คุยกับผีตัวที่ ๒๒ พบมนุษย์ในจักรวาล(โลก)อื่น

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย JeTo2008, 12 มกราคม 2012.

1. one14300

one14300 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุครับสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าเป็นสัพพัญญูอย่างเเท้จริง

2. Destinyman

Destinyman เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบมาก ขอบคุณครับ

3. wainkam

wainkam เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2011
    อนุโมทนาสาธุครับคุณเจโต รออ่านมานานสนุกและได้สาระเหมือนเคย ขอบคุณครับ ^^

4. waterydis

waterydis เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมาก อุตสาห์นำมาเขียนให้ได้อ่าน ทั้งสนุกทั้งได้ความรู้

5. นักรบธรรม

นักรบธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2008
    ติดตามแล้วก็ได้ความรู้ดี ก็เหมือนหนังสือและภาพยนต์ต่างๆ เค้ามูลก็คงมีจริง
    ไม่งั้นคงไม่เขียนหนังสือขาย หรือสร้างภาพยนต์ได้ใช่ใหมครับ

6. นายแสนดี188

นายแสนดี188 สมาชิกใหม่

7 กุมภาพันธ์ 2012
    ได้ความรู้มากเลยครับทำไงถึงจะเห็นแบบนั้นบ้าง อยากเห็นมนุษย์ต่างดาวครับ

7. boomtik

boomtik สมาชิก

13 กันยายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญ ท่านเจโตครับ
    ตามอ่านมาตลอด แต่ตัว21 ยังไม่ได้อ่านครับ

8. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    ผู้รู้รู้ได้ด้วยตัวเองจริงๆ ขออนุโมทนาบุญกับท่านเจโตผู้บริสุทธิ์และสมแล้วกับการสรรเสริญ ทำให้รู้สึกมีกำลังใจในการปฏิบัติธรรม ขอบคุณสำหรับสาระดีๆ และขอให้ท่านเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไป รวมทั้งขอให้ท่านมีสุขภาพกายและใจที่ดีตลอดไปค่ะ

9. suatop

suatop สมาชิกใหม่

ตามอ่านอยู่ครับ
    ขอเสนอให้แบ่งบรรทัดให้อ่านง่ายขึ้นน่าจะดีนะครับ
    ขอบคุณครับ

10. mahling

mahling สมาชิก

10 พฤษภาคม 2011
    อนุโมทนาค่ะ ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆ ที่นำมาแบ่งปันค่ะ

11. nahpee

nahpee เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    ...ยุคนี้มีอะไรมากมายเริ่มเปิดเผยขึ้นมาจนเหลือเชื่อจริงๆ
    ...และมาพร้อมๆกันหลากหลายมากมายต่างมิติตามจริตของแต่ละบุคคล
    ...สรุปว่า เปิดแจ้งโลก เปิดจักรวาลที่มนุษย์คาดไม่ถึงมีอีกมากมายมหาศาล
    ...ซึ่งผู้ที่รู้แจ้งจริงๆ สุดขอบอนันตจักรวาล คือ องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าของเราชาวพุทธนี่เอง
    ...อนุโมทนาสาธุครับ จะนิทาน จะนิยาย ก็แล้วแต่ วิจารณญานส่วนบุคคล
    ...แต่ถ้าเชื่อมั่น ศรัทธาในพระพุทธองค์ ก็ไม่น่าจะต่างกับเรื่องที่เล่านี้ผมก็คิดเช่นนั้นนะ
    ..."ใบไม้นอกกำมือ"

12. JeTo2008

JeTo2008 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอประชาสัมพันธ์งานบุญ ที่อาศรมแห่งธรรม

ขอเชิญร่วมประพฤติธรรม รักษาศีล ๘ เจริญกรรมฐาน แลกเปลี่ยนทัศนคติในหลักธรรม แนะนำการปฏิบัติ และอื่นๆ ในวันที่ ๒๐-๒๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๕ และร่วมทำทานข้าวสารเพื่อคนยากจนในวันที่ ๒๖ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๕ ตั้งแต่เวลา ๘.๐๐-๑๒.๐๐น. ที่อาศรมแห่งธรรม อ.บ่อทอง จ.ชลบุรี สนใจร่วมกิจกรรมหรือบริจาค โทร.๐๘๖-๕๔๒๒๔๘๖ เจโต

13. Andromeda Galaxy

Andromeda Galaxy เป็นที่รู้จักกันดี

ยังรออ่านตอนต่อๆไปอยู่นะคะ

14. mngo

mngo เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนตัวผมภูมิใจมากเลยครับที่ได้เกิดในโลกธาตุของเรา เพราะเป็นโลกธาตุเดียวที่มีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้ามาบังเกิดขึ้น ถึงต่อไปต่อให้โลกเราจะแย่จะลำบากแค่ไหน ผมก็จะไม่ขอไปเกิดในโลกธาตุอื่นครับ เพราะโลกธาตุเรานี้มีธรรม เป็นที่สุดทางหลุดพ้นครับ

เรื่องของคุณเจโตน่าอ่านน่าสนใจทั้งนั้นเลยครับ ขอให้คุณเอามาเล่าต่ออีกนะครับ จะรออ่านครับ :cool:

15. babae

babae เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2006
    ขอความนอบน้อมจงมีแด่พระรัตนตรัย

16. anilbol

anilbol สมาชิก

เคยดูภพภูมิในYoutube พระภาสกรอธิบายถึงการกำเนิดโลก ก็ยังสงสัยว่ามนุษย์ต่างดาวคือพรหมหรือเปล่าคะ แล้วเขามีมิติภพภูมิ นรก สวรรค์ เหมือนเราไหมคะ แล้วทำอย่างไรจะนั่งสมาธิให้พ้นการเห็นสัมภเวสีคะ

17. JeTo2008

JeTo2008 เป็นที่รู้จักกันดี

พบและสนทนาธรรมในแบบเจโต ได้ทุกวันพฤหัสบดี และทุกวันอาทิตย์

เชิญพบและสนทนาธรรมในแบบเจโต ได้ทุกวันพฤหัสบดี และทุกวันอาทิตย์ ตั้งแต่เวลา ๑๓.๐๐ น.- ๑๗.๐๐ น ณ.เรือนธรรม ตั้งอยู่ที่บริเวณ ถนนตัดใหม่สามัคคี-ติวานนท์ ปากเกร็ด สนใจโทร.๐๘๖๕๔๒๒๔๘๖

18. levi

levi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันประสบการณ์ดีๆครับ ขออนุโมทนาบุญกับท่านด้วยครับ