คุณกำลังใช้พลังกุณฑาริณี (จักระเพศ) ผิดวิธีหรือไม่?

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย anakarik, 4 ธันวาคม 2011.

1. suriyanvajra

suriyanvajra Active Member

19 กรกฎาคม 2011
    กะทู้นี้เราไม่เข้ามาอ่านแล้วนะ

2. AUNKZERI

AUNKZERI Active Member

25 กรกฎาคม 2011
    รอเรือมาแล้วแต่คอคนยังไม่ขึ้นคร้าฟ ต้องลอยแพกันไปก่อน
    สังวาสให้จบม้วนเดียวเลยนะครับพี่ พวกผมลอยแพไม่ลอดแน่คร้าบ!!

3. Numtrn

Numtrn เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2010
    <>พี่ขา...ทำอะไรอยู่นานจัง ......

ฮื่ม!! .....เดินลมปราน ! .... จักร 9 มาจักร 8 ไปจักร 6 ตก จักร 5

<>จะเดินลม ปรานทำไมคะ ?........ แอร์มันหนาว รีบขึ้นมาเร็ว พึมพัมอะไรอยู่ได้

บอกว่าเดินลมปราน อย่ากวนสมาธิ !! ...... เอ้า ถึงไหนแล้ว ... ลืมเลย ......เฮ้ย .... ต้องเริ่มใหม่เลยเนี่ย บอกให้ รอเงียบๆ หนาวก็ไปเบาแอร์ !!!

4. ตามมาฮา 555

ตามมาฮา 555 สมาชิก

6 พฤศจิกายน 2011
    55555555 ฮาโคตรรรร นี่มันหม่ำำำำำำำ จ๊กม๊กนิ 5555555555555555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2011
  5. ตามมาฮา 555

5555555555555 (The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 20 characters.) อ่ะ สั้นอีก งั้นจัดเต็ม
    55555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555

6. kenzoo2522@hotmail.c

kenzoo2522@hotmail.c Active Member

29 พฤษภาคม 2009
    ยิ่งงงไปอีก ดำน้ำอะไร...อย่างไรถึงเรียกว่าดำน้ำ ทำไมต้องดำ....
    เอ้...แล้วมันอย่างนี้ได้อย่างไรเนี๊ยยยยย

7. ตามมาฮา 555

ตกลงแล้ว.........................................
    what happen ????????????

8. Numtrn

<> พี่ขา วันหลังพาหนูมาแล้ว ปล่อยให้รอจนแห้ง แบบนี้ หนูไม่เอาแล้ว

ฮื่ม จวนได้ที่แล้ว

<> หนูกลับบ้าน ล่ะค่ะ !!!!

อ้าว เฮ้ย เดี๋ยว............. ... . . แห้ว !!!

9. anakarik

anakarik เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2007

สรรพสัตว์ทั้งหลาย ควรได้รับการโปรดเหมือนกันเท่าเทียมกัน ไม่แบ่งแยก
    มารก็เป็นเวไนยสัตว์เหมือนกัน คนส่วนใหญ่เลือกของดี โปรดเทพ ละทิ้งมาร
    ถามว่าแล้วใครจะโปรดมาร? ถ้าไม่ใช่คนที่มีพันธะสัญญาร่วมกันมาว่าจะมา
    ช่วยเหลือกัน ผมยังยอมประสานกับมารหลายครั้งเพื่อจะลงไปโปรดมารแต่
    บริวารของผมมาทางสายเทพ ผมต้องหาคนที่มีบารมีสมควรโปรดมารได้
    เพื่อให้เขารับกิจนี้ไป เพราะตัวผมเองลงกระทำไม่ได้แล้ว บริวารผมเองจะ
    แย่ (หลายครั้งประสานกับมาร บริวารจะตายหรือได้รับกรรมเยอะทีเดียว)

พอเข้าใจถึงหน้าที่นี้ ใช่ไหมครับ? ...

10. anakarik

การให้กำเนิดบุตรในโลกทิพย์ช่วยฉุดจิตวิญญาณเร่ร่อนได้
    หน้าที่ของพ่อแม่ ก็คือ ให้โอกาสจิตวิญญาณได้กำเนิด ซึ่ง
    เขาต้องอาศัยบารมีเรา และเรากระทำคนเดียวไม่ได้

นี่คือ การโปรดสัตว์วิธีหนึ่ง ไม่ทราบว่าพอรับได้ไหม?

