คุณมาเจอเว็บพลังจิตได้อย่างไร และ เว็บนี้ได้ให้อะไรกับคุณบ้าง ?

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย Wisdom, 12 พฤศจิกายน 2006.

1. อุณหิสสะ

อุณหิสสะ สมาชิกใหม่

ผมได้รู้จักวัดท่าซุง ได้กราบสรีระสังขารหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ได้มีโอกาสสร้างสมเด็จองค์ปฐม บรมศาสดา ก็เพราะเวปพลังจิตครับ ชื่อระหัสสมาชิกเก่าผมคือ ตระกูลศักดิ? แต่จำรหัสไม่ได้ เลยต้องสมัครสมาชิกใหม่ รวมแล้วที่เป็นสมาชิก ยาวนานรวม 10 ปีเศษบางท่านอาจจะนานกว่าผมก็เยอะได้รุ้จักท่านมหาหิน และหลายท่าน เป็นกุศลจิตกัณลยาณธรรม ระลึกถึงเสมอรวมทั้งท่านเจ้าของเวปและทีมงาน

2. เทวดาแมว

เทวดาแมว สมาชิกใหม่

19 สิงหาคม 2017
    เจอจากคำว่าหลวงพ่อฤษีลิงดำได้ประโยชน์มากมาย ถูกจริตอย่างรุนแรง ขอบคุณที่สร้างเวปดีๆขึ้นมา ขออนุโมทนากับทีมงานผู้สร้างทุกท่านครับ

3. analyser

analyser เป็นที่รู้จักกันดี

รู้จัก พอดีมีลิ๊งค์บอกบุญให้ร่วมซื้อที่ดินถวายวัด ก็เลยรู้จักตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมาครับ ขออนุโมทนา สาธุกับเจ้าของเว๊ปและทีมงาน รวมทั้งญาติธรรม ทุก ๆ ท่าน

4. Surachai2513

Surachai2513 สมาชิกใหม่

25 มิถุนายน 2017
    บ้างครั้งชีวิตหาคำตอบไม่ได้ เลยหาคำตอบจากธรรมะจนมาเจอในกระทู้ เพราะว่ามีคนหลายคนมีคำถามในชีวิตเหมือนกันครับ

5. ทอนเงิน

ทอนเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมสนใจเรื่องพระโพธิสัตว์พิมเข้าไปเลยเจอเว็ปพลังจิตทำให้ได้รู้จักกัลยาณมิตรทำให้ใด้หายสงสัยในหลายๆเรื่องครับและได้ความรู้ไหม่ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2017
  6. Nagamanee

Nagamanee Manassa

25 สิงหาคม 2017
    1
    ไม่รู้สิคะ :)

คือ มล กำลัง ปฏิบัติธรรมตามแนวหลวงปู่ดู่อยู่เจ้าค่ะ เพิ่งเริ่มปีนี้ เดือนมิถุนา กรกฏาที่ผ่านมา น่ะค่ะ ... ทุกอย่างมันรวดเร็วมาก
    จนมาเป็นสมาชิกเมื่อเดือน สิงหาคม มาแบบงงๆ :D

อย่างไรก็แล้วแต่ ขอบคุณค่ะ ที่ทำให้
    มาพบกับกัลญาณมิตรและความรู้ทางธรรมเพิ่มขึ้นค่ะ

สาธุอนุโมทนามิ

7. noname003

noname003 สมาชิกใหม่

14 กุมภาพันธ์ 2018
  8. พร้อมทาน

พร้อมทาน สมาชิก

25 ธันวาคม 2017
    ความรู้ ทางโลก ทางธรรม จักรวาล กัลยาณมิตร มิจฉาชีพ และสิ่งดีๆ ...ดีมากด้วย

9. kadomasaitou

kadomasaitou Active Member

12 พฤษภาคม 2015
    ชอบเรื่องลึกลับ

10. Rogulair

Rogulair Active Member

22 มิถุนายน 2018
    ได้มาเจอคนกลุ่มคนที่เหลือเชื่อเกินกว่าจะคาดเดาได้ครับ ผมถือว่าเป็นวาสนาเลยล่ะ...

