เว็บพลังจิต จะเปิดห้องใหม่ รับดูดวงโดยหมอดูมืออาชีพ ? ขอถามความคิดเห็นของสมาชิก

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 27 มกราคม 2010.

?
  1. ควรเปิด

1 vote(s)
    100.0%
  2. ไม่ควรเปิด

0 vote(s)
    0.0%
  1. ทัสชา 567

ทัสชา 567 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยค่ะ เวลาท้อจะได้มีกำลังใจ และปลอดภัยไว้ใจเวปนี้ค่ะ

2. เณรนะโม

เณรนะโม Active Member

เห็นด้วยครับเพราะเป็นประโยขน์แก่พี่น้องเว็บพลังจิตที่สนใจ แต่ถ้าเปิดขอเสนอแนะว่าควรแบ่งเป็น 2 ห้อง ห้องที่เสียค่าใช้จ่ายกับห้องที่ไม่เสียค่าใช้จ่าย เพราะพี่น้องบางคนอาจมีปัจจัยที่พอจะเป็นค่าบริการครับ ขออนุโมทนา.........................

3. Dolfin

Dolfin เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    เห็นด้วยค่ะ เพราะอาจจะเป็นประโยชน์ต่อท่านที่สนใจ และบางท่านอาจต้องการคำปรึกษา จะได้มีวิธีชี้แนะเพื่อให้เกิดความสบายใจได้ ที่สำคัญไม่ถูกหลอก หรือชักจูงไปในทางไม่ดีได้โดยอาศัยความเชื่อ

แต่ดิฉันขออนุญาตินำเสนอความคิดเห็นนิดนึงนะคะ
    คือว่าหมอดูนี่มีหลายประเภท หมอดูโงวเฮ้ง หมอดูไฝ-ปาน หมอดูลายมือ-ลายเท้า หมอดูไพ่ และอื่นๆ อีกมากมาย จะมีค่าครูในการดูแต่ละครั้ง ซึ่งบางหมอก็ใช้พลังจิต+การเล่าเรียนมาจากครูบาอาจารย์ จะไม่ดูพร่ำเพรื่อ จะดูก็ต่อเมื่อต้องการบอกเจ้าของชะตานั้นๆ เพื่อคลายความกังวล

ดังนั้น ดิฉันไม่เห็นด้วยกับการเรียกเก็บเงินค่าดู เพราะคิดว่ามันไม่ใช่ธุระกิจ ส่วนที่นอกเหนือจากค่าครูที่ได้รับ ที่เจ้าของชะตามอบให้ด้วยความศัทธานั้น ควรจะเก็บรวบรวมกันและนำไปบริจาค หรือทำบุญอะไรก็ได้ให้เกิดประโยชน์ต่อส่วนรวม จะเป็นการดีที่สุดค่ะ ควรจะเก็บรวบรวมกันและนำไปบริจาค หรือทำบุญอะไรก็ได้ให้เกิดประโยชน์ต่อส่วนรวม จะเป็นการดีที่สุดค่ะ

ขออนุโมทนา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2010
  4. บุญนุช

บุญนุช สมาชิก

ควรเปิดคะ
    ถ้าเปิดเราจะได้จัดระเบียบได้ มันมีหมวดหมู่มากกว่า
    อีกอย่างคนที่มาดูเขาจะได้ใช้บริการถูก:cool:

5. อนิจฺจํ

อนิจฺจํ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2010
    จะเปิดห้องใหม่ดีไหม อยากจะถามความคิดเเห็นของสมาชิกและหมอดูมืออาชีพ

6. kukkikkaks

kukkikkaks เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2005
    สาธุ สาธุ สาธุ

เห็นด้วยค่ะ เราและบางท่านอาจต้องการดูดวงเรื่องส่วนตัว หน้าที่ การงาน การเปิดห้องใหม่จะยังประโยชน์แก่สมาชิกได้มาก
    :cool::cool::cool:
    เราอธิษฐานบารมีเพื่อพระนิพพานเท่านั้น

7. Junja

Junja Active Member

9 พฤศจิกายน 2010
    เห็นด้วยค่ะ

^__^

แต่ถ้าจะเก็บค่าบริการด้วยก็ไม่อยากให้แพงมาก

สงสารคนที่ไม่ค่อยจะมีเงิน(แต่อยากดูดวง)

8. คุณยายกลิ่นโสม

คุณยายกลิ่นโสม เป็นที่รู้จักกันดี

ดีค่ะ

เห็นด้วยค่ะ

คุณยายกลิ่นโสม

9. wihok25

wihok25 สมาชิก

15 พฤศจิกายน 2010
    เห็นด้วยครับ จัดไปเลยครับ

10. วัฒน์ฤทัย

วัฒน์ฤทัย เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2009
    เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ และควรจะมีรูปของหมอดูให้เห็นด้วยนะค่ะ

