**จดหมายอนุโมทนาตอบกลับจากพ่อแม่ครูบาอาจารย์**ขอเชิญพุทธบริษัทร่วมสร้างมหากฐินทานวัดป่ากรรมฐาน ๙ วัด(เพิ่มเติมขึ้นอีก ๒ วัด)**ปิดรับเงินกฐิน**

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย jaroenthai, 22 สิงหาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. jaroenthai

jaroenthai เป็นที่รู้จักกันดี

**จดหมายอนุโมทนาตอบกลับจากพ่อแม่ครูบาอาจารย์**ขอเชิญพุทธบริษัทร่วมสร้างมหากฐินทานวัดป่

ขอเชิญพุทธบริษัททุกท่านร่วมสร้างกฐินทานอันเป็นมหากุศลกับวัดป่ากรรมฐานพ่อแม่ครูอาจารย์ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ จำนวน๙ วัด ตามแต่กำลังศรัทธาเนื่องในกฐินกาลปี ๒๕๕๑นี้โดยจะนำปัจจัยทั้งหมดที่ได้รับไปซื้อผ้ากฐิน เข็ม ด้าย สีย้อมผ้าถวายกับวัดป่ากรรมฐานดังนี้

๑.วัดป่าภูริทัตตถิราวาส (พระอาจารย์พยุง ชวนปุญโญ) ต.นาใน อ.พรรณานิคม จ.สกลนคร
    ๒.วัดถ้ำกลองเพล(หลวงปู่บุญเพ็ง เขมาภิรโต) ต.โนนทัน อ.เมือง จ.หนองบัวลำภู
    ๓.วัดป่าปทีปปุญญาราม(หลวงปู่ผ่าน ปัญญาปทีโป) ต.โพนแพง อ.อากาศอำนวย จ.สกลนคร
    ๔.วัดเจติยาคีรีวิหาร(พระอาจารย์แยง สุขกาโม) ต.นาแสง อ.ศรีวิไล จ.หนองคาย
    ๕.วัดถ้ำอภัยดำรงธรรม (หลวงพ่อหลอ นาถกโร)อ.ส่องดาว จ.สกลนคร
    ๖.วัดป่าแก้วชุมพล (หลวงปู่อุ่นหล้า ฐิตธัมโม)อ.สว่างแดนดิน จ.สกลนคร
    ๗.วัดป่าบ้านหนองแสง (หลวงปู่สอ พันธุโล) อ.เมือง จ.ยโสธร
    ๘.วัดศรีอภัยวัน(หลวงปู่ท่อน ญาณธโร) ต.นาอ้อ อ.เมือง จ.เลย
    ๙.วัดป่าอร่ามรัตนาราม(พระอาจาย์เสมียน จารุธัมโม) ต.รัษฎา อ.เมือง จ.ภูเก็ต
    ๑๐.วัดป่าบ้านตาด(หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน )ต.บ้านตาด อ.เมือง จ.อุดรธานี
    ๑๑.วัดหนองป่าพง(หลวงพ่อเลี่ยม ฐิตธัมโม)ต.โนนผึ้ง อ.วารินชำราบ จ.อุบลราชธานี

เชิญผู้มีจิตศรัทธาร่วมมหากุศลในครั้งนี้ได้ที่
    ธนาคารไทยพาณิชย์สาขาพระราม๔
    ชื่อบัญชี นาย เจริญไท มานะโรจน์
    เลขที่บัญชี 035-2 41446-8

และผมจะขอมอบพระสมเด็จฝังพระธาตุที่ได้รับการอธิษฐานจิตโดยครูบาอาจารย์สายวัดป่าให้กับทุกท่านที่ร่วมบุญในครั้งนี้เป็นที่ระลึกท่านละ๑ องค์โดยส่งซองกันกระแทกจ่าหน้าซองถึงตัวท่านเองพร้อมแนบเงินค่าลงทะเบียน ๒๐ บาท หรือ ems ๔๐ บาท ส่งมาที่

คุณ เจริญไท มานะโรจน์
    ๑๘๑ ซอยภูมิจิตรถนนพระราม๔
    เขตคลองเตย แขวงพระโขนง
    กรุงเทพมหานคร ๑๐๑๑๐

