คุณมาเจอเว็บพลังจิตได้อย่างไร และ เว็บนี้ได้ให้อะไรกับคุณบ้าง ?

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย Wisdom, 12 พฤศจิกายน 2006.

1. คะรุทา

คะรุทา เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2010
    เสริชหาข้อมูลพญาครุฑค่ะ .เริ่มจากจุดเล็กๆคือฤทธิ์
    กำลังขยายเป็นวงกว้างคือธรรมมะค่ะ..อนุโมทนาสาธุกับคณะผู้จัดทำเวปทุกๆท่านค่ะ..และผู้ที่นำข้อมูลอันเป็นประโยชน์มาใส่เพิ่มไว้ด้วยค่ะ. *v*

2. Tatojang

Tatojang เป็นที่รู้จักกันดี

ค้นหาเรื่องพระพุทธเจ้า5พระองค์ในgoogleค้นไปค้นมาก็เจอพลังจิตนี่ละค่ะ
    และก็สมัครเป็นสมาชิกขอบคุณเวปพลังจิตมากๆค่ะที่นำสิ่งดีๆมาให้เสมอค่ะ

3. sawat1593

sawat1593 เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าไปหาอากู๋ เพื่อหาบทสวดมนต์ แล้วติดตามหาความรู้เรื่องเกี่ยวกับศาสนา และการบริจาคทำบุญกุศลต่างๆจนทุกวันนี้

4. Barzebub

Barzebub สมาชิกใหม่

กสิน

ผมเปิดgoogle แล้วหาคำว่า "กสิน" ^^

5. พยัคฆ์ร้าย

พยัคฆ์ร้าย เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2010
    ผมค้นหาประมาณว่า พวกพลังจิตอะไรนี่แหละครับ(ตอนนั้นบ้าพลังจิต) แต่พอเข้ามาจริงๆเว็บนี้มีหลายอย่างให้เล่นก็เลยได้สัมผัสกับธรรมมะเข้าครับ

6. ISOENNOY

ISOENNOY เป็นที่รู้จักกันดี

คุณมาเจอเวบพลังจิตได้อย่างไร ?

แอบติดตามอ่านผลงานมานานหลายปีแล้ว

แต่ยังไม่เคยสมัครเป็นสมาชิกเลยครับ

เว็บนี้ดีมาก ๆ มีทุกเรื่องจริง ๆ

7. วรางค์คณา

วรางค์คณา สมาชิกใหม่

7 มิถุนายน 2012
    เจอเวบพลังจิตได้อย่างไร

[ฉันดีใจมากที่เจอกับพลังจิตทำให้พบว่ามีหลายหลายคนที่มีประสบการณ์ที่บางครั้งไม่สามารถเล่าให้ใครฟังได้]

อยากทราบเป็นพิเศษด้วยครับว่าเวบพลังจิตมีผลอย่างไรต่อวิถีชีวิตคุณนับแต่เจอเวบนี้มา

และสุดท้ายเวบนี้ได้ให้อะไรกับคุณบ้าง

รักทุกๆคนเลยนะครับ

(f)
    [/QUOTE]

8. komsant

komsant เป็นที่รู้จักกันดี

อยากให้เพิ่มห้องเกี่ยวกับความมั่นคงของชาติ เช่น ทางทหาร ทางการศึกษา ทุจริตคอรับชั่น การกลั่นแกล้งของเจ้าหน้าที่บ้านเมือง สิ่งเหล่านี้ล้วนแต่นำไปสู่ความอยุติธรรม ทำให้สิ้นชาติได้ครับ (ภัยพิบัติก็เป็นประเด็นความมั่นคงเช่นเดียวกัน) เพราะหลายท่านอาจเก็บเกี่ยวประสบการณ์จากผู้รู้มาถ่ายทอดให้สมาชิกและประชาชนทั่วไปได้ทราบ แสดงความคิดเห็น ช่วยเป็นหูเป็นตาให้แก่บ้านเมือง

9. yaka

yaka เป็นที่รู้จักกันดี

คล้ายๆกับคนอื่นๆค่ะคือหาธรรมะอ่าน จาก google และมาเจอเวบพลังจิตแรกๆไม่ได้สมัครสมาชิกแอบเข้ามาอ่านและโหลดเสียงธรรมเทศนาไปฟังตลอดจนเมื่อปีสองปีที่แล้วจึงตัดสินใจสมัครสมชิก อิอิ

10. Phra Atipan

Phra Atipan เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคน เจริญพร

11. บุษบรรณ

บุษบรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้เสียงบทสวดมนต์ไว้ฟังในมือถือค่ะ เลยหาในกูเกิ้ลโครม แล้วก็มาเจอเรื่องน่าสนใจมากมาย

12. toykof

toykof สมาชิก

20 มิถุนายน 2012
    ผมโชคดีที่ได้ร่วมเป็นส่วนหนึ่งของเวปนี้ ผมทราบชื่อเวปนี้จากเวปบอร์ดพันทิพย์

