คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือนด้วยความเคารพครับ
    สวัสดีพี่เชษฐ์ พี่น้องทุกท่านครับ
    ขอให้ปรสบความสำเร็จทุกประการครับ

2. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สาธุ สาธุ สาธุ ขอพรนั้นสำเร็จแก่น้องเช่นกันครับ

3. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่านครับ

เผลอแว้บเดียวเดินทางมาถึงกลางสัปดาห์กันแล้วขอให้ทุกท่านมีความสุขกับการทำงานและการใช้ชีวิตนะครับ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม พระพุทโธน้อย ทัพพีนางกวัก มอบพรให้ลูกศิษย์คุณแม่ฯทุกท่านมั่งมีเงินทอง หลั่งไหลมาเนืองนอง เฟื่องฟูเต็มห้อง ค้าขายสิ่งของ ให้ขายดีมากมีกำไร งานราชการไซร้ ให้นายเมตตา ก้าวหน้าทั่วหน้าเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กุมภาพันธ์ 2018
  4. st-antique

ไม่ได้เข้ามาทักทายกันสองสามวัน ไม่สบายเป็นหวัดแล้วมีอาการเวียนหัวมากครับ ต้องขออภัยไว้ ณ โอกาสนี้ด้วย ตอนนี้อาการดีขึ้นมากเกือบเป็นปรกติแล้ว เลยรีบเข้ามาทักทายกันก่อน มีความสุขมากในการทำงานและใช้ชีวิตในวันนี้นะครับ

5. st-antique

6. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่านครับ

เริ่มต้นเช้าวันศุกร์วันทำงานวันสุดท้ายของสัปดาห์ด้วยอากาศที่ชุ่มฉ่ำเย็นด้วยฝนที่ตกโปรยปรายลงมาสร้างความชุ่มฉ่ำได้ไม่น้อย แต่อาจจะไม่สะดวกสำหรับการเดินทางมากนักโดยเฉพาะอย่างยิ่งการเดินทางไปทำงานในเขตกรุงเทพฯและปริมณฑล ก็เป็นไปตามสภาวะอากาศโลกที่จะเปลี่ยนไปครับเราไม่สามารถหลีกเลี่ยงหรือห้ามไม่ให้เกิดได้ คิดมุมดีตกช่วงนี้ฝุ่นละอองของเสียในอากาศของกรุงเทพฯจะได้ถูกดึงให้ตกลงมาพร้อมน้ำฝนทำให้อากาศดีขึ้นกว่าที่เป็นอยู่ ส่วนใหญ่ทุกสิ่งมีข้อดีและข้อเสียในตัวเสมออยู่ทึ่ว่าเราจะมองมุมใดหรือเลือกใช้มุมใดของสิ่งนั้นให้เกิดประโยชน์กับตัวเองมากที่สุด อากาศค่อนข้างเปลี่ยนแปลงบ่อยมากช่วงที่ผ่านมาทำให้เกิดอาการป่วยกันได้ง่ายโดยเฉพาะการเป็นไข้หวัด แพ้อากาศ ผมเองก็พึ่งดีขึ้นจากการเป็นไข้หวัดและมีอาการเวียนหัวคล้ายน้ำในหูไม่เท่ากันแทรกมาอีก รอบนี้ถือว่าเป็นเยอะพอควรครับแต่ตอนนี้ดีขึ้นเกือบหายเป็นปรกติแล้ว ท่านอื่นๆก็รักษาสุขภาพมากๆนะครับ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม มอบพรอันประเสริฐให้ลูกหลานทุกท่านมีความสุข เจริญรุ่งเรือง ฟูเฟื่องด้วยเงินทองโภคทรัพย์นานา หลั่งไหลมาเทมาดุจแม่น้ำคงคาไม่รู้ขาดสาย เขียวสายขาวเหนี่ยวทรัพย์ให้ได้เข้ามามากมาย ทั้งอันตรายมลายไปเพราะบารมี จะเดินทางไปไหนไกลใกล้ ให้แคล้วคลาดปลอดภัยในทุกที่ ให้มั่งมีศรีสุขพูนทวี สารพัดสิ่งดีที่คิดหวังหากไม่เกินกรรมแล้วไซร้ ให้ได้รับเสมอไปและสุขใจทั่วหน้าเทอญ