อย่างที่สอง "หน้าที่ที่เราไม่อยากรับ กลับต้องรับ" อย่างผม
    ก็มีชีวิตเหมือนต้องสาป ไม่สามารถมีชีวิตเหมือนผู้ชายปกติ
    ได้ จิตวิญญาณที่คุ้มครองเป็นสายเทพ แต่เป็น "ผู้หญิง" แม้
    พยายามเดินเส้นทางปกติ เขาก็ไม่ยอมให้เดิน มันก็ไม่ต่างกับ
    อสุรินทราหูโพธิสัตว์ แม้ได้ธรรมแล้ว เขาก็ยังนิพพานไม่ได้
    ต้องประสานกับอสูรราหู โปรดบริวารฝ่ายอสูรต่อไป

คุณคิดว่าผู้ชายที่ต้องมีชีวิตเหมือนผู้หญิง เขาจะรู้สึกอย่างไร?
    ทำไม พระโพธิสัตว์ที่ได้ธรรมแล้ว บ้างต้องประสานกับซาตาน
    บ้างต้องประสานกับอสูรราหู, และบ้างพยายามหนีพญามาร?

11. anakarik

เรื่องผู้ฝึกพลังจิตถูกหลอกล่อเอาพลังจิตไปใช้ มีอยู่มาก
    ผมเองก็เป็นหนึ่งในนั้น แต่ผมไม่ได้มองว่าเป็นการถูกหลอก
    ผมเชื่อว่าทุกสรรพจิต มีหน้าที่ของเขาเอง และนั่นทำให้โลก
    สมดุล บางครั้ง ผมจึงยอมเปิดรับมารแต่โดยดี ก็มี บางครั้ง ก็
    ประสานกับมัจจุราชมาร เพราะพิจารณาแล้วเห็นว่ากิจของเขามี
    เหตุผล และเขาขาดกำลังเสริม

มิได้ทำไปเพราะหลง แต่เพราะยอมรับในสรรพสิ่ง ...

อนึ่ง หน้าที่ของผู้ปกครอง คงเป็นอย่างที่ท่านกล่าว ต้องดูแล
    ผู้อยู่ในการปกครองให้เติบโต จนพร้อมเต็มที่ ไม่ถูกลวงออก
    นอกทางเสียก่อน และท่านเองก็ไวและละเอียดต่อเรื่องที่มอง
    ไม่เห็นมาก เหมาะสมที่จะดูแลคนพิเศษบางกลุ่ม

หน้าที่ที่แตกต่างกันนี้ ผมเข้าใจ ขัดแย้งกันบ้างเพราะกิจต่างกัน ...

12. anakarik

วาระการบำเพ็ญเดี่ยวของพี่ใกล้หมดลงแล้ว
    หากดวงแก้วประจำกายมีพลังหนาแน่นมาก
    มากเกินไป จะทำให้พี่มีโลกส่วนตัว และเข้า
    สู่ความเป็นปัจเจกฯ มากเกินไป หลบลี้และ
    ไม่ประสานกิจเป็นทีม ปลีกวิเวกโดดเดี่ยว

ไม่มีอะไรผิดและถูก ไม่มีอะไรเที่ยงแท้ตลอดไป

เมื่อวาระของการบำเพ็ญเดี่ยวสิ้นสุดลง พี่ได้ธรรม
    "พอดี พอควร" แล้ว วิถีทางอันแท้ของพี่จะเปิดออก
    อย่าได้ยึดดีหรือชั่ว, ถูกหรือผิด, เทพหรือมาร, ขาวหรือดำ
    เลย ทุกอย่างคือธรรมะ ทุกดวงจิตรอการโปรด ปล่อยตามธรรม
    เถิด พี่จะดำเนินไปตามครรลองที่ควร อย่าฝืนเลย ...

พระสุริยเทพแห่งแดนอาทิตย์อุทัย รอประสานกับพี่ แต่ตอนนี้
    เขาอยู่กับผม ผมเลยเหมือนบูรพาไม่แพ้มากเลย ไม่เข้ากับผม
    เท่าไร เหมาะกับพี่มากกว่า ถ้าพี่จะประสาน ผมพอแนะนำได้ครับ

13. เอออออ

เอออออ สมาชิกใหม่

11 ธันวาคม 2011

นี่เหรอ มัจจุราชมาร

14. anakarik

เทพกับมารเป็นเครื่องทดสอบมนุษย์ อยู่ซ้ายและขวา
    เมื่อบำเพ็ญตามรอยพระสุริยเทพ จะมีภาคดำและเย็น
    มาทดสอบกำลังเป็นคู่ๆ ไป มัจจุราชมารเป็นผู้หนึ่งที่
    คอยทดสอบเบื้องต้นเท่านั้น บางครั้ง มนุษย์ที่บำเพ็ญ
    จึงมีจิตไขว้เขวไปมา ระหว่างเทพและมารได้ ครับ ...

