คาถาชายรักชายมีไหมครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย soodlor, 30 มิถุนายน 2006.

1. soodlor

soodlor สมาชิก

30 สิงหาคม 2005
    มีคาถาให้ชายรักชายครองคู่กันานนานไหมครับ ถึงจะเป็นเกย์ก็รักธรรมะน่ะครับ

2. little_buddha

little_buddha สมาชิก

21 กุมภาพันธ์ 2006
    คาถาเป็นเครื่องเสริมสร้างกำลังใจ การปฏิบัติดีต่อคู่รักของเรามากกว่าที่ทำให้รักกันได้

3. little_buddha

little_buddha สมาชิก

21 กุมภาพันธ์ 2006
    คาถาเป็นเครื่องเสริมสร้างกำลังใจ การปฏิบัติดีต่อคู่รักของเรามากกว่าที่ทำให้รักกันได้

4. โจโฉ คร้าบบบ

โจโฉ คร้าบบบ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ความดีชนะทุกสิ่งคับผม ถ้าใช้คาถา ก็ไม่ต่างอะไรกับวางยา อะ
    เขารักเราเพราะโดนมอมยา คุณมีความสุขจิงเหรอ หุๆๆ

รักจริง ยืนนาน มีอยู่ในทุกเพศ ถ้าตัดคำว่าเพศออก
    มองให้เห็นแก่นแท้ คุณจะไม่เห็นความแตกต่างในความรัก

แต่ความรักที่ว่า คืออะไรล่ะ

รักเพราะอยากได้ หรือรักเพราะอยากให้
    รักเพราะอยากมีความสุข หรือรักเพราะอยากให้เขามีความสุข

รักเพื่อจะครอบครอง พร้อมที่จะเห็นเขาจากไปอย่างมีความสุข
    กับสิ่งที่เขาต้องการได้หรือไม่

ทุกวันนี้ คนสับสน กับคำว่ารักกันมาก (แม้แต่ตัวผมเอง)
    ความทุกข์ไม่ได้มาจากความรักแท้หรอก

แต่ความทุกข์มักมากับความรักปลอมๆ ที่หลอกตัวเองว่ารักเขาเหลือเกิน

ถ้ารู้จักรักให้เป็น เริ่มรักแบบถูกทาง
    จะไม่มีทางทุกข์เพราะรัก หรือ ทุกข์ก็น้อยที่สุด

รักคนอื่นให้ได้ อย่างที่พระพุทธองค์ทรงรักพวกเราซิคับ
    รับรองว่า ไม่มีทุกข์แน่นอน

แถมนิดนึง เกย์เกิดจากกรรม และเพราะการผิดศีลข้อสาม มาเป็นหลัก
    คิดเหรอว่า ชีวิตเกย์จะมีความรักที่สมหวังได้ง่ายๆ
    เพราะเกิดมาเพื่อใช้กรรมจากการเป็นคนมากรัก และมักมากในกาม
    (พูดแบบตามหลักวิบากนะ ไม่ได้ว่าใคร หรือประนามใคร ต้องเข้าใจ )

ทุกอย่างเป็นไปตามกรรม กรรมจัดสรรมาดีแล้วครับ
    อย่าไปห่วงว่าจะทุกข์ เพราะคนธรรมดา หญิงชาย ก็ทุกข์
    แล้วน้อยรายที่จะอยู่กันรอด ที่ดูเหมือนว่า อยู่กันนานได้
    ก็เพราะมีจำนวนมากกว่าเท่านั้นเอง

ถ้ามีเกย์อยู่ในสังคม เท่ากัน และกล้าแสดงตัว คุณอาจจะได้เห็นความจริงว่า
    มีหลายคู่ที่รักและดีต่อกัน อยู่กันยาวนานมาก

แต่ที่เห็นก็เพียงส่วนน้อยและเปลือก และเพราะความที่ไม่ต้องมีอะไรให้เสีย
    เหมือนผุ้หญิง การเลิกกัน หาคนใหม่ ก็ทำได้ง่าย ไม่ผิดประเพณี
    ไม่รู้สึกผิดเท่า ชาย หญิง

เมื่อขัดใจ หรือรู้สึกเข้ากันไม่ได้นิดหน่อย ก็ไม่พยายามปรับเข้าหา
    แต่หนทางในการเลือกใหม่มีง่ายกว่า

ยิ่งยุคอินเตอร์เน็ท สบายเลย มีคนให้เลือก และพร้อมจะหลับนอน
    เพียงแค่การโพสรูป มันก็เลยยิ่งแย่เข้าไปใหญ่

รักคนอื่นให้เป็น ทำดีกับเขามากๆ ทำตัวเราให้ดี
    ไม่ว่าเป็นเพศอะไร เด๋ว ก็จะมีคนที่เหมาะมาหาเองครับ

กรรม ศีล จะดึงคนที่ดีพร้อมมาให้
    ตราบใดที่เรายังเปื้อนโคลน ยังเปื้อนกลิ่นเน่า
    มันก็ดึงแต่แมลงวันมาตอม ความสุขจึงหาไม่ได้

เพราะคนที่มาหา มีแต่สวะ มีแต่เศษมนุษย์ ที่หารักแท้ ไม่เจอ

วันใดที่ศีลเราบริสุทธิ์ มีคุณธรรมพร้อม
    กลิ่นหอมหวาน จะดึงคนดีๆ เข้ามา

เหมือนดอกไม้หอม ที่ดึงหมู่ผึ้งมาหา โดยที่ไม่ต้องเที่ยวไปไขว่คว้า
    หาใครมาดอมดมครับผม

5. minoru

minoru Active Member

3 มิถุนายน 2006
    ทำดีเค้าก้อรักเองแหละครับ

6. โจโฉ คร้าบบบ

โจโฉ คร้าบบบ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
  7. nemesis_2523

nemesis_2523 เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นเกย์ครับ มีแฟนแล้ว คบกันมาก็ 8 ปีละ ส่วนเพื่อนผมคบกัน 13 ปี ไม่ต้องใช้คาถาอะไรหรอก ใช้แค่คำว่า เข้าใจและให้อภัย ก็พอครับ เรื่องทะเลาะกันหรือวอกแวกไปกับคนอื่นก็ต้องมีเป็นธรรมดา ช-ญ ทั่วไปก็เป็น แต่ถ้าคิดจะรักกัน ทั้งเกย์หรือ ช-ญ ก็ต้องเข้าใจกับให้อภัยกัน ทะเลาะกันหนักแค่ไหน แต่ตื่นเช้าขึ้นมาก็ขอให้ลืมเรื่องไม่ดีที่ผ่านๆไป ก็สามารถรักกันได้นานเท่านานครับ ตามความเห็นส่วนตัวและประสบการณ์ของผมนะครับ ป.ล. ผมยังไม่แก่นะ ออกตัวไว้ก่อน หุหุ

8. หนูมาลี

หนูมาลี เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องให้คนเก่ง บาลี แปลง คำที่ใช้ ในคาถา เป็น ชายกับชาย แทน ชายกับหญิง นะคะ

9. ไห่เฉากุหลาบไฟ

ไห่เฉากุหลาบไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

มีแต่ความเติมใจให้กันและกันเท่านั้นแหละ