คาถาเรียกจิต (ให้เขาคิดถึงเรา)

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย tschindari, 7 พฤศจิกายน 2010.

1. tschindari

tschindari Active Member

มะอะอุ สิวังพรหมา จิตตัง มานิมามาจิตตัง อาคัจฉายะ อาคัจฉาหิ เอหิมะมะ

ใช้ทางเรียกคนรัก โดยเวลาภาวนาให้หลับตา
    คิดถึงหน้าคนรัก และน้อมจิตคิดไปว่าเขาหรือเธออยากจะมาหาเรา
    เท่า่นี้คนที่โดนเรียกจะมีใจรู้สึกอยากมาหาเรา
    ควรใช้ภาวนาในช่วงเวลาที่คิดว่าเขากำลังหลับอยู่
    จะใช้ได้ดีมากกว่าเวลาอื่นๆ

2. one_heart

one_heart เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณคุณ tschindari สำหรับความรู้ค่ะ
    ขอแสดงความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ (ไม่ขัดข้องกับโพสแต่อย่างใด)

แค่สงสัยว่า ทำไมต้องให้เขาคิดถึงเรา หรือ มาหาเราด้วยการใช้คาถา

ถ้าเราเป็นคนดีพอ มีศีลธรรม ดิฉันคิดว่า ความดีเนี่ยแหละที่จะทำให้เขาคิดถึงเราเอง

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤศจิกายน 2010
  3. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

จริงอ่ะเดี๋ยวจะลองใช้กับคนที่ไม่สนิทว่า มันจะคิดถึงเรามั้ย ถ้าไม่ก็สรุปว่า มันเป็นเรื่องหลอกลวง

4. Jubb

Jubb เป็นที่รู้จักกันดี

แหม ถ้าอยากให้เขาคิดถึง ไม่ถึงกับต้องใช้คาถาหรอกครับ ผมมีวิธี

1.เข้าไปในบ้านเวลาที่เขาไม่อยู่
    2.แอบเอาเงินของเขาทั้งหมดที่มีไป
    3.ทิ้งโน๊ตเอาไว้ว่า"ตูยืม"

แค่เนี๊ยง่ายๆ ลองดู

5. biww

biww เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2007
    5555 คุณ Jubb ครับ ตานี้คิดถึงเราทุกวัน มาหาเราทุกวัน แต่มาทวงตังนะครับ.......

6. สตธศร

สตธศร Namo Amithapho

12 พฤศจิกายน 2009
    o.0 น่าสนใจลองทำดูค่ะ คุณ JUBB 55555+

7. natspdo

natspdo เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2008
    ก็เป็นแนวทางหนึ่งเป็นผม โทร. ไปคุยเลยดีกว่าแน่นอน บอกว่า "คิดถึง..." ไม่ต้องท่องยาว เขาอาจแค่ฝันเห็นเราเท่านั้นในทางปฎิบัติ แต่ก็เท่านั้นเอง... ยิ่งบุคคลนั้นปฎิบัติธรรม รับรองว่าเขาคิดถึง แต่พุทโท อย่างเดียว

8. oriental_beauty

oriental_beauty เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณมากค่ะ จะลองทำดู
    ของแบบนี้ไม่เชื่ออย่าลบลู่ค่ะ

9. mon251119

mon251119 เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงจะมีตัวคาถาไป
    แต่..จิตไมี่นิ่ง จิตไม่มีสมาธิ จิตวอกแวก ไม่รักษาศีลแม้จะท่องบ่นหรือสวดคาถาไป เป็นล้านๆรอบ ท่องจนปากขาดปากหลุด สมองเบลอ มันก็ไม่มีอะไรเกิดอะไรขึ้น..ถ้าจิตยังไม่นิ่งยังไม่สงบ

แต่ตรงกันข้าม ถ้า จิตนิ่ง!!! จิตมีสมาํธิ จิตเข้มแข็ง จิตสงบ นับถือครูบาอาจารย์เจ้าของคาถา รักษา ศีล5 และเต้องไม่มีความสงสัยในตัวพระคาถานั้น.......แม้แค่ลมปากบ่น หรือแค่คิดเฉยๆ มันก็บังเกิดผล.......

