คุณยาย บุญญานี แสงธรรมนำทาง มาแล้ว แสงส่องมาแล้ว ขอผู้มีวาสนาเร่งปฏิบัติตามท่านครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย คีตา, 7 สิงหาคม 2010.

1. คีตา

คีตา เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    คุณยาย บุญญานี

( ผู้เปิด แสงธรรมนำทาง )

ใช้ จิตสัมผัส เทพ เจ้าที่ เจ้ากรรมนายเวร นิสัย จิตใจ อาชีพ แก้กรรม เสริมดวง บรรเทาทุกข์โศก โรคภัย ฯลฯ

ติดต่อโดยตรงที่หมายเลข 081-

ค่าครู แล้วแต่ความศรัทธาของท่านครับ

ถามได้ดวงเดียว
    "ได้ทราบจากลูกชายท่าน ว่า มีคนโทรไปอยู่ครับพี่ แต่โทรอย่างเดียว ไม่ได้โอนมาเลยครับ แม่ก็ใจดี แต่พวกเราลำบากนี่สิ เขาทำกรรมนะไม่ใช่ใคร"
    แจ้งโอนทาง sms ด้วยครับ

เงินส่วนหนึ่งนำไปทำบุญ หากมากกว่านี้จะเป็นประโยชน์ต่อตัวท่านเอง(ผมอธิบายละเอียดไม่ได้เพียงแต่ยุคสมัยที่ท่านทำนายเริ่มเปลี่ยนไปเสื้อเหลืองจะอยู่ในภาพฆารวาสเยอะมากขึ้น ทำเท่าไรได้กลับมากกว่าหลายเท่าซึ่งผมขออนุโมทนาด้วยครับ

ค่าครูโอนไปที่ท่านเลยครับ ท่านกำลังสร้างศาสนะวัตถุจำนวนมาก หลายที่ ท่านจะได้ทราบ อนุโมทนาบุญด้วยกันครับ
    บัญชีธนาคารกรุงเทพ สาขาวารินชำราบ ชื่อนาย
    คมกริช เจริญทรัพย์ หมายเลขบัญชี 257 433 7438 และแจ้งที่หมายเลขนั้นเลยนะครับ

UPDATE : 10/06/2556

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2014
  2. คีตา

ที่อยู่และรายละเอียด ที่สอบถามทางPMมาครับ

Q1 ไม่ทราบว่า อ.บุญญานี จะรับดูทางโทรศัพท์หรือเปล่าค่ะ.....
    สอบถามคุณเปิ้ลได้เลยครับเป็นบางกรณีครับผม

Q2 ท่านอยู่ที่ไหนหรือคะ..
    อยู่ที่จ.อุบลราชธานีครับ ทางไปไม่ยากอยู่เส้นทางหลวง ศรีษะเกษ-อุบลฯ สอบถามคุณเปิ้ลได้เลยครับ

Q3 อยากทราบรายละเอียดคุณยายให้มากกว่านี้ได้มั้ยคะ แบบไม่รู้จักท่านน่ะค่ะ..
    ท่านไม่ชอบเปิดเผยตัวเองครับ ไม่ใช่ร่างทรง แต่ ผลจากการปฏิบัติและของเก่า เป็นฆารวาสธรรมดา ลูกศิษย์ท่านมากมายครับ ที่มีจิตสัมผัสเป็นหมอดูที่โด่งดั่งออกโทรทัศน์ รวมถึงพระสงฆ์ด้วยแต่ท่านไม่เคยเล่า ไม่มีใครทราบ บางท่านในเวบนี้ที่มีจิตสัมผัสเปิดกระทู้ดูดวงก็เป็นศิษย์ท่านครับ อันนี้ผมทราบมาเอง หากผิดพลาดประการใดผมรับผิดเองครับ

ปกติท่านไม่เรียกร้องค่าครูเท่าไร แล้วแต่จะให้ครับ ซึ่งผมเห็นว่าคนเรามีปากมีท้อง ท่านก็ต้องเลี้ยงหลานด้วย ผมจึงกำหนดค่าครูขั้นต่ำขึ้นมาเอง หากไปสัมผัสกับท่านเองแล้วจะทราบครับ ว่าบางทีค่าครูอาจจะน้อย บางท่านที่ไป รอบหลังถึงกลับเอาเทียน เอาสังฆทานไปให้ เอาพระพุทธรูปไปให้ท่านก็มี ทั้งที่ท่านเป็นผู้หญิงชาวบ้านธรรมดา ไม่ใช่พระสงฆ์

