เว็บพลังจิต จะเปิดห้องใหม่ รับดูดวงโดยหมอดูมืออาชีพ ? ขอถามความคิดเห็นของสมาชิก

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 27 มกราคม 2010.

?
  1. ควรเปิด

1 vote(s)
    100.0%
  2. ไม่ควรเปิด

0 vote(s)
    0.0%
  1. ann2

ann2 สมาชิกใหม่

เห็นด้วยอย่างแรงค่ะ.....ยิ่งเน้นหมอดูมืออาชีพแล้วยิ่งมีดีกรีน่านับถือสูง
    ตรวจดวงให้ฟรีไม่เก็บเงินก็ใด้บุญค่ะ เป็นความคิดที่ดีเจ้าค่ะ สาธุ.....

2. pagorn

pagorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2010
    เห็นด้วยแต่จ๊ะ แต่เราไม่ได้มีความรู้ด้านนี้จึงไม่สามารถอธิบายได้
    เพราะมันมีทั้งข้อดีและข้อเสียแต่ก็ดีใจที่สมาชิกหลายๆท่านที่สนใจจะได้ไม่ต้องไปหาข้อมูลไกลๆ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับตัวเราเองด้วยน๊ะ..(deejai)(deejai)(deejai)

ไฟล์ที่แนบมา:

3. sanya

sanya เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    ไม่เห็นด้วยครับ และเห็นด้วยครับ
    คือถ้าทำเป็นธุรกิจ ไม่เห็นด้วย
    แต่ที่เห็นด้วย คือ การมาช่วยเหลือกัน เพื่อชี้แนะหนทางที่ดี เหมาะสม และคลายความทุกข์
    แต่หากส่งเสริมเป็นธุรกิจ น่าจะให้เขาเหล่านั้นไปทำกันเองดีกว่า
    ต่างมุมมองนะครับ ก็แค่อยากเห็นเว็บที่มีแต่คนมีน้ำใจ ช่วยเหลือกันแบบไม่เอาอะไรตอบแทน
    มากกว่าทำอะไร ก็เงิน ..

4. pimapinya

pimapinya เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยค่ะ เป็นสัดเป็นส่วนดี ผิดพลาดก็ตรวจสอบได้ แต่ราคาก็ให้พอสมน้ำ สมเนื้อ

ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ ที่ร่วมทุกข์ เกิด แก่ เจ็บ ตาย ที่เค้ากำลังมองหาแสงสว่าง :cool:

5. OZANI

OZANI Active Member

13 กันยายน 2010
    เห็นด้วยค่ะ เพราะบางคนเขาทุกข์จริง ๆ จึงได้หาที่พึ่ง
    จะได้ไม่โดนหลอก น่าจะมีแบบเก็บตังค์กับไม่เก็บตังค์
    นะคะ

6. mhooitim

mhooitim Active Member

ดีค่ะ เพราะบางขณะก็หาทางออกไม่ได้ เห็นด้วยค่ะ

7. jurung5

jurung5 Active Member

เห็นดัวยครับแต่ขอดูฟรีก่อนได้ไมนะ

8. ทองทิพย์

ทองทิพย์ สมาชิก

14 กันยายน 2010
    เห็นด้วยค่ะ...ทองทิพย์

9. พงศเวช

พงศเวช Active Member

ตอบคำถาม

เห็นด้วยครับ..เปิดห้องดูดวงเลยครับ

10. นิคม ปธ.๔ นธ.เอก

นิคม ปธ.๔ นธ.เอก สมาชิกใหม่

11 กุมภาพันธ์ 2009
    เห็นด้วยครับ
    คนที่มีปัญหาชีวิต จะได้มีคำปรึกษา
    หรือไม่มีปัญหาชีวิต แต่ต้องการคำแนะนำที่ดี

11. kzaanarak

kzaanarak สมาชิกใหม่

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

12. aossv

aossv เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เห็นด้วยครับ มีแต่ วัตถุมงคลก้อพอแล้วครับ ไม่อยากให้มีหมอดูพาคนงมงาย ออกห่างพระศาสนา อิกอย่างเคยได้ยินหลวงพ่อตอบปัญหาว่าไม่ให้เชื่อหมอดู ด้วยครับ แฮะๆๆ
    คำที่ผม แสดงความคิดเห็นอาจจะสร้างความไม่เพิงพอใจแก่เพื่อนสมาชิกบางท่าน ผมต้องขอ โทษไว้นะโอกาสนี้ด้วยเลยครับผม ผมเพียงอยากแสดงความคิดเห็นครับ