11. phunpanuch

phunpanuch เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    เห็นด้วยมาก ๆ เลยค่ะ แต่ควรมีรายละเอียดของหมอดูแต่ละท่านให้สมาชิกได้เลือก เพราะแต่ละคนต้องการดูไม่เหมือนกัน

12. น้ำมนต์49

น้ำมนต์49 เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2010
    เห็นด้วย

เห็นควรเปิดเป็นสองห้องค่ะ
    1. ดูฟรี ไม่คิดตังค์
    2. ดูเสียตังค์ ควรเก็บค่าสนับสนุนเว็บ 900 ก็ ok นะค่ะ เพราะ หมอดูปัจจุบัน คิดค่าดูแพงเหมือนกันน่ะค่ะ

13. mainoii

mainoii เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2009
    เห็นด้วยค่ะ แต่ควรมีประวัติหมอดูทุกท่าน ความถนัดของหมอ(จิตสัมผัส ไพ่ยิปซี โหรราศาสตร์แบบไทยเป็นต้น)และขอให้มีคุณภาพจริงๆ รายได้่ยังสนับสนุนเว็ปพลังจิตอีก โมทนาสาธุค่ะ โครงการนี้น่าจะมีตั้งนานแล้ว แต่ก็ยังไม่สาย

14. ธรรมจักร1

ธรรมจักร1 Active Member

การจะเปิดหมอดู.......นะมันไม่ยากนะ........ครับ.......มันอยู่ที่ว่าถูก..............หรือไม่.........หรือแม่นหรือไม่........และใช้อะไรเป็น.........สื่อในการดู......และทำนาย...........แล้วแก้ปัญหาได้มากน้อยแค่ไหน...........ความจริงและความถูกต้องอยู่ตรงไหน"""""""""""
    การทำนายจะใช้อะไร......ทำนาย..........ถ้าหากใช้เวลาเกิดทำนาย...........ถ้าเจอคนเกิดฝาแฝด 5 หรือ ฝ่าตัดทำคลอด.......จะทำนายอย่างไร...........หรือเจอคนที่จำวันเกิดเวลาเกิดไม่ได้ หรือจำผิด บอกผิด เราจะทำนายอย่างไร (ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)
    เพระผมก็ศึกษาวิชานี้อยู่บ้าง.....และก็รอแลกเปลี่ยนความคิดเห็นผูที่มีความรู้อยู่......

15. alisaelisa

alisaelisa สมาชิก

16 มิถุนายน 2008
    เห็นด้วยค่ะ...
    และควรจะมี 2 ห้องๆเก็บตังค์กับห้องดูฟรีและห้องดูฟรีไม่ต้องเสียค่าสมาชิกค่ะ:cool:

16. ~ monzarera ~

~ monzarera ~ สมาชิกใหม่

เห็นด้วยค่ะ และอยากให้มีห้องแบบนี้ตั้งนานแล้วค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

• Picture 395.jpg
      Picture 395.jpg
      ขนาดไฟล์:
      410.7 KB
      เปิดดู:
      56
  17. pailine

pailine สมาชิกใหม่

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งค่ะ

18. tuaang

tuaang เป็นที่รู้จักกันดี

สนับสนุนสิ่งดีๆนี้ครับ

19. แป้งรำ่

แป้งรำ่ สมาชิก

12 กันยายน 2010
    อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวน่ะ ไม่อยากให้เปิด การดูหมอเป็นเรื่องเป็นราว ถ้าดูกันมากนักจะหลงออกจากทางสายตรงแห่งการทำตนให้พ้นทุกข์ได้น่ะ อันนี้แสดงความเห็นตามประสบการณ์ ที่เคยเรียนทั้งจากผู้มีชื่อเสียงและจากการศึกษาด้วยตัวเองด้วยส่วนหนึ่ง แล้วก็ดูหมอได้ เห็นว่าการดูหมอ ถ้าใช้เป็นเหมือนเรื่องผ่อนคลาย น่าจะดีกว่าเก็บเงินเอาจริงเอาจัง เพราะหลายคนจริงจังกับเรื่องนี้ อาจจะเสียทรัพย์และได้ทรัพย์จากเว็ปที่น่าจะไว้ใช้ในการ จรรโลงพระศาสนามากกว่า แต่ก็นั่นแหล่ะ ยังไงก็เคารพในความคิดของทุกท่าน ความคิดของใครคนนั้นก็ว่า ถูก ล่ะน่ะ อันนี้ไม่ว่ากัน

20. kittipol

kittipol Active Member

21 พฤศจิกายน 2010
    ไม่เห็นด้วยเพราะตามความเข้าใจของตัวผมเองคนที่ทำความดีอย่างสม่ำเสมอทั้งกาย วาจา ใจ ย่อมเป็นคนเหนือดวง