งานกฐินวัดลำบัวลอย สร้างพระพุทธเจ้าปางเปิดโลกสูง ๙ วา (18 เมตร)

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย หนุ่ม36, 30 กันยายน 2013.

1. หนุ่ม36

หนุ่ม36 เป็นที่รู้จักกันดี

ยอดกฐินวัดลำบัวลอยในสายที่ผมช่วยทางวัดหาเจ้าภาพร่วม ได้ยอดทั้งหมดรวมที่ตกค้างได้
    เป็นจำนวนเงินทั้งสิ้นจำนวน 365,380 บาท
    โดยท่านที่โอนเงินมาเป็นค่าจัดส่งพัสดุนั้นผมได้ร่วมทำบุญไปกับกองกฐินทั้งหมด เพราะมียอดจำนวนหลากหลายผมจึงร่วมทำบุญถวายวัดไปทั้งหมดครับ กลัวเป็นหนี้สงฆ์ครับ

ขออนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมทำบุญทุกๆท่าน และขออนุญาติปิดกระทู้ ณ ที่นี้ครับ

ไพฑูรย์