จงฟังมนุษย์เอย....

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย famesod4, 14 เมษายน 2011.

1. famesod4

famesod4 สมาชิกใหม่

มนุษย์เอย....จงฟังเรา

โปรดใช้วิจณญานในการดูด้วยค่ะ พอดีดิฉันได้นิมิตรขึ้นมาในวันที่ดิฉันกลัววันล้างโลกหรือชำระโลกถึงขีดสุดแต่ก็นิมิตรสิ่งนี้ขึ้นมาคือเทพแห่งตำนานกรีก

ไม่ได้นำมาทำลายความคิดเห็นของผู้มีญาณ เรื่องภัยพิบัติแต่อย่างได้ แต่พวกเราทำคนละหน้าที่กัน จงฟังและเข้าใจด้วย

เทพพี อาเทมิส ผู้ปกครองดวงจันทร์ เป็นมหาเทพ 1ในลูกสาวสามคนของมหาเทพซูส

ท่านได้กล่าวกับ ดิฉันในนิมิตรว่า

เจ้ากลัวใช้ไหมเหล่ามนุษย์เอย...ข้าเองไม่สามารถช่วยอะไรท่านได้จริงๆ
    ข้ามาในความฝันของท่านเพื่อส่งข่าววิธีแก้ไขต่อไป ท่านโปรดช่วยนำคำของเราไปบอกพวกของท่านด้วยเถิด ตอนนี้ พลังให้พื้นปฐพีของอาเทน่ากำลังอ่อนแรง อาเดสจะกลับมาเป็นใหญ่ เมื่อมีคนล้มตายจำนวนมาก โปเซดอนจะพิโรธ
    ตอนนี้ข้าทำได้เพียงรักษาพลังของ ม่านโลกไหวเท่านั่น(พลังสนามแม่เหล็กโลกและชั่นบรรยากาศ) ในคำทำนายของพวกท่านได้ยินถึงเหล่ามหาเทพหลายองค์แล้ว.... ในวันเวลาตามที่พวกท่านคิดเป็นปีนั่น.... จักไม่มีเหตุการณ์ ใดเกิดขึ้น แต่จักมีภัยพิบัติถาถมพวกท่านมาหนักขึ้นเรื่อง มีหนทางเดี่ยวในตอนนี้ มหาเทพผู้สร้างมนุษย์ สัตว์ หรือแม้แต่เทพอย่างพวกเรา พวกเราแตกต่างกัน
    ออกไป เทพเจ้าอย่างพวกเราสามารถ เนรมิตรทุกอย่างได้แต่ไม่สามารถทำตามใจตนได้ สัตว์สามารถบำรุงรักษาและ ดูแลโลกได้ แต่พวกเขาไม่สามารถพูดได้ เช่นเดียวกันกับต้นไม้ พวกเขาสามารถดูแลสิ่งรอบข้างได้แต่ไม่สามารถพูดและขยับ แต่พวกท่านมนุษย์ทั่งหลาย พวกท่านสามารถสร้างสิ่งที่พระผู้สร้างยังต้องจำนนได้ นั่นคือ ปาฏิหาริย์ พวกท่านนั่น เกิดมามีจิตวิญาณ มีกาย มีวาจา มีจิตใจ มีหูไหวฟัง มีลิ้นไหวรับรส และอีกอย่างที่พวกท่านไม่เคยรู้ในการสร้าง ปาฏิหาริย์ พวกท่านมีอาวุธสำคัญเพื่อปกป้องตัวท่านเองและโลก นั่นคือ ประการแสงแห่งความหวัง หรือ ประกายแสงแห่งดวงดวง พระผู้สร้างไม่ได้สร้าง ปาฏิหาริย์ มาให้พวกท่านแต่พวกท่านสร้างได้กันเอง นี้คือสิ่งสำคัญ ท่านจงส่งพลังอำนาจแห่งความดี หรือการ ภวนา แล้วแต่ท่านที่คิดว่ามันดี การเอื้อเฟื้อเมตตา(แผ่เมตตา) ลงไปยังโลกของพวกท่าน เมื่อ สิ่งดีดีเกิดขึ้นจากพวกท่านเพีงแค่ 1ล้านคนหรือ1แสนคนมันก็จะเริ่มไขลานนาฬิกาแห่งความพินาถที่พวกท่านเรียกกันว่า วันสิ้นโลกได้แล้ว อย่าได้กลัว ไม่มีใครเอาชนะท่านได้ ถ้าท่านเอาชนะทุกสิ่งได้เพราะความดี เราจะปกป้องท่านจนถึงที่สุดเราเฝ้ามองพวกท่านอยู่ จงฟังเราด้วยเถิด เราไม่อยากเห็น พวกท่านล้มตาย เพราะ เทพีแห่งพื้นปฐพี รักพวกท่าน(อาเทน่า) จงนำสารของเราไปบอกต่อด้วยเถิด
    แล้ว...อีกอย่างนึง ทำพวกท่านถึงเป็นผู้เดียวที่สร้าง ปาฏิหาริย์ ได้น่ะหรือเพราะพวกท่านมีอายุไขต่างจากพวกเราเหล่าเทพเจ้า ผู้มีชีวิตเป็นนิรันดร์ เราจึงไม่เข้าใจความหมายของการมีชีวิต แม้แต่พวกสัวต์หรือต้นไม้ที่มีอายุไข ก็ไม่สามารถเข้าได้ได้เพราะพวกมนุษย์อย่างท่านมีสัมผัสถึง8สัมผัส ซึ่งทำให้เกิด ปาฏิหาริย์ ได้ และ มีปัญญาจึงสามารถเข้าใจการมีชีวิตอยู่ได้ พวกท่านรู้ไหม เทพเจ้าผู้ปกครองโลกก็คือพวกท่านเองนั่นเหละ.....

