คาถาเรียกทรัพย์ ของหลวงปู่เณรคำ ฉัตติโก

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย MayBuddhaBlessYou, 10 มกราคม 2010.

1. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

ผู้เขียนได้มีโอกาสเดินทางไปฟังธรรมเทศนา และร่วมทำบุญกับหลวงปู่เณรคำ ฉัตติโก หลายครั้ง และผู้เขียนศรัทธาท่านมาก มีอยู่ครั้งหนึ่งที่ผู้เขียนไปฟังธรรมเทศนาของท่านที่ดอกบัวครู ของคุณแม่ ดร.สุนันทา ลีเลิศพันธ์ หลวงปู่เณรคำ ฉัตติโก ท่านมีเมตตามอบคาถาเรียกทรัพย์ให้ผู้ไปในงาน ซึงมีประมาณ 200 คนได้ ชื่อคาถาพระเวสสันดร ผู้เขียนจึงอยากจะบอกต่อ เพื่อทุกคนจะได้มีทรัพย์สินเงินทองมากมายเต็มกระเป๋า ตอนสวดขอให้มีสมาธิ นึกถึงท่าน แล้วจะสัมฤทธิ์ผลค่ะ

ตั้งนะโม 3 จบ

พุทธะ พุทธา นุภาเวนะ
    ธัมมะ ธัมมา นุภาเวนะ
    สังฆะ สังฆา นุภาเวนะ
    อัคคีคงคานัง ระงับดับหาย สวาหะ
    อิมัง นะมะ อุอะ นะชาลีติ

หรือหากใครเปิดร้าน มีหน้าร้านขายของแล้วคนไม่ค่อยเข้าร้าน ให้บริกรรมสั้นๆ 9 จบ ว่า " นะชาลีติ "

ขอให้ร่ำรวยทุกคนทีีประกอบสัมมาชีพนะค่ะ จะได้มีเงินไปร่วมทำบุญ สร้างองค์พระแก้วมรกตที่ใหญ่ที่สุดในโลก ที่วัดป่าขันติธรรม

สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มกราคม 2010
  2. ปราณยาม

ปราณยาม เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    สาธุครับ ทุกครั้งที่ได้ฟังธรรมท่านจะสบายใจทุกครั้ง เคยไปฟังธรรมท่านครั้งนึงนั่งร้องไห้เลย ปิติเกิดขึ้นมากเลยครับ

3. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    อนุโมทนาสาธุค่ะ อ่านหนังสือประวัติท่านแล้วรู้สึกศรัทธามาก ๆ เลยค่ะ

4. samsong

samsong เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2009
    อนุโมทนากับท่านที่นำคาถามาเผยแพร่เป็นธรรมทานครับ

ผมก็เคยร่วมบุญโอนเงินไปทำบุญ

ร่วมสร้างพระแก้วมรกต องค์ใหญ่ที่สุดในโลก แล้วครับ

หวังว่าคงแล้วเสร็จในเร็ววัน

ถ้ามีวาสนาคงได้ไปกราบบูชาองค์พระ ที่ยิ่งใหญ่และงดงามมาก

5. bwwct

bwwct เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2007
    ขออนโมนา ด้วยกับ ขอให้ท่านเจริญๆนะครับ

6. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    กราบ หลวงปู่ ครับ

7. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับ Comment ของคุณธัชกรค่ะ วันที่ 14 ม.ค ท่านหลวงปู่เณรคำท่านจะมาที่การบินไทย วันที่ 15 ม.ค. ท่านจะมาที่โรงพยาบาลทหารเรือ และวันที่ 16 ม.ค ท่านจะมาโปรดญาติโยมที่บริษัท ดอกบัวคู่ค่ะ จะเรียนถามท่านและคนใกล้ชิดดูอีกครั้ง ว่าเป็น นะมะ หรือนะภะ นะค่ะ เพราะที่ไป 2 งานที่ท่านบอกคือที่ ดอกบัวคู่1 และที่โรงพยาบาลแถวปิ่นเกล้าอีก 1 ครั้ง ท่านบอก 2 ครั้งที่ตนเองไป จะได้นำข้อมูลมา Update แต่คิดว่าฟังไม่ผิด หรืออาจจะผิดก็ได้ค่ะ ถ้าผิดต้องขออภัยแล้วจำนำข้อมูลมาบอกอีกครั้งนะค่ะ เมื่อตอนปีใหม่ ผู้เขียนก็ไปงานถวายพระหทัย(หัวใจ) ขององค์พระแก้วมรกตที่ใหญ่ที่สุดในโลกมา ไปที่วัดป่าขันติธรรม สาขาที่ศรีสะเกษ มาค่ะ ไปวันที่ 1-2 ม.ค. ที่ผ่านมา บุญนี้ใหญ่มากค่ะ อิ่มบุญมาก ขออุทิศบุญกุศลที่ทำมา ให้กับทุกคนด้วยนะค่ะ

