คุณมาเจอเว็บพลังจิตได้อย่างไร และ เว็บนี้ได้ให้อะไรกับคุณบ้าง ?

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย Wisdom, 12 พฤศจิกายน 2006.

1. ศรีชมพู

ศรีชมพู Active Member

12 พฤศจิกายน 2010
    กูเกิ้ลมนุษย์ต่างดาว

ได้เห็นการเปรียบเทียบทั้งที่เหมือนกันและต่างกันของแต่ละศาสนาและความเชื่อ ได้ฝึกการใช้วิจารณญาณที่ไม่มีใครให้คำตอบได้อยู่ว่าถูกหรือผิด :p

2. idamulets

idamulets สมาชิกใหม่

21 ธันวาคม 2015
    มีข้อมูลมากมาย ถ้าคนเปิดกว้างก็จะได้รับประโยขน์มาก แต่ต้องใช้วิจารณาในการรับข้อมูลครับ

3. บ้องแบ้ว

บ้องแบ้ว นางฟ้าผู้น่ารัก

กระทู้เรื่องเด่น:
    105
    บุญกุศลหนุนนำค่ะ /||\

4. lista

lista เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2007
    ของผมมาจากพี่ชายถ่ายเอกสารมาคำสอน ของหลวงพ่อฤาษี มี เหาะเหินเดินอากาศ เนื้อเยอะเยะไปหมด เลยเป็นจุดเริมต้นในการ ศึกษา คำสอนของหลวงพ่อ ทำให้ผมมีศรัทธา มากขึ้นในพระพุทธศาสนา

5. yupayut

yupayut เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2011
    มาเจอเพราะคำสอนของหลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง อุทัยธานี ครับ

6. วิชัยอชิระ

วิชัยอชิระ เป็นที่รู้จักกันดี

พบโดยบังเอิญ ชอบวัตถุมงคลและได้รับความรู้เกี่ยวกับธรรมะของหลวงพ่อ ตลอดทั้งนานาสาระต่างๆที่นำเสนอน่าสนใจมาก ครับ ขออนุโมทนา

7. ยศวดี

ยศวดี ยายแก่แล้ว*_*

11
    หลวงพ่อพระราชพรหมยาน...พามาคะ
    เปลี่ยนชีวิต...เปลี่ยนจิตวิญญานคะ
    เป็นที่ๆกลับโลกอีกด้านให้ดู
    เป็นเส้นทางให้เห็นอีกฝั่งได้อย่างงดงาม...
    เป็นที่ๆเห็นคนปฎิบัติธรรม...ทำชั่วให้เห็นแบบชัดเจนมาก....ทางธรรม
    รักเว็บมากจนจิตติดพัน...
    เว็บเป็นต้นไม้ใหญ่ให้ทุกคนได้พักพิง..อาศัยร่มเงา
    หากยังมีกำลังที่ดี...จะช่วยเว็บทุกปี...เป็น หมื่น..เป็นแสน..เป็นล้าน...ตามกำลังนะคะ
    สัญญา...
    วันนี้......
    ได้เรียนรู้ว่า...การเสียสละสิ่งที่มีค่าที่สุดของตัวเอง
    ช่างคุ้มค่าเพื่อคนอื่นได้ประโยชน์อย่างสูงสุดนั้นความรู้สึกเป็นยังใง...
    เหมือนยกสามีให้มีภรรยาได้หลายๆคนไห้ประะโยชน์ในหญิงที่ยังหาทางออกไม่เจอเป็น10เป็น100เป็น1000เพื่อทางออกที่คุ้มค่าที่สุดเหมือนเราเจอ...
    .....พิเศษจริงๆคะ
    ถ้าขึ้นเครื่อง(สมมุติเป็นเว็บพลังจิตนะ)ก็..เฟิสคลาสตีตั๋วนอนสบายแล้ววว...เรา

