( งานถวายปัจจัยหลวงปู่บุญฤทธิ์ ปัณฑิโต ได้เสร็จเรียบร้อยครับ ชมรูปได้ที่ หน้า 16 ครับ )

ในห้อง 'หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต' ตั้งกระทู้โดย เฮียเครียด, 25 ธันวาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เฮียเครียด

เฮียเครียด เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ คุณ ภัทรศีล ได้ส่งเด็กเข้ามารับล็อกเกตหลวงตามหาบัว เรียบร้อยแล้วครับ
    ส่วนคุณ arsular ผมขอส่งให้หลังปีใหม่น่ะครับพี่ กลัวส่งไปแล้วจะติดที่ไปรษณีย์ครับ ต้องขอโทษด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

2. ปีหนู

ปีหนู สมาชิก

25 ธันวาคม 2011
    (deejai)ขึ้นหน้าที่ 4 แล้วไม่ได้เข้าวันเดียวเอง ขอให้มีคนร่วมทำบุญเยอะนะค่ะ อนุโมธนาสาธุ สาธุ (ขอให้ตัวเองหายไข้ไวๆๆๆๆๆ 555)

3. เฮียเครียด

ได้เพราะบารมีหลวงปู่ครับ การที่เราได้ทำบุญกับพระเนื้อนาบุญเป็นอะไรที่ประเสริฐยิ่งครับ
    อ้าวไม่สะบายหรือครับขอให้หายไวๆน่ะครับ

4. arsular

arsular สมาชิกใหม่

ครับผม เมื่อไหร่ก็ได้ครับ ^_^

5. incool

incool Active Member

28 กันยายน 2011
    ขอร่วมบุญปรับปรุงและซ่อมแซมเสนาสนะ 500 บาทค่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะโอนเงินให้
    โดยขอรับเป็น ล็อกเก็ต หลวงพ่อสำลี สุทธจิตโต ค่ะ

6. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ

7. เฮียเครียด

ผมขอกราบขอบพระคุณ
    ผู้ร่วมบุญทุกๆท่านอย่างสูง
    ขออนุโมทนาในผลบุญกุศลกับทุกๆท่านด้วยครับ
    อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ

หลวงปู่สำลี สุทธจิตโต
    วัดถ้ำคูหาวารี อ.วังสะพุง จ.เลย
    ศิษย์เอก สายตรง ในพระคุณเจ้า หลวงปู่หลุย จันทสาโร วัดถ้ำผาบิ้ง จ.เลย

ท่านเป็นพระที่สันโดษ สมถะยิ่ง ปฏิบัติเพียงองค์เดียวในป่าลึก
    มีถ้ำที่อัศจรรย์ บึงที่รองรับน้ำซับจากถ้ำที่สงัด และมีอนาคตังสญาณ
    <!--sizec--><!--/sizec-->
    องค์หลวงปู่หลุย จันทสาโร เมตตาท่านมาก พาไปท่องขานนาคด้วยองค์เอง
    เมื่อท่องได้แล้ว ก็นำไปให้หลวงปู่ศรีจันทร์ วัณณาโภ วัดเลยหลง จ.เลยบวชให้
    เมื่อปี 2513 และจากนั้นมา หลวงปู่สำลี ก็ตามติด..องค์อาจารย์ ตลอดจนท่านละธาตุขันธ์...
    แล้วนับแต่นั้นองค์ท่านก็จำพรรษษที่ถ้ำแห่งนี้ตลอดมา....
    ท่านอยู่รูปเดียว ที่นี่ ที่มีอะไรๆ ที่อยากนักที่ปุถุชน จะอยู่ได้
    แต่พระลูกศิษย์ก็มีอยู่ บางปี 3 บางปี 2 หลายปีไม่มีเลย...

(ผมกราบขอคุณพี่มากเลยครับ ช่วยกันครับ ช่วยทำบุญกับพระเนื้อนาบุญครับสาธุ)

<!-- google_ad_section_end -->

8. เฮียเครียด

1. คุณ arsular 1500.16 บาท เลือกรับ ล็อกเก็ตหลวงปู่เนย สมจิตโต
    2. คุณ kang_som 300.19 บาท
    3. คุณ วิภังค์ 111.00 บาท สละให้แก่ผู้อื่นครับ
    4. คุณ ภัทรศีล 1500.00 บาท เลือกรับ ล็อกเกตหลวงตามหาบัว
    5. คุณ ปีหนู ...... บาท เลือกรับ ลูกอมชานหมากหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ
    6. คุณ Rins 309.00 บาท ไม่ขอรับ
    7.คุณ incool 500.09 บาท เลือกรับ ล็อกเก็ต หลวงพ่อสำลี สุทธจิตโต