8. MayBuddhaBlessYou

ต้องขอขอบคุณค่ะคุณธัชกร งั้นตัวเองคงฟังผิดเองค่ะ ดังนั้นต้องเป็นนะภะตามหนังสือสวดมนต์ของวัดป่าขันติธรรมค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ การสวดมนต์ที่ให้สัมฤทธิ์ ต้องสวดถูกต้องทุกคำ ทุกอักขระ ขออนุโมทนากับคุณธัชกรที่แก้ไขมาด้วยค่ะ ฉบับสมบูรณ์ถูกต้องแก้ไขจากนะมะ เป็นนะภะ ตามนี้ค่ะ

ตั้งนะโม 3 จบ

พุทธะ พุทธา นุภาเวนะ
    ธัมมะ ธัมมา นุภาเวนะ
    สังฆะ สังฆา นุภาเวนะ
    อัคคีคงคานัง ระงับดับหาย สวาหะ
    อิมัง นะภะ อุอะ นะชาลีติ

ขอประชาสัมพันธ์เชิญร่วมบริจาคสร้างองค์พระแก้วมรกตและวิหารได้ที่

พระวิรพล ฉัตติโก
    ธนาคารกรุงเทพ
    สาขา: พระราม 9
    เลขที่บัญชี: 215-0-61617-1

หรือที่
    ธนาคารกรุงไทย สาขาศรีสะเกษ
    บัญชีออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี วัดป่าขันติธรรม โดยหลวงปู่เณรคำ ฉัตติโก
    เลขที่บัญชี 311-0-65441-5

ขอให้รวยทุกๆ ท่านค่ะ

MayBuddhaBlessYou

9. วิมลรัตน์

วิมลรัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2008
    อนุโมทนาค่ะ เอาไปบริกรรมกันจะได้รวย แต่่ต้องทำจิต ให้
    เป็นสมาธิจึงจะเห็นผลเร็วนะค่ะ

10. suchat1121

suchat1121 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2009
    อนุโมทนา สาธุครับ
    ร่วมสร้างพระแก้วมรกต 1,000 บาท ได้โอนเงินเข้าบัญชีหลวงปู่ไปแล้ว

11. วิมลรัตน์

วิมลรัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2008
    ได้ส่งปัจจัย และ ทองคำ ไปร่วมสร้างพระแก้วกับหลวงปู่แล้ว
    ให้ท่านผู้อ่านร่วมอนุโมทนาบุญนะคะ

12. nongnee

nongnee สมาชิก

เป็นคนนึงที่ได้เคยไปฟังหลวงปู่แสดงธรรม3-4ครั้ง ศรัทธาในบารมีของหลวงปู่มากเคยร่วมบุญกฐินที่ผ่านมาเห็นข่าวแล้วขนลุกยอดกฐินที่สูงขนาดนั้น ยังไม่มีโอกาสได้ไปที่วัดท่าน ถ้ามีวาสนาจะไปกราบพระแก้วมรกตองค์ใหญ่ ขออนุโมทนากับผู้ที่ส่งคาถาเรียกทรัพย์ให้คนอื่นได้รู้ทั่ว ขอให้ไม่เจ็บ ไม่จน ค่ะ สาธุ

13. assadin

assadin เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ ขอให้บุญกุศลที่ทุกๆท่านได้สร้างมาส่งผลให้ทุกท่านประสบสุขถึงมรรคผลที่ปรารถนาทุกประการครับ สาธุ

14. MayBuddhaBlessYou

เข้ามาอนุโมทนาบุญกับทุกท่านทั้งผู้อ่าน และผู้ถวายปัจจัยอีกครั้งหนึ่งค่ะ ขอบุญกุศลที่ทุกท่านทำและอนุโมทนาเป็นปัจจัยนำส่งท่านเข้าสู่พระนิพพานในปัจจุบันและอนาคตข้างหน้าด้วยเทอญ

15. npat2511

npat2511 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    อยากร่วมสร้างพระแก้ว ไม่ทราบว่าเป็นตอนปลายเดือนได้ไหมคะ

16. MayBuddhaBlessYou

อนุโมทนาสาูุธุค่ะ คุณ npat2511 ร่วมสร้างตอนไหนก็ได้ค่ะ เมื่อไหร่ที่สะดวกทำบุญได้ค่ะ

17. MayBuddhaBlessYou

ไปทำบุญมาค่ะ เอาบุญมาฝากทุกคน

18. judasanakin

judasanakin สมาชิก

10 มิถุนายน 2010
    อ่าน ประวัติ ท่าน ผมก็ศรัทธา ท่านเหมือนกันครับ
    สาธุครับ

19. pangbualun

pangbualun เป็นที่รู้จักกันดี

พุทธังเมตตา นะชาลีติ ธัมมังเมตตา นะชาลีติ สังฆังเมตตา นะชาลีติ สีวลีเมตตานะชาลีติ (คาถาสำหรับค้าขาย)

20. moche

moche Active Member

19 สิงหาคม 2008
    ขอรับด้วยครับ
    นายบัลลังก์ กิจไพบูลทวี
    สถานีอนามัยหลุมข้าว
    ต.หลุมข้าว อ.โนนสูง จ.นครราชสีมา
    30160
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับผม