คุยกันฉันท์เพื่อน - ( ๔๑) ^_^

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย ชนินทร, 17 กันยายน 2009.

1. ชนินทร

ชนินทร พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

อยู่เมืองไทยนี่แหละค่ะ... แค่... พยายามปฏิบัติตามคำสอนขององค์สมเด็จพระผู้มีพระภาคเจ้า... และครูบาอาจารย์ทั้งหลาย... เท่านั้นเองค่ะ

2. ดาราแฟร์

ดาราแฟร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผม
    ผู้บรรลุธรรมขั้นสูง จิตเป็นอรหันต์แล้ว ตั้งแต่ 50 เปอร์เซ็นต์ขึ้นไป มีสิทธิ์อธิษฐานจิต เพื่อกลับนิพพานได้ตามต้องการครับผม.

3. ดาราแฟร์

ครับผม รับทราบ ขอบคุณมากครับ.

4. ชนินทร

ชนินทร พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

แล้วคุณดาราแฟร์... อยู่ที่ไหนคะ

5. ดาราแฟร์

ครับผม
    ดาราแฟร์ อยู่ที่ จ.ลำปาง เขต อ.เมือง ครับผม.

6. ชนินทร

ขอบคุณค่ะ

7. ดาราแฟร์

ครับผม

8. ชนินทร

ไม่บังเอิญจริง ๆ ค่ะ...

เพิ่งได้รับสัญญาณ... ให้เตรียมตัวขึ้นเหนือ... แต่ในความรู้สึก... น่าจะหมายถึง... แดนลับแล ทางตอนเหนือของกรุงเทพ ฯ...

เพียงแต่ไม่ทราบว่า... เมื่อไหร่... แต่ความรู้สึกว่า... อีกไม่นาน...

แต่คนที่จะไปได้ อย่างน้อยต้องปฏิบัติธรรมมาในระดับหนึ่งแล้ว...

แต่ไม่กังวล.... ไม่ห่วงอะไรหรอกนะคะ...

ถ้าจะรอดก็รอด... ไม่รอดก็ตาย...

9. ดาราแฟร์

ครับผม
    ผู้ปฎิบัติธรรม คือ ผู้เจริญแล้ว รู้แล้วในจิตตน โมทนาสาธุครับ.
    การรู้ในจิต ย่อมหมายถึง เป็นผู้ถูกเลือกให้รอด ทำตามที่จิตรู้ บอกมาดีที่สุดครับผม.

10. เกษม

เกษม ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แผ่นดินธรรมที่จะปลอดภัย นั้นใบ้ไว้ว่า "สองลำ สามเชียง"

ย้อนคำทำนายภัยพิบัติ "พระคุณลุงเชียงใหม่" ศิษย์ "พระโสณะเจ้า" เตือนจะเกิดแผ่นดินไหว ฟ้าดับไป ๓ วัน ๓ คืน ผู้ประกอบกรรมดีจึงรอด !!

“พระโสณะเจ้า” ผู้เป็นพระอาจารย์ของ “พระคุณลุงเมืองเชียงใหม่” นั้น คือองค์เดียวกันกับพระโสณะ ผู้มาเผยแพร่พระพุทธศาสนาในสุวรรณภูมิ และท่านก็คือหนึ่งในคณะพระโลกอุดรที่ยังมีเมตตาโปรดผู้มีบุญอยู่ตราบถึง ปัจจุบันนี้

สิ่งสำคัญประการหนึ่งคือ ศิษย์ของพระโสณะเจ้า ซึ่งใช้นามว่า “พระคุณลุงเชียงใหม่” นั้น ได้กล่าวถึงนิมิตจากการนั่งกรรมฐานว่า ตั้งแต่มกราคมปี ๒๕๕๖ แต่นี้ไปจะเกิดเหตุภัยพิบัติสำคัญ มันเป็นการครบรอบวิกฤติหายนะของโลก เมืองไทยจะปลอดภัยกว่าที่อื่นทุกมุมโลก เพราะมีคนบำเพ็ญธรรม บ้านอื่นเมืองอื่น คนร้อยคนจะรอดเพียงสิบ แต่เมืองไทยคนร้อยคนจะรอดได้ยี่สิบคน ภัยใหญ่ที่จะเกิดขึ้นคือ “แผ่นดินไหว”

