+ + + จะเช่าหาวัตถุมงคลใด **** ให้ระวัง ***** + + +

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย boy9798, 21 พฤศจิกายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. BlueBlur

BlueBlur เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008
    ศรัทธาเป็นสิ่งที่ดี แต่ควรมีสติและปัญญาก่อนที่จะเข้าถึง ...อนุโมทนากับผู้ตั้งกระทู้ดีๆ แบบนี้ด้วยครับ สาธุ

2. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนมากที่ในหนังสือบอกว่าที่วัดไกล ไม่สะดวก เพราะว่าถ้าไปแล้วจะรู้ว่า ข้อมูลที่บอกเป็นศิษย์ หรือเคยเรียนวิชามากับหลวงปู่ หลวงพ่อต่างๆ นั้นคนเขียนนิมิตขึ้นมาเอง บางองค์ถึงขนาดเสกไม่เป็นก็มี ที่เข้ามาเขียนไม่ได้หมายความว่าของที่คนอื่นทําให้วัดไม่ดีนะครับ คนที่ทําแบบสร้างสรรค์ก็มี

3. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนพวกที่ลงหนังสือว่าเป็นหนังเสือก็ต้องระวัง บางที่เป็นแค่ลายเสือแล้วนําไปให้หลวงพ่อเสก บางทีหลวงพ่อไม่รู้ แล้วนํามาให้บูชาก็มี เดี๋ยวนี้ทําเหมือนมากครับ

4. BKKNAJA

BKKNAJA เป็นที่รู้จักกันดี

เปิดกระทู้แบบนี้มา โดนใจผมจริงๆ

ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ

ดีครับ เด๋วจา PM ไปถามนะครับ

ขออนุโมทนาครับ

5. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หากเป็นศูนย์พระสร้าง ส่วนใหญ่ จะบรรจุถุงพลาสติก พร้อมกับรูปคณาจารย์ เป็นที่สังเกต วัดไหนวัดนั้น ถามแล้วคำตอบเดียวกัน เขาสร้างมาถวาย

6. chodchoi

chodchoi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบอนุโมทนาด้วยครับ สาธุ
    กราบขอขมาและอโหสิกรรมด้วยครับ สาธุ

7. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับ เห็นด้วยที่มีกระทู้แบบนี้

8. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

เอ้า..ร่วมด้วยช่วยดัน (อีกแรง)

ถ้างั้น ขอใช้พื้นที่ตรงนี้แสวงหาผลประโยชน์ ส่วนตัวซะเลย.. (ประโยชน์คือ จะได้ถือโอกาส ออกไปเที่ยว ดู รับรู้บ้าง.. แค่นั้นครับ)
    เขต สุพรรรณบุรี.. ใครอยากไปวัดไหน ยังไง pm มาครับ
    ตอบได้จะตอบ ตอบไม่ได้ + ไม่รู้ก็จะตอบ (ไม่รู้จริง ๆ ) ครับ

ปล.สนับสนุนท่าน จขกท. คิดดี ทำดี ได้ดี ครับ (สาธุ)

9. superhonet_2

superhonet_2 เป็นที่รู้จักกันดี

เขตพิษณุโลกมีวัดไหนบ้างมั้ยครับ
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ

10. Dek_watpa

Dek_watpa เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    เป็นกำลังใจให้กับเจ้าของกระทู้ครับ ช่วยๆกันครับอย่าให้เจตนาการทำบุญที่เต็มเปี่ยมแต่สุดท้ายสูญเปล่าเพราะความโลภของบางคนที่เอาหลวงปู่ หลวงพ่อท่านมาอ้างนะครับ

11. Bd6/9

Bd6/9 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา กับพี่เจ้าของกระทู้ด้วยคับ กับข้อมูลดีๆ ^o^

