จะติดยันต์ท้าวเวสสุวรรณตรงไหนดี

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย วิชาฤทธิ์, 11 กุมภาพันธ์ 2010.

1. วิชาฤทธิ์

วิชาฤทธิ์ Active Member

18 พฤศจิกายน 2009
    อยากถามหลวงพี่เล็กครับว่า ผมได้ยันต์ท้าวเวสสุวรรณมาจะนำไปติดไว้ตรงไหนดี ถ้าติดไว้ที่หัวเตียงนอนของผมจะดีไหมครับ

2. F-5E

F-5E เป็นที่รู้จักกันดี

เหนือประตูดีไหมนะ ผมว่า ตามวัดหรือสถานที่ต่างๆ ก็มีรูปปั้นท่าน เฝ้าตามประตู หอพระไตร หรือ เฝ้าประตู ป้องกันอันตราย จาก ยักษ์ ภูติผี ต่างๆ ที่เป็นปรปักษ์กับพระพุทธศาสนา อ่ะนะ ตำนานเขาว่างั้น