งานพิธีวางศิลาฤกษ์ เจดีย์พุทธเมตตา ชวัชรวชิรอาจ "หลวงพ่อครูบาเจ้าเพชร วชิรมโน"

ในห้อง 'ท่องเที่ยว - อาหารการกิน' ตั้งกระทู้โดย อัสนี, 11 มิถุนายน 2012.

1. อัสนี

อัสนี เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกของคุณครับ..ครั้งแรกที่กระผมได้ไปพบท่าน ท่านเทศนาเกี่ยวกับการเกี่ยวเนื่องกันในอดีตชาติ ในชาติปัจจุบันเราจึงได้มาพบเจอกัน ท่านบอกว่าเมื่อตอนท่านได้มาพบสถานที่ ณ.ปัจจุบันนี้คือที่อัญญาวิโมกข์ แม้นแต่เราและอีกหลายคนที่ได้ร่วมบุญกันก็ได้พบและเจอ แถมได้เคยทำบุญร่วมกันมาแล้วในอดีตชาติทั้งสิ้น ครับ..เรื่องราวต่างๆของหลวงพ่อครูบาเจ้าเพชร แม้นแต่เสียงธรรมที่เราได้ฟัง มันช่างถูกจริตเราท่านและหลายๆคน...แม้นทุกวันนี้กระผมก็เหมือนคุณ คือฟังซ้ำแล้วซ้ำเล่าไม่เคยเบื่อ พยายามหาโหลดเก็บมาฟังและนำไปปฏิบัติตามคำสอนหลวงพ่อ ครับ..
    ขอให้คุณเจริญในธรรมครับ...

2. baimaingam

baimaingam เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2010
    ไม่ได้ไปร่วมงานแต่ขอโมทนาบุญแก่ผู้ร่วมงานทุกท่านด้วยครับ...

3. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    อนุโมทนาสาธุๆๆค่ะ เคยฟังเทปที่ท่านเทศน์ กิเลสกร่อนเลยค่ะ ขอบคุณสําหรับภาพอันเป็นบุญตาค่ะ