จตุคาม.จตุคาม.ใครมีเอาออกมาถ่ายรูปโชว์กัน(ปล่อยรูป)..มีเยอะ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ล้างใจ, 31 มีนาคม 2011.

1. ล้างใจ

ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    องค์นี้ก็สุดยอด:cool:
    เคยอยากได้มากๆเหมือนกันแต่บุญไม่ถึง
    เห็นข้อความแสดงว่าเช่ามาตอนยังไม่แพงใช่ปล่าว..^^

2. ksongrit

ksongrit เป็นที่รู้จักกันดี

โคตรเศรษฐี เป็นรุ่นที่ทำให้องค์พ่อเป็นที่รู้จัก แบบพิมพ์งามเหลือครับ

3. ksongrit

เช่ามาตอนปี 52 ครับ
    ราคาลดลงจากตอนสูงสุดมาหน่อย
    ประมาณเกือบ 300k ครับ
    กว่าจะได้มากินแกลบหลายเดือน ถึงกับต้องใช้ระบบเงินผ่อนครับ
    แต่อยากได้มากกก
    ได้มาแล้วสุขใจครับ

4. ล้างใจ

ผมชอบรุ่นนี้ที่สุดเพราะความสวยนี่แหระ
    และเป็นรุ่นที่ทำให้ คนเช่าองค์พ่อ..ผิดหวังกับรุ่นใหม่ๆ ออกมาไม่เหมือนภาพ
    ในโปสเตอร์เลยซักรุ่นที่ทำเรียนแบบโคตรเศรษฐี..ทำให้เข้าใจสัจธรรม สิ่งที่เห็นในภาพอาจไม่ใช่ก็ได้..^^

5. โซ้ยกู๋

โซ้ยกู๋ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009

มีผ้ายันต์หัวเสาสีดำผืนเดียวก็สุดยอด ลุยได้ทุกที่แล้วครับ

6. ล้างใจ

ว่าจะตอบเป็นคนแรกเลยครับ ขอบคุณมากครับที่ช่วยเจิมให้ ...
    แต่พิมพ์ข้อความเสร็จ ส่งข้อความไม่ผ่านซะงั้น เวปล่ม ทำงานหนักเกินไป..
    โคตรเศรษฐี ผมมีแท้2องค์ แต่ปลอมมีเยอะกว่า..เอิ๊กๆ
    เงินไหลมา1 มีเนื้อก้นครก..เงินไหลมา2 มีหลายองค์
    เจดีย์รายแพงเกิน ไม่ไหว..
    เพชรสมุย อันนี้ ดูๆแต่ก็ไกลเกินมาไม่ถึง...^^

7. ล้างใจ

ชื่อรุ่นความหมายดีมากครับ.คุณนวล(ขุนคลัง ลป ทวด)..มีสามขนาด
    พ่อ แม่ ลูก ครบทั้งครอบครัว ^^สุดยอดครับ ..:cool:

แล้ว30ล่ะ หายไปไหน เอิ๊กๆ^^

8. ksongrit

ว่าจะถามอยู่เหมือนกัน ว่าอะไรดลใจให้คุณล้างใจ เปิดกระทู้นี้ครับ
    มีเหตุการณ์เหรืออารมณ์อะไรครับ
    เพราะยุคนี้ คนที่จะเช่าบูชาองค์พ่อ ลดลงไปมากแล้ว
    ผมเข้ามาในเวบน้ีก็ไม่พบเห็นกระทู้เกี่ยวกับองค์พ่อเลยครับ
    อยากให้คนที่ยังบูชาท่านอยู่ มาร่วมแสดงความเห็นและประสบการณ์กันครับ

9. ล้างใจ

เห็นผิวไฟ เลือๆแว๊ปๆ ครับ องค์จริงท่าทางงามนะครับ .
    ยิ่งมีโชคลาภด้วย ยิ่งสุดยอดครับ ..น้อยคนครับที่จะได้ครอบครองปี30.
    แสดงว่าบุญเยอะครับ^^

