คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. สปัน

สปัน Active Member

6 กุมภาพันธ์ 2010
    ประสบการณ์อัศจรรย์น้ำอธิษฐานและรูปถ่ายช่วยรักษาโรค

บุตรสาวดิฉันมีปัญหาเรื่องพูดช้า ตอนอายุประมาณ 2 ขวบก็ยังพูดไม่ได้ ตอนแรกก็คิดว่า 3 ขวบ ก็คงพูดได้ แต่ก็ยังพูดไม่ได้ ดิฉันพาไปหาหมอที่โรงพยาบาลหลายครั้งในหลายๆแผนก แต่ได้รับการวินิจฉัยจากคุณหมอบางท่านว่าอาจจะมีอาการดาวน์? ซึ่งทำให้ดิฉันเครียดและเป็นกังวลมาก แต่ก็ไม่รู้จะทำอย่างไร ได้แต่พาไปหาคุณหมอและพาลูกฝึกออกเสียง แต่ก็เห็นพัฒนาการที่ช้ามาก ดิฉันเครียดมาก จนอายุ 4 ขวบก็ยังไม่พูด ซ้ำร้ายมีอาราณ์ที่ก้าวร้าวเวลาที่สื่อสารไม่เข้าใจกัน และทำให้มีปัญหามากยิ่งขึ้นเมื่อต้องเข้าเรียนอนุบาล ดิฉันยอมรับว่ากดดัน ท้อแท้ และเครียดมากเพราะพยายามช่วยลูกทุกวิธีแต่ยังแก้ปัญหาลูกพูดสื่อสารไม่ได้นี้ไม่ได้ผล ต่อมาได้รับฟังเรื่องราวความศักสิทธิ์ของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม จากลูกศิษย์คุณแม่ท่านหนึ่งคือพี่ต่าย ซึ่งรู้จักสนิทสนมกันมานาน พี่ต่ายได้ให้กำลังใจและให้หนังสือประวัติคุณแม่มาอ่านพร้อมทั้งรูปถ่ายคุณแม่ ซึ่งพี่เขายืนยันว่าเป็นรูปที่คุณแม่อธิษฐานไว้ว่ามีความศักดิ์สิทธิ์เหมือนรูปต้นฉบับ ดิฉันยิ่งอ่านก็ยิ่งศรัทธาคุณแม่และเหมือนชีวิตมีความหวัง จึงขอแบ่งน้ำอธิษฐานจากพี่ต่ายมาให้ลูกดื่มทุกวัน พร้อมทั้งนำรูปถ่ายคุณแม่มาบูชา สวดมนต์และขอบารมีคุณแม่ให้ลูกสามารถพูดได้ในเร็ววันและขอให้เป็นเด็กเลี้ยงง่าย อารมณ์ดี ไม่โมโหร้ายเหมือนที่เป็นอยู่ ผ่านมาเกือนเดือนลูกเริ่มพูดเป็นคำได้บ้าง ต่อมาเริ่มพูดได้สองคำติดกัน ปัจจุบันเป็นเวลาปีกว่าลูกสามารถพูดสื่อสารเป็นประโยคยาวๆได้รู้เรื่องเกือบ 90% นอกจากนี้อารมณ์ก็เย็นขึ้น ไม่ก้าวร้าวเกรี้ยวกราดเหมือนเมื่อก่อนค่ะ ความเมตตาและบารมีความศักดิ์สิทธิ์นี้ดิฉันและครอบครัวสำนึกในพระคุณของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมค่ะ

2. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    สวัสดีครับ พี่เชษฐ์ และลูกหลานคุณแม่บุญเรือนทุกท่าน
    ขออนุญาตร่วมกิจกรรม เล่าประสบการณ์ของอธิษฐานของคุณแม่บุญเรือนด้วยนะครับ ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าของทุกชิ้นที่ได้มาและมีประสบการณ์ ผมบูชามาจากที่เดียวกันทั้งสิ้น