ลาก่อนเหล่ามนุษย์ผู้ยังมีจิตสำนึกที่ดี..... (บอกลาเพราะท่านไม่อาจกลับมาบอกได้อีก)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 เมษายน 2011
  2. famesod4

มาถึงข่าวจากเทพีผู้รักษาปฐพีแห่งโลก

จงฟังเรามนุษย์เอย....

เราคือเทพีอาเทน่า ผู้รักษาปฐพีแห่งโลกและพวกท่าน พลังของเราเริ่มอ่อนกำลังลง ต้องการพึ่ง พลังของพวกท่านลงไปรักษาโลกใบนี้ด้วยเถิด.... โปรดช่วยเราด้วย.....โปรดช่วยเราด้วยเถิด

ดิฉันได้ข้อความมาเพียงแค่นี้เพราะว่านิมิตรของดิฉันในตอนแรกได้เห็นผู้หญิงชุดเพราะสีทอง ยืนอย่างอ่อนแรง พอท่านพูดจบจึงมีแสงแห่งความมืดทำแสงสีทองนั่นดับไป ดิฉันเลยตื่นขึ้นมาและนั่งคิดถึงนิมิตรที่ได้นิมิตรถึงเทพีอาเทมิส

3. aumzaza

aumzaza เป็นที่รู้จักกันดี

เกี่ยวอไรกับเทพ นิยายกรีกครับงงมาก
    แล้วเทพีอาเทน่า เมืองไทยเรียก พระแม่ธรณีรึเปล่าครับ

4. famesod4

ขอประธานโทษทีนะค่ะ.... เทพคนละแนวกันเลยค่ะ อย่าพยามเอามาเทียบระดับว่าเป็นใครๆ นะค่ะ แยกออกเป็นคนละ องค์ไปเลยดีกว่าค่ะ เพราะ คนเรานับถือพระเจ้าไม่เหมือนกัน แล้วอีกอย่าง ... เทพเจ้า ในตำนานกริก ท่านไม่มีสิทธิมาพูด หรือ..... หรือต้องรอ พระพุทธองค์ลงมาในนิมิตรมนุษย์มาพูดละ แล้วแต่ความเชื่อค่ะ ก็พิมพ์บอกแล้ว ใช้วิจรณยานในการดู