7. st-antique

สวัสดีลูกหลานและศิษยานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่านครับ

วันนี้ "วันเสาร์"

ศิษยานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

"ตั้งน้ำอธิษฐาน" และ "ของอธิษฐานเป็นยา" กันนะครับ

8. st-antique

28378745_1725850564102695_6411897536466234381_n.jpg 28277270_1725850630769355_1318422373703398011_n.jpg

รูปอธิษฐานคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ตัวหนังสือสามแถว
    รูปตัวแทนคุณแม่ฯที่มีความศักดิ์สิทธิ์ยิ่ง บรรดาลูกศิษย์คุณแม่ฯที่อาราธนาติดตัวอยู่ต่างรับรู้กันดีและได้รับเมตตาจากท่านตลอดมา ศรัทธาที่ตั้งมั่นย่อมนำจิตสื่อถึงครูบาอาจารย์และจะได้รับเมตตาเสมอ 1f64f.png 1f64f.png 1f64f.png

9. st-antique

เมื่อวานนี้ลงรูปอธิษฐานไปแล้ว นึกได้ว่ายังติดค้างเรื่องที่ว่าจะเล่าเรื่องของทุกอย่างทุกชิ้นของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม มีเจ้าของที่แท้จริงเสมอ เดี๋ยวจะเรียบเรียงให้อ่านกันครับเพราะเรื่องที่ยืนยันที่ผ่านมาก็เป็นรูปอธิษฐานนี่แหละครับ รอติดตามกันนะครับ

10. st-antique

พระเครื่องและของอธิษฐานของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม
    ทุกองค์ทุกชิ้นมีเจ้าของแท้จริง

