คุณเป็น.. หรือจะเป็น...ภรรยาประเภทไหน...

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย NARKA, 2 ตุลาคม 2012.

1. NARKA

NARKA เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2006
    ดู ทีวีช่อง7 เมื่อครู่ 12.00น.(2 ตค.55)
    ยกเอาศาสนาพุทธมาว่า.....ภรรยามี 7 ประเภท
    1.ภรรยาแบบเพชฌฆาต
    2.ภรรยาแบบโจร
    3.ภรรยาแบบนาย
    4.ภรรยาแบบแม่
    5.ภรรยาแบบพี่
    6.ภรรยาแบบเพื่อน
    7.ภรรยาแบบทาส
    หญิง...ใครเป็น หรือ จะเป็น ชาย...ใครได้ หรือ จะได้ 3 ประเภทแรกก็ กรรมชั่ว....
    ส่วน4ประเภทหลังนั่น กรรมดี....
    แล้วก็ยกเอาสถิติ(ของอังกฤษหรือไทยไม่แน่ใจ)ว่า ในแต่ละปี จะมีคู่สมรสประมาณ300,000ราย แต่จะหย่า 100,000ราย คือ เป็นอัตรส่วน 2 ต่อ 1
    นี่ เป็นสถิติที่น่าวิตกกังวลมากๆ
    เพราะจำนวนผู้ที่หย่าร้างนั้น ผลกระทบ จะเกิดกับสังคมนั้นๆมากมายมหาศาล
    ไม่ว่าหญิง ไม่ว่าชาย หรือ บุตร ธิดา ที่เกิดมา ครอบครัว พ่อแม่ปู่ย่าตายาย เครือญาติ"ระทมทุกข์"กันหมด....จิตใจว้าเหว่ขาดที่พึ่ง ก้าวร้าว รุนแรง..
    ..เพราะจิตใจได้รับการกระทบกระเทือนมาจากชีวิตคู่ที่พังทะลาย....
    ...กลุ่มคนเหล่านี้ จะมีวิธีมองโลก มองสังคมแบบก้าวร้าว นิยมความรุนแรง ความรักที่สวยงาม กลายเป็นสีดำไปหมด....และก่อเกิดปัญหาทางสังคมตามมาอย่างไม่หยุดยั้ง...หากมีการทำวิจัยกันขึ้นมาจริงๆจังๆน่าจะเห็นนัยยะดังกล่าวได้แน่นอน....
    ......ในส่วนตัวผมค่อนข้างโชคดี อยู่ในกลุ่ม 2 (คือ 2ต่อ1) คือไม่หย่า ครองรักมา30กว่าปี มีลูก2คน มีเมียแบบที่7(ทาส) ชีวิตจึงมีความสุขดี
    ....แต่พอสุขมาถึง 30 กย.55 แต่พอขึ้น 1 ตค.55 ผมมีทุกข์ทันที
    เพราะภรรยา กลับกลายจากประเภทที่7 มาเป็นประเภทที่3ทันที....คือกลายเป็นนายผมไปในทันที....
    ..เพราะผมดันเกษียณแล้วนั่นเอง...แม่เลยได้ทีข่มผมใหญ่ กลายเป็นนายไปแล้ว
    "ให้ใช้วันละ 20บาทนะ" ผบ.ทบ.บอก....ฮา

2. rungdao

rungdao เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ฮ่าาาๆๆๆๆๆๆๆๆๆ +5555555555 ...
    โถๆๆๆๆ ... ให้ตายเถอะโรบิ้น 20 บาทนี่ ข้าว 3 มื้อ ของว่างผลไม้พิเศษ หนูว่าอยู่ได้สบายๆนะ อิอิ ..
    แต่ถ้าจะให้ตอบ ว่า หนูไม่สงสารคุณลุงนะ เพราะถ้าจะสงสาร มันต้องสงสารอีกหลายหมื่น หลายแสนคนเลย ...
    ...ของคุณลุงยังว่านานนะคะ บางคนหม้อข้าวยังไม่ทันดำเลย
    คนสมัยก่อนเขาว่า เมื่อแรกรัก น้ำต้มผักยังว่าหวานเลย
    ภรรยาและสามีสมัยนี้ ส่วนมากจะเป็นประเภทผสมค่ะ จะไม่โดดเด่นเพรียวๆ ซึ่งก็แล้วแต่สถานการณ์ ของลุง เป็น 2 in 1 นะ แต่ถ้าคุณลุงลองเพ้อรำพันถึงสาวในใจให้ภรรยาลุงฟังสิ ไม่แน่จะกลายเป็น 3 in 1 ( เพราะอาจได้เมียเพชรฆาตรเพิ่มมาอีก) ถึงตอนนั้น ก็วิ่งเร็วๆนะลุ๊งงงงงง .... 5555555+++

ปล. ในทางศาสนา ภรรยา(สามี) มี 7 ประเภทจริงๆค่ะ
    กระทู้คุณลุง ฮา แต่มีสาระ ... ผัวๆเมียๆ ละเหี่ยใจ อิอิ
    กระทู้เอาฮา อย่าสร้างความแตกแยกนะคะ ของแบบนี้
    บ้านใครบ้านมันนะเออ ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2012
  3. พูน

พูน เป็นที่รู้จักกันดี

นั่นละครับพี่ ตัวตนที่แท้จริงของ ผู้หญิง หากหมดทรัพย์เพื่อบำรุงเธอแล้ว ก็เมื่อนั้นล่ะ ผมเห็นแล้ว รายไหนรายนั้น สำหรับผู้หญิงที่อ่านแล้ว คิดว่าไม่ใช่ ลองคิดดูดีๆก่อนนะครับ

4. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

แน่ใจอย่างนั้นเลยหรือคะ.....

5. Thanks-Epi

Thanks-Epi เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ไม่ใช่ค่ะสมัยปัจจุบันแล้ว ผู้ชายที่ทำตัวแบบตรงกันข้ามกับเมื่อก่อน ก็มีเยอะถมไป น่าอายกว่าเสียอีก เพราะเสียเกียรติ(เข้าใจว่า เกียรติกินไม่ได้)

เราเป็นคนนึง ที่ไม่เคยได้เงินจากผู้ชายเพื่อบำรุงบำเรอ และเคยได้ยิน/ได้เห็น คำนินทา ของผู้ชายประเภท หลอกผู้หญิงทางเนต /หลอกสาวแก่ โคตรโง่ / หา..ไม่ได้/เหม็นเวลาอยู่ใกล้ พูดไปหัวเราะไปอย่างไม่อายปาก เพราะใช้เงินเขา

ผู้ชายพวกนี้ นอกจากนินทาเขาแล้ว เราซึ่งไม่รู้อิโหน่อิเหน่ ดันต้องจ่ายค่าข้าวให้ด้วย เพราะเขาเดินมาเก็บตัง

6. พูน

พูน เป็นที่รู้จักกันดี

กด Like ครับ แล้วแน่ใจว่าไม่ใช่ใช่ไหม