11. zalievan

zalievan เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2013
    เข้ามาตอนแรกเพราะอยากหาที่พึ่งครับ
    คำทำนาย ภัยธรรมชาติ คนจะฆ่ากัน กีฬาสี ความเกลียดชัง พระยาธรรม พระจักรพรรดิ์

เข้ามาแล้วเจอคำทำนายที่ตรงกะตัวเองก็บ้าไปพักนึง

บางทีก็คิดนะ ว่า เราเข้ามาในเว็บนี้ทำไม
    ตอนนี้รู้แล้ว ว่าเพราะไม่รู้ เลยเข้ามา

เว็บนี้ทำให้เห็นคนหลายประเภทครับ ทำให้เห็นโลกมากขึ้นเยอะ อย่างน้อยก็ เยอะกว่าตอนก่อนที่จะได้เข้ามา

12. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2018

เราไม่มีเรื่องใดมาเล่า...แต่เราอยากบอกว่า..ถ้าอยากท่องจักรวาล ให้เรียนกับเจ้าของกระทู้ได้เลย...เขามีอภิญญาสูงนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2018
  13. Tiger Dear's

Tiger Dear's MY HOMEWORK

ผมคิดว่าเว็บพลังจิตเป็นศูนย์รวมความรู้ดีๆที่หาไม่ได้ในเว็บพระพุทธศาสนาทั่วไป แต่ที่ผมรู้สึกผูกพันคือบอร์ดลี้ลับและวิทยาศาสตร์ เรื่องอะไรก็โพสต์บอร์ดนี้ตลอดล่ะครับ

14. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    82
    เจอจากคำว่าหลวงพ่อฤาษีลิงดำได้ประโยชน์มากมาย ถูกจริตอย่างรุนแรง ขอบคุณที่สร้างเวปดีๆขึ้นมา ขออนุโมทนากับทีมงานผู้สร้างทุกท่านครับ

15. anattasia

anattasia สมาชิก

ตามหาบทความของหลวงพ่อฤาษีลิงดำค่ะ

ผลที่ได้คือ ได้เจอเพื่อนที่ดีค่ะ
    ใครไม่ดีเราไม่ได้จดจำค่ะ

16. nan_nori

nan_nori เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2018
    มาเล่นมาส่อง เรื่องผีกับ เรื่องกรรมฐานนะแหละ ฮ่าฮ่าฮ่า

17. Muang99

Muang99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กุมภาพันธ์ 2011
    6
    ค้นหาผ่าน Google ในสิ่งที่อยากรู้ ก็เลยมาเจอเว็บนี้ ช่วงแรกๆ ก็ไม่ได้สมัครเป็นสมาชิกนะครับ

ดูๆ อยู่นานพอควร หลังๆ ก็สมัครเป็นสมาชิก เพราะอยากทำบุญในพวกกระทู้บอกบุญ

อยู่นานเข้า ก็พบเจอเรื่องราวพอควร ทั้งคนที่ได้คุยด้วย คนที่ความคิดเห็นต่างกันก็มี

เว็บพลังจิตนี่ข้อเด่นก็มี เช่น เนื้อหาธรรมะเยอะดี, มีกระทู้บอกบุญค่อนข้างมาก

ข้อด้อยก็มีน่ะ เช่น อัตราค่าสมัครสมาชิก Premium ในปลายปี 2561 ปรับจาก 1200 เป็น 1400 บาท (เริ่มจะแพง), บางทีเว็บล่มหรือเปิดไม่ได้, ค้นหากระทู้เก่าไม่เจอ, รูปภาพในกระทู้เก่าหาย ฯลฯ

18. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    10
    ถูกฉุดมาฮะ:rolleyes:

19. คนบางพลีน้อย

คนบางพลีน้อย สมาชิก

13 กุมภาพันธ์ 2018
    เข้าเวปพลังจิตมา10ปีกว่าแล้ว เข้ามาศึกษาแพทย์แผนไทยจากอาจารย์Suwi มาดูดวงจากเฮียปอตำมะลัง รู้จักกับเพื่อนๆในเวปอีกหลายคน ก่อนใช้ชื่อdamrong.lap ยังจำระหัสเข้าเมื่อก่อนได้เลยแต่เข้าไม่ได้แล้ว มีกระทู้ที่น่าสนใจหลายๆอย่าง เข้ามาเพราะสนใจเรื่องพลังจิตแต่พอเข้ามาก็ไม่ได้ศึกษาจริงๆจังๆสักที

20. boynunoboy

boynunoboy Active Member

เจอตอนค้นหาพระเครื่องคับ.( เข้าgoogle )