จริงไหมอาหารในบ่อนเพื่อนบ้านทำของใส่?

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย surer, 29 พฤษภาคม 2013.

1. mundRoseE

mundRoseE สมาชิกใหม่

30 มิถุนายน 2021
    เพราะว่าผมเป็นลูกคนจีนและเป็นลูกชายคนโตของที่บ้านด้วย ทำให้ต้องเป็นเหมือนคนแบกรับหน้าที่อะไรไปคนเดียวทั้งหมด ผมเองคิดว่าบางทีมันก็ไม่แฟร์กับผมมากเลยเวลาที่จะต้องทำอะไรเหมือนเป็นผู้นำทั้งๆที่ผมไม่ได้มีความเป็นผู้นำอะไรขนาดนั้น จากนั้นผมเลยคิดว่าไม่อยากอยู่ในสภาพนี้แล้ว เลยคิดว่าจะไปเรียนที่เมืองนอกแทน จะได้ไม่ต้องมีใครมารู้สึกคาดหวังอะไรกับผมมาก แล้วผมก็เดินไปบอกแม่ว่า “เดี๋ยวเดือนหน้าจะไปเรียนต่อที่เมืองนอกแล้วนะ” แม่สวนกลับมาว่า “ถ้าอยากหนีไปไหนก็ไปให้ไกล แต่อย่าให้เห็นว่าแอบเล่น dg แล้วไม่เรียนหนังสือละกัน”

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2021