เว็บพลังจิต จะเปิดห้องใหม่ รับดูดวงโดยหมอดูมืออาชีพ ? ขอถามความคิดเห็นของสมาชิก

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 27 มกราคม 2010.

?
  1. ควรเปิด

1 vote(s)
    100.0%
  2. ไม่ควรเปิด

0 vote(s)
    0.0%
  1. ratrat

ratrat เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    ปัจจุบันนี้คนเราส่วนใหญ่ ยังเข้าถึงคำสอนที่เป็นแก่นแท้ ของพระพุทธเจ้ามีน้อย
    จะเห็นได้ว่า มักจะไปหาที่พึ่งเช่น หมอดู เจ้าที่ เจ้าทาง ผีบ้านผีเรือน เจ้าป่าเจ้าเขา
    คนทรงเจ้า (จริงไม่จริงก็ไม่รู้) หรือไม่ก็ไปขัดๆถูๆไม้ตะเคียน ไหว้ต้นกล้วย ต้นอ้อย
    ที่บังเอิญเจริญเติบโตผิดเหล่าผิดกอเป็นต้น ที่จะพึ่งสติปัญญาของตน เห็นถูกต้อง
    ตามหลักธรรมมีเหมือนกัน แต่น้อย ส่วนที่ถามว่าดห็นควรไหม
    ที่จะเปิด ด้านหมอดู เพื่อให้คนถูกหลอกน้อยคน ก็เห็นว่าเป็นการ หวังดีนะ
    เอาละกรุณาพิจารณากันเอาเถิด แต่ถ้าจะขอความเห็นกันละก็ มอมเมากันต่อไป
    คนก็จะไม่เป็นตัวของตัวเอง ถึงตอนนี้ก็ ธรรม ไม่มีความหมายแล้ว

2. chaiyo19

chaiyo19 เป็นที่รู้จักกันดี

การเปิดห้องสำหรับดูดวง โดยหมอดูมืออาชีพ ดีไหม

ก่อนอื่นต้องถามว่า ผู้ที่จะมาดูดวงให้ มีความเป็นอาชีพหรือไม่????(ประการแรก)
    ประการต่อมา จะมีผู้ที่ไม่มีความรู้มาแฝงตัว!!!!!(แอบหากิน...แล้วจะทำอย่างไร???)
    แต่ทั้งหลายทั้งปวง ควรที่จะคัดโหร(หมอดู)ที่มีคุณภาพ ไม่ยังงั้นผู้ไม่ประสงค์ดีคงมีที่ทำกินใหม่แน่ๆ. (การเปิดห้องดูดวงเห็นด้วยครับ ขอฝากไว้ด้วยครับ)

3. นพมาศ01

นพมาศ01 Active Member

28 กันยายน 2010
    ก็ดีเหมือนกันแต่คงต้องสแกนหมอก่อนที่จะให้หมอดูเรานะคะและน่าจะให้เป็นรองๆลงมาจากห้องเผยแผ่พระพุทธสาสนานะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. ploynoppakaw

ploynoppakaw Active Member

14 ธันวาคม 2010
    ความเห็นส่วนตัวนะคะ ต้องดูว่ามีวัตถุประสงค์อย่างไรสาเหตุที่ไม่อยากให้เปิดเพราะไม่อยากให้ทำอะไรที่เป็นธุรกิจเงินทอง กลัวว่ามันจะแปรเป็นอื่นให้ลำบากใจทีหลัง

5. patuwan

patuwan เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วย คนชอบดูดวง คือคนที่ชอบศาสตร์ลึกลับ (เหตุผลก็มาจากสาเหตุต่าง ๆ ของแต่ละคน) ก็อาจจะเขยือบเข้าไปในเขตความสนใจสิ่งที่เหนือธรรมชาติ.......ติดตามด้วยความอยากรู้และทางแก้ปัญหา เป็นอีกศาสตร์หนึ่งใน 18 ศาสตร์ ควรเปิด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2011
  6. spthong2000

spthong2000 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยกับการเปิด แต่อย่างที่บางคนเสนอนะครับ ว่าควรเปิดเป็นสองห้องเลย ห้องสำหรับดูฟรีเป็นวิทยาทาน กับห้องดูแบบเสียเงิน ห้องเสียตังค์ก็ควรที่เก็บค่าสมาชิกพรีเมี่ยม แต่ห้องดูฟรีคิดว่าไม่ควรจะเก็บ ถ้าเก็บใครเขาจะมาดูให้ฟรีจริงไหม เขาก็เข้าไปห้องดูแล้วได้ตังค์ไม่ดีกว่าหรือครับ ฉะนั้นมันต้องมีข้อแตกต่างระหว่างเสียตังค์ดู กับไม่เสียตังค์ดู

7. ขาวขาว

ขาวขาว Active Member

25 ธันวาคม 2010

8. kan112011

kan112011 Active Member

ความคิดเห็นนี้ดีครับ เห็นด้วย

9. basbie2530

basbie2530 สมาชิก

2 กุมภาพันธ์ 2011
    ควรเปิดครับ เพราะจะได้ช่วยชี้แนะแนวทางแก้ไขปัญหาชีวิตให้ผู้ที่ต้องการครับ...

