คาถาปลุกพระของหลวงปู่ ปาน

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย supatach, 3 มีนาคม 2007.

1. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    ขอรบกวนสอบถามผู้รู้นะครับ
    ไปอ่านเจอว่า หลวงปู่ ปาน มีคาถาปลุกพระอยู่ ตามรายละเอียดด้านล่างนี้
    "วิธีอาราธนาขึ้นคอ ก็ตั้งนโมฯ 3 จบ แล้วกล่าวพระคาถาของหลวงพ่อปาน "อิทธิฤทธิ์ พุทธะ นิมิตตัง ขอเดชะเดชัง ขอเดชเดชะ จงมาเป็นที่พึ่งแก่มะอะอุนี้ด้วยเถิด"
    อยากทราบว่า คาถานี้ใช้ปลุกพระเฉพาะของหลวงปู่ หรือ ใช้ได้กับพระเครื่องทั่วๆไปได้ ผมตอนนี้ตอนเช้าจะสวดว่า
    พุทธธัง อาราธนานัง ธรรมมัง อาราธนานัง สังฆังอาราธนานัง
    บทสวดนี้ใช้ได้ไหมครับ
    ขอบคุณทุกๆความเห็นและคำแนะนำนะครับ
    ศุภธัช

2. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

ก็แล้วแต่ว่าเสกแบบไหนมาง่ะ
    อิทธิ ฤทธิ นะ ไม่ใช่ อิทธิฤทธิ์

3. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    ใครมีบทสวดอะไร แนะนำกันด้วยนะครับ
    ศุภธัช

4. ศิษย์น้อย

ศิษย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ช่าย อย่างที่คุณอักขร บอกฮะ...

ขึ้นต้นด้วยคำว่า อิด-ทิ ริด-ทิ ครับ

5. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    สำหรับบทอาราธนาพระทั่วไปนะครับ ผมใช้ของหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์ครับ

นะโม 3 จบ

พุทธัง อาราธนาณัง
    ธัมมัง อาราธนาณัง
    สังฆัง อาราธนาณัง

พระพุทธธังรักษา
    พระธรรมมังรักษา
    พระสังฆังรักษา

ศัตรูมาบีฑา วินาศสันติ

สิทธิกิจจัง สิทธิกัมมัง สิทธิลาโภ ชโยนิจจัง ~*

6. มานพ บุญจันทร์

มานพ บุญจันทร์ Active Member

24 กรกฎาคม 2006
    สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ขออนุญาตส่งข่าว มายังสาธุชนทุกท่านว่า ท่านใดที่มีความคุ้นเคยกับท่านแม่ แม่ชีกีเซี๊ยะ หรือ แม่ชีใหญ่ ที่กุฎิทางขึ้นเขาแม่ชี อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา ท่านแม่บอกว่า ตอนนี้มาพักอยู่ที่กุฎิ ซอยโชคชัย 4 ลาดพร้าว ท่านใดที่มีความประสงค์จะให้ท่านแม่ช่วยสงเคราะห์สิ่งใด ก็ขอให้ติดต่อกับท่านแม่โดยตรง ที่ 0816666732 แม่ยินดีที่จะช่วยลูกศิษย์ หรือ สาธุชนที่มีความทุกข์ใจ