อ้อ เทพีอาเทน่าเป็นผู้ปกครองมนุษย์โลกเลยเหละค่ะและดูแลทุกชีวิตบนโลกใบนี้

ส่วนดิฉันเป็นแค่ผู้นำสาร ไม่สามารถยืนยันอะไรได้ แต่ดิฉันก็รับฟังไหว เพื่อแก้ไข ไม่ใช้ใช้การวิ่งหนีสิ่งที่จะเกิดขึ้น

แล้วอีกอย่างนึงนะ.... เห็นคาทาและโล่นั่นไหม

คาทาหมายถึง เทพแห่งชัยชนะจะอยู่ข้างผู้รักษาพื้นปฐพีและทุกชีวิตบนโลก
    ส่วนโล่หมายถึงการปกป้องดูแลรักษาที่สิ่งจะเข้ามาทำลายโลกจากภายนอกโลกและภายในโลกเพื่อรักษาทุกชีวิตบนโลกไหว

ดิฉันก็ไม่รุ้นะท่านมาบอกดิฉันเพื่อเป็นผู้ส่งสารทำไม...
    ดิฉันมีแค่หน้าที่มาส่งสารจริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 เมษายน 2011
  5. joyplayerman1

joyplayerman1 เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    มาอีก 1 คำทำนาย 555555

ทีนี้มาไกลจาก กรีก โรมันเลยทีเดียว ...

โอยยย ..5555 ใช้วิจารณญาณส่วนตัวดูแล้ว .... ไม่เชื่อครับ ... ผมไม่เชื่อเด็ดขาดว่า

จะสิ้นโลก ... อ่า ... ว่าแต่ทำไมท่านเทพมาส่งสารถึงเมืองไทยเชียวล่ะครับ ..

คนแถวๆ กรีก อิตาลี ชิลี โรมาเนีย รู้เรื่องครบหมดรึยังเนี่ย

6. Mr.Boy_jakkrit

Mr.Boy_jakkrit เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2008
    เหอ..เหอออ อ อ อ..

7. นักเดินธรรม

นักเดินธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

เทพีอาเทน่า...คือเทพีแห่งสติปัญญาและชัยชนะครับ นางผุดออกมาจากกะโหลกศรีษะของซุส เมื่อครั้งที่ซุสปวดหัวมากแล้วให้เฮเฟตัสใช้ขวานจาม

กระโหลกของตน นางจึงได้กระโดดออกมาจากช่องกระโหลกนั้น ในสภาพสวมชุดเกราะออกศึกเต็มยศ ถ้าจะเทียบกับแม่พระธรณีต้องเป็น เทพที่อายุ

มากกว่ายุคนี้ครับนั่นคือเป็นยุคเริ่มแรก (ก่อนยุคแห่งยักษ์ไททัน) นั่นคือ พระแม่ธรณีไกอา แม้ว่าเป็นตำนานปรัมปราโบราณแต่มีเค้าของความจริง

มากเลยทีเดียว ที่เมื่อนำมาเปรียบเทียบกับพระแม่ธรณีของทางพุทธศาสนา จะได้คำตอบที่ว่าทำไมนางถึงเป็นเทพีองค์เดียวที่ยืนหยัดต่อหน้าพญา

มารและเป็นพยานแห่งความดีให้กับองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าในการนำเอาน้ำในมวยผมซึ่งได้จากการกรวดน้ำในทุกภพนับแต่การตั้งบำเพ็ญ

บารมีเพื่อเป็นพระสัมมาสัมพุทธเจ้า โดยไม่หนีไปเหมือนเทพเทวาองค์อื่น...เป็นเพราะถ้าใช้เหตุผลทางกรีกโบราณจะพบว่านางเป็นเทพีองค์แรกสุด

ก่อนที่จะมีการกำเนิดเทพและมารตนอื่นๆในโลกนั่นเอง...