13. thth

thth เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับ แต่ขอให้แยกเป็นห้องดูฟรีให้ด้วยนะครับ

14. บุษยา

บุษยา Active Member

14 กรกฎาคม 2009
    เห็นด้วยค่ะ ที่มีแนวคิดแบบนี้

15. รันตี

รันตี สมาชิกใหม่

เห็นด้วยครับ เรื่องพาคนงมงาย มีกรอบของเว็บเป็นแนวทางอยู่แล้ว เปิดห้องไว้ที่นี่ดีกว่าให้คนทุกข์ใจไม่มีทางไปหรือโดนคนไม่ดีฉวยโอกาสหลอกลวงครับ

16. sirion2499

sirion2499 สมาชิกใหม่

15 กรกฎาคม 2008
    เห็นด้วยค่ะ จะได้มีแนวทางเผื่อชีวิต กำลังมีปัญหา

17. Red Leaf

Red Leaf เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยหนึ่งเสียงค่ะ...ส่วนการเก็บค่าบำรุงปีละ 900 บาทนั้น ให้เป็นไปตามที่คุณ Websnow กำหนดดีแล้วค่ะ คือเท่ากันทั้งแบบดูฟรีและดูคิดตังค์ เพราะผู้ที่ดูให้ฟรีนั้น เค้าเข้ามาเพื่อสร้างบารมี การสละเงินเพียง 900 บาทนั้น ถ้าเค้าเข้าใจจริง มันเป็นเรื่องเล็กน้อยมาก เมื่อเทียบกับกุศลบารมีที่ได้รับ และเท่ากับเค้าก็ได้เริ่มด้วยการทำอามิสทานไปก่อนแล้ว...ทางเว็บพลังจิตจะได้มีปัจจัยในการดำเนินงานเพื่อสร้างคุณค่าดีๆ ให้แก่พวกเราต่อไป

ขอโมทนากับคุณ Websnow และทีมงานทุกคนด้วยนะคะ ที่ได้สร้างสรรค์เว็บนี้ขึ้น เป็นชุมชนแห่งการแลกเปลี่ยนสิ่งดีๆ มีคุณค่า ช่วยเปิดมุมมองทั้งทางโลกและทางธรรมให้กว้างขึ้น..เป็นการสร้างธรรมทานอันยิ่งใหญ่โดยแท้จริงค่ะ

18. kalayabo

kalayabo เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    เปิดห้องใหม่ก็ดี เพื่อความเป็นระเบียบของ web แต่ปัญหาคือคำว่าอาชีพอยู่ที่ระดับไหน เพราะโดยส่วนตัวเป็นมือสัครเล่น เพราะได้ศึกษาค้นคว้าเกี่ยวกับทางด้านโหราสตร์มานาน ดูให้คนรู้จักบ้าง แต่จะเปิดบริการดูดวงเฉพาะช่วงจะชักชวนคนทำบุญเท่านั้น และจะทำบุญทั้งหมดไม่มีการหักใดๆทั้งสิ้น อย่างเช่นคราวนี้รวบรวมเงินทำบุญได้ 1616 บาท และเนื่องจากว่ามีความคิดว่าอะไรก็ตามที่ได้ค้นดว้าหาความรู้มาควรจะใช้ให้เป็นประโยชน์กับส่วนรวม จึงใช้กับการรวบรวมเงินเพื่อทำบุญกฐินนี่แหละ เพราะการชักชวนคนทำบุญถือว่าเป็นการทำบุญอย่างหนึ่งเหมือนกัน ที่จริงตั้งใจไว้หลายกิจกรรม คิดว่าคราวต่อไปจะสร้างพระประธาน แต่ความคิดนี้ ยังไม่ชัดเจนเท่าที่ควร เลยยังไม่เริ่ม ส่วนการทำบุญทุกครั้งก็ถือว่าได้รับการอนุโมทนาบุญร่วมกัน เพราะการทำบุญร่วมกันหลายคนดีการทำบุญคนเดียว แม้แต่บุญก็ต้องมีการเผื่อแผ่กัน

19. เด็กหงษ์

เด็กหงษ์ Active Member

16 กันยายน 2010

20. ใจศรัทธา

ใจศรัทธา สมาชิก

25 ธันวาคม 2009

==================================
    สพพทานํ ธมมทานํ ชินาติ