คิดว่าโดนคุณไสยค่ะ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย นิสรณ์, 18 ตุลาคม 2011.

1. ในนภา

ในนภา เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2011
    ผมแนะนำให้ไปหาพระคุณเจ้าที่เป็นพระสุปฏิปันโน
    เป็นพระอริยเจ้าได้ยิ่งดี
    ไม่แนะนำให้ไปหาใครอื่นนอกจากพระ

2. ในนภา

ในนภา เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2011
    ผมแนะนำให้ไปหาพระคุณเจ้าที่เป็นพระสุปฏิปันโน
    เป็นพระอริยเจ้าได้ยิ่งดี
    ไม่แนะนำให้ไปหาใครอื่นนอกจากพระ

3. คีตา

คีตา เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    ผมอยู่ จ.สุรินทร์ มีเยอะมากมายครับ

ในที่สุดผมก็ค้นพบวิธีแก้ และกันครับผม

ด้วยความปรารถนาดีครับ อยากให้ท่านไปเล่น FaceBook หาคนที่ชื่อ ชัชวาล เพ่งวรรธะ
    แล้วแอ๊ดเป็นเพื่อนนะครับ จากนั้นเล่าเรื่องให้ฟังเลยครับผม

มีบางตอนผมขอนำมาลง ลองอ่านดูนะครับ

มนต์ดำ ไสยเวทย์ ธรรมดำหรือคุณไสย จากพี่อ้อง 26 กันยายน 2554

• ชัชวาล เพ่งวรรธนะ อำนาจมืด มีสภาพของจิตทุศีล จิตที่ไม่ปกติ จิตมืดบอด จิตวิปลาส มิจฉาสมาธิ หยิน หยาง บุญบาป มืดสว่าง เป็นธรรมคู่ของโลกมีดีก็มีช
      ั่ว มีสว่างก็มีมืด
      ขึ้นชื่อว่าตบะอำนาจ สามารถสร้างขึ้นมาได้เช่นคนเป็นหมองู หมอจระเข้ หมอผ่าตัดศพ หมอผี ไสยดำอื่นๆมากมาย ที่ต้องสร้างอำนาจจิตใจของตนให้เหนือกับใจที่หวาดหวั่นพรั่นพึง โดยเพียรสร้างสติของตนขึ้นมาเพื่อชนะใจของตน จนเมื่อชนะความกลัว ก็จะก้าวเข้าสู่อำนาจในที่ตั้งในความชำนาญเมื่อวานนี้ เวลา 9:08 น. · เลิกชอบ · 12 คน

• ชัชวาล เพ่งวรรธนะ ขึ้นชื่อว่าไสยเวทย์ มนต์ดำนี้มีจริง แต่ไร้ศีล ไร้คุณธรรมในที่ตั้ง มีจิตที่มุ่งไปสู่การเบียดเบียน ทำลาย ทำให้เคลิบเคลิ้ม หรือทำให้พินาศสิ้น เป็นการใช้พลังงานจิตสร้างด้วยกลมายา ด้วยฤทธิ์ ด้วยโทสะ ด้วยราคะ ด้วยโลภะ ด้วยโมหะปรุงแต่งไป โดยจดจ่อเพ่งจ้องอารมณ์กิเลสมารนั้นๆเป็นใหญ่ ทำการผูกด้วยมนต์ ทำการย่อวัตถุด้วยตบะอำนาจฤทธิ์ ทำการสะกด ทำการสร้างบริวารภูตพราย นี่คือมนต์สะกดที่เป็นมิจฉาทิฎฐิที่มีจุดประสงค์เพื่อทำลายให้พินาศหรือตกอยู่ภายใต้มนต์สะกด นี่คือพลังงานจิตชนิดหนึ่ง ที่คล้ายๆนักสะกดจิตบำบัดใช้ เพียงแต่คนละวิธีการคือฝ่ายหนึ่งเพื่อรักษาอีกฝ่ายเพื่
      อทำลาย
      จิตที่จดจ่อกับอำนาจโทสะที่กราดเกรี้ยว จะเหมือนกลุ่มควันดำทมึนสีแดงเข้มปนเหลืองแก่น้ำตาลไหม้ เป็นรูปเกลียวพุ่งไปจู่โจมเฉพาะบุคคล บุคคลที่รับรู้กระแสพลังงานโทสะจะอึดอัดใจ เร่าร้อน หวาดหวั่น มีลักษณะกดข่มใจให้สยบด้วยความกลัวเมื่อวานนี้ เวลา 9:09 น. · เลิกชอบ · 10 คน

