"คิดถึงพี่ไหม"

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย sherbet4, 5 กรกฎาคม 2019.

1. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

2.jpg 1.jpg

ไฟล์ที่แนบมา:

2. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

95624_3281241667_90372213-couple-in-love-watching-the-stars-in-night-sky_o.jpg

เพลงนี้หวานซึ้งและไพเราะมากครับ
    คุณเบทร้องออกมาน่าฟัง ท่วงทำนองและเสียงร้องละห้อยหาได้อารมณ์ดีครับ
    เป็นลูกทุ่งละแวกชานเมืองติดกรุงเทพหน่อย แสงดาวริบหรี่ๆ ได้บรรยากาศครับ อิอิ

3. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    โอ้..นะ..
    คราวนี้ ลูกทุ่ง มาในแบบคาดไม่ถึง
    แถมเพลงก็นะ จากคอมเม้นท์พี่มี๊ดเลยค่ะ ละห้อยหา
    จนนั่งขมวดคิ้ว พี่เบ็ทเนี่ย เค้าอารมณ์ไหนของเค้า เอิ๊กกกก...ก
    ละห้อยหา (สาวไหนน๊อ) รึอยากเซอไพร้สในแบบที่คาดไม่ถึง
    HBD ค่า.. ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ
    เอาไปฟังก่อน เดี๋ยวชะแว๊บมาใหม่

4. mead

วันนี้วันเกิดคุณเบทเหรอครับนู๋ตา

มาร่วมอวยพรวันคล้ายวันเกิดคุณเบทด้วยครับ
    ขอให้มีความสุข ยินดีปรีดา พบเจอสิ่งดีๆ
    ปรารถนาสิ่งใดก็ให้สำเร็จสมประสงค์ รวยๆๆ เฮงๆๆ
    ขอให้ทุกคนในครอบครัวมีสุขภาพพลานมัย ที่แข็งแรงสมบูรณ์อยู่เสมอๆนะครับ

ว่าแล้วก็ชวนนู๋ตาตัดเค็ก....
    อุ๊ย.....ลืมไปเจ้าของวันเกิดยังไม่ได้เป่าเทียนใต้แสงดาวเลย ฮ่าๆ
    เด๊่ยวแวะมาใหม่ครับ อิอิ

5. sherbet4

แม้เวลาจะผ่านไปหลายปี
    ดีใจ ที่ยังได้คุยกับคุณมีด และหนูตา เหมือนเดิม
    คนอื่นๆก็ห่างหายกันไปตามวีถึชีวิต และกาลเวลาเนาะ

ขอบคุณนะครับที่เข้ามาฟังเพลง และอวยพรวันเกิดให้
    เกิดจริงๆก็วันนี้ล่ะครับ แต่ตามบัตรประชาชนจะเป็นอีกวันนึง

เป็นลูกทุ่งละแวกชานเมืองติดกรุงเทพหน่อย
    น่าจะเป็นกรุงเทพแต่ไปติดเสี้ยวละแวกลูกทุ่งเค้า เอิ้ก

พี่เบ็ทเนี่ย เค้าอารมณ์ไหนของเค้า เอิ๊กกกก...ก
    พี่ตรม พี่เหงา เพราะคิดถึงเจ้า (อารมณ์เนี่ยแหละ) เชื่อไหม

HBD ค่า.. ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ
    ขอให้มีความสุข ยินดีปรีดา พบเจอสิ่งดีๆ
    ปรารถนาสิ่งใดก็ให้สำเร็จสมประสงค์ รวยๆๆ เฮงๆๆ
    ขอให้ทุกคนในครอบครัวมีสุขภาพพลานมัย ที่แข็งแรงสมบูรณ์อยู่เสมอๆนะครับ

ผมยกมือสาธุรับพรหน้าจอ และเป่าเทียนแล้วนะครับ
    ตอนนี้ก็ตัดเค้กแบ่งกินกันได้เลย

ขอให้พรที่ทั้งสองให้มากลับไปหาคุณมีด และหนูตาด้วย..สาธุ

6. sherbet4

ตอนนี้ได้ดูละครย้อนหลังเรื่อง "คู่กรรม" บี้กับหนูนา
    ส่วนใหญ่จะเลื่อนๆดูตอน บทพูดของโกโบริที่พูดกับอังศุมาลิน
    จะเป็นคำพูดที่โดนใจ และบาดลึกความรู้สึกจริงๆ
    น้อยใจ เศร้า ให้ข้อคิด ฯลฯ เล่าเอาผมน้ำตาซึม
    อืม.. สมกับเป็นลูกแม่จริงๆ

ตัวอย่าง..