( เพิ่งเจอมาเหมือนกันคับ <ไม่มีเจตนาลบหลู่หรือปรามาสนะคับ > ผมศรัทธาหลวงปู่รูปนึงมาก ไม่ขอบอกรายละเอียดมากนักนะคับ เลยอยากจะหาวัตถุมงคลของท่านมาบูชา ซึ่งรู้มาว่าวัดท่านอยู่ไกลมากมายคับ ติดชายแดนได้มั้งคับ เลยพยายามจะหาศูนย์พระหรืออะไรสักที่ๆ มีพระของหลวงปู่ให้บูชาคับ ก็เผอิญมีเพื่อนบอกว่า มีวัดใน กทม. วัดนึงมีคณะศิษย์โดยตรงของหลวงปู่มาตั้งศูนย์หรืออะไรทำนองนี้เปิดให้บูชาพระของหลวงปู่ ซึ่งบังเอิญว่าวัดนั้นเป็นวัดที่ผมกับเพื่อนมักจะไปทำบุญกันทุกเดือน ๆ ละครั้ง ก็เลยลองไปดูคับ ... ในใจกะว่าจะไปเช่าพระนาคปรกองค์เล็กๆ สัก10-20 องค์คับเพราะองค์ละไม่กี่สิบบาท และก็จะไปเช่าตะกรุดคับ พอไปถามก็ได้ความว่า พระนาคปรกและตะกรุดที่ผมต้องการหมดแล้วว ที่สร้างมาเกือบหมื่น ได้โดนบรรดาศิษย์เช่าไปหมดแล้ว น้องอยากได้ไหมพี่พอมีเก็บไว้เองบ้างจะปล่อยให้ ซึ่งพี่เค้าเรียกราคาเกือบเท่าตัวของราคาเดิมคับ ซึ่งตอนนั้นเพราะความศรัทธา + กับความไร้เดียงสาไปหน่อย เลยไปเช่าพระนาคปรกมา แต่ไม่ได้เช่าตะกรุดคับ เพราะสู้ราคาไม่ไหว พอผ่านไปเดือนนึงผมมาใหม่ ...โอ้วว พระนาคปรกเกือบหมื่นองค์ที่ว่าหมดไปแล้ว มาใหม่เป็นกล่องๆ เลยคับทุกเนื้อทุกแบบ ร่วมทั้งตะกรุดด้วย มาเป็นลังๆเลย .....เฮ้ออ เห็นแล้วปลงนะคับ สงสารหลวงปู่ด้วย )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2008
  12. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

แต่ก่อนผมก็เป็นศิษย์ศูนย์พระคนหนึ่ง เพราะอ่านนิยายที่หนังสือพระเขียน
    เดี๋ยวนี้ผมไม่ซื้ออ่านแล้ว (ยืนอ่านที่ร้านพอ) ส่วนศูนย์พระเครื่องตามห้าง
    แต่ก่อนนี้ชอบมาก ๆ (โดยเฉพาะยุคท่านท้าวจตุคามรามเทพ) เดี๋ยวนี้ไม่
    อยากเฉี่ยวเพราะมองไปตู้ไหนก็มีของรูปแบบเดียวกัน วัตถุมงคลใส่ซอง มีรูป
    หลวงปู่หลวงพ่อ ของก็จะคล้าย ๆ กันแทบทุกวัด เช่น เศียรฤาษี พระพิราพ
    หนุมานรั้งทวีป ตะกรุด สีผึ้ง ตั้งชื่อก็คล้าย ๆ กันด้วย (สงสัยเหมือนกันว่าท่าน
    สืบวิชามาสายเดียวกันรึเปล่า) ทำอย่างละหลายร้อยหลายพันบางที่ก็เป็นหมื่น
    แล้วบอกว่าหลวงพ่อจารเองทุกดอก วัดทำเอง (ทั้ง ๆ ที่ที่วัดมีพระอยู่ 3 รูป
    ลูกศิษย์คนเดียว แต่กดพระ จารตะกรุดกันเป็นพัน ๆ ชิ้น)
    บางท่านเป็นมือใหม่หัดเช่าพระ อ่านตำนานการสร้างแล้วอาจจะเข้าใจผิดไปเองก็มี
    (อย่างผมเป็นต้น) เค้าเขียนว่าจารมือทุกดอก ก็เข้าใจผิดว่าหลวงปู่จารเอง
    ที่ไหนได้ลูกศิษย์จาร (ถ้าครอบมือมาก็ยังโอ) บางทีเจอภาคธุรกิจจารมาให้
    (จารผิดจารถูกรึเปล่าก็ไม่รู้) อย่างว่าบางดอกจารไม่ทันก็ม้วนมาเลยเป็นตะกรุด
    แก้วสารพัดนึก ใช้ได้ 108 (คงจะให้คนเช่าเติมยันต์เองได้ตามประสงค์)