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      5.2 KB
      เปิดดู:
      101
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ตุลาคม 2008
  2. jaroenthai

ส่วนเรื่องมวลสารพระสมเด็จฝังพระธาตุของผมมีคล่าวๆดังนี้ครับ...
    ผงอิธิเจรวม เกศา-อังคาร-อัฐิ พ่อแม่ครูบาอาจารย์สายพระป่าเช่น หลวงปู่ตื้อ หลวงปู่ฝั้น ผงพระธาตุสีวลี ผงพระธาตุพระปัจเจก ดอกไม้บูชาพระ ดอกไม้มงคลต่างๆเช่น ยอดดอกวาสนา-ดอกโบตั๋น ข้าวก้นบาตรพ่อแม่ครูอาจารย์สายพระป่า แร่เหล็กน้ำพี้ แร่ข้าวตอกพระร่วง ข้าวสารหิน ผงงาช้าง ทรายเสกของครูบาอาจารย์ต่างๆ พระเครื่องเก่าแตกหัก ผงมวลสารรวมจากที่ต่างๆ ฯลฯ

3. รากแห่งธรรม

รากแห่งธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนานะครับ
    งานบุญใหญ่อีกแล้ว สายพระป่าทั้งนั้น
    พระสมเด็จพี่โอ๊กสุดยอดจริงๆๆๆครับ
    ผมเคยขอมวลสารพี่เค้ามาทำพระผง ปรากฎว่า
    ยังไม่ทันได้ทำพระเลยครับ มวลสารแปรเป็นพระธาตุหมดเลย
    สำหรับท่านที่พอจะจับพลังพระเป็น ถ้าลองจับดูจะรู้เลยว่าไม่ธรรมดาจริงๆๆๆ
    จับแล้วปิติมันท่วมตัวเลย สุดยอดๆๆครับ

อันนี้ขอยืนยันว่าไม่ได้โม้หรือช่วยดัน แต่เอาเรื่องจริงมาพูดนะครับ

อ่อใช่ปกติพระพี่แกไม่ค่อยให้ใครนะครับ เห็นมีแจกเป็นช่วงๆเอง
    ผมรู้จักกะพี่แกมาตั้งนานยังได้มาแค่ สามองค์เอง เหอๆๆๆๆ
    ถ้าพลาดงานนี้ ก็คงอีกนานละครับ กว่าจะได้เจอ พระที่มีพุทธคุณเต็มแบบนี้อ่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 สิงหาคม 2008
  4. ปริยาภัทร

ปริยาภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    ขอร่วมบุญด้วย300บาท โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบค่ะ
    อนุโมทนาในมหากุศลนี้ด้วยนะคะ..

5. GARU

GARU เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2005
  6. อายุมั่น

อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

แม่กับลูกขอร่วมบุญด้วย 300.00 บาทบูชา องค์3 แห่งพระรัตนตรัย
    อันได้แก่พระพุทธ พระธรรม และพระสงฆ์

โอนเงินแล้วจะแจ้งอีกครั้งนะคะ

ขอโมทนาในบุญกุศลกับทุกๆท่านทั้งหมดทั้งมวลค่ะ

แม่กับลูกชายก็เป็นคนหนึ่งที่เคยได้ขอรับพระบรมฯ มาจากคุณเจริญไทยเช่นกันค่ะ

7. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    ขอร่วมบุญด้วยนะคะ วัดพ่อแม่ครูอาจารย์ที่เคารพทั้งนั้นเลย
    โดยเฉพาะมีวัดพระอาจารย์จวน กุลเชษโฐด้วย ไม่ทำไม่ได้แล้วค่ะ
    วันนี้จะโอนเงินไปร่วมบุญด้วยนะคะ
    พระสมเด็จฝังพระธาตุ คือชุดเดียวกับที่เคยแจกใช่มั้ยคะ
    คราวที่แล้วเคยได้รับพระมาจากคุณ แล้วเอามากำนั่งสมาธิ
    รู้สึกเลยค่ะว่ามีพลังบางอย่างวิ่งจากมือขึ้นแขน คล้ายๆไฟช็อตอ่อนๆเนี่ย
    เคยถามคนที่รู้เค้าว่าพระมีพลังน่ะ เราก็จับพลังไม่เป็นซะด้วย
    รบกวนช่วยตอบหน่อยค่ะว่าคืออะไร ตอนนี้รู้แต่ว่าใช้กำนั่งสมาธิแล้วจิตสงบไวมากค่ะ
    แป๊ปเดียวก็นิ่งแล้วค่ะ สุดยอดไปเลยจอร์จ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 สิงหาคม 2008
  8. pawidtra

pawidtra Active Member

1 มิถุนายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญค่ะ

ร่วมทำบุญด้วยค่ะ งานบุญใหญ่ มากค่ะ กุศลแรง จริงๆ

9. ปริยาภัทร

ปริยาภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    ได้โอนปัจจัยเข้ากองบุญแล้วนะคะ(22/08/08เวลา15:08)จำนวนเงิน300.00บาทค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลด้วยนะคะ..
    denceedenceedencee

10. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    อ้าวว สหายธรรมคอมของท่านดีแล้วฤา ?

ขออนุโมทนาทั้งหมดทั้งมวลนะครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 สิงหาคม 2008
  11. gasnaka

โอนเงินแล้วนะคะ วันที่ 22 สค.51 จำนวน 2,000 บาท
    แล้วจะชักชวนเพื่อนๆมาร่วมบุญด้วยนะคะ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

12. gasnaka

ได้รับพระเรียบร้อยแล้วค่ะ ไม่แตกหักเสียหาย บรรจุมาดีมาก
    ขอบคุณมากนะคะที่กรุณาส่งพระสมเด็จฝังพระธาตุ
    มาให้แจกในงานศพคุณย่า
    ขอบคุณค่ะ

13. yurirun

yurirun เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    วันนี้ได้โอนเงินร่วมบุญกฐินจำนวน 500 บาทครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

14. jaroenthai

วันนี้ผมได้จัดส่งพระสมเด็จฝังพระธาตุให้กับคุณ พยงค์ แล้วนะครับหากได้รับพระแล้วขอความกรุณาแจ้งให้ทราบด้วย..ขอโมทนาบุญกับทุกๆท่าน สาธุ สาธุ

15. kwok

kwok เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญกฐินจำนวน 500 บาทครับ
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่าน
    <!-- / message -->

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 สิงหาคม 2008
  16. แดนโลกธาตุ

แดนโลกธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    7
    ๕.วัดถ้ำอภัยดำรงธรรม อ.ส่องดาว จ.สกลนคร
    (พระอาจารย์วัน อุตโม) ปัจจุบัน หลวงพ่อหลอ นาถกโร เป็นเจ้าอาวาส
    ๖.วัดป่าแก้วชุมพล อ.สว่างแดนดิน จ.สกลนคร
    (วัดหลวงปู่สิงห์ทอง ธัมวโร) เจ้าอาวาสรูปปัจจุบันหลวงปู่อุ่นหล้า ฐิตธัมโม

17. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

ได้โอนปัจจัยเข้ากองบุญแล้ว(27/08/08เวลา11:51:03)จำนวนเงิน100.00บาท
    ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลด้วยครับ สาธุ..

18. รักษ์พระ

รักษ์พระ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ พร้อมกับพระธาตุที่กรุณามอบให้มาบูชาด้วย ขอขอบพระคุณและขออนุโมทนาด้วยนะครับ จะได้นำไปมอบให้กับผู้ร่วมทำบุญต่อไปครับ

19. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมได้โอนปัจจัย 1000บาทร่วมทำบุญกฐินแล้วครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

20. jaroenthai

วันนี้ผมได้จัดส่งพระสมเด็จฝังพระธาตุให้กับคุณ ยุทธพงษ์ แล้วนะครับหากได้รับพระแล้วขอความกรุณาแจ้งให้ทราบด้วย..ขอโมทนาบุญ สาธุ สาธุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้