15. DevaIsis

DevaIsis เป็นที่รู้จักกันดี

โทษนะ Numtrn เป็น เอี้ย อะไรเหรอ ? เดี๋ยวจะส่ง เพื่อน ไปให้ แง่ง แง่ง สัก 3 ตน เหอะ เหอะ

----------------ไปสืบประวัติ ของตรู ก่อนจะมา กวนตรีน นะเมิง------------

16. DevaIsis

เรียน คุณ Suriyanvajra เพื่อนรัก และ คุณ Frozen Flower

หากเชื่อคุณ Frozen Flower ผสานพลังของ หญิงสาวแดนอาทิตย์อุทัยนี้ คาดว่า เพื่อนรัก จะได้พัฒนา การสั่งสมบุญบารมี เพื่อโปรด เวไนยสัตว์

โดยไม่เลือก แบ่งพรรค เทพ/ พรรค มาร

ไม่ทราบว่า เพื่อนจะเข้ามาอ่านอีกมั้ย แต่ พลังสีแดง ที่คุณ Frozen Flower รับมานี้ อาจจะ ผสานได้ลงตัว กับเพื่อนรัก

หากแต่ ขึ้นกับเพื่อนรักว่า อยากจะ สร้างบุญบารมีเพิ่มเติมหรือไม่

สำหรับ พลังงาน สีแดง ที่คุณ Frozen Flower กำลังถือครองนี้

หากอยากให้ ไอเก็บรักษา"พิษ"เอาไว้แทนคุณ ก็ส่งมาได้นะคะ

เพราะ พิษในระดับนี้ ต้องเดิน/กิน กสิณดวงอาทิตย์ และขับผ่านพลัง สุริยันต์/จันทรา อย่างเดียวค่ะ

หากคุณ Frozen Flower เก็บพิษนี้ไว้ จะทำให้ คุณกลับขั้วได้ค่ะ

ไอโพสต์หน้าตัวเองไว้นะคะ ส่งมาได้ทุกเมื่อค่ะ ถือเสียว่า เพื่อนกัน ต้องช่วยเหลือกัน นะคะ โปรดอย่าเกรงใจ

17. DevaIsis

รับมาแล้วนะคะ พบว่า พิษนี้ ฝังตัวอยู่ที่ Belly Chakra หรือ จักระท้อง

อาการหลังรับ พิษ นี้เข้ามาคือ พิษเป็น ควันสีขาว ออกมาทางปากค่ะ

หากมีอาการเพิ่มเติม จะมารายงานนะคะ

หากได้ พลังเสริม จาก....คงจะเยี่ยมเลยค่ะ

18. DevaIsis

ขอบพระคุณ ท่าน...ที่ช่วย Harmonize พลังงานของคุณ Frozen Flower

คาดว่า ภายใน 3 วัน คุณ Frozen Flower จะถ่ายท้องและกำจัดพิษออกไป
    อย่าเดินพลัง กุณฑาลิณี เหนือ Throat Chakra นะคะ

ไอรับเอา พิษมา และท่านสามี ครอบพลังงานไว้ คาดว่า สามารถเอาอยู่

แต่หากเอาไม่อยู่ จะรายงานให้ เจ้านาย รับไว้ค่ะ

หนูยังพอต้านไหวค่ะ อาการขณะนี้คือ ความจำเสื่อม

จะรายงานให้ทราบ เรื่อยๆ นะคะ

คุณ Frozen Flower เดินสีน้ำเงินได้เลยค่ะ

ส่วนใครจะมา กวนโอ๊ย กรุณา เอาตัวรอดเองนะคะ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=qrEAVahNWPY]Neophyte Bittersweet Symphonie - YouTube[/ame]

19. DevaIsis

harder man !

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=qE05Bv1e_fo]BoA(보아)_Energetic_MusicVideo - YouTube[/ame]

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=qE05Bv1e_fo"] Fazza.jpg [/ame]

20. Numtrn

ขี้เกียจสืบ ครับ

ไม่มีอารมณ์ขัน เลยนะ เครียดไปซะหมด

คุณคงไม่สำคัญอะไรขนาดนั้น กับผมหรอก ๕ ๕ ๕ ...