คุณมาเจอเว็บพลังจิตได้อย่างไร และ เว็บนี้ได้ให้อะไรกับคุณบ้าง ?

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย Wisdom, 12 พฤศจิกายน 2006.

1. nakrith.s

nakrith.s สมาชิก

14 สิงหาคม 2006
    ไม่ทราบเหมือนกันครับ ผมเข้าไปค้นตามกระทู้ของเว็บต่างๆ และมาเจอเข้าก็เลยสมัครเป็นสมาชิก อยากบอกว่าเว็บพลังจิตเป็นเสมือนความฝันที่ใฝ่หามานาน เมื่อเข้ามาแล้วจะได้ความรู้และโปรมแกรมที่ต้องการที่นึกอยู่ในใจเสมอว่าไม่มีใครเขียนโปรมแกรมอย่างทีต้องการบ้าง แต่ก็มาได้จากกระทู้ต่างๆจากเพือนๆสมากชิกที่โพสเข้ามา รู้สึกสะใจมากๆๆๆๆๆๆๆ......๐๐

2. The Soul

The Soul เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2005
    Search หา คำว่าพลังจิตในgoogle ค่ะ ชอบเรื่องพวกนี้อยู่แล้ว นั่งวิปัสนา กับมนุษย์ต่างดาว

3. neng

neng สมาชิก

12 กรกฎาคม 2005
    หาบทสวดมนต์ เพราะตั้งแต่จบมัธยมก็ไม่มีการสวดมนต์ทุกวันศุกร์ พอตอนอยากจะสวดมนต์จริงจังก็รู้ว่าความจำเลอะเลือนไปมากแล้ว...

4. sandrasai

sandrasai สมาชิก

14 กันยายน 2005
    search ใน google ค่ะ

5. poopoo000

poopoo000 เป็นที่รู้จักกันดี

มั่งดิๆ อยากเขียน
    เจอแฟนพันธุ์แท้เวบพลังจิตในพันทิพค่ะ โพสต์แต่กระทู้เพลงเขมร
    กะว่าจะมาดูและบุ๊คมาร์คไว้เฉยๆ
    กลายเป็นติดหนึบที่บอร์ดเพลงเลย ตอนนี้ก็เป็นเวลา ๑ ปีกว่าแล้วค่ะ

อ่านๆ ไปแล้วก็รู้สึกว่าพลังจิตนี่มีหลายด้านที่เรายังไม่รู้จัก
    แต่ไม่เป็นไร ยังมีเวลารู้จักกันไปได้อีกนาน

ประทับใจเพื่อนๆ ในนี้ ที่ให้คำปรึกษาอะไรหลายๆ อย่าง เกี่ยวกับเรื่องความเครียดอะค่ะ แต่ก่อนเนี่ยคิดมากเลยแหละ
    และก็อีกอย่างเวลามีคนมาถามว่า "ปูเข้าเวบ'พลังจิต' ด้วยเหรอ" เค้าไม่รู้จัก แต่คนที่ถาม เค้าสงสัยว่า ..แกเข้าเวบนี้เป็นด้วย? ..แล้วมันมีอะไรอยู่ในนั้นล่ะ