• ชัชวาล เพ่งวรรธนะ จิตที่จดจ่อกับโมหะ เป็นไปในความคับแคบ มัวหมอง บีบอัด เซื่องซึมหม่นหมอง เป็นลักษณะของกลุ่มเมฆสีเทาหม่นปนดำเป็นลักษณะ แผ่ออก เหมือนหมอกกระจายไป ผู้ที่สัมผัสจะเกิดความรู้สึกถูกดูดซับความสดใส ความร่าเริง อึดอัด เหมือนกลายเป็นคนเครียดๆมึนศีรษะและถ้ามากเข้าอาจจะอาเจียนและเป็นลม จิตที่จดจ่อกับในราคะ เป็นลักษณะการผูกให้เคลิบเคลิ้มรัญจวนใจ วาบหวามไม่เป็นตัวของตัวเองเหมือนต้องมนต์สะกดด้วยพลังงานจิตให้เคลิบเคลิ้มหลงใหลที่มีการผูกเอาไว้ด้วยมนต์ ด้วยภูต
      เมื่อวานนี้ เวลา 9:09 น. · เลิกชอบ · 10 คน

4. คุรุวาโร

คุรุวาโร เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2011
    เท่าที่สัมผัสได้นั้น มีสัมเวสีตามคุณอยู่ครับ เหมือนกับว่าเขากำลังจะควบคุมตัวคุณอยู่นะครับ คุณเคยถูกเปิดมโนวิญญานนะครับ น่าจะยากพอสมควรครับ เพราะสิ่งที่ตามคุณอยู่มีฤทธิ์พอสมควรครับ แนะนำให้หาเหรียญพระอาจารย์ฝั้น
    รุ่นที่ทันท่านสร้างนะครับ แล้วสวดพระคาถาที่อยู่หลังเหรียญ เช้า-เย็น แล้วอธิษฐานให้ท่านช่วยครับ

ขอให้เจริญในธรรมครับ

5. ขมังเวทย์

ขมังเวทย์ เป็นที่รู้จักกันดี

กรดใหลย้อนชัวร์ อย่าคิดมากไปหาหมอบัจจุบันก่อน แล้วค่อยว่ากัน

6. doctor ghost

doctor ghost สมาชิก

ขันธ์ 5 อยู่ที่ตัวเราจะเอาของไม่มีชีวิตอย่างพวกดอกไม้มาทำไม พราหมณ์ พุทธ ไม่มีรับขันธ์มีแต่พวกสายนอกรีดที่ตอนนี้รู้สึกผนวกกันจนเข้ากันไปหมดแล้ว ไร้ซึ่งการแยกแยะเฮ้อ ผู้ที่โดน หน้าผาก คอ ฝ่ามือจะดำ ตาไร้แวว วันโกนวันพระอาการจะออก หนักที่สุดจะเป็นก่อนวันโกน 1วัน ให้แก้แบบง่ายๆโดยเอาชื่อวันเดือนปีเกิดของคนทั้งบ้านไว้ใต้ฐานพระที่บ้าน แล้วสวดบูชาดวงชะตา สวดประจำวันเกิด แล้วตบด้วยชินบัญชร เอาน้ำมากรวดให้เค้าอโหสิกรรมเพราะถ้าไม่มีบุญกรรมกันก็ทำไม่ได้ครับ ถ้าสนใจติดต่อครูเอก โทร 0865755019 0896738929<!-- google_ad_section_end -->

7. doctor ghost

doctor ghost สมาชิก

และที่น่ากลัวที่สุดคือ การทำของลงขันธ์และหลอกให้รับนี่แหละ โดนมาและ จนไม่เชื่อไปและ ทุกอย่างอยุ่ที่ตัว ทำบุญ ถือศีล ปฏิบัติให้ท่านก็จบครับ

8. 431240

431240 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2005
    อย่ารับขันธ์ครับ ให้ใช้วิธีการปฏิบัติสมาธิ รักษาศีล ทำจิตให้บริสุทธิ์ดีกว่าครับ วิธีรักษานั้นมีอยู่ขอให้บุญที่คุณทำช่วยให้คุณพบทางรักษาโดยเร็วครับ

9. dakjued

dakjued เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    การรับขันต์ อย่าไปรับมั่วๆๆนะคับ ถ้าไม่รู้จักกันจิงๆๆก็อย่าไปรับ หาวิธีแก้อย่างอื่นดีกว่า แนะนำถ้ารู้จักพระ(บุคคลทั่วไปก็ได้)ที่ปฎิบัติทางกรรมฐาน ให้เขาช่วยเหลือ ก็จะรู้สาเหตุนั้นได้คับ.......แต่ก็ยากเหมือนกัน ว่าคนคนนั้นกรรมฐานถึงขั้นไหนแล้ว ถ้าระดับ อุปจะระสมาธิ-อัปปันนาสมาธิ ช่วยได้แน่นอนคับ

10. mongkolrak

mongkolrak Active Member

เรื่องนี้สำคัญคือ"สติ"ครับ ถามนิดนึงว่าก่อนที่จะมีอาการดังกล่าวเคยไปคลุกคลีอยู่กับตำหนักทรง หรือร่างทรงที่ไหนมาก่อนหรือเปล่าครับ ถ้าใช่อาจเป็นไปได้ว่าจิตใต้สำนึกของตัวคุณเองไปจดจำข้อมูลของคนเหล่านั้น เอามาฝังไว้ในสมอง(อาจจะโดยไม่ตั้งใจ) จนเกิดจิตอุปาทานไปเองก็เป็นได้ครับ