1. ศิลาน้ำ ผมตั้งน้ำอธิษฐานทุกวันเสาร์เป็นประจำ ส่วนตัวนั้นได้ดื่มน้ำอธิษฐานเป็นประจำ ผลการตรวจเลือดประจำปีดีขึ้นครับ ทั้งไขมันในเลือด ค่าไต ที่เคยไม่ค่อยดีนัก ก็เปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้น นอกจากตนเองแล้ว ผลกับลูกก็เยี่ยมครับ ช่วงไหนผมมีโอกาสที่ผสมน้ำให้ลูกดื่มได้ จะพบว่าช่วงนั้นลูกจะแข็งแรงดี และเป็นผื่นแพ้น้อยลง เหนื่อยหน่อยครับต้อหาวิธีผสมแบบไม่ให้ใครรู้ เพราะภรรยาผมหัวดื้อไม่เชื่อเรื่องพวกนี้พาลจะห้ามผมว่าไม่ให้เอาให้ลูกดื่มนะ สกปรก 5555 ผมทำใจครับ เพราะเคยพยายามจะสอนเขาเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้มานานมากแล้วจนเลิกไป เพราะเค้าไม่รับจริงๆ บารมีคงยังไม่เปิดทาง

2. ปูนเสก ผมมีประสบการณ์ ทาป้ายส่วนที่ปวดของร่างกาย พบว่าดีขึ้นทุกครั้ง หายปวดเป็นปลิดทิ้งเลย บางทีผมก็ใช้ร่วมกับน้ำอธิษฐานครับ ใช้ปูนเสกทาบริเวณที่เป็นโรค

บารมีคุณแม่ เรื่องโรคภัยไข้เจ็บ ท่านสงเคราะห์ลูกหลาน จริงๆครับ ส่วนตัวเองก็ทำบุญถวายท่านด้วยครับ แล้วก็ทำบุญปล่อยปลาเป็นประจำด้วย เพื่อให้เหตุปัจจัยเกื้อหนุนกันครับ แต่

3. ถุงเหนี่ยวทรัพย์ ผมพกทีไรช่วงไหน งานเข้าทุกทีครับ งานจะเยอะกว่าปกติ เสียดายครับ ถ้าผมมีธุรกิจคงชอบ แต่พอเป็นงานประจำ ก็เลยไม่ค่อยชอบ 5555 ตอนนี้เลยเก็บไว้กับสมุดบัญชีธนาคารแทนครับ ถือเคล็ดให้เงินไหลเข้าบัญชีเยอะๆ แทน ถุงเหนี่ยวทรัพย์นี้ผมเคยมีโอกาสได้ให้ผู้มีสัมผัสพิเศษตรวจสอบดู พบว่าเมตตาโภคทรัย์นำหน้า เด่นเลยครับ และเป็นของแท้ ที่คุณแม่อธิษฐานไว้จริงๆครับ
    รวมถึงศิลาน้ำด้วย ที่เป็นของแท้เช่นกัน

สุดท้ายอยากบอกว่า ของทั้งหมดนี้ผมขอแบ่งบูชามาจากพี่เชษฐ์นั่นเองครับ เป็นเครื่องการันตีได้ ว่าของแท้ไม่จำเป็นต้องแพงมากครับ และไม่จำเป็นต้องหายาก ขอให้มาจากคนที่มั่นใจได้ กราบขอบารมีคุณแม่สงเคราะห์ให้พี่เชษฐ์และลูกหลานทุกท่าน โชคดี แข็งแรง มีเงิน มีทอง ใช้ไม่สิ้นสุดครับ สมปารถนาทุกอย่าง สาธุ

3. yurirun

yurirun เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    สวัสดีครับคุณเชษฐ์ ยินดีด้วยครับที่กระทู้ครบรอบปีที่ 3 ในวันนี้ และก้าวเข้าสู่ปีที่ 4 และก้าวต่อไปเรื่อยๆ นะครับ
    ขอบารมีคุณแม่คุ้มครองเพื่อนสมาชิกทุกท่านด้วยครับ...

4. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือนด้วยความเคารพครับ
    สวัสดีพี่เชษฐ์ พี่น้องทุกท่านครับ
    ขอให้เริ่มทำงานอย่างมีความสุข สำเร็จทุกประการทุกท่านครับ

5. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

:cool::cool::cool::cool::cool:

6. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สาธุ บารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองรักษาครับ

7. st-antique

ยินดีต้อนรับครับ เข้ามาศึกษาเรื่องราวเกี่ยวกับคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ได้ตลอดเวลานะครับ มีเรื่องสงสัยมาสอบถามกันได้ครับ

ขอให้ได้รับของมงคลของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ไปบูชาตามปรารถนาครับ

8. st-antique

สวัสดีครับคุณสปัน แสดงว่าอยู่หลุยส์เซียน่ากับพี่ต่ายใช่หรือเปล่าครับ ยินดีด้วยครับที่ได้รับเมตตาจากคุณแม่ฯในครั้งนี้ และขอบคุณมากๆครับที่นำเรื่องราวประสบการณ์ดีดีมาฝากลูกหลานคุณแม่ฯครับ ^^

9. st-antique

สวัสดีครับน้องธัญญ์นิธิ ยินดีด้วยครับที่ได้รับเมตตาจากคุณแม่ฯเสมอ และมาช่วยยืนยันความแท้ของศิลาน้ำและถุงเหนี่ยวทรัพย์ที่ได้บูชาไป เสียดายทัพพีนางกวักนะครับ ถ้าเปิดกิจการของตัวเองคงจะช่วยกวักทรัพย์ได้เยอะเลยแต่ไม่เป็นไรครับของทุกชิ้นมีเจ้าของอยู่ท้ายสุดก็ต้องไปอยู่กับผู้เป็นเจ้าของตัวจริงเป็นธรรมดา ของคุณมากครับที่นำเรื่องราวประสบการณ์ดีดีมาแบ่งปันเพื่อช่วยเผยแพร่เกียรติคุณของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ให้ขจรขจายยิ่งขึ้นไปครับ

10. st-antique

ขอบคุณมากครับ ^^

11. st-antique

สวัสดีครับน้องไชยยันต์ มีความสุขในการทำงานวันแรกของสัปดาห์นะครับ ^^

12. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

วันนี้ ครบรอบ 3 ปี "กระทู้คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระเครื่องหรือของอธิษฐาน" แล้วครับ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม มอบพรให้ลูกหลานและศานุศิษย์ทุกท่านได้มั่งคั่ง มั่งมีด้วยโภคทรัพย์เงินทอง หลั่งไหลมากองเต็มห้องเต็มหอ กิจการงานใดที่เฝ้ารอให้คลี่คลายสำเร็จด้วยดี ให้มากมีด้วยเกียรติยศ ลาภยศ สรรเสริญ กิจการทุกอย่างเจริญก้าวหน้ารุ่งเรืองไม่มีวันตกต่ำ ให้เฟื่องฟูเช้าค่ำอย่าได้ขาด หากใครคิดปรามาสทำร้ายให้พ่ายไปด้วยความคิดร้ายนั้น ขอให้ทุกท่านมีความสุขทุกคืนวัน สุขสันต์ตลอดไปนับจากนี้ด้วยเทอญ

13. auto1471

auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011
    กราบคุณย่าบุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีเพื่อนสมาชิกและศิษย์คุณย่าบุญเรือน โตงบุญเติม ทุกๆๆท่าน..

ขอให้ทุกๆท่าน จงมีความสุข สดชื่น สมหวัง กันทุก ๆ ท่านน่ะครับ

ยินดีกับกระท้อและให้น้องเชษฐ และกระทู้คุณแม่. อยู่คู่กันนานแสนนาน

14. st-antique

สวัสดีครับพี่ออโต้ ขอบคุณมากครับสำหรับคำอวยพร ^^

15. Preaw-111

Preaw-111 Active Member

30 กรกฎาคม 2014
    ขอพรจากคุณแม่ ให้สุขภาพแข็งแรง มีโชคมีลาภด้วยครับ

16. st-antique

:cool::cool::cool::cool::cool:

17. st-antique

วันนี้ผมมีธุระที่ต้องออกไปทำ อาจจะไม่ได้เข้ามาดูแลกระทู้ฯได้ตลอดนะครับ แต่ทุกท่านสามารถเข้ามาร่วมกิจกรรมได้ตลอดจนถึงเวลา 23:59 น. ของวันนี้ครับ เสร็จธุระแล้วจะรีบมาทักทายพูดคุยกับทุกท่านครับ ขอบคุณทุกท่านอย่างมากครับที่มาร่วมกิจกรรมกันอย่างต่อเนื่องและให้ความร่วมมือในทุกเรื่องด้วยดีเสมอมา

18. yak_yai

yak_yai สมาชิก

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพ และสวัสดีคุณเชษฐ์และลุกศิษย์คุณแม่ทุกท่าน ขอให้โชคดีร่ำรวยเงินทอง มีแต่ความสุขปราศจากความทุกข์ทั้งปวงครับ

ขอแสดงความยินดีกับการครบรอบ 3 ปี และขอขอบคุณที่กรุณาหาข้อมูลดี ๆ ที่ไม่สามารถหาอ่านจากที่ไหนได้มาลงให้สำหรับคนที่ต้องการความรู้และข้อมูลของคุณแม่บุญเรือน ได้ศึกษาและปฏิบัติอย่างถูกต้อง ขอขอบคุณจริง ๆ จากใจครับ

19. st-antique

สวัสดีครับคุณ yak_yai ขอบคุณมากครับสำหรับการแสดงความยินดีในโอกาสพิเศษนี้ครับ ^^

20. สปัน

สปัน Active Member

6 กุมภาพันธ์ 2010
    สวัสดีค่ะพี่เชษฐ์(ขออนุญาตเรียกตามที่พี่ต่ายเรียกนะค่ะ) เมื่อก่อนทำงานที่เดียวกันค่ะ และสนิทกัน เพราะชอบเดินสายทำบุญไหว้พระค่ะ ได้รู้จักพี่เชษฐ์จากที่พี่ต่ายเค้าเล่าถึงว่าเป็นลูกศิษย์คุณแม่ท่านมาสงเคราะห์และเป็นผู้ที่นำเรื่องราวของคุณแม่บุญเรือนรวมทั้งวัตถุมงคลคุณแม่มาเผยแพร่เป็นความรู้ที่เป็นสากล ถูกต้อง มีที่มาที่ไปและจับต้องได้ พี่เค้าชื่นชมและเล่าให้ฟังเสมอเวลาเจอกันค่ะ และที่บังเอิญมากกว่านั้น ต่อมาได้มาอยู่หมู่บ้านเดียวกันโดยบังเอิญด้วยค่ะ เลยได้มีโอกาสเจอกันบ่อยๆได้มีโอกาสพี่เค้าพาไปกราบรูปหล่อคุณแบญเรือน โตงบุญเติมที่วัดอาวุธ วัดสัมพันธวงศ์ และวัดสังฆทานเสมอและได้สวดมนต์ถวายรูปหล่อคุณแม่ที่วัด และทำบุญถวายคุณแม่ค่ะ ได้มีโอกาสอ่านเรื่องราวของกระทู้นี้มาสักพัก คงจะทยอยอ่านไปเรื่อยๆค่ะเพราะจำนวนหน้าเยอะมาก คงอีกสักพักคงจะตามพวกพี่ๆทันถึงหน้าสุดท้าย ขออนุโมทนาบุญนะคะที่เสียสละเวลา กำลังกาย กำลังสมอง นำเรื่องราวประวัติและวัตถุมงคลคุณแม่มาเผยแพร่ ได้ความรู้มากและรู้สึกรักและศรัทธาคุณแม่มากค่ะ