คิดถึงเมืองไทย

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย Wanna Hoysin, 4 ธันวาคม 2017.

1. Wanna Hoysin

Wanna Hoysin สมาชิกใหม่

มาใช้ชีวิตอยู่เมืองนอกพร้อมครอบครัวรู้สึกใจมันหวิว แน่นอก อยากกลับเมืองไทย ลูกเริ่มโตก็เริ่มดื้อ รู้สึกชีวิตมาไกลจนกลับไปจุดเดิมไม่ถูก ชีวิตไม่มีความสุขเลย สิ่งที่เราคิดว่ามีแล้วจะทำให้เรามีความสุขมันไม่จริงเลย

2. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ขอฝากหนังสือชีวิตเป็นอย่างนี้ให้คุณ Wanna Hoysin ลองเข้าไปอ่านดูครับ ยังไงลองอ่านให้จบดู อ่านจบแล้วจะรู้สึกดีขึ้นอย่างแน่นอนครับ อ้อ ผมขอฝากอีก clip ที่อยู่ข้างล่างให้ดูด้วยครับ ยังไงก็ลองฟังดู คือคุณ Wanna Hoysin อยู่กับครอบครัว แต่ใน clip ธรรมะข้างล่างนี่พูดถึงคนที่อยู่คนเดียว แต่ยังไงก็ฟังได้ครับ คือสามารถนํามาประยุกต์ใช้กับตัวเราได้ ยังไงลองฟังดูครับ ขอเป็นกําลังใจให้นะครับ อนุโมทนาครับ

หนังสือชีวิตเป็นอย่างนี้
    http://palungjit.org/attachments/1_life-pdf.1347000/

3. Wanna Hoysin

Wanna Hoysin สมาชิกใหม่

# ขอบคุณมากน่ะค่ะ #