คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    พี่เชษฐ์พูดแทงใจดำครับ แต่ช่วงนี้เศรษฐกิจแย่จริงๆครับ ปลาใหญ่ยังต้องดิ้นรนให้อยู่รอด ปลาเล็กแย่เลย ยิ่งปลาเพิ่งคลอดไม่ต้องพูดถึง อยู่อย่างไรให้รอดยังยากเลย นี่ถ้าผมมีกิจการมาอยู่แล้ว หรือที่บ้านมีกิจการ แล้วผมมาต่อยอดนะ รับรองได้ใช้แน่นอนครับ แต่ช่วงชีวิตผมโอกาสต่างๆยังไม่เหมาะเจาะครับ ยังคงต้องทำงานประจำต่อไป เพราะภาระหลักของครอบครัวอยู่ที่ผม ส่วนภรรยาถึงแม้จะได้โอกาสมาค้าขายเล็กๆน้อยๆ แต่ก็แย่เอาการครับ ให้วัตถุมงคลไปช่วย ก็ปฏิเสธ ไม่ศรัทธาเลย แถมบอกว่าอยากได้เป็นเงินมากกว่า ผมเลยจนปัญญาครับ เลยต้องปล่อยให้เจ้าของที่แท้จริงไปแทน

2. กิตติกรณ์_ต่าย

กิตติกรณ์_ต่าย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

24 กุมภาพันธ์ 2009

ขอแสดงความยินดี เนื่องในวาระครบรอบ 3 ปีแห่งการก่อตั้งกระทู้คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน 27 เม.ย.58นี้ นับเป็นย่างก้าวแห่งความสำเร็จ และเติบโตอย่างต่อเนื่อง ขอให้กระทู้คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน เจริญรุ่งเรือง มั่นคง และเป็นกระทู้ที่เผยแพร่เกียรติประวัติคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ตลอดจนอานุภาพความศักดิ์สิทธิ์ของพระพุทโธน้อยและของอธิษฐานของคุณแม่บุญเรือนที่มีชื่อเสียงอันดับ 1 ของเวปพลังจิตและเมืองไทยตลอดไปครับ

3. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือนที่เคารพ
    สวัสดีพี่เชษฐ์และพี่ ๆ น้อง ๆ ชาวลูกศิษย์คุณแม่ทุกท่านครับ

กระทู้ของคุณแม่มีอายุครบ 3 ปีแล้ว ยินดีด้วยครับพี่เชษฐ์

4. aomrt107

aomrt107 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม กราบ กราบ กราบ
    ขอแสดงความยินดีกับพี่เชษฐ์ ที่กระทู้ครบรอบ3ปีวันนี้ กระทู้นี้ให้ทั้งความรู้ ให้ได้ศึกษาได้ฟังเรื่องราวประสบการณ์ต่างๆเป็นประโยชน์แก่ผู้ที่ศรัทธาคุณแม่อย่างยิ่ง สุดท้ายขอพรขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม โปรดจงแผ่ปกปักรักษาคุ้มครองพี่เชษฐ์ตลอดจนถึงลูกศิษย์ทุกคน ให้มีความสุขพบเจอสิ่งที่ดีๆตลอดไปครับ :cool::cool::cool:

5. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    ขอแสดงความยินดีในวาระครบรอบ 3 ปีครับ ขอบคุณที่เสียสละเวลาอันมีค่า มาแบ่งปันข้อมูล และเรื่องราวต่าง ๆ ของคุณแม่บุญเรือน มาให้ทุกคนได้อ่าน และศึกษา ซึ่งมีประโยขน์ต่อทุกท่านที่ได้อ่านอย่างมากมายทีเดียวครับ
    ส่วนผม หลังๆ ไม่ค่อยได้เข้าเวป สักเท่าไหร่ จะเข้าดูทางเฟส มากกว่า และติดตามเรื่องราวที่ลงไว้ในเฟส
    ส่วนเรื่องประสบการ์ณที่เกี่ยวกับคุณแม่ เคยได้รับรูปคุณแม่บุญเรือน 3 ใบ จากคุญเชษฐ์ เมื่อคราวที่คุณเชษฐ์ แจกครับ เป็นสิ่งแรกที่ผมมีเกี่ยวกับท่าน เมื่อได้รับแล้วผมก็นำไปเคลือบทั้งสามรูปแล้วนำขึ้นหิ้งบูชา ที่บ้านครับ ...เวลา สวดมนต์ ไหว้พระ หรือทำบุญ ทุกครั้ง ผมจะอุทิศส่วนบุญ ให้กับครูบา อาจาร์ย ทุกท่าน ที่ผมเคารพครับ ส่วนเรื่องขอพรกับท่านจริง ๆ ยังไม่เคยขอพรครับ แต่ถ้ามีคิดในใจ ก็คงจะเป็นเรื่องขอให้มีโอกาสได้ วัตถุมงคลแท้ ๆ ของท่านบ้างครับ .... ถึงตรงนี้ มีเรื่องที่ดีใจมากครับที่มีพี่ในเฟสท่่านนึงจะแจกศิลาน้ำ มาให้บูชาครับ ....

ขอบคุณครับ ....

6. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ยินดีมากครับที่มีคนศรัทธาคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมเพิ่มขึ้นและยินดีมากที่กระทู้นี้เป็นประโยชน์ต่อลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกคนครับ เข้ามาศึกษาได้ตลอดนะครับ อ่านแล้วสงสัยจุดไหนสอบถามได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2015
  7. สปัน

สปัน Active Member

6 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอแสดงความยินดีที่ก้าวย่างเข้าสู่ปีที่ 3 ขอให้กระทู้นี้อยู่คู่เวปพลังจิต และลูกหลานคุณแม่บุญเรือนตลอดไป อีกทั้งขอบารมีหลวงพ่อพุธโธทุกพระองค์และคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมขอจงอำนวยพรให้พี่สุรเชษฐ์และลูกหลานคุณแม่ที่เข้ามาในกระทู้นี้สุขภาพสมบูรณ์แข็งแรง กระทำกิจการงานต่างๆล้วนสัมฤทธิ์ผล ประสบความสำเร็จ รุ่งเรือง ร่ำรวย เป็นไปในทางดีทางได้เสมอไปตลอดกาลนานเทอญ.

8. Jimp

Jimp เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพ
    สวัสดีพี่น้องทุกท่าน
    ร่วมยินดีในวันครบรอบ 3 ปี ของกระทู้คุณแม่บุญเรือน ด้วยครับ

:cool::cool::cool:

9. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008

ชาติที่สาม ท่านได้เกิดเป็นท่านหญิงโม หรืออีกนัยหนึ่ง คือ ท้าวสุรนารี แห่งจังหวัดนครราชสีมา ผู้เป็นวีรสตรีคนสำคัญในประวัติศาสตร์ไทย ซึ่งท่านผู้อ่านทั้งปวงย่อมทราบเรื่องราวดีอยู่แล้ว ในชาตินี้กล่าวด้วยว่า พลตรียุทธ สมบูรณ์ ได้เกิดเป็นน้องชายของท่านในครั้งนั้น

เรื่องระลึกชาติเป็นเรื่องพิสูจน์ยาก แต่เมื่อคำนึงถึงความเป็นนักบุญของท่าน ซึ่งมีสัจวาจาอย่างยอดเยี่ยมและเมื่อคำนึงถึงอิทธิฤทธิ์ต่างๆ ของท่านด้วยแล้ว ทำให้เชื่อได้อย่างปราศจากข้อสงสัย

............สำหรับท่านที่ไม่เคยอ่านข้อมูลนี้ครับ.........

ผมนับถือย่าโมจนมาทราบประวัติคุณแม่บุญเรือนว่าอดีตชาติท่านคือท่านใด และมีเรื่องราวความผูกพันธ์ กับเมืองโคราช........

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2015
  10. myOle

myOle เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพ
    สวัสดีคุณเชษฐ์ และทุกท่านครับ

11. mkw

mkw เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2006
    น้อมกราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ด้วยความเคารพยิ่งครับ
    สวัสดีคุณเชษฐ์
    สวัสดี พี่ๆ น้องๆ ลูกศิษย์คุณแม่ฯ ทุกท่านด้วยครับ
    มายินดีกับวันเกิดปีที่ 3 ของกระทู้ดีๆ มีประโยชน์ ของคุณเชษฐ์ อีกครั้งครับ
    ขอให้บารมีคุณแม่ฯ ช่วยอวยพรให้ทุกท่าน
    มีความสุข ร่ำรวย สมหวัง ราบรื่น ในกิจการงาน การเรียน ทุกๆ ท่านครับ

12. bunjong

bunjong เป็นที่รู้จักกันดี

ขอพรจากคุณแม่ พบแต่สิ่งดีๆ ในชีวิตด้วยครับ

13. bunjong

bunjong เป็นที่รู้จักกันดี

เคารพ และคิดถึงคุณแม่เสมอ

14. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ไม่ต้องเสียดายหรอกครับ เมื่อของนั้นไม่ใช่ของเราให้ต้านไว้ยังไงสุดท้ายก็ไม่ได้อยู่กับเราอยู่ดีครับ เรื่องความเชื่อของแต่ละคนก็ไม่เหมือนกัน แฟนอาจจะยังไม่เห็นไม่เชื่อไม่ศรัทธาเพราะพื้นฐานของเขาอาจจะไม่ได้มีความเชื่อเกี่ยวกับสิ่งเหล่านี้ วันนึงที่เขามีโอกาสคงจะได้รับรู้และได้เข้าใจในสักวันครับ 30 ลิขิตฟ้า 70 ต้องฝ่าฟัน ถ้าเรามั่นใจว่าฝ่าฟันเต็มที่ 70 แล้วก็ตาม แต่ไม่มีเรื่องลิขิตฟ้าช่วยอีก 30 ยังไงก็ไม่ครบร้อยหรอกครับ ความเชื่อต่างๆหากไม่ได้ทำให้เสียหาย ก่อให้เกิดความเดือดร้อนแก่ตนเองและครอบครัวเก็บไว้บ้างก็ดีครับจะได้ไม่เสียโอกาสหากความเชื่อนั้นจะส่งผลดีต่อชีวิต

15. st-antique

ขอบคุณมากครับพี่ต่าย สำหรับการแสดงความยินดีและคำอวยพรครับ ^^

16. st-antique

ขอบใจมากครับน้องโน๊ต ^^

ขอบใจมากครับน้องอ๋อม

17. st-antique

:cool::cool::cool::cool::cool:
    ขอบคุณมากครับที่เข้ามาแสดงความยินดีในโอกาสพิเศษนี้ ^^

18. st-antique

ขอบคุณมากครับคุณสปัน

19. st-antique

ขอบคุณครับ ^^

:cool::cool::cool::cool::cool:
    ขอบคุณมากครับ

20. st-antique

สวัสดีครับ คุณmyOle ^^

ขอบคุณมากครับพี่มงคล ^^