เป็นความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

พระเครื่องและของอธิษฐานของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ทุกองค์ทุกชิ้นมีเจ้าของแท้จริง เรื่องนี้ผมเคยลงบอกกล่าวและบอกเล่าเรื่องราวยืนยันไปก่อนหน้าบ้างแล้วครั้งสองครั้งถ้าจำไม่ผิด ครั้งนี้เกิดขึ้นชัดเจนอีกครั้งกับรูปอธิษฐานที่ทันคุณแม่ฯ จึงถือโอกาสนำมาเล่าสู่กันฟังอีกครั้ง เรื่องนี้เกิดขึ้นเมื่อประมาณ 1 เดือนที่ผ่านมาครับ ช่วงนั้นผมมีโอกาสได้รูปอธิษฐานแบบสีซีเปียมาบูชาเพิ่มอีกรูปหนึ่ง(ก่อนหน้าผมมีเก็บไว้ 3 รูปแล้ว) ซึ่งรูปอธิษฐานที่ทันคุณแม่ฯนี้ผมจะชอบและเก็บสะสมไว้เสมอเมื่อมีโอกาสได้เจอที่สวย แท้ สมบูรณ์ เพราะเกิดประสบการณ์ตรงมากมายหลังจากที่ได้อาราธนาบูชาติดตัวตั้งแต่ช่วงแรกๆที่ได้ศึกษาเรื่องราวคุณแม่บุญเรือนแล้วเกิดความศรัทธาเคารพท่านเป็นครูบาอาจารย์ จึงคิดว่าจะเก็บให้น้องๆและหลานๆได้แขวนติดตัวไว้คนละรูปเก็บเรื่อยมาทั้ง รูปอธิษฐาน รูปลายเซ็นต์ แต่ส่วนตัวจะเน้นของเก่าที่แท้และทันคุณแม่ฯเท่านั้น แม้ว่ารูปอธิษฐานที่อัดใหม่จะมีความศักดิ์สิทธิ์ตามที่คุณแม่ฯได้ทำการอธิษฐานไว้ก็ตาม แต่จากประสบการณ์การบูชาด้วยตัวเองแล้วรูปที่เก่า แท้ ทันคุณแม่ฯ มีพุทธคุณที่สูงมากจริงๆครับ ขอพรได้ไวและสำเร็จเร็วมากจนเป็นที่อัศจรรย์แก่ผมเสมอมา ผมจึงเน้นหาตามที่ผมเจอประสบการณ์ว่าดีให้น้องๆหลานๆได้ใช้เช่นกัน เมื่อหาได้จำนวนเท่าที่ต้องการแล้วก็ไม่ได้เลิกบูชา ถ้าหากเจอแบบที่แท้ ทัน สวย สมบูรณ์อีกผมก็จะเก็บไว้เสมอ เก็บไว้เผื่อลูกศิษย์คุณแม่ฯท่านอื่นๆที่จะมาตามหาภายหลังซึ่งมีมาเรื่อยๆไม่ขาดสาย รูปอธิษฐานสีซีเปียรูปนี้ก็เช่นกันผมเห็นก็นึกว่าต้องบูชาเก็บไว้ให้ลูกศิษย์คุณแม่ฯที่อยากได้บูชา เมื่อได้มาผมก็จัดชุุดของอธิษฐานต่างๆใส่ด้านหลังรูปแล้วเลี่ยมกันน้ำไว้ให้เรียบร้อยสะดวกต่อการนำไปบูชาได้เลย หลังจากที่ได้รูปมาไม่นานครับก็มีลูกศิษย์คุณแม่ฯติดต่อมาขอเช่าบูชาจริงๆ ตามที่คิดไว้ แต่ปรากฎว่ามีติดต่อมา 2 คน ห่างกันไม่กี่ชั่วโมงแต่ผมก็ให้โอกาสคนแรกได้บูชาไปก่อนหากเขาตัดสินใจจะบูชาจริง ซึ่งครั้งนี้ก็จะต้องมีคนนึงที่พลาดหวังไป ปรากฎว่าคนแรกที่ติดต่อมาขอบูชาไปก่อน คนที่ขอบูชามาภายหลังซึ่งเป็นลูกศิษย์ที่เคยมาบูชาของคุณแม่ฯจากผมเหมือนกันจึงพลาดไม่ได้บูชา แต่ด้วยความที่น้องเขาอยากได้รูปอธิษฐานไปบูชามากๆ ผมจึงรับบอกไปว่าหากว่าคุณแม่ฯจะให้เราได้บูชารูปจริงไม่นานก็จะได้บูชาแน่นอน พร้อมรับปากไปว่าถ้าเจอรูปอธิษฐานที่แท้และทันอีกจะจัดทำเข้าชุดแบบเดียวกันให้และจะแจ้งเลยทันที และคุณแม่ฯท่านก็เมตตาจริงครับ(ส่วนตัวผมเองคิดว่าน้องเขาถึงเวลาที่จะได้บูชารูปอธิษฐานของคุณแม่ฯแล้วจริงๆคุณแม่ฯจึงได้จัดสรรของมาให้ในเวลาอันรวดเร็ว) หลังจากนั้นสองวันผมก็ได้รูปอธิษฐานใบใหม่เข้ามาในสภาพที่สวย สมบูรณ์มากๆ จึงรีบแจ้งให้น้องเขาทราบทันทีว่าได้รูปแล้วน้องเขาดีใจมากครับ ผมจึงรีบจัดการนำรูปอธิษฐานไปเข้าชุดแบบเดียวกันกับชุดก่อนหน้าให้น้องเขาได้บูชาไป และนี่ก็เป็นเรื่องราวความเมตตาของคุณแม่ฯที่ผมพบเจอ และผมเชื่อว่าเป็นการจัดสรรของคุณแม่ฯให้แก่ลูกศิษย์ของท่านอย่างแท้จริงเมื่อถึงเวลาและโอกาสที่เหมาะสมย่อมจะได้รับเมตตาครับ

11. st-antique

เคล็ดลับที่ไม่ลับ

ลูกศิษย์คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ท่านใดที่มีปัญหา ไม่ว่าจะหนักหนาเพียงใด ขออย่าท้อแท้ใจนะครับ ขอให้เชื่อในบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครูอาจารย์ที่เราเคารพศรัทธาเป็นที่ตั้ง และแนะนำว่าให้ท่านหารูปอธิษฐานของคุณแม่ฯ ที่ แท้ ทัน มาบูชาติดตัวไว้ ไม่จำเป็นต้องมีของอธิษฐานอื่นใดติดหลังรูปก็ได้ครับ เพียงรูปอย่างเดียวก็พอ อาราธนาติดตัวไว้เพื่อขอพรแล้วท่านจะได้รับเมตตา พบเจอทางออก และหลุดพ้นจากปัญหาต่างๆนั้นได้อย่างแน่นอน ตลอดจนจะมีความเจริญก้าวหน้ายิ่งขึ้นไปอีกด้วยครับ

