จงสู้ต่อไปเพื่ออีกหลายดวงจิต

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ราชันลาง, 7 เมษายน 2018.

1. ราชันลาง

ราชันลาง เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2012
    คุณไม่ได้สู้เพื่อให้ตัวเองรอดคุณไม่ได้สู้แค่คนที่คุณรัก คุณรู้จัก หรือดวงจิตทวยเทพ พระมหากษัตย์ทุกๆพระองค์ แต่คุณสู้กับสิ่งที่เผชิญแค่ครั้งนี้ครั้งเดียวหลายคนรู้แค่มองในมุมพื้นที่ส่วนนึงของแผ่นสี่เหลี่ยมคุณมองแค่เศษ1ส่วน6ของพื้นที่สี่เหลี่ยมหรือมากกว่าแต่คุณรู้หรือไม่ทุกครั้งที่คุณสู้แค่ทำตัวเองให้มีสติมีลมหายใจต่อไปทุกๆวินาทีคุณรู้อะไรำหมคุณเคยใช่ไหมที่เคยคิดสั้นแค่คิดแวบๆแต่คุณไม่ลงมือทำสิ่งนั้นแต่คุณยอมสู้ต่อต้านกับความคิดพวกนั้นจนคุณมีลมหายใจให้ตัวเองต่อไปอีกและมักหลังจากนั้นหลังจากคุณไม่คิดสั้นยิมให้ตัวเองใช้ชีวิตสู้ต่อไปแลัมักจะได้ช่วยเหลือดวงจิตต่างๆหลายคนช่วยแต่มักคิดว่าก็เหมือนปกติและมักหักมุมที่ว่าเรามันไม่มีอะไรดีแต่หารู้ไม่คุณได้ทำสิ่งที่ดีประเสริฐินั้นไปแล้วคือเหตุการณ์ที่คุณคิดว่าธรรมดาแต่หารู้ไม่คุณได้ช่วยพวกเขาเช่นช่วยสัตว์ให้อิ่ม มอบรอยยิ้มให้คนอื่นสัตว์ทั้งหลาย มองสิ่งดีๆแม้แค่คุณสนใจพวกเขาแค่ให้กำลังใจหรือไม่ทิ้งเขาไปคืออยู่เป็นเพื่อนหรือมอบสิ่งดีให้เขาเพียงแค่วินึงแต่มันต่อลมหายใจของเขาได้เป็นปีบางทีเขาอาจคิดสี้นคิดว่าโลกมันโหดร้ายแต่พอคุณมอบกำลังใจที่ดีแค่รอยยิ้มหรือมอบคำพูดแบบมิตรที่ทำให้เขารู้ว่าบนโลกอย่างน้อยคุณคือคนแรกที่ไม่ใช่คนส่วนมากทำให้เขานึกถึงทุกกำลังใจให้คุณทำให้เขาเลิกคิดสั้นไปเลยก็ได้ และที่สำคัญเพียงแค่คุณสู้จนแขนขาขาดสู้ด้วยความดีรู้ไหมคุณไม่ได้พิการแต่คุณคือสิ่งที่ทำให้คนที่คิดว่าเขาโชคร้ายที่สุดในโลกแต่มีอวัยวะครบ32ได้เห็นว่าเรายังสู้เราพิการแต่ยังสู้ไม่ยอมแพ้คนข้างถนนเขาไม่ยอมแพ้นะเขาสู้ถึงคุ้ยขยะกิน ถ้าคุณรู้สึกว่าตัวเองเลวร้ายที่สุดขอบอกเลยว่ายังมีคนเลวกว่าคุณอีกเยอะทำไมน่ะหรอเพราะเขาไม่เคยมีสติคืดได้เลยแบบคุณว่าเลวแต่คุณยังมีสติจงพัฒนาความผิดพลาดเปลี่ยนเป็นกำลังใจที่ยิ่งใหญ่ให้มวลสรรพสัตว์

ขอบอกนะว่าคุณแค่สู้1ครั้งแต่คุณทำเพื่ออีก5ส่วนของพื้นที่สี่เหลีายม6ส่วน นั่นคือช่วยคนให้รอดให้มีกำลังใจก้าวต่อเพราะบางทีเขาอาจสามารถจูนคลื่นวิญญานที่ทรมานมาหลายปีแต่ติดต่อกับใครไม่ได้แต่คุณที่คุณช่วยสามารถจูนได้จึงแผ่เมตตาหรือปลดปล่อยพวกวิญญานให้ไปเกิดก็ได้นะครับ จงฝึกร่างกายและจิตให้บ่อยๆนะครับ เหล่าเพื่อนๆทุกๆมิติกำลังเฝ้ามองให้กำลังใจคุณให้สู้ต่อไปนะครับ

####

คุณรู้ไหมถ้าคุณสู้แม้เป็นคนจรจัดรู้ไหมเมื่อก่อนผมก็คิดฆ่าตัวตายมาหลายครั้งอายุยังน้อยๆหลายเรื่องเรื่องเซ้นเรื่องต่างๆเมื่อก่อนผมไม่เคยมีมือถือนะไม่มีโซเซียลปรึกษาใครระบายกับใครมีเพียงผมเผชิญกับเรื่องต่างๆจนเคยเข้าสู่ด้านมืดแต่ไม่เคยกินเหล้า ยาบุหรี่ แค่ทำตัวคิดแง่ลบและเคยเกือบเข้าลัทธิซาตานแต่เขาให้ฆ่าแมวดำผมเลยไม่ทำเลยทะเลาะกันจึงแยกตัวออกมา และผมก็เป็นคนจนๆแหละเวลามีงานเทกระจาดผมจะเป็นคนจนรับทานที่เขาแจกเอามากินและผมก็เห็นขอทานได้พูดคุยคลุกคลีนั่งใกล้ชิดและเคยนอนข้างถนน1คืนบนถนนกับคนจนๆที่ไม่มีบ้านตัวเหม็นๆแต่ผมก็ปกติเฉยๆและทำให้รู้ว่ายังมีเพื่อนร่วมโลกเจอเรื่องเลวร้ายกว่าผมอีกเยอะ
    และเจอเหตุการณ์เรียนรู้ต่างๆได้บทเรียนหลายครั้งจนวันนึงผมได้มือถือเครื่องแรกคือผมรับจ้างทำความสะอาดบ้านร้างให้สะอาดและยายก็เจอมือถือในบ้านร้างหลังแรกคือแปลกยังใช้ได้อยู่เหมือนๆบางอย่างให้ผมเข้าสู่เส้นทางบุญ อย่างเต็มตัว และพอมือถือเสียก็มีคนให้มือถือเรื้อยๆมา
    ผมเลยสร้างเฟสนี้ขึ้นมาอย่างเต็มตัว

###

คุณยอมสู้เท่ากับคุณคือฮีโร่แล้วนะครับทุกคนคือฮีโร่ไม่จำเป็นต้องมีพลังจิตพลังใดๆขอแค่คุณมีพลังแห่งความดีในตนก็เพียงพอแล้วนะครับ

จงสร้างแสงดาวในหัวใจคุณแล้วมันจะเป็นแสงเจิดจรัสบนฟากฟ้านะครับ

2. Fallenz

Fallenz นา นา วัต ถุ กา โย

เดี๋ยวสู้เป็นเพื่อนคับ อยู่ด้านหลัง อย่าได้กังวลไป:D