8. พระยงยุทธ พลวฑ

พระยงยุทธ พลวฑ สมาชิก

ตอบข้อสงสัย

มาเจอเพราะสมาชิกชื่อ อู่หลงแนะนำมาครับ

9. ธรรมแท้ว่าง

ธรรมแท้ว่าง กายเบาใจเบา

บุญสัมพันธ์ + ธรรมฉันทะ

10. พระยงยุทธ พลวฑ

พระยงยุทธ พลวฑ สมาชิก

ลูกศิษ:cool:แนะนำมา

11. ืnarong1

ืnarong1 บุคคลทั่วไป

เจอตอนที่ผมหาข้อมูลพระเครื่อง ประวัติหลวงปู+หลวงพ่อต่าง และ บทความธรรมะ ส่วนมากก็จะมาเจอในเว็ปพลังจิต แทบทั้งสิ้น ก็เลยสมัครเป็นสมาชิกครับ

12. mangathai

mangathai สมาชิก

23 ธันวาคม 2015
    ปาฏิหาริย์ มั้งคับ

13. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    มาเจอตั้งแต่ สมัยยังเข้าได้ยากๆ ตอนนั้นมาดูห้องเพลง หา download เพลง พอเวบเข้ายากก็เลิกไป จนวันนึงมีความสนใจในเรื่องภัยพิบัติ ก็ได้เข้ามาสมัครสมาชิก ได้รับประโยชน์จากช่วงที่ตัวเองหดหู่ ท้อแท้ ชีวิตมีปัญหา จากบทธรรม จนวันนี้สนใจเรื่องพระเครื่องวัตถุมงคล กลายเป็น เวบ ที่ต้องเข้ามาดูทุกวัน

14. jikkiijang

jikkiijang เป็นที่รู้จักกันดี

1
    บุญเก่านำพามั้งครับ (นานจนจำไม่ได้ว่าทำไหมถึงรู้จัก)

15. กิ่งสน

กิ่งสน เป็นที่รู้จักกันดี

มาเพราะทหารพระองค์ดำ จากนั้นก็เล่นเรื่อยมา สมาชิกมีหลายแนวดี ความรู้มากหลากหลาย แต่ตอนนี้รู้สึกเงียบกว่าก่อน เอ้า ผู้รู้ทั้งหลายมาเสวนากันเถอะ

16. chayapin

chayapin เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2009
    จำไม่ได้ค่ะเพราะนานแล้ว แต่เมื่อเข้ามาแล้วก็มีสาระธรรมให้ตัวเองมาก ได้เจอครูบาอาจารย์ที่ใช่ เช่นคำสอนของหลวงพอฤาษีลิงดำ จำได้ว่าฟังท่านเทศน์สอนในเว็บพลังจิตแล้วคิดว่านี่แหละที่ธรรมคำสอนที่เหมาะกับเรา ทางสู๋โสดาบัน ค่ะ

17. analyser

analyser เป็นที่รู้จักกันดี

มีคนโพสต์บอกบุญ เลยเข้ามาเจอครับ

18. ปาปิปผลิ

ปาปิปผลิ พระอุโบสถเจดีย์7ชั้น

อยากได้ข้อความที่มีความรู้เกี่ยวกับธรรมะ เพราะเว็บไซต์นี้รวบรวม
    ธรรมะหลายรูปแบบค่ะ ได้เราได้ศึกษาหาความรู้ เป็นเว็บที่ดีมากค่ะ
    ขออนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ

19. k_monphrakarn

k_monphrakarn สมาชิกใหม่

25 พฤษภาคม 2016
    เจอเวปนี้ตอนเด็กๆเลย ประมาณ ม.ต้น เข้ามาโหลดเพลงฟัง
    ตอนนี้อายุ 27 ละ กลับมาสมัครเล่นอีกรอบนึง ^0^

20. nacc

nacc สมาชิกใหม่

26 พฤษภาคม 2016
    ผมรู้สึกตัวเองมานานมาก แต่ผมไม่กล้าเล่าให้ใครฟัง ตกมาปีนี้ความรู้สึกผมแรงขึ้นเรื่อยๆ ผมคนดื้อไม่ยอมเข้าใจแม้ตัวเอง ฝืนตัวเอง และจนถึงตอนนี้ผมก็ยังงงๆกับตัวเอง ผมเริ่มค้นหาเพื่อนที่เหมือนตัวเอง จนมาาเจอเวปนี้ ใครพอให้คำปรึกษาได้ครับ ผมอยู่จังหวัดอุดรธานี บางทีผมแน่นจนปล่่อยโหออกมาาเองคนเเดียวไร้สาาเหตุ แต่ลึกๆผมไม่กล้าเล่า ผมเป็นมานานแล้ว 0941187675