ทุกอย่างรับจากมือหลวงปู่หลวงพ่อได้จะดีที่สุดเป็นการย้อนตำนาน
    การแสวงหาของดีแบบโบราณที่ต้องดั้นด้นไปถึงที่เพื่อให้ได้มา
    ขอส่งเสริมกระทู้นี้ครับ เงินถึงวัด ได้ของแท้

13. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยวัดเดียวกัน

14. Bd6/9

Bd6/9 เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนกานคับพี่ ^o^

15. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ไม่น่ามาตั้งกระทู้แบบนี้นะครับมันเป็นการขัดขวางการทำมาหากิน อาชีพสุจริตอย่างนี้

ลงทุนน้อยๆ กำไรหนักๆ......ลงเรื่องราวให้อ่านซักพักแล้วจับทาง การตลาดให้ถูกเดี๋ยว

ได้เรื่อง คนกำลังใจอ่อนๆอย่างผมมีเยอะ คนไม่มีแฟนแขวนแล้วสาวมาคลอเคลียร์เหมือนแมว

หรือสาวตอมยังกับแมลงวันตอมขี้ หนังสือพระบางเล่มอ่านเอาข้อมูล แต่อย่าไปเชื่อมาก

ยุคนี้ตอนนี้สร้างกันเกลื่อน ขายกันเกลอตลาด เคยไปที่วัดพระท่านบอกเอามาให้เสกแล้วถวายไว้

นิดหนึ่งที่เหลือเอากลับไป....ขาย

ตระกรุดบางที่ก็บอกจารมือ แต่มือใครใช้คำพูดกำกวม.....

ประวัติก็เล่าเก่งยิ่งกว่าตัวหลวงปู่หลวงพ่ออีก บ้างก็ว่าท่านมานิมตรให้ไปเอา พอตามไป

ถามที่วัดวัดไม่รู้เรื่องว่ามี แต่ศูนย์นี้มี พูดไปก็เท่านั้นแต่จะเล่า

บางรุ่นยังปั้มกันเลยอยู่แต่จัดพิธีเสกไปแล้วรอยอดที่ต้องการเรียกว่าค่อยๆทำไป

ต้องการค่อยปั้มไม่รีบร้อน.....

อยากบอกกับทุกท่านว่ารับกับมือดีที่สุดไปบูชาที่วัดดีที่สุด ฝากคนที่ไว้ใจได้ไปเอาดีที่สุด

บูชาจากที่อื่นเงินอาจไม่เข้าวัดไม่ได้ทำบุญเรียกว่าทำเองเสกเองขายเองแต่อ้างชื่อมีเยอะ...

เพราะผมเคยมีประสบการณ์

บางที่วัดไม่ได้ทำ แต่มีคนนำชื่อท่านไปขาย เพราะล่าสุดที่ไปกราบหลวงปู่บุญ วัดหัวเขา

ที่ จ. ลพบุรีท่านก็บอกว่าเขาเอาชื่อท่านไปหากินท่านไม่รู้เรื่องไม่ได้ทำ.....

หลวงพ่อผินะที่บ้านผมเรียกโอท็อบกันเลยหนึ่งผลิตภัณฑ์หนึ่งตำบลขายกันกลื่อนกลาด

สร้างรายได้ตามนโบายรัฐบาลกันเชียว...

ยกตัวอย่างเสือ หลวงตาเกาะ รุ่นน้องอยากได้ไปที่วัดไม่มี ที่ศูนย์พระเครื่องมี...