ในนิมิตนั้นปรากฏภาพเป็นแผ่นดินไหวครั้งใหญ่เริ่มจากภาคเหนือก่อน จากนั้นจะลงมาที่กรุงเทพ แผ่นดินไหวครั้งแรกตึกรามบ้านช่องห้องหอจะพังระเนระนาด แต่ไม่เพียงแค่นั้นไหวครั้งที่สองจะเหมือนมนุษย์อยู่ในกระด้งที่เขากำลังฟัดข้าว จะแรงและหนักยิ่งกว่าครั้งแรก จากนั้นคนจะวิ่งกรูออกมาตามถนนหวังหลบให้พ้นจากตึกที่กำลังถล่มลงมา แต่อนิจจาน่าสังเวช ภัยธรรมชาติที่ตามมาคือลูกเห็บยักษ์ จะหล่นลงจากฟากฟ้า ขนาดเท่ากำปั้นขึ้นไปจนถึงขนาดใหญ่หลายสิบกิโล ลูกเห็บนั้นไม่เพียงแค่ใหญ่แต่มีพิษเพราะมีเชื้อโรคจากฟากฟ้าลงมา ใครโดนเข้าก็ตายทุกคนไม่ตายเพราะขนาดใหญ่ของมันก็ตายเพราะพิษภัยที่มีอยู่ในมันนั่นเอง ตรงนี้ตรงกับข้อความ ของหลวงปู่สรวงเทวดาเดินดิน ด้วยขอให้ผู้อ่านพึงพิจารณา ให้ดี

แต่ไม่เพียงเท่านั้นจะเกิดเสียงฟ้าร้องฟ้าผ่า สนั่นหวั่นไหว ผู้คนจะทนไม่ได้แก้วหูจะแตก ทำให้หูหนวกกันไปหมด เลือดจะไหลออกจากหูดูน่าสังเวช จากนั้นเพียงไม่นานฟ้าเริ่มวิปริตมืดมิดไปหมด ขนาดมือและแขนของตนก็มองไม่เห็น คนห่างกันแค่วาก็ไม่เห็นกัน เมื่อความมืดมาแล้วจากนั้นน้ำใหญ่จะมา มาจากทะเลและมาจากเขื่อน ผู้คนจะจมน้ำตายระเนระนาด ตายเกลื่อนกลาดเหมือนมดปลวก เขื่อนยักษ์ที่จีนก็จะแตกทำให้เหนืออีสานบางส่วนจมน้ำ ภาคกลางกรุงเทพจะจมน้ำมิดไปหมด เหลือรอดแต่คนดีมีศีลธรรม ข้อความนี้นิมิตภาพจากพระคุณลุงเชียงใหม่ใกล้เคียงกับหลวงปู่สังวาลมาก

ความมืดมิดกินเวลาอยู่ ๓ วัน ครั้นแล้วพระอาทิตย์จะเริ่มโผล่ โลกจะกลับมาสดใสอีกครั้ง พระท่านให้ภาวนารัตนสูตร สรรญเสริญคุณพระรัตนตรัย ท่องคาถาพระเจ้าชนะมารของหลวงปู่มั่นจะพาพ้นภัยได้ เหตุการณ์ทั้งหมดที่กล่าวมานี้คือการปรับตัวของโลก โลกจะมีการเปลี่ยนแกนองศาใหม่ มันเป็นสิ่งที่จะเกิดขึ้นแน่นอน ในยุคของพวกเรานี่เอง แผ่นดินธรรมที่จะปลอดภัยนั้นใบ้ไว้ว่าสองลำ สามเชียง หมายถึง ลำพูน ลำปาง ปลอดภัย สามเชียงคือ เชียงใหม่ เชียงราย และเชียงทอง

พระท่านกล่าวว่าคนมีสี่ประเภทคือ ๑ ไม่รู้ไม่เชื่อ พวกนี้ตายหมด ๒ รู้แต่ไม่เชื่อ พวกนี้ก็ตายเหมือนกัน ๓ รู้ เชื่อแต่ประมาท พวกนี้รอดแต่ก็ได้รับความลำบากมาก ๔ รู้เชื่อและไม่ประมาท พวกนี้ได้รับผลกระทบน้อยที่สุด

ทั้งหมดถือว่าเป็นคำเตือนจาก คณะพระโลกอุดร ผ่านนิมิตญาณของพระคุณลุง ชาวเชียงใหม่ ศิษย์แห่งพระโสณะเจ้าหนึ่งในพระอริยเจ้าคณะโลกอุดร ผู้ใดได้อ่านและพึงพิจารณาเอาเถิดเพื่อความเป็นสิริมงคลต่อตัวท่านเอง

จากหนังสือ บารมีเหนือโลก หลวงปู่เทพโลกอุดร

ผู้เขียน...ทิพยจักร

ที่มา https://www.tnews.co.th/contents/341902

11. ชนินทร

ขอบคุณค่ะคุณเกษม...

คำถามที่คนส่วนใหญ่น่าจะอยากทราบ.... คือ... เมื่อไหร่...

12. ดาราแฟร์

ครับคุณ.เกษม.
    เหตุการณ์ต่างๆ ที่โพสต์มานี้ เกิดขึ้นจริงครับผม อย่าได้ประมาทกันครับ.

13. ดาราแฟร์

เหตุที่เกิดขึ้นมาแล้วนั้น หากสังเกตและทบทวนกัน ก็รู้ได้ล่ะครับ.เช่น
    - ฝนลูกเห็บ ก็มีตกลงมาให้เห็นแล้ว ที่ต่างประเทศ หลายๆประเทศ
    - ประเทศที่เป็นทะเลทราย ก็กำลังเป็นทะเลสาบกันอยู่.
    - แผ่นดินไหว มีคนตายหลายร้อย หลายพัน ก็เกิดขึ้นแล้ว.
    - แผ่นดินแตก แผ่นดินแยก
    ....เพียงแต่ว่า ของไทยเรานั้นยังเกิดขึ้นไม่มาก คนไทยเราจึงพูดว่า เหตุภัยพิบัติยังไม่เกิดขึ้น ไม่เห็นเกิดสักที.
    จริงมั้ยครับ.

14. ดาราแฟร์

ฟ้ามืดดำต่ำลงมาทีละน้อยๆ ใครสังเกตกันบ้างครับ. ในเวลาค่ำคืน บางพื้นที่ฟ้ามืดดำ ดวงดาวก็ไม่เห็น บางพื้นที่ยังเห็นดวงดาวบ้าง หลายพื้นที่ กลางคืนอากาศหนาวเย็น กลางวันอากาศร้อนระอุ.
    เหตุในภัยพิบัติ มิได้เกิดขึ้นแบบหนักและรุนแรงทีเดียว ค่อยๆเกิดทีละน้อยๆ เพื่อให้ทุกชีวิตในโลกใบนี้ปรับตัวกันได้
    หากเกิดขึ้นรุนแรงและหนักทีเดียว ตูมเดียวก็รับกันไม่ได้ ไม่ทัน จริงมั้ยครับ.

15. ดาราแฟร์

เพื่อนหายไป เพื่อนอยู่ไหน ทำไมเงียบจัง.
    ......คิดถึงจังเลย.....

16. ชนินทร

Screenshot_20181109-191634_Chrome.jpg Screenshot_20181109-191638_Chrome.jpg Screenshot_20181109-192157_Chrome.jpg กำลังพยายามอยู่กับปัจจุบัน... ตามคำของครูบาอาจารย์ค่ะ

คำสอนของพระเดชพระคุณพระอาจารย์หลวงพ่อเล็ก
    (พระครูวิลาศกาญจนธรรม, ดร.)
    วัดท่าขนุน จ. กาญจนบุรี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2018
  17. ดาราแฟร์

ครับเพื่อนรัก
    คิดว่าการอยู่กับปัจจุบัน ง่ายมั้ยครับ.

18. ชนินทร

ไม่ยาก.... และ ไม่ง่ายค่ะ... :)

19. ดาราแฟร์

ครับ ช่างตอบได้โดนใจดีแท้ ครับผม.

20. ดาราแฟร์

เพื่อนๆ เตรียมความพร้อมไว้นะครับ อย่าได้ประมาท ในไม่ช้านี้.
    กาย-ใจ พร้อมตลอดเวลา ไม่ว่าหลับหรือตื่นครับผม.