10. ksongrit

เริ่มเล่าก่อนครับ
    พระบูชาองค์นี้ ก่อนได้มานั้น ราคาตำ่กว่าในตลาดขณะนั้น ประมาณปีที่แล้วครับ
    ร้านค้าพระเค้าบอกว่า ถูกไปหน่อย ดูใหม่ไปหน่อย
    ผมเองตกลงไปดูพระที่นครครับ
    ใจก็พะวง กังวล กลัวโดนเหมือนกัน
    ก่อนไปรับ ผมภาวนาต่อองค์พ่อตลอดสามคืน ให้เห็นปรากฏการณ์หนึ่งตอนเช่าออกมาแล้ว
    หากพระที่เช่าบูชาเป็นของแท้

วันที่ผมไปรับพระ หลังรับพระออกมาจากร้าน ก็จะกลับบ้าน
    เงยหน้า เห็นพระอาทิตย์ทรงกลดครับ ประมาณ สิบห้านาที ดังที่ผมตั้งจิตอธิษฐานไว้ก่อนหน้านี้
    ฟ้าดินเป็นพยาน
    ขนลุกซู่ เลยครับ
    บางครั้ง ประสบการณ์บางอย่างผมเคยนึกว่าเป็นเรื่องบังเอิญ แต่ครั้งนี้
    ทำให้ผมมั่นใจครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      106.2 KB
      เปิดดู:
      114
  11. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    มาเป็นเจ้าสำนักอยู่นี่เอง รูปวาดสวยครับ ลายเส้นระดับมืออาชีพ หรือว่าเป็นมืออาชีพอยู่แล้ว......

12. ล้างใจ

ปฐมเหตุ คือ อยากโชว์.อึดอัด อัดอั้น ทำไมน้อไม่มีใครตั้งกระทู้จตุคาม.ต้องมีคนอยากโชว์เหมือนเราแน่ๆ .
    ผมก็มองหา กระทู้เกี่ยวกับจตุคามซักพักแล้วครับแต่ไม่มีเลย รอให้คนอื่นตั้งอยู่นานครับ ไม่มีซักที.แล้วผมว่าจตุคามเป็นพระที่มีมากเป็นอันดับต้นๆของประเทศ .ผมว่าองค์พ่อบูชาแล้วค้าขายดีครับ แล้วมีความรู้สึกว่าช่วยปกป้องเราด้วย
    จตุคาม เป็นพระองค์เดียวที่ผมตั้งหน้าตั้งตาเช่าครับ ตอนดังๆ

ซื้อหนังสือมาศึกษา เฝ้าเวปจตุคามอยู่ 2-3ปี

หลังจากเขาเลิกฮิตก็ยังได้องค์พ่อมาอีกเรื่อย ล่าสุดได้มาอีกห้าหกองค์ เขาแจกตามงานครับ คนอื่นไม่เอาผมก็เก็บหมด..ได้.ฟรีเลย เอิ๊กๆๆ
    ....................................................................

อ้อ ........อีกอย่าง พระเครื่อง ลป. ทวด ทำท่าจะหมดกรุจริงๆแล้วครับ อิอิอิ

13. ล้างใจ

สาธุ ครับ ...ว่าแต่รูปที่นำมาลงรุ่นไหนครับ อยากรู้^^

14. ksongrit

พระบูชารุ่นสาม ประมาณปี 36
    พระบูชาห้าเศียรครับ

15. ล้างใจ

สวัสดีครับท่าน ยินดีต้อนรับครับท่าน

เอ.....ระดับท่านน่าจะมี องค์จตุคามไม่น้อยนะครับ
    โดยเฉพาะที่ได้มาด้วยความสิเน่หา เอามาให้ชมบ้างสิครับ เอิ๊กๆๆๆ..

