คิดถึงมากไปหน่อย...แห่กันมาอีกละ*:P

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Malangpoe1234, 26 ธันวาคม 2010.

1. Malangpoe1234

Malangpoe1234 เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2008
    สวัสดีตอนเช้าๆค่ะ ไม่อยากจะตื่นเล้ย

แต่ไม่ตื่นก็ไม่ได้ค่ะ วุ่นวายกันแต่เช้าเลย

ที่จริงก็ตั้งแต่เมื่อวานและ เมื่อคืนอีก เลยแถมตอนเช้าให้ด้วย

น่าเบื่อเนอะ พวกผี ทำบุญให้ก็แห่กันมายังกะขอทาน พอไม่ให้ก็กวนจัง-*-

ช่วงนี้ทำบุญบ่อยค่ะ ไม่ค่อยมาให้เห็น แต่2วันนี้มาค่ะ อาจจะเป็นเพราะ

เราบ่นคิดถึง หุหุ เลยมาให้เจอสมใจ นอนหลับกันไม่ได้เลยทีเดียว

หลงผิดค่ะ คิดว่ามีคนนอนเป็นเพื่อนแล้วผีไม่กวน รุ่นนี้ซะอย่าง ไม่สนค่ะ

นอนได้นอนไป ใครนอนข้างๆไม่สน ผีมันกวนเราคนเดียวง๊า T^T

เป็นอะไรยังไงชอบจับไม้จับมือ ดึงก็ไม่ค่อยออก เหนียวยังกะตังเม :p

ผีสาวๆนี่แหละค่ะ ชอบจับมือ ไม่รู้จะให้เห็นใจอะไรนักหนา จับแบบ

แนบแน่นมาก ถามว่าเป็นใครก็ไม่ตอบ เออผีนี่แปลก พอถามไม่ตอบ

พอไม่ถามก็พูดจัง แบบนี้แหละ ผีเจาะปากให้พูด สมคำโบราณจริงๆ

เมื่อคืนนี้ เล่นคอมจนดึก ยังไม่นอนค่ะ ก็เช้ามันไม่ได้ไปไหนเนาะ

พอลุกไปเข้าห้องน้ำจะนอน เดินผ่านตรงโซนกลางห้อง เอ กลิ่นอะไรหว่า

กลิ่นตุๆสาบๆ ตอนแรกคิดว่ากลิ่นถังขยะ แต่ก็เอาไปทิ้งแล้วนี่ กลิ่นรองเท้าเหรอ

มันไม่ใช่อ่ะ ไม่แน่ใจค่ะ เดินไปสูดกันให้จะๆเลย อืมมม กลิ่นเดียวกับกลิ่นคน

ไม่อาบน้ำค่ะ เราอาบแล้วนะ อยู่คนเดียวด้วย เอาแล้ววววววว เล่นกันแต่ดึก

เหม็นสาบค่ะ สงสัยจะลูกๆไปเล่นซนที่ไหน เพราะเคยได้กลิ่นตัวเค้าหลังจาก

เค้าไปเล่นแล้วกลับมาหอมแก้ม เลยเผ่นไปนอนค่ะ คิดเอาว่าคงโดนไล่ที่

เลยไล่แม่ไปนอน เพราะช่วงนี้เราลดน้ำหนักอยู่ 555 นอนดึกมากน้ำหนักขึ้นได้

(อันนี้คิดแง่ดีนะคะ)^^

มาตอนเช้าค่ะ ล่าสุดเลย สดๆร้อนๆ นอนคลุมโปงค่ะ ได้ยินเสียงชายหนุ่มบอก

ราคาซื้อขายของ อะฮ้า เลข3ตัวชัดๆค่ะ บอกเสร็จหัวเราะอีกต่างหาก

เรานึกในใจมันมากันอีกแล้วเรอะ ก็ไม่คิดไร นอนต่อ เพราะคงไปแล้ว ที่ไหนได้

แห่กันมาอีกเพียบ หลังจากโผล่ออกมาจากคลุมโปง เคลื้มๆไปได้สักพัก

โอ้โหo_Oมีมาร้องเพลงข้างๆหูค่ะ ถ้าเพราะจะไม่ว่าเล้ย หัวเราะกันคิกๆคักๆ

ลืมตาขึ้นมามอง แม่เจ้า มือใครล่ะนั่น ยืดยาวไปถึงเพดานห้อง มือเราคงไม่ใช่

เห็นแต่มือแต่ไม่เห็นเจ้าของค่ะ แล้วก็ได้ยินเสียงลูกๆเรากำลังเม้าท์กะใครไม่รู้

สงสัยจะพาเพื่อนมาเล่นในห้อง ไม่ได้สนใจเราเล้ย บอกหลายครั้งแล้วไม่ชอบ

ให้พาเพื่อนมาเล่น สงสัยอยากโดนไม้เรียว ฮึ่มๆ แล้วก่อนจะดิ้นหลุดจากภวังค์

ได้กลิ่นธูปค่ะ ธูปหอมที่เค้าจุดบูชาพระเลย อืม หอมดี ค่อยยังชั่ว แล้วตื่นเลยค่ะ

ไม่นอนไม่เนินมันแล้ว เพราะพยายามนอนหลายครั้งมากแล้วแต่เค้ามากวน

เลยเอามาเล่าให้ฟังกันค่ะ ;-)

:z16​

2. tumkuk

tumkuk เป็นที่รู้จักกันดี

ซนพอๆกันกับที่บ้าน555+...^^...ล่าสุดเห็นที่พวกที่บ้านตั้งแก๊งจะไปซ่าไปแว๊นกันที่ไหนก็ไม่รู้^^...ไม่รู้ว่าไปซนที่เดียวหรือป่าว55+...สู้ๆ...

3. งูขาวพันปี

งูขาวพันปี เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    จากที่จะเอาไม้เรียวไปหวดลูก เราว่าเอาไปหวดผีก่อนมั้ยคับ จะได้นอนซะที เห็นใจๆ^^

4. supahron_lee

supahron_lee Active Member

7 พฤศจิกายน 2010
    แหมซนเหมือนลูกชายผมเลยครับ ไม่รู้วันๆ หายไปไหน หรือจะตามไปเฝ้าหลานที่กำลังท้องหรือป่าวก็ไม่รู้ จะกลับมาให้เห็นก็แค่วันโกน วันเดียว ซนจิง เด็กสมัยนี้

5. armchi

armchi เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    พี่Malangpoe1234 ไม่กลัวบ้างหรือครับ ถ้าผมเห็นอย่างนี้คงอยู่ในห้องคนเดียวไม่ได้แน่ครับผม