จริงหรือไม่ว่าลูกหลานหลวงพ่อ

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย therd2499, 1 กันยายน 2013.

1. therd2499

therd2499 เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009

เห็นด้วยเป็นอย่างสูง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2013
  2. therd2499

โหยขนาดนั้นเลยหรานี่

3. Freddy_Kruger

Freddy_Kruger เป็นที่รู้จักกันดี

ใจเย็น ๆ ครับ อาจจะผมก็ได้ ใครจะไปรู้ เพราะคุณแค่มายืนยัน แต่ผมเป็นคนแรกที่บอกเรื่องประเด็นเด็กฝาก

อย่างที่ผมได้บอกไปแล้วว่า เป็นข้อมูลที่หลวงพ่อท่านบอกมา แล้วไม่ใช่ว่าต้องการให้เกิดการแตกแยก

ข้อมูลที่ยกมา ก็เป็นเหมือนคำถามทั่ว ๆ ไปว่า อย่างนั้นจริงไหม อย่างนี้จริงไหม เมื่อรู้แล้วก็ละ ก็วางเสีย เหมือนได้คำตอบแล้วก็จบครับ

อย่าไปปรุงแต่งต่อ เดี๋ยวจะยุ่งไปกันใหญ่

ทำจิตให้ดี ๆ อย่าให้ใจเศร้าหมองครับ เดี๋ยวจะยุ่ง

มุ่งตรงและปฏิบัติตามที่หลวงพ่อท่านสอนดีกว่าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กันยายน 2013
  4. therd2499

เห็นด้วยครับ

ที่ผมถามก็ต้องการความคิดเห็นเท่านั้นมิได้มีเจตนาอื่นส่วนเรื่องเด็กฝากนั้นผมก็

เคยอ่านเจอคำตอบหลายท่านผมก็เคยอ่านเจอ

ส่วนความเห็นผมนั้นผมขอตอบว่า ถ้าตรงจริตเราก็ปฎิบัติไปเลย

เราศรัทธาหลวงพ่อเราอาจจะใช่หรือไม่ใช่ลูกหลานหรือเด็กฝากอาจจะ

เคยสร้างกุศลด้วยกันมาชาติปางก่อนก็เป็นได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2013
  5. therd2499

คุณบอกได้มโนเต็มกำลังรบกวนทูลถามพระข้างบนทีครับ

หรือหลวงพ่อก็ได้ถ้าจะได้คำตอบที่ดีทีเดียวละ

จะได้เป็นธรรมทานแก่ผมด้วย

6. cmhadtong

cmhadtong เป็นที่รู้จักกันดี

ใจเย็นๆ นะครับ
    ลูกหลานหลวงพ่อเหมือนกันนะครับ

ทำตามหลวงพ่อสอน ถึงเวลาก็จะรู้เอง จะได้เองนะครับ โมทนา

7. พูน

พูน เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้ตรงครับ
    เด็กฝากก็มีไม่น้อย ทำๆ ไปจะรู้ด้วยตัวเอง ว่าฝากมาจากไหน ธรรมะของสมเด็จฯเป็นของกลาง เป็นปัจจัตตัง เปน "เอตังพุทธาน สาสนัง - พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ทรงตรัสเช่นนั้น"
    ถ้าจะให้ได้ประเภทมาสองสามวัน เห็นได้ ไปได้ ต้องแสนชาติ ขึ้นไป ได้เจอนี่ก็ดีนักหนา แสดงว่าบุญเก่าไม่น้อย จะด้วยอะไร ถนัดแบบไหน รีบไปให้พ้นๆ ดีกว่า อย่าอยากได้ อยากอะไรเลย ไม่ได้เรื่องหรอก ได้ไปเดี๋ยวก็วางทิ้งหมด เชื่อสิ

8. คนยอง

คนยอง เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านข้อความของคุณ ทำไมมันจุกที่คอ น้ำตาซึมที่ดวงตา........

9. Freddy_Kruger

Freddy_Kruger เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องปกติครับ ปีติ กระมัง เดานะครับ

ถ้าไม่ปล่อยให้ ปีติ มันเกิดให้เต็มที่ อยากจะน้ำตาซึมก็ซึมไป จนกว่ามันจะเลิกน้ำตาซึมไปเอง

ก็ต้อง

พิจารณาวิปัสสนาญาณเยอะ ๆ จะผ่านอาการนี้ไปได้เองครับ