คาถา ภาวนา ดูเนื้อคู่

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย vacharaphol, 15 มกราคม 2006.

1. vacharaphol

vacharaphol เป็นที่รู้จักกันดี

ปุ-พะ-เท-วะ
    สัน-นิ-วา-เส-นะ
    ปัจ-จะ-บัน-นะ
    หิ-เต-นะ-วา
    เอ-วัน-ตัง
    ชะ-ยะ-เต-เต-มัง
    อุป-ปะ-ลัง
    วะ-ยะ-โส
    ทะ-เย

วิธีใช้
    1. จุดธูปเทียน เทียน 2 เล่ม ธูป 3 ดอก ทำวันพระขึ้น 15 ค่ำ ยิ่งดี
    2. ตักน้ำสะอาด 1 ขัน
    3. ท่องคาถาเท่ากับจำนวน อายุ เช่น อายุ 25 ปี ก็ท่อง 25 รอบ
    4. เมื่อท่องเสร็จแล้ว ให้นำน้ำในขันมาล้างหน้า แล้วเข้านอน
    ท่านว่ากลางคืน จะฝันถึงคู่ครอง ถ้ามีวาสนาบารมี จะได้พบความรัก
    เป็นคาถาที่เหมาะกับคนที่มีอายุมากแล้ว แล้วยังไม่มีความรัก

*คาถานี้ อยู่ที่กำแพงวัด มหาธาตุอาจารย์ เมืองคำ ประภากะโล

2. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    แห่ะ ๆ..แอบอมยิ้ม..ที่มุมปาก..(เดี๋ยวจะลอง..ดีไม๊น๊อ)..ตาเคยอ่านว่าเราจะอายุสั้นลงด้วยไม่ใช่เหรอจ๊ะ..งิ๋งๆ..

3. skyboy

skyboy เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่ะ...ฮ๊า...ว่าไงนะ อายุสั้นลงกี่ปีละตาพี่ลองไปแล้ว แล้วก็เจอด้วย(นางในฝัน) น่ารักด้วยนะ 555
    เวลายิ้มก็น่ารัก ผมยาวสวยดี พูดเพราะ ใจเย็น เป็นหญิงไทยใจงามเหมือนผ้าพับไว้แต่เก่งสามารถเอาตัวรอดได้ในสังคมปัจจุบัน 555 ขนาดแค่เจอกันในฝันนะนิ คุยกันเป็นเรื่องเป็นราวเลยเหลือแต่ขอแต่งงาน 555 ตลกดี
    (555) (555) (555)

4. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

349
    เอิ๊บบบ!!! ขนาดนั้นเลยเหรอพี่แสบ...มากไปมั๊ง..จะหาแม่ให้ปลายฟ้า..ในฝันเชียวง่ะ..ฮา...

ตาจำไม่ได้อ่ะ เจออีกเมื่อไหร่จะเมล์ไปให้น๊า...

5. littleweb

littleweb เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2005
    ถ้าจำไม่ผิด คาถานี้กันย์เคยเอามาลงบอร์ด เมื่อปลายปีที่แล้วนะ

6. skyboy

skyboy เป็นที่รู้จักกันดี

555...ครับ เพื่อปลายฟ้าแล้วต้องดีที่สุดครับ เพราะเขาคนนี้ต้องอยู่เคียงข้างเราและดูแลปลายฟ้าไปตลอด 555 แต่จะหาเจอรึเปล่าก็ยังไม่รู้

ขอบคุณครับ...

7. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

เอ่อ.................ขอบอกตามตรงว่าาาาาาาา.............ไม่กล้าใชัคาถานี้ครับ เพราะ

1.กลัวว่าฝันไม่เจอใครสักคน ไม่ต้องมานอนร้องไห้ขี้มูกโป่งเรอะ?
    2.หากดันฝันไปเจอหญิงสาวสวย ประเภทสองนี่ ไม่ยิ่งหนักเข้าไปอีกเหรอ? กลัวกว่าข้อ1.
    3.หากฝันเจอสาวคราวคุณป้า คุณยาย เหนียงยาน เจ้งเลยเรา กลายเป็น โคแก่ กินหญ้าแก่กว่า
    4.กลัวที่สุดคือ ข้อ2.

เอาเป็นว่าไม่เอาคาถาดูเนื้อคู่ ขอเป็นคาถาดูเนื้อขี้ มีมั้ย? แบบว่า สีอะไรบ่งบอกว่าสุขภาพอย่างไร น่าจะมีประโยชน์กับผมมากกว่า

สวัสดีที่ขี้ไม่ค่อยปกติ แต่ตดบ่อย
    จากคนที่ยังไม่เต็มบาท

8. NoOTa

349
    อิอิ..!! นั่งขำพี่วิเชียรง่ะ

9. nongdon

nongdon สมาชิก

น่าสน

10. คิดคิด

คิดคิด เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2005
    ได้ผลจิงๆเลยหรือเปล่าคะ ถามจิงๆ แล้วที่ว่าจะส่งผลให้เรามีแฟนด้วยจิงหรือเปล่าคะ

11. rinnn

rinnn เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    เพิ่งรู้อ่ะ ..ตาลองยังอ่ะจ๊ะ..บอกรินด้วยนะไม่กล้าอ่ะ แต่ก้ออยาก..ลอง..

12. ren

ren เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    อุ้ยๆ น่าสนใจ

13. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    ไม่ทราบว่าคาถานี้เป็นของสำนักใด ครูอาจารย์ที่ได้บอกกล่าวมีนามว่าอะไร
    มีคาถาบทนี้มีประโยชน์กับสาธุชนอย่างไร
    ใครได้มรรค ได้ผลจากคาถานี้บ้าง
    ไม่ทราบว่าเป็นคาถาสายพุทธคุณหรือสายไหน
    ช่วยตอบให้ทราบด้วยครับ