แม้จะมีตัวคาถาครบ จดใส่กระดาษอย่างดี แต่จิตไม่นิ่ง จิตไม่มีสมาธิ มันก็เปรียบเหมือน...เขียนตัวหนังสือให้อากาศอ่าน.....

เอ้อ ถ้าอยากให้ใช้ได้ผลก็ลอง ฝึกกรรมฐาน นั่งสมาธิ ท่องบทสวดมนต์ ทุกวัน จนจิตสงบนิ่ง จิตแน่วแน่ จิตไม่ลังเล จิตเป็นสมาธิแล้ว แม้ท่านจะเนรมิตทองคำ1000เกวียนก็ยังทำได้

แต่...มันจะมีซักกี่คน?? ที่ถ฿งจุดนั้น......เอวัง

10. คุณ วัชรพงษ์

คุณ วัชรพงษ์ Active Member

ก็ไม่ยากครับ หาเรื่องทะเลาะกันสิ เขาจะได้คิดถึงเราทุกวัน...*-*

11. คุณ วัชรพงษ์

แนะนำ...บทนี้ดีกว่านะครับ(^_^)
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=-y2rflmheic]YouTube - JINABUNCHORN ( Song Version )[/ame]
    เข้าไปฟังนะครับ....

12. คุณ วัชรพงษ์

อีกบทนะครับ...ฟังแล้วใจร่มๆ...
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=0vDppgFE_UU&NR=1]YouTube - คำสวดบารมี 30 ทัศ[/ame]

13. apple_lin

apple_lin เป็นที่รู้จักกันดี

14. natacha1006

natacha1006 สมาชิกใหม่

24 สิงหาคม 2012
    มีแฟนอยู่แล้วแต่คิดถึงคนอื่น ไม่ทราบเป็นเพราะอะไร

คือเรามีสามีอยู่แล้วน่ะ และมีลูก 2 คน ลูกๆ ก็กำลังน่ารัก ไม่รู้เป็นเพราะอะไรพอมาเจอผู้ชายคนนี้เราหวั่นใหวมากคิดถึงแต่เขาจนนอนไม่หลับ และทำงานก็ไม่มีจิตใจทำ เลยไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกันว่าเป็นเพราอะไร พยายามห้ามใจไม่ให้คิดถึงเขาแต่ก็ห้ามได้สักพัก ก็คิดอีก เป็นเพราะในอดีตเราเคยผูกพันกันหรือเปล่าเลยทำให้เราเป็นอย่างนี้ แล้วจะแก้อย่างไรวอนผู้รู้ตอบทีค่ะ

15. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

คุณจุ๊บ!....
    ๕๕๕๕
    ช่างแนะนำดีนักนะคะ
    แต่แหม!.....
    อยากให้คุณจุ๊บคิดถึงจะทำไงดีนะ :cool:

16. น้องจุ๊บ

น้องจุ๊บ เป็นที่รู้จักกันดี

jup จะใช้คาถานนี้เรียกเจ้านาย ชอบทะเลาะกันนัก

17. kimberly

kimberly เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    คาถาช่วยไม่ได้ หากไร้ซึ่งความรักที่มาจากหัวใจครับ..(เรียกมาก็ไร้ค่า ไร้ศักดิ์ศรี)

18. บุญนำมา

บุญนำมา สมาชิก

14 สิงหาคม 2012
    ลองท่องแล้ว เรากลับไปฝันถึงเขาซะเอง อย่างนี้สงสัยว่าทำให้เราคิดถึงเขา หรือทำให้เขาคิดถึงเรากันแน่ (k)

19. บุญนำมา

บุญนำมา สมาชิก

14 สิงหาคม 2012
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=8p7WX14AfDE&feature]ดนตรีธรรมชาติเพื่อสมาธิ - YouTube[/ame]
    ฟังแล้วสบายใจไม่ต้องไปเรียกใครมาเข้าฝัน.

20. phoohats

phoohats เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2009
    ผมคิดว่ามันเป็นสัญญาเก่านะครับ ถ้าจุดธูปอธิษฐานตัดสัญญาน่าจะดีขึ้นตามลำดับ อันนี้ตามความคิดผมนะครับไม่รู้ถูกผิดประการได