT=&quot]<o></o>[/FONT]
    สวดให้ปัญญาดี
    [/FONT]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]สัพเพ[/FONT][FONT=&quot]พุทธา[/FONT][FONT=&quot]มหาเตชา[/FONT][FONT=&quot]มหาปัญญา[/FONT][FONT=&quot]มหัพพลา[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]เตสาหํ[/FONT][FONT=&quot]สิรสา[/FONT][FONT=&quot]ปาเท[/FONT][FONT=&quot]วันทามิ[/FONT][FONT=&quot]ปุริสุตตเม[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]คำแปล: "พระพุทธเจ้าทั้งหลายผู้มีเดชยิ่งใหญ่ มีกำลังยิ่งใหญ่
    ข้าพเจ้าขอนมัสการพระบาทของพระพุทธเจ้าทั้งหลาย[/FONT]
    [FONT=&quot]ด้วยเศียรเกล้า"[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]หมายเหตุ[/FONT][FONT=&quot] 1.[/FONT][FONT=&quot]) [/FONT][FONT=&quot]ความ[/FONT][FONT=&quot]ในบทมนต์นี้มีคำที่อ้างถึงปัญญาของพระพุทธเจ้า[/FONT][FONT=&quot]และนมัสการด้วยเศียรเกล้าซึ่งเป็นการเคารพต่อปัญญา[/FONT][FONT=&quot]ผลสะท้อนอาจจะมีมาช่วยปัญญาของเราได้[/FONT][FONT=&quot] 2.[/FONT][FONT=&quot]) [/FONT][FONT=&quot]เป็นมนต์ใน "อาฎานาฏิยปริต"[/FONT][FONT=&quot]<o></o>[/FONT]

[FONT=&quot]คาถาทิพจักษุ[/FONT][FONT=&quot](คาถาตาทิพย์)
    [/FONT]
    [FONT=&quot]นะ มะ พะ ทะ จะ ตุ ระ ภู ตา นัง
    อาคัจฉายะ อาคัจฉาหิติ วัตตัพโพ อาคัจฉาหิ ฯสวด ๕ จบขอนิมิตที่บันดาลโชคลาภแก่ตน อธิษฐานจิต
    ตั้งสมาธิขอเห็นชัดเจนในสิ่งที่ปรารถนา
    [/FONT][FONT=&quot]<o></o>[/FONT]
    คาถาเพ่งเลขหวย
    [/FONT]
    [FONT=&quot]มะ อะ อุ สี วัง อาจุตตัง พระอะระหัง
    จุตติ โลกะอิทังยะธิระ สังฆัง จุตติ จุตติฯ
    สวด ๕ จบ ขอนิมิตที่ดี อธิฐานจิตขอเพ่งเห็นในสิ่งที่ดีที่นำโชคลาภมาสู่ตน[/FONT][FONT=&quot]<o></o>[/FONT]
    คาถาเพ่งนิมิต
    [/FONT]
    [FONT=&quot]อิทธิ ฤทธิ พุทธานิมิตตัง ทิสวานะตังฯ
    สวด ๕ จบ ตั้งสมาธิ ตั้งจิตอธิษฐาน ขอให้เกิดนิมิตที่ดี เห็นในสิ่งที่ดีนำมาซึ่งโชคลาภแก่ตน

คาถาเสี่ยงโชค
    อุ เย อะ เยฯ
    สวด ๙ จบ เสกเป่าลมออกไปจะมีโชคดีในการเสี่ยงต่างๆ[/FONT][FONT=&quot]<o></o>[/FONT]

8. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    กระทู้มาได้จังหวะเหมาะมากเลยครับ ใกล้สอบ final พอดี อิอิ

9. nutbeauty

nutbeauty เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ ขอเซฟไว้ให้ลูกและเพื่อนๆ ดูนะคะ

10. LnWLnW

LnWLnW เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคะ

จะเอาไว้ใช้ตอนสอบแกท แพท

11. dhamaskidjai

dhamaskidjai เป็นที่รู้จักกันดี

จะสอบพอดีเลย
    55
    FINAL EXAM

ต้องลอง!!

12. Faithfully

Faithfully เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออนุโมทนาสาธุค่ะ ได้มีโอกาสเห็นรูปของท่านที่บ้านสายลมค่ะ แต่ตอนนั้นไม่ทราบว่าท่านคือใคร แต่ก็รู้สึกดีใจมาก ๆ ที่ได้มีโอกาสฝึกมโนมยิทธิ และยังระลึกถึงหลวงพ่อฤาษีลิงดำเสมอค่ะ

13. ธิดารัตน์

ธิดารัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2009
    อนุโมทนาสาธุแรงๆค่า

อูยใกล้สอบพอดิบพอดีเลยยยย

อาทิตย์หน้า จะทั้งอ่านหนังสือทั้งท่องคาถาเล้ยยย

อิอิอิ

ขอบพระคุณค่ีา

14. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

สอบไฟนอลอังคารนี้เองครับ

ปริ้นก่อนๆๆ

15. ปรมิตร

ปรมิตร เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2007
    พูดเหมือนหลวงปู่องค์นั้นเป๊ะ
    รู้สึกว่าจะราวๆ สิบสามปีได้มั้งครับที่ผมได้คาถานี้มา
    ท่านย้ำว่า เวลาถ่ายทอดคาถานี้ ห้ามบอกเยอะนะครับ ต้องเขียนให้ตัวต่อตัว
    ไม่รุเหมือนกันว่าทำไมอะ แต่ผมก็ทำตามนะ เขียนให้ไปแอบดูคนเดียว
    ถ้าจะถ่ายทอดก็เขียนให้เป็นทอดๆ ว่างั้นนะครับ

แต่ เจ๋งจริงๆ ยังเอาไว้ใช้บอกน้องๆ นศพ.ที่สอบแก้อยู่บ่อยๆ

16. JeanRtech

JeanRtech Active Member

ใช้สอบ GAT PAT เหมือนกันครับ

อนุโมทนา ขอบคุณยิ่งครับ

17. Monarchtoon

Monarchtoon Active Member

อนุโมทนาอย่างยิ่งครับ...

กำลังต้องการพอดีเลย...เหมือนรู้เลยยนะครับ

เป็นประโยชน์กับผมมาก ๆ เลย
    และผมคิดว่าเป็นประโยชน์กับคนอีกเยอะเลยนะครับ

ระหว่างนี้...ทำสมาธิให้จิตนิ่ง ๆ ก่อน แล้ว อ่านหนังสือ

ทำข้อสอบใช้วิชานี้เลยละกันนะครับ...
    หวังว่าจะสำเร็จ...นะครับ

สาธุ ๆ ๆ

18. crazy

crazy เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากนะค่ะ
    อนุโมทนาด้วย อิอิ
    สอบทุกสองอาทิตย์เลยอ่ะ เหนื้อยเหนื่อย = =

19. กสิณี

กสิณี เป็นที่รู้จักกันดี

แปลกนะ พออธิษฐานคาถาท่านปู่พระอินทร์แล้วก็มีแต่ฝันแปลกๆ ฝันเหมือนจริงมาก

20. lingsiam

lingsiam เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ช่วงนี้ต้องใช้หนักอยู่พอดี

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้