คาถาป้องกันโรคระบาด...

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย หมอพล, 10 กรกฎาคม 2009.

1. หมอพล

หมอพล เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007

ช่วงนี้ โรคระบาดเยอะ... ภัยพิบัติ ก็กำลังจะมา เลยเอาคาถามาให้ใช้กัน

คาถาป้องกันโรคระบาด

พุทโธ โส ภะคะวา

ธัมโม โส ภะคะวา

สังโฆ โส ภะคะวา

ธรรมิกะราชา ชัมพูทีเป กลียุคเข มนุสสานัง พะหุยักขะ ปิศาเจวะ ปะลายันติ

คาถารักษาโรค (สายพระในดง หลวงปู่ใหญ่)

สะมุหะคัมภีรัง อะโจระภะยัง อะเสสะโต โส ภะคะวา

พุทโธ หยุด ธัมโม หยุด สังโฆ หยุด

โรคภัยทั้งหลายจงหยุด หยุดด้วย นะโมพุทธายะ

คาถาสารพัดกัน (ให้เขียนคาถาบทนี้ ลงบนกระดาษ ติดไว้หน้าบ้าน ด้านบน)

พุทโธ กันนะ กันนะ พุทโธ

ธัมโม กันนะ กันนะ ธัมโม

สังโฆ กันนะ กันนะ สังโฆ

กันด้วย นะโมพุทธายะ สารพัดกันๆ

เสกด้วยพระคาถาต่างๆ ก่อน ตามที่สวดประจำ ปลุกด้วยคาถาบทนี้ 3 คาบ กลั้นลม แล้วเป่าลงไป กันสิ่งไม่ดีได้ทุกอย่าง อย่าสงสัยเลย

คาถากันภัย

พุทโธ อะระหัง พุทธัง รักษา

มนุษย์ทั้งหลาย คิดร้ายต่อข้า อนัตตา สูญเปล่า

ธัมโม อะระหัง ธัมมัง รักษา

อมนุษย์ทั้งหลาย คิดร้ายต่อข้า อนัตตา สูญเปล่า

สังโฆ อะระหัง สังฆัง รักษา

ภูตผีปีศาจหมู่มารทั้งหลาย คิดร้ายต่อข้า อนัตตา สูญเปล่า

สัมปจิตฉามิ สัมปจิตฉามิ สัมปจิตฉามิ

คาถากันเคราะห์

ปะฐะวิยัง ปะฐะวิยัง ปะฐะวิยัง (คาถาหัวใจแผ่นดิน)

พุทโธ กำจัด ธัมโม กำจาย สังโฆ สูญหาย มลายด้วย พระพุทธัง พระธัมมัง พระสังฆัง สรรพทุกข์ สรรพโศก สรรพโรค สรรพภัย สรรพเคราะห์ เสนียดจัญไร วิวัญชัยเย สรรพธะนัง สรรพลาภัง ภวัน ตุ เม รักขันตุ สุรักขันตุ พุทธังคุ้ม ธัมมังกัน สังฆังรักษา รักษาด้วย นะโมพุทธายะ

คาถาจักรแก้วพระพุทธเจ้า

อิติปิโส ภควา เอกะจักกัง มารเปตวา พุทธะจักโก เวหา สคันตวา

คาถานิพพานจุติ (ป้องกันภัยพิบัติ ดีนักแล)

ปะโตเมตัง ปะระชีวินัง สุคะโต จุติ จิตตะเมตะ นิพพานัง สุคะโต จุติ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กรกฎาคม 2009
  2. jsoc

jsoc Active Member

คาถาพวกนี้หายากสินะครับเนี่ย ขอบคุณครับ

3. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ขอบคุณครับ เยี่ยมไปเลยครับ ครอบคลุมหมดเลย อนุโมทนาครับ

4. มุ่งเต็มใจ

มุ่งเต็มใจ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2006
  5. Nagaman

Nagaman เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    อนุโฒทนาครับ