Q4 แล้วที่ว่าถามคำถามได้คนเดียวเนี่ยหมายถึงยังงัย คำถามเดียวเหรอ...
    คือผมทราบและเห็นกับตาว่าคนโทรมาท่านก็ไม่ปฏิเสธ คนมาหาก็ไม่ปฏิเสธที่จะดูทุกอย่างให้ ใครโดนคุณไสยมาท่านก็ช่วย บางท่านเห็นว่าดูได้ จึงถามทั้งครอบครัว เพื่อนฝูง ยังเคยถามเรื่องสัตว์เลี้ยงก็มีไปเลยน่ะครับ คนถามก็เป็นกรรมแทนที่จะแก้กรรม คนรอถามอีกก็จำนวนมาก ถามได้คนเดียวหมายถึง ถามเรื่องของคนที่โทรไปหาน่ะครับ

อนุโมทนาสำหรับคำถามด้วยนะครับ ไม่งั้นผมก็ไม่รู้จะบอกรายละเอียดท่านอย่างไรเลย

ผมไม่อยู่ 11-16 ไปพม่าติดต่อไม่ได้นะครับ 20-27 อยู่อุบลครับ ไม่ได้เข้าเนต อาจเข้าตามร้าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2010
  3. tikking

tikking เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ

4. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

โทรไปแล้วแต่ไม่รับสายค่ะ ไม่ทราบว่ารบกวนหรือเปล่าค่ะปิดโทรศัพท์ฝากข้อความค่ะ อยากทราบว่าโทรได้เวลาไหนบ้างค่ะจะได้ไม่รบกวนค่ะ

5. คีตา

โทรหาเพื่อนที่ อุบลฯ วันนี้ฝนตกหนักทั้งวัน คงจะปิด เปิด เครื่องบางช่วงครับผม

6. lissent

ได้แล้วค่ะ ขอบคุณมากๆๆคะ

7. lissent

ดีใจจังเลยค่ะ วันนี้ได้คุยกับท่านอาจารย์แม่แล้วค่ะ ทำให้ได้รู้อะไรที่เราสงสัยมานาน และได้สอบจิตกันด้วย ต้องกราบขอบพระคุณอาจารย์แม่เป็นอย่างมากค่ะที่ได้ชี้แนะในการปฎิบัติ และต้องขอบคุณคุณ คีตาด้วยนะคะ ที่แนะนำคูรบาอาจารย์ให้ค่ะ อนุโมทนาด้วยค่ะ

8. phu_75

phu_75 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    สวัสดีครับคุณเปิ้ล ผมคุณน้อยนะครับช่วยส่งคำอุทิศที่คุณยายให้ผมด้วยนะครับ เมื้อกี้ผมจดไม่ทันครับ ยังไงก็ขอรบกวนคุณเปิ้ลด้วยนะครับ จะส่งทางกระทู้หรืออีเมล์ก็ได้ครับ
    phu_75@hotmail.com ขอบพระคุณอีกครั้งนะครับสำหรับ คุณยาย บุญญานี

( ผู้เปิด แสงธรรมนำทาง )

9. samaice

samaice เป็นที่รู้จักกันดี

ได้คิวพรุ่งนี้ ดูแล้วโอนได้ไหมค่ะ ถ้าแม่นและมีประโยชน์จะให้ค่าครูมากกว่าที่กำหนด

10. samaice

แม่นมาก ขอบอกดูมาแล้ว

11. เวลานาที

เวลานาที เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็อยากดูเหมือนกัน ผมอยู่อุบลอ่ะ อิอิ

12. lissent

:cool:ไปหาถึงที่เลยจะได้อะไรเยอะแยะได้เปรียบกว่าคนอื่นด้วยที่อยู่ใก้ล

13. samaice

แม่ท่านพูดน้อยไม่ถามไม่ตอบนะ สำหรับคนที่อยากดูกับแม่ต้องเตรียมคำถามไว้ก่อน เราโทรไปนึกคำถามไม่ค่อยออก แต่ก็ถามเรื่องทั่วไปแม่ตอบได้ชัดเจน และบางคำถามก็ทำให้เราสบายใจเยอะเลย