หลวงปู่เสาร์ ดอนหญ้านางเคยมีเหตุการณ์เช่นนี้

บางเรื่องเมื่อเราไปที่วัดเราจะเห็นอะไรหลายๆอย่างที่มันขัดกับที่เราได้รู้ได้เห็นครับ

16. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ตาสว่างครับ

กระทู้นี้ดีจริง ๆ ครับ

โพสต์กันมาเยอะ ๆ ครับ

ยิ่งโพสต์กันเยอะก็ยิ่งแชร์ความรู้ครับ ยิ่งได้รู้อะไร ๆ มากขึ้นครับ

17. ลิงเมืองละโว้

ลิงเมืองละโว้ เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2007
    ผมจะเล่าให้ฟังครับ มีเรื่องเศร้ามาเล่า
    พระ.... ท่านอยู่กรุงเทพ ปริมณฑล นี้แหละครับ ท่านดังเรื่องพวกตะกรุดครับ
    ท่านเป็นศิษย์ฆราวาสท่านหนึ่ง ฆราวาสท่านนี้ท่านสุดยอดนะครับ ไม่ต้องpm มานะครับ ผมไม่เผยข้อมูลท่าน
    ท่านเมตตามาก ท่านอายุมากแล้ว ใครมาขอร้องท่านท่านสงเคราะห์หมด เครื่องราง วัตถุมงคล ท่าน
    ขลังจริงๆครับ คนที่บริษัทพ่อผม เมาแล้วเอามีกีดตัวเองว่ากูเนี้ยฟันไม่เข้า ทำเป็นประจำเพราะตะกรุดท่านนั้นเอง
    แค่สีผึ้งแตะตัวนิดเดียวก็ฟันไม่เข้าแล้ว นอกเรื่องเยอะแล้ว เข้าเรื่องดีกว่า
    พระ... ตอนแรกยังไม่ดัง ก็ไปมาหาสู่ผู้เป็นอาจารย์ดีครับ แล้วมักจะทำตะกรุดให้อาจารย์ปลุกเสก หรือให้อาจารย์ทำ
    เสร็จแล้วก็เอาไปให้แก่ผู้ร่วมทำบุญวัด พอมีประสบการณ์ ก็มีคนมาเอาเยอะขึ้น
    ท่านก็มาหาอาจารย์ ให้ทำให้อีก เพราะตัวเองจิตยังไม่เกร่งกล้า พอดังมากเข้า ก็ไปหาอาจารย์น้อยลงตามลำดับ
    พระ... เลยเป็นเกจิที่ดังในที่สุด แล้วลูกศิษย์ลูกหาก็เยอะ คนดังในวงการบันเทิงยังเป็นเลย
    และแล้ว พระ..... ก็ไม่มาหาอาจารย์อีกเลย ผู้เป็นอาจารย์เลยเอ่ยคำพูดกับศิษย์ที่ใกล้ชิดว่า
    "เอ้ พระ..... ไม่เห็นมาหาบ้างเลยน๊า... ท่านเป็นยังไงบ้างทำไมไม่มาหาเลย" ขณะผู้เป็นศิษย์ลืมอาจารย์
    ไปแล้ว แต่กลับกันอาจารย์ยังรักและเป็นห่วง และในที่สุดด้วยความที่พระ..ถือว่ากูเก่ง กูแน่ ตะกรุดที่ทำเอง
    ก็ไม่มีอภิจิตในการอัดเข้าไป ทำให้ตะกรุดเริ่มไม่มีใครสนใจ เพราะมันคุ้มครองไม่ได้เสียแล้ว
    และแล้วชื่อที่ได้มามันจางหายไป ผู้คนพูดถึงน้อยลง คนที่รู้เรื่องนี้เริ่มบอกคนรอบข้างไม่ให้ไปเอามาบูชา
    เพราะมันไม่ได้ป้องกันได้อีกแล้ว เนี้ยแหละน้า... ชื่อเสียงเงินทอง ของฉิบหาย

18. ลิงเมืองละโว้

ลิงเมืองละโว้ เป็นที่รู้จักกันดี

มีอีกเรื่องเดี๋ยวมาเล่าอีก เรื่องนี้น่าสมเพชนัก ....

19. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008

กระซิบบอกทาง PM ไม่ได้เหรอครับ
    ผมจะได้รู้ไว้ครับ ไม่หลงไปบูชามาครับ

ขอบคุณมากครับ

20. ลิงเมืองละโว้

ผมบอกไม่ได้จริงๆครับ ลูกศิษย์เค้ารู้ ผมโดยยิงแน่ครับ ฮ่ะฮ่า....
    ช่วงนี้ผมยิ่งไม่ค่อยได้ห้อยตะกรุดอาจารย์ของ พระ... ด้วยครับ ตะกรุดของผู้ที่เป็นอาจารย์น่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้