16. ล้างใจ

โหเล่นแต่รุ่นเก่าๆ 30 32 36 ผมหมดสิทธิครับ แพงๆทั้งนั้นเลย..:cool:

ผมก็มีประสบการณ์ เกี่ยวกับองค์พ่อจตุคามครับ

คือเคยไปเช่าองค์จตุคามเซียนบอกเก๊ จากวัด แถวบันนังสตาครับ ฝากเพื่อนเช่า ทางวัดก็รู้ว่าทำเรียนแบบ เพื่อนก็รู้ ผมก็รู้ (พระ เป็นเพื่อน ของเพื่อนผมครับ)
    แต่ก็ทางวัดแถวบันนังสตาเอามาปลุกเสกเองแล้วแปะยันต์ที่วัดแล้วครับ ด้วยความเป็นห่วงพระที่วัด ออกมาบิณฑบาตไม่ได้เป็นบางวันที่เกิดเหตุการณ์หนักๆ
    คนไทยพุทธก็ไม่กล้าไปวัดไม่กล้าอยู่ในพื้นที่ คือความเป็นอยู่ของพระลำบากมากๆ เราก็เลยฝากเงินไปทำบุญ ทุกร้อยบาทจะได้
    จตุคาม(ไม่เซียนก็รู้ว่าเก๊) มา1องค์ ก็เช่าไปหลายองค์เอามาแบ่งๆกัน ..ทุกครั้งที่เช่าตัวเลขที่องค์พระ จะเหมือนกันทุกองค์(เพราะเป็นพระปั๊มมาจากของแท้ จากองค์เดียวกัน เลขเลยเหมือนกันทุกองค์)
    ครั้งแรกที่ฝากเพื่อนที่เดินทางผ่านไปทำบุญ ได้พระมา กลับมาพูดกันเล่นๆว่าเอาเลขที่หลังพระไปซื้อหวยดีกว่า ตกลง หวยออก ตรงเป๊ะเลยครับ
    ครั้งที่สองห่างกันไม่นานเพื่อนผ่านไปก็ฝากเงินไปทำบุญอีก ก็ได้พระมาหลายองค์ก็เอามาแบ่งๆกันอีก..งวดนั้นหวยก็ออกเลขนั้นอีก..
    ครั้งสุดท้าย ก็เป็นเช่นเดิม เพื่อนเดินทางผ่านอีก เราก็ฝากเงินไปอีก..เอาพระกลับมา นึกว่า งวดนี้คงไม่ออกแล้วมั้ง ไม่มีใครซื้อ ปรากฎ ออกเป๊ะๆเลย
    ...สามงวด..หลังจากไปทำบุญ ออกเลขเดียวกัน...(หวย มาเลย์นะ) ช่วงนั้นเป็นช่วงที่ เฮฮา กันมาก..แล้วก็อิ่มใจกันทุกคน ได้ทำบุญ กับพระสงค์ที่ลำบากจริงๆ(แต่ก็สงสาร และเป็นห่วงว่าพระจะอยู่กันอย่างไร)
    หลังจากนั้น เพื่อนก็ไม่ค่อยได้ผ่านไปก็เลยไม่ได้ฝากเงินไปทำบุญ
    ..................

ดึกแล้ว ราตรี สวัสดิ ฝันดีทุกคนครับ ^^:cool:

17. ล้างใจ

ก็ยังเป็นหลักหลายแสนอยู่ดี(ต่อองค์)..ซี๊ดดดดดดด เลย ..:cool:

18. ล้างใจ

อ่า...เพิ่งรู้นะนี่ ว่ามีคาถาด้วย .^^ ขอบคุณมากครับ:cool:

19. ล้างใจ

สุดยอออออดดดดดดดดดด ครับ ไม่รักจริงไม่มีองค์บูชาหลายองค์ครับ ..^^
    :cool:

20. ล้างใจ

แสดงว่าใจแข็งมากครับ.....ขนาดผมไม่เล่นพระ ยังหมดไปหลาย ได้มาสามลิ้นชัก
    ^^