14. wiriya_cm

wiriya_cm เป็นที่รู้จักกันดี

หนูอยู่ ปากช่อง โคราชค๊าๆๆๆๆๆๆ แฮ่ๆ อิสานเหมือนกาน

15. phu_75

phu_75 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008

ผมได้รับคำอุทิศแล้วนะครับ ขอบคุณมากครับ จะนำไปปฏิบัติครับ
    สวัสดีครับ

16. เวลานาที

เวลานาที เป็นที่รู้จักกันดี

โทรไปไม่มีใครรับเลยอ่ะ

17. คีตา

ข่าวสารจากคุณยายครับ 4 กันยายน 2553

หากมีข่าวสารอะไรเพิ่มเติมจะแจ้งที่บอร์ดนะครับ
    ส่วนท่านใดจะดูดวง แก้ดวง(ผมใช้คำว่าแก้ดวงเลยนะครับ เพราะดวงผมถูกแก้โดยได้คุณยายท่านช่วย) ให้โทรจองคิวกับคุณเปิ้ลได้เลยครับผม

คำพูดคุณยายวันนี้ที่ได้ขออนุญาติลงมาบอกครับ

"ภัยธรรมชาติ แผ่นดินไหว พายุแรง ฟ้าผ่า น้ำท่วม เป็นกันทั่วโลกนั่นแหละลูก"

"คนอยู่อีสาน ปีหน้ามีข้าวกินก็บุญแล้ว เพราะข้าวมันจะแพงละนะ"

"ได้ยินเสียงฟ้าผ่า ฟ้าร้องมั๊ย ภพภูมิทั้งสามเปิดหมด ผีจะออกมาทำให้คนเจ็บป่วยเยอะ อย่าไปโทษคุณไสยเยอะ เดี๋ยวคนนู้นคนนี้ก็โทษคุณไสย จริงอยู่ที่เป็นยุคเฟื่องฟูของไสยศาสตร์ ผีออกมาเยอะมากๆ ผีนี้คือเจ้ากรรมนายเวรนั่นละ วิธีแก้ก็มีอยู่ คนไหน ครอบครัวไหนอยู่ในศีลในธรรม สวดมนต์ไหว้พระปฏิบัติกรรมฐาน คนพวกนี้จะพ้นจากเคราะห์"

"สังเกตุดูจากนี้ มะเร็งต่อมน้ำเหลือง มาแล้วนะ"

"คนที่รู้ตัวว่ากรรมหนัก หรือทำอะไรไม่ขึ้น ให้ไปซื้อดินทรายเป็นคันรถนะไม่ใช่ห่อใส่ถุง เอาไปถมที่ตรงวัด ตรงที่เป็นหลุมตรงนั้น ตรงไหนต่ำก็ซื้อซักคันรถไปถม แล้วเอาธงสามเหลี่ยมเล็กๆทำเองก็ได้ไปปักข้างบน แล้วอุทิศส่งบุญให้เจ้ากรรมนายเวรทุกเม็ดดินเม็ดทราย ถ้ามีผ้าเหลือง(ชุดผ้าไตร)กับพระพุทธรูปด้วยก็ยิ่งดี"

"ปี 2556-2557 ผีรบกันข้างบน คนฆ่าแกงกันข้างล่าง พญานาคพ่นพิษ แผ่นดินไหวก็ไหวไปเรื่อยๆ ครอบครัวไหนมีศีลธรรมรอดพ้นภัย"

"ปี 2560 พระพรหมจะสร้างโลกใหม่ในเดือนกุมภาพันธ์ เพราะคนจะล้มหายตายไปเยอะ"

18. คีตา

("บทส่งบุญ"ท่อง หลังทำสวดมนต์ สมาธิ หรือ ทำบุญใดๆครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

19. สายฝนฉ่ำเย็น

สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนา สาธุค่ะ
    เห็นเป็นจริงดังนั้น หมั่นสวด หมั่นสร้างกุศล ยิ่งเร่ง ยิ่งพ้นภัย ค่ะ

20. คีตา

พึ่งไปคุยกับเพื่อน เรื่องบทสวดนี้ครับพี่ เขานี้ร้อนมาพึ่งเย็น สวดได้เดือนเดียว ชีวิตเขาเปลี่ยนเลย แปลกดีเหมือนกัน หน้าตาก็สดใสครับ เขาจะคิดสั้น พอดีเพื่อนผมให้สวดบทนี้ดู นั่งสมาธิ ส่งบุญ กลับเป็นว่าตอนนี้กำลังจะเริ่มเปิดร้านขายของ