10. Sang-Nua

Sang-Nua สมาชิกใหม่

2 กุมภาพันธ์ 2011

เห็นด้วยกับคุณกองทัพเทพนะคะ

11. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับท่านเว็บสโนส์

แม้แต่พระพุทธองค์ก็ยังพยากรณ์
    เพื่อเป็นการรับรองคุณธรรมของอนุพุทธะ

การทำนายทายทัก ก็เป็นหนทางของ
    ผู้ยังเดินทางไกล แม้แต่ตัวผมเอง
    ในบ้านก็มีตำราพรหมชาติ อยู่ในบ้าน
    ก็ได้อ่าน แล้วเข้าใจว่าทุกท่านมาจากที่สูง
    จึงไม่ควรดูถูกศักยภาพของตน

ผมว่าไม่ผิดนะถ้าชอบเรื่องดวง
    ส่วนใครที่ปฏิบัติไปได้ไกลแล้ว
    เค้าก็ไม่สนใจเรื่องดวง แต่ผมรับ
    ได้ทุกอย่างดูก็ได้ ไม่ดูก็ได้

ครั้งหนึ่งทำผมอึ่งไปเลย ใครจะดูดวงจากหลวงปู่เทพโลกอุดร
    อันนี้ คนดูเค้าก็กลัวการแอบอ้าง แต่หลวงปู่เทพท่านมีวิธีการโปรด
    เป็นเอกลักษณ์ของท่านเอง

อ.ศิริลักษณ์
    นั่นก็หลวงปู่เทพมาบอกให้ทราบทุกเรื่อง

"อ.ศิริลักษณ์" สื่อญาณหลวงปู่เทพโลกอุดร-

12. หมื่นทัพ

หมื่นทัพ เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนตัวของผม "ขอเป็นหมอดูไร้ค่าครู" ตลอดไปดีกว่าครับ ที่ผมได้ศึกษาเล่าเรียนมา

ครูอาจารย์ผมก็ไม่ได้สั่งสอนผมมาว่า"ต้องเสียค่าครูเท่านั้นเท่านี้"ขอมอบเป็นวิทยาทานดี

กว่าครับ

จากใจจริง หมื่นทัพ

13. beibei

beibei Active Member

12 พฤศจิกายน 2005
    เปลี่ยนเป็นการสอนดูดีกว่าคะ

คิดว่าสอนจะดีกว่ามั้งคะ เอาหลายๆแนว มาให้เขาได้ศึกษาประเพณี วัฒนธรรม ความเชื่อต่างๆ สอนให้เขาแยกแยะด้วยตัวเขาเอง โดยให้เหตุผลทั้งสองด้านประกอบกันไป

^_^

14. tuk_taar

tuk_taar เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยค่ะ ทั้ง2แบบ เลย..ฟรี และ จ่ายตังค์

15. Preeya54

Preeya54 สมาชิก

1 กุมภาพันธ์ 2011
    เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งค่ะ ถ้าเปิดให้ดูฟรีก็ไม่ควรเก็บค่ะ แต่ถ้ามีค่าครูก็เสียค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ก็ว่ากันไปค่ะ แต่คิดว่า ถ้ามีห้องดูดวงด้วยก็ดีค่ะ

16. นิพพานแก้ว

นิพพานแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

รับดูดวงโดยหมอดูมืออาชีพ

เห็นด้วยค่ะจะเปิดเมื่อไหร่แจ้งข่าวกันนะค่ะ โมทนาบุญกุศลด้วยค่ะ

17. ์Norika

์Norika สมาชิกใหม่

12 กุมภาพันธ์ 2011
    เห็นด้วยนะคะ

18. สิริมงคลชัย

สิริมงคลชัย เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2008
    เห็นด้วยครับ.....ได้ข้อสรุปแล้วช่วยกรุณาลงรายละเอียดให้ทราบทั้งหมดถึงกฏกติกามารยาทด้วยครับ...เพื่อที่ทุกคนจะได้ปฏิบัติอย่างถูกต้องครับ....ไม่ทราบว่าได้เริ่มใช้แล้วหรือยังครับ....ถ้าใช้แล้วกรุณาแจ้งให้สมาชิกทราบด้วยครับ...จะได้ไม่ลงผิดกระทู้ครับ......ผมว่าควรมีห้องให้ลงฟรีสำหรับคนที่ไม่ได้ทำอาชีพด้วยครับ...แบบจิปาถะน่ะ....ห้องลงโฆณาทั่วไปก็ลึกลับซับซ้อนมากเลยครับ.....ดูแล้วเข้าถึงยากจัง......ไม่ค่อยติดตลาดทำให้การลงโฆษณาไม่ค่อยมีคนดู........ต้องทำให้คนเข้าถึงง่ายๆหน่อยครับ....เอาไว้ไม่ต้องลึกมากครับ....ขอบคุณมากครับ.....ของสนับสนุนครับ......ที่สำคัญต้องบอกกฏกติกาให้ชัดเจนและมองเห็นได้ชัดเจนในกระทู้หน้าแรกเลยครับ....กันการผิดพลาด........

19. YATRA

YATRA เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสนับสนุน ความคิดเห็นของคุณกองทัพเทพดีค่ะ

20. กรองธรรม

กรองธรรม สมาชิกใหม่

29 พฤศจิกายน 2010
    เห็นด้วยค่ะ เพราะคนที่อยากรู้จะได้มีทางเลือกของตัวเองว่าจะดูแบบเสียตังค์
    หรือไม่เสียตังค์ และทุกคนต้องมีความซื่อสัตย์ต่อตนเองและผู้อื่นด้วยนะคะ