ได้ฟังเพลง"เกิดมาคู่กัน"จากละครเรื่องนี้แล้วอยากร้อง
    แต่ยังหาดนตรีไม่ได้

7. mead

ขอบคุณครับคุณเบท เค้กน่าอร่อย อิอิ
    ยกขบวนพาหลานๆมาทานเค้กกันครับนู๋ตา
    เจ้าภาพเราเป่าเทียนเรียบร้อย แจกให้ทั่วๆเลย เจ้าภาพเค้าใจดีสุดๆ

ตกลงบ้านอยู่เมืองกรุง แต่แอบหนีเที่ยวชนบทนี่เอง
    ถึงร้องเพลงได้ไพเราะน่าฟังขนาดนี้
    ร้องมาอีกนะครับ คนตรีหากไม่มีก็ร้องเสียงเพียวๆมาก็ได้ครับ อิอิ

8. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    มาออกกำลังกายแต่เช้า ยังไม่เข้าบ้านเลยค่ะ หนุ่มๆคุยไรกันหนอ ง่า พี่โอ๋สบายดีเหรอคะพี่มี๊ด เดินไปพิมพ์ไป พิมพ์ผิดก็ยังไม่แก้ไขนะคะ 55555+ ทางยังไม่มอง สะดุดไม้ก็ตกน้ำตู๊มมมม เดินบนสะพานค่ะ มีความเย็นและมีลมโชยอ่อนๆ สูดโอโซน

9. ษิตา

1,230
    ไม่รู้มีป่ะ เพลงที่พี่เบ็ทอยากร้อง จะลองๆค้นดูในเครื่อง (อย่างรก)
    เพลงคู่กรรมของพี่เบ็ทกับพี่ปอก็รอ น๊าน นาน ง่ะ ไม่วางแผงซักกะที
    งึมงัม น๊อๆ พี่ตรม พี่เหงา เนี่ย น่าจะมาจากอารมณ์ละคร คู่กรรม แน่ๆ
    พ่อโกโบเบ็ท..
    ดูทีไรตาก็เสียน้ำตาเหมือนกันค่ะ จนต้องมานั่งท่องๆๆๆ บทปลงสังขาร
    เพื่อดับความอาลัยอาวรณ์ในทุกสิ่งบนโลก..

(หัดสวดแต่ยังไม่ค่อยโอเคนัก เสียงแกว่ง)

เพิ่งรู้ตุ้ยมาร้องเพลงลูกทุ่ง ขอๆๆ อีกหลายๆเพลงเลยค่ะพี่เบ็ท ชอบตุ้ยอ่ะ
    สัญญาเมื่อสายัณห์
    สัญญาก่อนลา

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2019
  10. mead

สาธุครับนู่ตา
    เป็นบทสวดที่ไพเราะน่าฟังมากเลยครับ
    อยากฟังฉบับเต็มขึ้นมาทันทีเลย เยี่ยมมากครับ

ที่ไปเดินเล่นดูล้ายๆกับถนนอักษะเลยนะครับ แต่คงจะเป็นแถวๆปากช่อง
    ได้ออกไปเดินเล่นท่ามกลางบรรยากาศดีๆ ช่วยให้เราผ่อนคลายดีครับ
    ส่วนพี่โอ๋ ก็สบายดีตามประสาครับ ไว้จะแอบจิ๊กเพลงมาให้ฟัง อิอิ
    เป็นกำลังใจนะครับ

อ้อ โอ๋ เค้าบรรยายเสียงใน VDO ชุดนี้เอาไว้
    ไปฟังกันได้นะครับได้ประโยชน์ดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2019
  11. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากจ้า

12. DARIS

DARIS เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008
    ไพเราะมาก อักขระสำเนียงจัดเจนครับผม

13. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาฟังเพลงเพราะๆ จ้า