จะปีใหม่แล้วดูดวงกันหน่อยไหม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย พงษ์พินิต, 15 ตุลาคม 2014.

1. จิณณะ

จิณณะ สมาชิก

21 กรกฎาคม 2008
    ขอบคุณนะคะ

2. พงษ์พินิต

พงษ์พินิต Active Member

ตอบตุนบรรลือธรรม น่าจะมีปํญหาเรื่าองเงินตลอดเหมือนว่าได้ครึ่งเสียครึ่งตลอด ไม่ค่อยได้รับแบบเต็มๆนะ เรื่องงานคงหยุดไม่ได้นะยิ่งถ้าทำค้าขายก็ขายมันทุกวันหรือขายมัน 24 ชม.ให้เห็นดำเห็นแดงไปเลยถึงจะดีปีนี้ 51 ปีที่แล้วอะไรที่ทำไว้เป็นกลุ่มเป็นก้องจงทำต่อไป ปีนี้ระวังเรื่องเจ้าชู้ไว้บ่างนะอาจจะมีเรื่องถึงข฿้นศาลหรือต้องให้ผู้ใหญ่ตัดสิน นะระวังด้วยพูดให้ชัดเจน ถ้ามีลูกน้องต้องคอยสอนนะเพราะเหมื่อนลูกน้องจะทำอะไรไม่เป็นเดือดร้อนจริงๆไปหาคนที่คิดว่าอุปถัมเราได้เขาจะช่วย

3. พงษ์พินิต

ตอบ คุณแม่หญิงทอง ปีนี้ 34 นะปี่ที่แล้วพอขัดสนเงินทองก็อาราณ์ร้ายขึ้นเพราะเงินมันไม่น่าจะเสียก็ต้องเสียหรือเสียไปป่าวๆโดยไม่รู้ต้นสายปลายเหตุเลยมันจะติดพันมาถึงปีนี้ อย่างเรื่องที่เกี่ยวกับพวกนายหน้าตัวแทนอะไรแบบนี้ที่ยังต้องระวังอีกก็เรื่องทะเราะกับคนไกล้ชิด มันส่งผมมาตอนนี้ จะโดนหักหลังเอา เพราะฉะนั้นปีนี้ทำอะไรรอบคอบไว้ก่อนเก็บหลักฐานไว้ให้หมดนะโดยเฉพาะพวกนักเลงทั้งหลายหนีไห้ไกลเลยอย่างเช่นทำงานไม่มีไครลงชื่อสั่งอย่าทำแล้วเก็บคำสังไว้เป็นหลักฐานนะ หนักนะ ปีที่แล้ว ปีนี้ แม้แต่คนรู้ใจก็จะเอาใจออกห่าง ทางที่ดีปีนี้อยู่เฉยๆทำแบบรู้หลบเป็นปีกรู้หรีกเป็นหาง ซะ พอ่ 35 ปีหน้า เดือนเกิดไปนิด จะรู้สึกดีขึ้นแต่ก็ยังเหนื่อยเป็นปี่ที่ต้องแก้ไข พอ 36ถึงจะดี ได้หนดละไอ้ที่คิดไว้นะ แต่ถึงจะมีเงินทอง ยศศักดิ์ ตำแหน่ง ก็ยังต้องทำงานเหมือนกรรมกรอยู่ เพราะมันพันมาแต่2ปีก่อน

4. พงษ์พินิต

ตอบคุณป้าเม้า 53 เอง ยอมให้คนเลียกป้าได้ไง ปี้นี้ปีหน้าลุยไปเลยครับ คิดปลดหนี้ กย. ปีนี้ กย.ปีหน้ารลงมือซะ จบแน่นอน เพราะปีที่แล้วทำงานหนักมามากแล้วนะ หลังจากนี้ไป ถึงอายุ 58 ไม่น่าจะมีปํญหาแม้จะไม่ถึงกับดีสุดๆ ก็ไม่ร้ายไปกว่านี้ จน 59 นั้นละต้องระวังให้หนัก

5. ikojun

ikojun เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    เกิด 1 ตุลาคม 2511 ช่วยทายปี 58 ให้หน่อยค่ะ ภาพรวมเป็นอย่างไรค่ะ เรื่องพิเศษ
    1. รองานอยู่ ทั้งที่ฟังผล และรอเรียกสัมภาษณ์ จะมีโอกาสได้มั้ย
    2. จะเจอความรักครั้งใหม่ เมื่อไรค่ะ

6. พงษ์พินิต

ตอบ คุณ momogo ญาติ งาน ความรัก เงินทอง ภัวพันกันทั้งสิ้น มันยุ่งนะ โดยเฉพาะความรักกับงาน มันขัดกันไงอยู่นะบ่างที่ก็ช่วยบ่างที่ก็ข้ดและเหมือนกับว่าเงินกับญาติก็กะไรกะไรกันอยู่นะเอางี่ซิตัดแฟนออกอย่าทำงานกับญาติ ปี่นี้ 34 ปืนี้อย่าทำอะไรคนเดียว ระวังพวกคอยคิดร้ายให้ดี ทำอะไรสร้างพยานหลักฐานไว้เสมอทำงานก็ต้องตัดตอนซะอย่ายืด เพาะตอน 35 แม้จะมีเงินสบายก็ต้องเหนื่อย เหมือนมันจะคอยให้เริ่มใหม่ตลอด นะ