สุดยอด

6. ahantharik

ahantharik เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2005
    ตั้งแต่แรกเกิดจนถึงปี 2005 ผมไม่คอยสนใจในพระธรรมเลย ไม่รู้เลยด้วยซ้ำไป ไม่มีคำว่าพระพุทธเจ้าเป็นไง รู้จักแต่พระสงฆ์ ไม่มีศีลธรรม (แต่ก็ไม่ไปรังแกใคร) สนใจแต่เรื่องความสุขส่วนตัวและเที่ยวสนุกกับเพื่อน ๆ แต่พอปลายปี 2005 ผมได้สำเร็จการศึกษาปริญญาตรี และอยากจะทดแทนบุญคุณให้กับพ่อและแม่ด้วยการบวช 2 สัปดาห์ เพราะชีวิตที่ผ่านมาผมลำบากและเจออุปสรรค์ตั้งแต่เด็กจนถึงโต ปากกัดเท้าถีบมาโดยตลอด ต้องผ่านการทดสอบหลายขั้นตอนจากชะตาชีวิตที่ลำบาก ผมต้องอยู่ตัวคนเดียว ช่วยเหลือตัวเองมาโดยตลอด เพราะมันมีทางเลือก 2 ทาง เป็นคนดี หรือคนเลว แต่สุดท้ายผมก็ทำลายความยากลำบากมาได้ครับ ผมเลือกที่จะเป็นคนดี ผมได้เจอเว็ปนี้ได้อย่างไร ก็เพราะผมอยากหาข้อมูลการบวชเป็นพระ ต้องทำอย่างไรบ้าง ฝึกแบบไหน ขานนาคทำอย่างไร เตรียมอะไรบ้าง เพราะต้องการที่จะตั้งมั่นในการบวชในครั้งนี้และต้องการบวชเป็นพระที่ดี เลยต้องฝึกจิตใจก่อน จนได้มาพบกับเว็บไซร์พลังจิต ผมได้เรียนรู้ฝึกจิตใจในรสแห่งพระธรรมะก่อนที่จะบวชเป็นพระจนถึงปัจจุบัน ทำให้ผมรู้จักคำว่าทุกคนเกิดมาแล้วก็ต้องจากกัน อย่าไปยึดติดกับอะไรขอให้ทำความดีให้มากที่สุดดดดด เท่าที่ทำได้ พร้อมทั้ง กาย วาจา และใจ ฯลฯ ทุกวันนี้ จ-ศ ผมต้องเข้าเว็บนี้อยู่ตลอดเวลา เพื่อดูข้อมูลข่าวสารของโลกแห่งทำความดี และupdate ขจัดสิ่งที่เป็นกิเลสในตัวผมออกไปทุก ๆ วันครับ ถ้าไม่ได้เข้าเว็ปนี้เหมือนขาดอะไรไปหลาย ๆ อยาก เว็ปนี้เปรียบเหมือนแสงเทียงที่นำทางผมจากที่มืดไปสู่แสงสว่างเพื่อได้เข้าใกล้พระสัมมาสัมพุทธเจ้าครับ ทุกวันนี้ถ้าผมตายเพื่อปกป้อง ศาสนา และแผ่นดิน ผมก็พร้อมตายได้ทุกเวลาครับ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2006
  7. shinichi1412

shinichi1412 Active Member

23 พฤศจิกายน 2006
    เพื่อนแนะนำมาอะ ^^

8. pilot

pilot Active Member

8 พฤศจิกายน 2005
    ผมสืบค้นข้อมูลเกี่ยวกับพระพุทธศาสนา เอาไว้อ้างอิงกับนักเรียนครับ เลยเจอ เห็นว่ามีเนื้อหาข้อมูลที่ดี และเยี่ยมมากครับ ก็เลยสมัครเป็นสมาชิก แล้วเข้ามาบ่อยครับ ช่วงหลังงานเยอะมาก ก็เลยห่างไปหน่อยครับ ไม่ว่ากันนะครับ

9. kekee

kekee สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2006
    วันหนึ่งเกิดอาการซึมเศร้าเหงาหงอยมีอะไรต้องให้คิดมากมาย อยากอ่านอะไรเกี่ยวกับเวรกรรมทั้งภพนี้ภพหน้าก้อเลยSearch ใน google ว่ากรรม ก็มีหลายเวปนะคับเข้า ๆ ดู ก้อมาเจอเวป palungjit มีอะไรให้อ่านให้ดูมากมายโดยเฉพาะเกี่ยวกับเรื่องเพลงเยอะมาก ทำให้ได้ทั้งความรู้และผ่อนคลาย ขอบคุณมาก ๆ นะครับสำหรับการทำเวปดีดีแบบนี้เพื่อเป็นทานให้ความรู้ความสบายใจแก่คนมากมาย ขอบคุณจริง ๆ

10. kony

kony บุคคลทั่วไป

ตอนแรกจะหาข้อมูลเกี่ยวกับเวทมนตร์ทางตะวันตกพวก Magic แต่หาข้อมูลได้ยากมาก searh ใน google แต่เหมือนถูกชักนำมาอ่ะนะไม่รู้เหมือนกัน แล้วก็ถูกชักนำมาจนได้จริงๆ ทั้งพี่ชาย พี่สะใภ้ เขาก็ปฎิบัติสายนี้อยู่ ช่วงนี้เลยเริ่มเพี้ยนๆ ฝันอะไรแปลกๆ แบบว่าไม่เคยฝันมาก่อน เล่าให้พี่ฟังพี่ก็บอกได้เท่าที่จะบอกได้ มีเพื่อนอีกคนที่มีเพื่อนที่มาทางนี้เหมือนกัน ถามไปก็ไม่ยอมบอก บอกเพียงแต่ว่าเมื่อถึงเวลาก็จะรู้เอง เวรกรรมอะไรก็ไม่รู้จะต้องมาเจอเรื่องเครียดๆ ที่บอกได้แค่ต้องรอเวลาอย่างเดียว เลยต้องแวบมาหาข้อมูลต่างๆ ที่อยากรู้เพื่อจะพบ อะไรที่จะสามารถบอกเราถึงเหตุผลต่างๆ ที่เราไม่ค่อยเข้าใจ