ส่วนถ้าจะบอกว่า เทพีอาเทน่าเป็นผู้ปกครองแห่งโลกและมนุษย์...ผมว่าไม่ใช่นะครับ เทพีอาเทน่าเป็นเพียงตัวแทนแห่งชัยชนะ(คฑานีเกะหรือไนกี้)

และสติปัญญาเท่านั้นเอง

ปล. รูปที่เจ้าของกระทู้เอามาลงนี่เป็นแฟนอาร์ตจากเรื่องเซนท์เซย่า ภาคเซอุส ครับ

ปล. 2 มีเรื่องราวในตำนานกรีกที่เนื้อเรื่องตำนานคล้ายคลึง(หรือสอดคล้อง)กับเรื่องราวความเป็นมาของ นรก สวรรค์ ผืนโลกและภพภูมิต่างๆ ตามศาสนาพราหมณ์ด้วยนะครับ (ซึ่งเป็นศาสนาที่อายุมากที่สุดในโลก ศาสนาหนึ่ง) มีเรื่องราวที่สอดคล้องกันเยอะครับ เพียงแต่ชื่อตัวละครแตกต่างกันไป แต่หากจะหาทางหลุดพ้น...ไม่จำเป็นต้องรู้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 เมษายน 2011
  8. Plagruy

Plagruy เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    ขอบคุณมากครับ ผมเชื่อและจะมีความหวัง

9. IIvII

IIvII Active Member

ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันค่ะ*-*

10. uthaimai

uthaimai เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบคุณครับ ความเป็นมาเป็นไปของจักรวาลยังมีอีกเยอะครับผมว่า แต่เรายังไม่จำเป็นที่จะไปรู้ถึงขั้นนั้นเพราะยังไม่ถึงเวลา เวลาของเราตอนนี้น่าจะอยู่ที่รู้ตัวตน เข้าใจตัวตนของเราเองให้ได้ก่อน เช่นที่พระพุทธศาสนาให้เราปฎิบัติอยู่ ตัวตนอันบริสุทธิอย่างแท้จริง จะเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันกับจักรวาล.......สาธุ

11. นราสภา

นราสภา เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2010
    55555555555555

สวดดด ยอรดดดดด ปัยเลยค่ะ:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

12. vorn

vorn สมาชิกใหม่

7 กุมภาพันธ์ 2011
    เป็นกำลังใจให้ครับคุณFanesod4 มนุษย์ก็มีอยู่คล้ายบัว4เหล่า.หล่ะครับผมคนหนึ่งหล่ะครับที่มีความเชื่อและศรัทธาในความรักคล้ายๆๆๆกับคุณ สู้ต่อไปครับ:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

13. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    *** หลักสัจจะธรรม ****

สัจจะปฏิบัติ ปลดกิเลสนิสัย ไม่ตามใจตัวเอง

- " หนุมาน ผู้นำสาร "

14. famesod4

ไม่ว่าคำทำนายอะไร ก็จักเปลี่ยนไปเพราะกรรมดี ของปัจจุบันค่ะ จงตั่งมั่นอยู่ในปัญญา ความแน่นนอน คือความไม่แน่นนอน ดังพระพุทธองค์บอกค่ะ แต่ท่านคงมาเตือนให้พวกเราทำความดีกันมั่งค่ะ - - เพราะมนุษย์สมัยนี่ค่อนข้างทำงานมากกว่าทำบุญ

15. Numtrn

Numtrn เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2010
    "เจ้ากลัวใช้ไหมเหล่ามนุษย์เอย...ข้าเองไม่สามารถช่วยอะไรท่านได้จริงๆ
    ข้ามาในความฝันของท่านเพื่อส่งข่าววิธีแก้ไขต่อไป "

จากประโยคข้างต้น
    การให้คำแนะนำ ถือเป็นการช่วยเหลือ หรือเปล่า?