7. พงษ์พินิต

ทุกท่านใจเย็น นะครับ ตอบหมดละ แต่ช่วงนี้ยุ่งจริง แล้วท่าน ที่ pm ครับ ผมยังเปิดไม่ได้เลย รอนิดนะเดี่ยวน้องที่เข้าช่วยสอนเรื่องคอมมาเปิดให้ผลดู (ครังเดี่ยวผมก็ทำได้ หาเจอแล้วครับ เพราะเปิดตามที่มีคนบอกในนี้แล้วมันขึ้นว่าเปิดข้อความส่วนตัวไม่ได้เพราะ ติด popup นะครับ) จะตอบให้ครับ

8. พงษ์พินิต

ตอบคุณ imcake ตอนนี้ 32 นะไม่ได้เจอมรสุมหลอก ก็แค่มันต้องสู่ เหมือนกับจะกลับมาต้องเริ่มใหม่ตลอดเท่านั้นเองแม้จะมีปัญหาแต่ก็ได้เงินนิ คือ ตอนนี้เราต้องรับผิดชอบมากกว่าคนอื่นนิดนะ อย่าคิดให้วุ่นจะเจ็บป่วยเอาแค่เอกสาร งานเก่าๆไปรือดู่อะไรไม้เรีบยร้องทำซะเดี่ยวจะเจอผู้สอบกถ้าพาดอาจต้องออกงานงานเลยนะ อย่าท้อตอนนี้มันเป็นแบบถึงจะมีโชคก็ต้องเหนื่อยก่อนอดทนไว้ หนักน้อยกว่าตอน 31 แน่ แต่ถ้าผิดแล้วไปไกล้เลยนะเอกสารเรื่องเก่าๆตรวจแก้ไขซะ

9. พงษ์พินิต

ตอบ คุณแต้ม อิสระ จะมีแฟน นะอย่าเชื่อคนอื่นเชื่อใจตัวเองครับ เอาที่รักที่สุด อยู่ๆไปมีปับหา ถึงจะหาทางช่วยแก้ไขกันไป นี้ยังไม่แน่ใจ เลย งั้นผมแนะให้อยู่คนเดียวไปก่อนเหาะ ตำราผมนะเอาไว้เตือนหรือแก้ไข เท่านั้นครับ ไม่ใช้สำหรับขเลือกคู่ จำไว้เลือกคนที่รักที่สุดในโลกครับแล้วจะดีเอง

10. พงษ์พินิต

ตอบคุณ i am tha งานคุณ ถ้าพูดตรงๆนะก็ขึ้นอยู่กับคู่ที่คุนเลือกละ ถ้าให้ดีต้องทำงานเป็นคู่ หรือเป็นทีม เงินถึงจะเข้าอย่าฉายเดี่ยว ไม่มีใครก็ทำค้าขายกับแฟนไปเลย ปีนี้ 40แล้วเหมือนปี่ที่แล้วทำงานต้องมีปัญหาก่อนเสมอ ถ้าทำอะไรแบบเดาๆไว้มันจะส่งผมยาวมาปีนี้แต่ไม่ต้องกลัวมัมไม่ร้ายแบสุดๆหลอกแค่ครึ่งๆ แต่จะหนาวเรื่องที่ทำงาน ระวังเรื่งเงินไว้มันเหมือนหามาได้ก็ใช้หมดแบบช่วงนี่ได้ตำแหน่งเพราะคนอื่นไม่รับหรือได้มาแบบโชคช่วย อย่ารับเพราะจะไม่มั่นคง แต่ถ้าคิดจะค้าขายอะไรใหม่ๆลงมือช่วงนี้ดี

11. พงษ์พินิต

ตอบ คุณ pm ถ้าไม่ได้ทำโทที่ฮาร์วาดร์อยู่แล้วเข้ารับแน่นอน แต่แบบมีเงื่อนไขนะ อาจให้ช่วยงานอาจารณ์ที่สอน หรือ ทั้งแผนกวิชาเลย นะ แต่ถ้าเรียนอยู่แล้วต้องไปหาอาจารณ์ที่จะคัดเลือกแล้วเสนอเงื่อนไขไปเลยแบบแรกกันนะ ระวังอีกเรื่องนะเวลาไปสัมพาดนะ(มีป่าว) แนะนำตัวให้ดีๆนะระวังเขาเข้าใจผิด ส่วนเรื่องแฟนนะ ต้องเป็นแบบบริวาลนะถึงจะดี ไม่ว่าเราจะเป็นหรือเขาเป็น ไอ้เรื่องชาติใหนไม่สำคัญหลอด