11. koy_center

koy_center สมาชิก

27 พฤศจิกายน 2006
    อยู่วัดท่าซุงครับ ผมเข้า www.prarattanatai.com แล้วมี ลิงค์ เพื่อนบ้านครับ ขอบคุณ เว็บมาสเตอร์มากครับ ที่แบ่งปันสิ่งดีดีให้ครับ

12. เบญจลักษณ์

เบญจลักษณ์ Active Member

25 พฤศจิกายน 2006
    (verygood) น้องชายแนะนำมาค่ะ เข้ามาแล้วรู้สึกดีมากเลย จะส่งให้เพื่อนต่อเยอะ ๆ สังคมจาได้น่าอยู่ขึ้น เนี้ย!! หนูตื่นเช้ามาใส่บาตรกะคุณแม่แทบทุกวันเลยนะค่า (b-deejai)

ไฟล์ที่แนบมา:

• ann 004.jpg
      ann 004.jpg
      ขนาดไฟล์:
      477.3 KB
      เปิดดู:
      91
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 พฤศจิกายน 2006
  13. pigpog

pigpog สมาชิก

29 พฤศจิกายน 2006
    เพื่อนแนะนำมาค่ะ

14. clozes

clozes เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาผ่าน google เห็นชื่อกองทัพพลังจิต ก็เลยเข้ามาและก็สมัครสมาชิกเอาไว้แล้วก็รู้ว่ามีเพลงฟังแล้วก็โพสเพลงให้เพื่อนๆฟัง

15. davidoff

davidoff Active Member

23 พฤศจิกายน 2006
    (verygood) เข้าgoogle แล้วก้อเจอเลย เข้ามาดูเฉยๆ แต่หลังจากนั้นรู้ตัวว่าหลงกลเข้าแล้ว เข้ามาดูทุกวันเลย มีแต่เรื่องที่น่าสนใจ ชอบๆ

16. mazble

mazble เป็นที่รู้จักกันดี

<pre>
    ค้นหาเพลงฟังจาก Google เลยมาเจอเวบพลังจิตเข้าโดยน้งเอิญครับ
    เข้า Music Board เห็นกิจกรรมมีความน่าสนใจเลยเข้ามาเป็นประจำ
    พอรู้ว่าเป็นเว็บ ธรรมะ ก็ยิ่งรู้สึกดีครับจะได้ศึกษาเรื่องธรรมะไปด้วย

<pre/>

17. จิตอธิฐาน

จิตอธิฐาน Active Member

30 พฤศจิกายน 2006
    ชะตาลิขิต

ผมทำงานราชการมีแต่เรื่องวุ่นวาย ตอนเลิกงานก็สังสรรค์ดื่มสุราเที่ยวเตร่ไม่เคยคิดว่าจะมาสนใจพุทธศาสนา จนคิดได้ว่าถ้าพรุ่งนี้เราป่วยหรือตายไปหล่ะ ตายแล้วจะไปที่ไหน จนเริ่มค้นหาและมาเจอเว็บพลังจิตนี้หล่ะครับ มีอะไรหลายอย่างที่ไม่เคยรู้มาก่อน ขอบคุณมากครับทุกๆคน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      256.6 KB
      เปิดดู:
      93
  18. ราเมศ

ราเมศ Active Member

30 พฤศจิกายน 2006
    (verygood) serchจากgoogleคำว่าพลังจิตเมื่อ2-3ปีที่แล้วมั๊งก็เข้ามาดูบ้างไม่ได้เข้าบ้างช่วงนี้ว่างมากก็เลยเข้ามาบ่อยครับ

19. Jandy

Jandy Active Member

เราจำไม่ได้แล้วว่าเข้ามาได้ยังไง แต่ชอบเว็บนี้ม๊ากมาก

20. yodjb

yodjb สมาชิก

28 พฤศจิกายน 2006
    ผมเข้า google หาเพลงเขมร
    เข้ามาแล้วถูกใจมีเนื้อหาธรรมะดีๆ ให้อ่าน
    ตัวผมชอบอ่านหนังสือของท่านพุทธทาส
    น้องๆที่ทำงานชอบมากที่มีเพลงให้โหลดทั้งไทยและเทศ