จะทำอย่างไรกับแมลงสาปในห้องน้ำดี

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย นภาลัย, 9 พฤศจิกายน 2004.

1. นภาลัย

นภาลัย Active Member

4 พฤศจิกายน 2004
    ปวดหัวค่ะไม่กล้าฆ่ามัน

2. 123

123 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2004
    เป็นแฟนกับผมซิ....แล้วมันจะหายไป(f)

3. นภาลัย

นภาลัย Active Member

4 พฤศจิกายน 2004
    โพสต์รูปมาให้ดูก่อนสิ เป็นเพื่อนกันได้ค่ะ

4. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    หาที่ดักแมลงสาปไปวาง แล้วก็เอาไปปล่อยข้างนอก

5. Unseen

Unseen บุคคลทั่วไป

น่าอิจฉาแมลงสาบจัง .. ได้ดูน้องนภาลัยอาบน้ำ :'(

6. 123

123 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2004
    123 123 123 123

7. วานิช

วานิช Active Member

ใช้บ้านแมงสาปซิครับ รับรองเกลี้ยง จะว่าไปก็บาปน้อยลงหน่อย ดีกว่าไล่ตีมัน ไม่มีวันหมดหรอกครับ ศพเละเปล่าๆ ผมว่านะตัวไหนมันถึงที่ตาย มันก็เข้าไปกินอาหารในบ้านแมงสาป ส่วนตัวไหนไม่ถึงที่ตายก็จะไม่เข้าไป แต่จากประสบการณ์รู้สึกว่ามันจะเข้าไปหมดทุกตัว มันคงทนกลิ่นยั่วยวนชวนกินไม่ไหว เลยตายด้วยความหลงในขันธ์ ๕ แท้ๆ :boo:

8. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    เป็นผมนะจะจับกินให้เกลี้ยงเลย
    ที่บ้านยิ่งไม่ค่อยมีอะไรกินอยู่ด้วย

9. วานิช

วานิช Active Member

คิดได้ไงเนี๊ยะ Webnow:boo:

10. ttt

ttt บุคคลทั่วไป

แมงสาปเยอะนี่หมายความว่ามันทำอาไรคุนหรอป่าวคับ
    หรือคุนกัวมันจิง ๆถ้ามันไม่ทำอาไรคุนคุนก็ปล่อยมันเถิดคับค่าสัดไม่ดีแน่เพราะผิดศีลข้อ 1 ไม่ดีนะคับ

แต่ถ้าวิธีแก้ก็คือคุนเอาขนมปังล่อมานสิคับหาถังแล้วใส่ขนมปัง พอมานมากินเยอะหลาย ๆตัว
    คุนก็เอาปาปปิดมานเลยจากนั้นก็เอาไปปล่อยนี่เปงผลดีที่สุดคับดีทั้งสองฝ่ายแต่รู้สึกว่าแมลงสาปเยอะ
    แสดงว่ามานต้องมีแหล่งกำเนิดมนก็จะมีอีกแหละคับเพราะตัวแม่มานอยู่ในรังผมเคยเจอแมงสาปเยอะในบ้านผมต้องเอาตัวแม่ไปปล่อยคับ(ตัวแม่จะตัวสีส้ำตาลแก่ ๆๆตัวให_ก่าตัวอื่นสังเกตง่าย แต่เสจขนมทุกรายคับผมทำมาแล้วแต่ตัวแม่ไม่ค่อยออกมาจากรังนะ)

ผมแนะนำได้แค่นี้แหละคับ คุนเล่น MSN ไหม คับถ้าเล่นก็ขอเมลหน่อยนะคับ ผมชอบสนทนาทำมะ

11. นภาสัย

นภาสัย บุคคลทั่วไป

ขอบคุณค่ะ เข้าท่าดี

12. นภาสัย

มันไม่อยากดูหรอกค่ะ ขาหนูลาย ก้นก็มีแผลเป็นยาว ๑๒ นิ้วแหน่!

13. นภาสัย

ขอบคุณค่ะ ได้แนวคิด

14. Unseen

เห็นในรูปออกจาน่ารักขนาดนั้น ...
    ไม่เชื่อหรอกว่าจะขาลาย

เอ หรือว่าจะไม่ใช่รูปของน้องนภาลัย (f)

15. นภาสัย

เห็นคนสวนเขาเอาไปทอดกินเหมือนกัน เขาบอกว่าไม่อร่อย
    ต้องกินสดๆถึงจะอร่อยค่ะ

16. นภาสัย

เขาไม่ธรรมดานะคะคุณวานิช คนธรรมดาอย่างมากก็คิดได้แค่ว่าจะเอาอะไรมาจับแมลงสาป ถ้าคิดกินนี่ ต่อไปอาจเป็นเจ้าของ"ร้านแฟนชาย" มีสาขาไปทั่วโลกก็ได้นะคะ

17. อึดเบเกอรี่

อึดเบเกอรี่ Active Member

8 พฤศจิกายน 2004
    ร้านแฟนชาย >>>>> หรือว่า ร้าน " แฟนชัย " กันแน่

18. Unseen

ก้นก็มีแผลเป็นยาว ๑๒ นิ้วแหน่!

19. พรายแสง

พรายแสง เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    วิธีนี้ก็ดีนะ

ไม่ได้ขายสินค้านะ

แต่เรื่องมันเป็นอย่างนี้แบบว่า รู้จักผลิตภัณฑ์ล้างจานของ Amway ไหม มี 2 อย่างคือน้ำยาล้างจาน (Dishdrop)และน้ำยาเอนกประสงค์ (LOC) ประสบการณ์ของพี่เรานะเขาบอกว่า แต่ก่อนที่บ้านมีแมลงสาปมาก แต่ตั้งเขาใช้ น้ำยาเอนกประสงค์ (LOC) ถูบ้าน และใช้น้ำยาล้างจาน (Dishdrop) ล้างจาน รู้สึกว่าแมลงสาปมันหายไปไหนไม่รู้ ท่อน้ำทิ้งเขาก็ไม่อุดตัน และทราบข้อมูลบางอย่างจากคนขายเขาบอกว่าสินค้าดังกล่าวมีส่วนผสมของกีเซอร์ไรซ์ หรืออะไรเนี่ยแหละจำไม่ได้ เป็นสิ่งแมงสาปไม่ชอบ..

ลองหามาซื้อใช้ได้นะ ถ้าดีก็บอกต่อจะไม่ต้อง ไปฆ่า ไปดักในบ้านแมลง เพื่อรอตัวที่ชะตาขาดเดินมาตายเอง ให้มันย้ายไปเพราะทนอยู่ไม่ได้เองดีกว่าว่าไหม ..

ย้ำ ย้ำ ไม่ได้ขายของนะ ขอย้ำ ไม่ได้ขายของนะจ๊ะ

20. tricky bitch

tricky bitch บุคคลทั่วไป

I've found this trick per accident. Drink red wine before going to bed and left a bit at the bottom of the glass. Next morning I found a ma-laeng-sab drunk in my wine glass. It's up to you what to do next.