12. พงษ์พินิต

ตอบคุณ daramatika ปีนี้47 ถ้าเกิดปัญหาให้เข้าหาผู้ใหญ่ได้เลยเขาจะช่วย แต่ถ้าเป็นเรื่องขอเลื่อนตำแหน่งเขาจะขอเรากลับบ่างนะ ถ้ารับปากเขาไปก็ทำให้สำเร็จด้วยเพราะมันจะทำให้ตอน 48 รุ่งมากๆ ถ้าอนาคตจริงเอาเป็นช่วง เกษียลนะ ระวังตอนจบซื่อเสียงจะเสียหายคนมองในแง่ลบ

13. pattaraniyom

pattaraniyom เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2006
    ขอบคุณอาจารย์มากครับ ที่ช่วยไขข้อกระจ่างให้ ตอนนี้ไม่ได้ทำโทที่ฮาร์วาร์ดครับ แต่กำลังเรียนโทอยู่ที่มหาลัยในอเมริกาครับ เป็นความใฝ่ฝันมานานครับที่จะเรียนฮาร์วาร์ดครับ เรื่องเงื่อนไขผมยินดีทำอะไรก็ได้ครับ ขอให้เขารับผมเข้าไป จะสอนทั้งแผนกวิชา หรือ ช่วยงานอาจารย์ที่สอน ผมยินดีที่จะทำครับ เพราะเรื่องช่วยอาจารย์ที่สอน หรือทั้งแผนกวิชา เป็นเงื่อนไขของเขาอยู่แล้วครับ ถ้าเขารับ เพราะทางฮาร์วาร์ดจะออกให้ฟรีทุกอย่างตลอดเวลาที่เรียนครับ แล้วก็มีการสัมภาษณ์ด้วยครับ ก่อนเขารับเข้าไปครับ แค่อยากจะถามอาจารย์เพิ่มเติมว่าเขาจะเข้าใจผิดเรื่องอะไรเหรอครับ จะได้เตรียมตัวถูกครับ ยังไงขอขอบพระคุณอาจารย์ที่สละเวลามาดูให้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2014
  14. thong_tae

thong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2011
    ฝากดูให้น้องชายค่ะ
    โภคิน คงเพชรกุล เกิด วันศุกร์ ที่ 2 เดือน ธ.ค ปีมะโรง
    มีดวงได้เป็นตำรวจมั่ยค่ะ ทำคะแนนได้ดีหมด มาพลาดไม่ควรพลาด
    ถ้าไม่ได้ตำรวจ ค้าขายน้ำ ชา กาแฟ ต่างถิ่น ได้มั้ยค่ะ ห่วงน้องเหลือเกิน
    ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

15. พงษ์พินิต

ท่านที่ pm ผมลองตอบไป 3 4 คนแล้ว แต่ไม่รู้กดส่งถูกป่าวครับ ถ้าได้คำตอบแล้วกรุณาบองผมนิด นะ ถ้าไม่ได้ก็ขออภัน นะครับ

16. พงษ์พินิต

ตอบ คุณ pm ผมว่าน่าจะเป็นเรื่องเกี่ยวกับ เชื่อชาติ หรือ ภาษา มากกว่าอย่างอื่น นะ อย่างเช่น เขาอยากได้คนเอเชีย แต่ตัวคุณดูเหมื่อน อเมริกาใต้ เงื่ยง หรือกลับกัน เขาอยากได้ เด็กอเมริกาใต้ เห็นหน้าคุณเหมือนเลยเรียกไปสัมพาษ เรื่องอื่นไม่มามี นอกจากเวลาสอบคุณลงข้อมูลผิด

17. daramatika

daramatika สมาชิก

16 พฤษภาคม 2013
    อาจารย์ค่ะ ตอนนี้หนูไม้ได้ทำงานค่ะ อยู่ดูแลแม่ มา2 ปีกว่าแล้วค่ะ แม่แก่มากแล้วค่ะคงดูแลกันอีกนาน ก็เลยอยากถามว่าอนาคตเป็นอย่างไรค่ะ เพราะก็ยังไม่รู้ว่าจะหมดภาระเมื่อไร แล้วถ้าหมดภาระ หนูจะไปทำอะไรคะ งานอะไรที่เหมาะสม อนาคตที่อาจารย์หมายถึงเกษียณ หมายถึงอะไรคะ อีกตั้ง12 ปี นะคะ ตอนจบชื่อเสียงจะเสียหายแปลว่าอะไรคะ

18. pytheus

pytheus Active Member

อาจารย์อย่าลืมตอบให้ผมนะครับ ผมจะขอบพระคุณมากๆ ผมถามไปหน้า 4 ครับ

19. ป้าเม้าท์

ป้าเม้าท์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะ มีกำลังใจขึ้นเยอะเลยค่ะ ในที่ทำงาน ป้าอาวุโสสุดค่ะ ที่นี่มีแต่เด็กๆ เรียกป้ากันหมด
    อนุโมทนาค่ะ

20. momogo

momogo เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ขอบคุณค่ะ