13. paprada

paprada สมาชิก

18 มิถุนายน 2012
    เพราะเลื่อมใสในพระพุทธศาสนา และอยากเป็นคนดี อยากหลุดพ้นจากทุกข์เลยเจอเวป นี้ค่ะ

14. d_thep

d_thep เป็นที่รู้จักกันดี

เปิด www.เกียวกับธรรมมะ แล้วเจอก็เลยชอบแล้วดูมาเลื่อยๆ 1 ปีแรกยังไม่สมัครสามชิกดูไปดูมาชอมมากๆและก็คิดว่ามีประโยชน์สูงสุดเลยสมัครสมาชิกครับ แล้วมาเจอเรื่อง การฝึก มโนมยิทธิ ของหลวงพ่อ ฤษีลิงดำ(ขออนูญาติเรียกแบบนี้)เลยชอบแบบสุดๆครับ

15. hackyz

hackyz เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับกระผมมันก็แปลกมากอยู่ครับ คือว่าเจ้านายของผมได้พระสมเด็จมา 1 องค์ แล้วก็เลยให้พวกเราดูว่าพระสมเด็จนี้เป็นรุ่นไหน แท้หรือไม่ ท่านบอกว่าให้ช่วยหาเซียนพระดูให้หน่อย ก็เลยถ่ายรูปพระสมเด็จแล้วเอามาถามเซียนในอินเตอร์เน็ต พอดีมีพี่ที่ทำงานเขาบอกว่าเข้าเวปพลังจิต สิ และตั้งแต่นั้นมาผมก็เลยเป็นสมาชิกพลังจิตมาเลยครับ โพสต์ไม่ค่อยมีครับแต่เข้ามาอ่าน ศึกษาธรรมต่างๆ เกือบทุกวันผมได้อะไรหลายๆอย่างจากเวปนี้ ทั้งได้รู้จักครูบาอาจารย์ต่างๆ ผมปลื้มเวปนี้มากครับขอบคุณทุกอย่างจากเวปนี้

16. Blackmagic F

Blackmagic F สมาชิก

เหตุผมที่ผมชอบก็คือผมเป็นคนที่ชอบด้านพลังจิตอยู่เเล้วกระมั้ง เป็นเหมือนกับว่าเคยดูหนังเเบบพวก Super Hero ที่มีพลังวิเศษ เเต่นั้นก็คงไม่ใช่เหตุผลที่ทำให้ผมมาพบเว็ปพลังจิตเเต่มันเป็นเพราะกระผมอยากศึกษาค้นหาว่ามนุษย์ปุถุชนคนทั่วไปว่าจะสามารถมีพลังลี้ลับที่เกิดจากพลังจิต โดยการใช้หลักธรรมของศาสนาพุทธมาใช้ได้อย่างไร

17. achara2518

achara2518 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2012
    มาเจอเว็บพลังจิต ได้เพราะว่า หาดาวโหลดบทสวดมนต์ที่เป็นเพลง
    เช่น เพลงคาถาชินบัญชร เพลงอิติปิโส ฯลฯ เข้ามาหลายครั้งแล้ว แต่ไม่ได้เป็นสมาชิก จนสมัครเป็นสมาชิกcatt7

18. amieth

amieth สมาชิก

30 กันยายน 2012
    เจอเว๊ปได้ไง

ปลายเดือนสิงหา 55ได้มีโอกาสไปวิปัสสนากรรมฐาน 7คืน 8วัน หลังจากนั้นรู้สึกเหมือนมีแรงดึงดูดสิ่งดีๆเข้ามา แค่เล่นเฟส ก้อมีน้องคนหนึ่งคุยเรื่องรถแล้วมาโผล่ภัยพิบัติก้อเลยสนใจน้องให้ลิ้งค์มาหลังจากนั้นก้อเข้ามาหาข้อมูลด้วยสติ เว๊ปพลังจิตมีข้อมูลที่ดีมากๆ ขอให้คณะผู้จัดและสมาชิกทุกท่านมีความสุข ความเจริญยิ่งๆขึ้นไปนะคะ ให้ธรรมะเป็นทาน

19. นิลขาว

นิลขาว ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

22 สิงหาคม 2011
    ป้า นิลขาว มาเจอมาสมัครเป็นสมาชิก เพราะน้องสาว "สิริญา ธนจิตสิริ" เป็นผู้นำบุญจ๊ะ

ขอบคุณทีมงานทุกท่านที่ ทำให้ป้ามีความรู้เพิ่ม

20. Gemini Saga

Gemini Saga เป็นที่รู้จักกันดี

มาเจอตอนที่ผมหาข้อมูล และบทความธรรมะต่างๆ
    ส่วนมากก็จะมาเจอในเว็ปพลังจิต แทบทั้งสิ้น ก็เลยสมัครเป็นสมาชิกครับ