9. incool

incool Active Member

28 กันยายน 2011
    ขอบคุณเฮียเครียดที่มา update ข้อมูลการโอนเงินให้ราวกับมีตาทิพย์ :cool: ดีใจที่ได้ร่วมทำบุญกับหลวงปู่ค่ะ การจัดส่งที่ระลึกบุญไว้หลังปีใหม่ค่อยจัดส่งก็ได้ค่ะ ส่วนรายละเอียดการจัดส่งเดี๊ยว pm ไปบอกนะคะ

10. เฮียเครียด

แล้วหลังปีใหม่จะจัดส่งให้ตามที่ PM มาน่ะครับ

ผมขอกราบขอบพระคุณ
    ผู้ร่วมบุญทุกๆท่านอย่างสูง
    ขออนุโมทนาในผลบุญกุศลกับทุกๆท่านด้วยครับ
    อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ

11. ปีหนู

ติดตามกระทู้อยู่ ยินดีด้วยค่ะที่มีผู้ร่วมทำบุญอีกหนึ่งท่าน ขออนุโมทนาด้วยค่ะ ขอให้ยอดทำบุญถึงหลัก 5 ไวไวนะค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ(deejai)

12. เฮียเครียด

ขอบคุณครับ ที่เข้ามาติดตามกระทู้ช่วยไม่ให้ตกหน้า2 ครับ
    ส่วนยอดผู้บริจาคก็จะนำมาอัพเดทตลอดครับ ไม่รู้ว่าจะถึงแต่เท่าไรก็ได้ครับ ทุกสิ่งที่เกิดขึ้นเพราะบารมีหลวงปู่ท่านครับสาธุ.

13. fon-dekwat

fon-dekwat เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ ที่ได้มีโอกาสร่วมบุญในครั้งนี้ เพื่อน้อมถวายแด่องค์หลวงปู่

14. เฮียเครียด

นึกว่าน้องจะไม่เข้ามาแล้ว เห็นช่วงนี้น้องยุ่งๆอยู่ แต่ก็ขอบคุณน่ะครับที่เข้ามาตอบให้แล้วเข้ามาคุยกัน

15. เฮียเครียด

สวัสดีปีใหม่ทุกๆคนครับ..............
    จงมีความสุข จงมีความเจริญจงปราศจากทุกข์โศกโรคภัยทั้งปวง
    จงสิริสวัสดิ์พิพัฒนมงคลอยู่ภายใต้ร่มเงาแห่งบวรพระพุทธศาสนา และสิริเจริญยิ่งด้วยเทอญสาธุครับ
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end -->

16. ปีหนู

สวัสดีปีใหม่ ปี2555
    ขอให้พี่ ๆ น้อง ๆ ที่รู้จักและไม่รู้จัก จงมีความสุข สุขภาพแข็งแรง เงินทองไหลมาเทมาไม่ขาดสาย
    สำหรับกระทู้บอกบุญของเฮียเครียด หลังวันที่ 01/01/2555 ให้มีคนร่วมทำบุญกันทั่วหน้า ให้ได้ยอดทำบุญเกินที่คาดหมายไว้ สาธุ สาธุ สาธุ:VO

17. เฮียเครียด

สวัสดีปีใหม่ทุกๆคนครับ..............
    จงมีความสุข จงมีความเจริญจงปราศจากทุกข์โศกโรคภัยทั้งปวง
    จงสิริสวัสดิ์พิพัฒนมงคลอยู่ภายใต้ร่มเงาแห่งบวรพระพุทธศาสนา และสิริเจริญยิ่งด้วยเทอญสาธุครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end -->

18. เฮียเครียด

ไม่ทราบคุณปีหนู ได้ไปกราบหลวงปู่หรือยังครับ ผมว่าจะไปพรุ่งนี้กับแฟนอยู่ ชวนแฟนไปกราบท่านด้วยกันไหมครับ

19. เฮียเครียด

<TABLE id=post5518343 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->SIR2010<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5518343", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 91 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5518343 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->ร่วมบุญ 1,000 บาท เลือกรับ<O:p</O:p
    <O:p</O:p5. สมเด็จสะเก็ดดาว ภูทอก<!-- google_ad_section_end -->

</TD></TR><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2>[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("5518343")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt1 align=right>[​IMG] [​IMG] [​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>

อนุโมทนาบุญด้วยครับ คุณ SIR2010
    สวัสดีปีใหม่คุณ SIR2010 ..............
    จงสิริสวัสดิ์พิพัฒนมงคลอยู่ภายใต้ร่มเงาแห่งบวรพระพุทธศาสนา และสิริเจริญยิ่งด้วยเทอญสาธุครับ
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end -->

20. ปีหนู

ขอบคุณค่ะที่ชวน คงจะกลับมาไม่ทันเอาไว้โอกาสหน้าแล้วกัน ขอให้ปีใหม่นี้คุณเฮียเครียดและครอบครัวมีความสุขสมหวังในทุกเรื่อง เงินทองไหลมาเทมานะค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ(deejai)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้