ทำไม เทพี อะไรของท่าน จขกท.. สับสนตัวเองเช่นนี้

ตกลงจะช่วย หรือไม่ช่วย

ถ้าไม่ช่วย เพราะ .... "ข้าเองไม่สามารถช่วยอะไรท่านได้จริงๆ"

แล้ว ท่านจะมาเล่าเอาความอะไร ล่ะท่านเทพี

อ่านการ์ตูน ญี่ปุ่นมากไป หรือเปล่า ????

ยานอนหลับอาจช่วยได้จะได้ไม่ฝัน

16. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เทพน่ะั ที่เรารู้จักกันดีก็คือองค์ๆเดียวกันนั่นแล่ะ
    เช่น พระอินทร์ จีนก็เรียกว่า เง๊กเซียน อินเดียก็เรียกว่า อินทรา กรีก ก็เรียกว่า ซูส
    และประเทศอื่นต่างภาษา ก็เรียกต่างกันไป และ ปรากฏรูปต่างๆกันไป

17. famesod4

- - กรรม เห้อ... ข้าเองไม่สามารถช่วยอะไรท่านได้จริงๆ คำนี้ท่านอาจจะหมายความว่าไม่สามารถช่วยโดยใช้พลังของท่านได้ แต่ สามารถบอกวิธีช่วยเหลือจากมนุษย์เองได้

เทพธิดาองค์ ที่3 ยังไม่อยากเล่ามันยาวน่ะ- - ดึกแล้วด้วย ฟังหูไหวหูแล้วกัน ยังไง ทำดีก็ไม่เสียหายเน้อ

18. famesod4

เสียงสัญญา แห่งความรุ่งเรืองเสียงสุดท้าย

เทพีเฮสเทีย ผู้ไม่เคยร้อนร่น

มนุษย์ จงสงบใจของท่านไหว ตอนนี้แค่โลกใบนี้ขาดเสาหลักแห่งความดี มันเริ่มอ่อนกำลังลง เพียงเท่านั่น แค่พวกท่านทำดี มากกว่าที่เป็นอยู่เพียงเล็กน้อย หรือคนที่ไม่เคยทำหันมาทำดีวันละน้อย ก้เป็นการบำรุง โลกใบนี้แล้ว เราเป็นเทพีที่อยู่ใกล้มนุษย์ที่สุด.... เราเข้าใจพวกท่าน เพราะเราคือเทพีแห่งครัวเรือน เราได้รับหน้าที่มาเยี่ยงนี้ เรามีเพียง3สิ่งที่อยากจะบอกมนุษย์ในยุคนนี้ขาด สติ ปัญญา และบารมีแห่งความดี พวกท่านสามารถทำได้ เริ่มจากตัวท่านก่อน แล้วจึงไปสู่คนอื่น พวกเราเทพีทั่ง3 รักโลกใบนี้เหมือนที่เรารักท่านและเหมือนที่ท่านรักพ่อแม่ของท่านเช่นเดียวกัน

จงตั่งมั่นในสติมนุษย์เอย เรา3พี่น้องแห่งเทพี จะอวยพรพวกท่านเมื่อพวกท่าน ทำตามสิ่งที่พวกเราเนะนำได้ ขอให้เทพเจ้าแห่งความสงบสุขและสันติสุขอยู่ข้างท่านตลอดไป...
    จากตัวท่านก่อน แล้วจึงไปสู่คนอื่น พวกเราเทพีทั่ง3 รักโลกใบนี้เหมือนที่เรารักท่านและเหมือนที่ท่านรักแม่ของท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 เมษายน 2011
  19. YOMI_NK

YOMI_NK Active Member

22 กรกฎาคม 2005
    ลาก่อนนี่คือจะไม่ได้เจอแล้วใช่ไหมคับ....^_^ ผมว่าฝันลอยๆเพราะเอาหลายๆเรื่องมาคิดมากกว่านะ

20. suthep

suthep Active Member

เร็วนี้เราจะมีเทพTHORมาช่วยไม่ต้องกลัว