12. st-antique

เริ่มต้นการทำงานวันแรกของสัปดาห์กันแล้วหลังจากได้หยุดพักผ่อนเก็บแรงกายแรงใจสำหรับการดำเนินชีวิตต่อไปในอาทิตย์นี้ วันนี้ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับการทำงานนะครับและขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม มอบพรอันประเสริฐให้ทุกท่านมีความสุข สดชื่นในการดำเนินชีวิต จะคิดการใดให้ได้สมปรารถนา แม้ค้าขายให้มากมายด้วยเงินตรา จะยาตราทิศใดปลอดภัยครัน กิจการใดใดให้สำเร็จสมประสงค์ บรรลุลงเบ็ดเสร็จตามเลือกสรร ให้พรนี้ครอบคลุมไปในทุกวัน ได้สุขสันต์ทั่วหน้าทุกท่านเทอญ

13. st-antique

สวัสดีค่ำคืนวันแห่งความหวังของหลายๆคนครับ เป็นอย่างไรบ้างครับ วันนี้ลูกหลานคุณแม่ฯท่านใดมีโชคดีบ้าง ท่านที่โชคดีผมขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ ท่านที่ไม่มีโชคก็อย่าได้คิดท้อแท้เสียใจไปนะครับ เรื่องโชคนั้นไม่แน่นอนเรื่องทำมาหากินเป็นเรื่องที่แน่นอนกว่าครับ เรื่องโชค ลาภลอยมีปัจจัยที่เราไม่สามารถกำหนดได้หลายอย่าง ทั้งเรื่องบุญเก่าที่สะสมไว้ และเวลาที่เหมาะสมที่จะได้รับบุญที่เคยทำมานั้นในรูปแบบลาภลอย หลายคนได้ยินว่าทำบุญบ่อยๆจะได้ถูกหวย มีโชคลาภ ก็ตั้งหน้าตั้งตาทำบุญเพื่อจะได้ผลเรื่องโชคลาภตามที่หวัง แบบนี้ก็ไม่ได้บุญที่เต็มที่ครับดีไม่ดีไม่ได้เลยเพราะทำบุญหวังผลเกินไป ทำบุญไม่ควรหวังผลได้นอกจากการสะสมบุญไว้ในวันที่เราไม่สามารถจะทำบุญได้เองไม่ว่าจะกรณีใดใดก็ตาม บุญจากการทำด้วยใจที่บริสุทธิ์เกิดจากความตั้งใจจริง ไม่หวังผลอันจะปรากฏตามมานี้ย่อมจะนำกุศลให้เกิดขึ้นแก่ผู้ทำอย่างเต็มที่เสมอครับ ท่านที่มีโชคลาภแล้วก็อย่าลืมแบ่งเงินส่วนนี้ไปทำบุญ ทำทานด้วยนะครับ จะได้เสริมส่งบุญให้กับตัวเองไปอีกและป้องกันทุกขลาภด้วยครับ

14. st-antique

พรุ่งนี้ "วันเสาร์"

อย่าลืมเตรียม "ตั้งน้ำอธิษฐาน"

และ "ของอธิษฐานเป็นยา" กันนะครับ

15. st-antique

สวัสดีลูกหลานและศิษยานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่านครับ

"ตั้งน้ำอธิษฐาน" และ "ของอธิษฐานเป็นยา" กันนะครับ

16. nott17

กราบคุณแม่บุญเรือนด้วยความเคารพครับ
    สวัสดีพี่เชษฐ์ ขอให้แข็งแรง ร่ำรวย มีความสุขครับ

17. st-antique

สาธุ สาธุ สาธุ

18. nott17

สวัสดีพี่เชษฐ์ พี่น้องทุกท่านครับ
    เริ่มต้นวันทำงาน ขอให้สำเร็จทุกประการครับ

19. st-antique

วันนี้ "วันพระ" ลด ละ สิ่งที่ทำให้ทุกใจ ทำแต่สิ่งดี สะสมบุญกันนะครับ

20. st-antique